Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: thuynguyen5959
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

TÂN GIA NHÀ GẤU TRÚC [ Mn vào xác nhận đã nhận xèng, ai chưa thì thông báo)

Đóng [Lấy địa chỉ]
2781#
Đăng lúc 24-7-2012 21:16:15 | Chỉ xem của tác giả
lex_neu gửi lúc 24-7-2012 21:10
nàng ơi ~~ nhà tám ở chỗ nào vậy nè :))
kiu ta sang thì đón ta cái taxi chớ =)))
ta  ...

http://kites.vn/forum.php?mod=vi ... page=568#pid3136697

nhà 88 đây nè

vào động nhà ta 888 chơi đi nàng

cái vụ đó đúng là náo động, cơ mà h dần xuôi xuôi thôi

nhắc đến làm chi cho thêm phiền

con bé nhà ta bên nhà Core cũng dính nữa :-<

nàng vào 8 vs mn đã nhé, ta có tí việc, lát nữa còn vào đk thì 8 vs nàng ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2782#
Đăng lúc 24-7-2012 21:34:41 | Chỉ xem của tác giả
lex_neu gửi lúc 24-7-2012 21:04
keke ~~ nhìn rùi nhìn rùi ))
éc éc ))
tối qua ta hem ol ))

nàng thoát ra sảnh chính, có cái đàm lông động đó

nàng 91 mà 18 cái rỳ

haaaaaaaaaa

sexy quáhen           {:398:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2783#
Đăng lúc 24-7-2012 23:43:50 | Chỉ xem của tác giả
trantrimai gửi lúc 23-7-2012 23:47
À , em mới tham gia kites gần đây thui phải ko ?
vì mê BBKT với tứ gia nên mới reg nik ...

ss đang vi vu ở đâu thía ạ? vào động gấu 888 đê ss ui, mí con gấu trúc nì lo 888 khí thế bỏ rơi e roài nà
huhuhuhuhu
mờ chính xác là mọi ngừ nói gì e chưa có hiểu
hahahaha
nên ứ chém gió được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2784#
Đăng lúc 25-7-2012 00:00:47 | Chỉ xem của tác giả
nhoxsongngu gửi lúc 24-7-2012 23:43
ss đang vi vu ở đâu thía ạ? vào động gấu 888 đê ss ui, mí con gấu trúc nì lo 888 k ...

Hic , em ui
ss rã rới luôn rầu
hôm nay quả thật là cực hình mà
còn chưa trả lời cho em nữa
đợi s  nhá
mà mọi người chém gió cái rì thế em ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2785#
Đăng lúc 25-7-2012 00:15:45 | Chỉ xem của tác giả
trantrimai gửi lúc 25-7-2012 00:00
Hic , em ui
ss rã rới luôn rầu
hôm nay quả thật là cực hình mà

hô hô hô
e có biết đâu
làm biếng kiếm đọc lại từ đầu
nên e lang thang ngoài diễn đàn đọc tin mới về Long ka ss ạ
roài mới đọc lại đoạn cuối BBKT trong lúc làm câu hỏi cho chương trình, lại được 1 phen kinh tâm..........haiz.......mún viết tiếp truyện mà không đành
cái kết đặc thù quá, viết hay thế nào cũng ..............không thật được, cảm giác là giả, là tự mình không thể buông thôi, chứ bản thân Nhược Hy vẫn đã tự do bay nhảy theo làng gió tự tại, còn Dận Chân vẫn một mình tại vị trong quyền lực tột đỉnh mà bi sầu, thập tam rồi cũng ra đi, thập tứ vĩnh viễn không bao giờ quên được vì sao Nhược Hy phải ra đi trong tương tư, sầu nhớ
Chậc, chưa có truyện nào mà e nhai tới nhai lui mà cảm xúc không thay đổi, chỉ mỗi lần một đậm sâu thêm thôi........
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2786#
Đăng lúc 25-7-2012 00:24:39 | Chỉ xem của tác giả
nhoxsongngu gửi lúc 25-7-2012 00:15
hô hô hô
e có biết đâu
làm biếng kiếm đọc lại từ đầu

uhm , nhắc tới BBKT là ngậm ngùi
cảm xúc cứ trào dâng em ui
đối với ss , cái kết ấy đã quá kinh điển
tuy đau thương nhưng phản ánh rất đúng số phận của những con người trong thời đại ấy
toàn là những người quyền quí cao sang
vương tọn quí tộc
nhưng cũng như bao kẻ khác
họ vẫn có những nỗi khổ riêng
sống trên đời , ko ai thoát khỏi được cái khổ của chữ tình
mỗi người một số phận
khó so sánh được ai bi đát hơn ai
nhưng t vẫn tương tứ gia nhất em ui

Bình luận

chết gòi ss, post lên mới thấy má ui nó dài quá aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa!!!!! Lang mang roài, mô phật mô phật, tội lỗi tội lỗi!!!!  Đăng lúc 25-7-2012 01:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2787#
Đăng lúc 25-7-2012 00:57:50 | Chỉ xem của tác giả
trantrimai gửi lúc 25-7-2012 00:24
uhm , nhắc tới BBKT là ngậm ngùi
cảm xúc cứ trào dâng em ui
đối với ss , cái kết  ...

em cũng thấy vậy
"con người uống nước, nóng lạnh tự biết"
Phật dạy đời là bể khổ, em tin sâu sắc chân lý này (ss đạo gì ạ, chỉ nói chân lý thôi nhé, ko tính tới đạo nha, hô hô hô, dạo nì em hơi bị dị ứng cái chủ đề nài á)
mỗi một con người sống trong thời đại đó đều khổ.
Khổ nhất là những con người quyền quý nhất.
Sống trong tử cấm thành như sống trong lồng son, cả cuộc đời đều phải tranh tranh đấu đấu. Đọc lại lịch sử thấy người ta chê bai Ung Chính tàn bạo, nhưng sao em lại đồng cảm với cách làm của ông. Trong ba triều đại cực thịnh của Đại Thanh, Khang Ung Càn, đa số xếp Ung chính ở nấc thang cuối, nhưng e nghỉ ông mới đích thực là người có tài thực sự.
Xét về Khang Hy, ông quả là hoàng đế của hoàng đế, văn thao võ lượt, để lại biết bao chiến tích, công danh lẫy lừng; khó có vị  đế vương nào sánh kịp; nhưng ông lại mắc cái bệnh hư danh, càng về già càng không còn tinh anh như trước nữa, bằng chứng là lịch sử có ghi lại khoản nợ khổng lồ từ quốc khố do Khang Hy không mạnh tay trừng trị tham quan.
Xét về Càn Long, đường lối chính trị cực kì thông minh, thừa kế được gần như trọn vẹn con đường mà Khang Hy khởi sướng, nhưng cũng như Khang Hy, không Quyết đoán và nhẫn tâm đủ để kiềm chế nạn tham ô chốn quan trường, mà cụ thể là cực kì sủng ái đại tham quan bậc nhất Hòa Thân.
Ung Chính thì khác, ông không được ca tụng vì đường lối cai trị tàn nhẫn, lãnh khốc. Song không ai dám phủ nhận công an định cả nội ưu lẫn ngoại loạn của ông. Tự thấy, sau trận cửu long đoạt đích, Ung Chính mà không đàn áp thế lực của các a ka còn lại thì dễ gì an định mà trị vì, chăm lo cho trăm họ. Chưa kể thời điểm ông kế vị, triều đình xuống dốc trầm trọng thế nào, bộ máy quan lại thì thối nát, quốc khố thì trống rỗng, có cái gì dễ dàng với ông đâu. Ngoài thập tam vương gia Doãn Đề (phải hem, sao tự dưng quên tên thập tam goài), đa số đều không ủng hộ ông. Không có nhiều nhân tài hỗ trợ như hai triều Khang_Càn, Ung Chính bắt buộc phải quản lý đất nước bằng bàn tay sắt, không phục tùng thì ông bắt phục tùng. Cuối cùng cũng vẫn là vì trăm họ. Bằng chứng là lịch sử ghi nhận ông là vị vua cần mẫn nhất, phê duyệt 1 số lượng tấu chương khổng lồ chưa hề bỏ sót. Nói túm lại, sau Khang Hy nhờ Ung Chính mà Đại Thanh còn trụ vững, trước Càn Long có Ung Chính an định nội ưu ngoại loan, lấp đầy quốc khố mở trước con đường thẳng tênh cho con trai tung hoành. Haiz, cái khó của ông cuối cùng có mấy ai chia sẻ được
Về tứ gia BBKT, em cứ có cảm giác Tứ gia rất cô đơn, cô đơn từ bé, để tồn tại, không thể không mưu cầu quyền lực. Cho đến khi gặp và yêu Nhược Hy, tứ aka càng phải tranh cho thành Hoàng vị để bảo vệ hai người ông cực kì yêu thương,...........vậy mà đến cuối cùng, sau bao cay đắng, mệt mỏi, ám ảnh, cũng chỉ còn lại tiếc nuối thương tâm............chấp nhứt một khắc mà ân hận hết cuộc đời............tàn nhẫn, tàn nhẫn quá!!!!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
hermy_lA + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2788#
Đăng lúc 25-7-2012 01:24:40 | Chỉ xem của tác giả
nhoxsongngu gửi lúc 25-7-2012 00:57
em cũng thấy vậy
"con người uống nước, nóng lạnh tự biết"
Phật dạy đời là bể kh ...

ss mới tắm xong
vào thấy bài repl của em
mà hết cả hồn
ss chưa đọc nữa
sẽ đọc rùi repl cho em sau nhóa
thích quá cơ , ss thích đọc mấy bài dài như lày nè
xem ra em có tình cảm rất lớn ới BBKT cùng tứ gia
ngưỡng mộ em quá cưng ui ^^

Bình luận

thì em chả nói với ss là em đổ đứ đừ BBLT còn gì, ss ko bik nó ám em tới cỡ nào đâu. ss wa động gấu 888 tiếp nhé, link e đưa ss roài đấy ạ  Đăng lúc 25-7-2012 01:29 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2789#
Đăng lúc 25-7-2012 01:27:59 | Chỉ xem của tác giả
trantrimai gửi lúc 25-7-2012 01:24
ss mới tắm xong
vào thấy bài repl của em
mà hết cả hồn

hô hô hô, chị e mình 888 ở đây coi chừng ss her đập dẹp bi giờ ss ui, wa động gấu thoai, repl em ở bên đấy nhen, em đem bài này wa đó post để ss reply cho dễ, page 597 đó ss!
link đây ss: http://kites.vn/thread/dam-long- ... 6-338486-597-1.html
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách