Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 586|Trả lời: 0
Thu gọn cột thông tin

Tạm biệt em

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 16-8-2012 11:57:16 | Xem tất |Chế độ đọc
Em yêu, vậy là chúng ta đã yêu nhau được gần 3 năm rồi nhỉ? Trong 3 năm qua chúng ta đã trải qua biết bao nhiêu kỷ niệm, vui có, buồn có, và cả những lúc giận hờn nữa nhưng rồi chúng ta cũng vượt qua được. 3 năm qua anh thấy mình là người hạnh phúc nhất khi có em chăm sóc bên cạnh. Chúng ta đã từng có những dự định cho tương lai mà anh tin chắc rằng đó là một đám cưới thật hạnh phúc.

Em à, anh rất buồn khi nghe em nói rằng "Từ lúc xa anh em thấy chẳng nhớ anh nữa", câu nói đó làm lòng anh như đứt ra từng khúc. Em nói rằng anh không quan tâm em làm em buồn làm em thấy cô đơn. Ừ thì anh chấp nhận anh không quan tâm em nhung tinh yeu mà anh dành cho em là chân thành, không có một chút dối trá.

Em à, anh hiểu lắm chứ, anh hiểu tất cả những thiệt thòi mà em phải chịu khi yêu anh lắm chứ. Thấy người ta đi bên nhau em cũng tủi thân lắm, đến ngày 8/3 hay valentin... anh chưa có lúc nào tặng hoa cho em cả. Và khi hai đứa xa nhau anh cũng chẳng bao giờ nhắn tin hay gọi điện hỏi thăm em cả. Tất cả là lỗi do anh, anh không xứng đáng với tình cảm em dành cho anh. Anh xin lỗi vì những gì anh đã gây ra cho em nữa. Nhưng em à, sao em chỉ biết trách anh vậy? Em đâu biết được trong đầu anh đang nghĩ gì muốn gì và cần gì?

Anh nhận hết tất cả lỗi về mình, anh không muốn làm khổ em hay bất cứ một người nào nữa. Em hay đi trên con đường mà em đã chọn và anh cũng sẽ đi trên con đường mà không có em vậy, nhưng trái tim anh sẽ luôn rộng mở để đón em trở lại. Nếu như số phận không cho chúng ta thành đôi thành cặp thì anh chúc em sẽ tìm được người phù hợp với em, yêu em hơn anh... và cho em được một cuộc sống hạnh phúc, không làm cho em phải buồn nữa. Còn anh, anh sẽ cố mở rộng lòng mình để tìm một người mới và chịu đựng được luôn cả con người thực dụng của anh.

Anh sẽ không trách hay oán giận gì em cả vì anh biết anh là người có lỗi, anh không xứng đáng với tình cảm của em. Anh cảm ơn em vì em đã cho anh biết thế nào là yêu một người. Tình yêu không có lỗi phải không em và anh cũng không sai khi chọn em là người yêu mặc dù có biết bao nhiêu người khuyên anh là không nên yêu em. Và giờ đây thì chúng mình đã chia tay rồi phải không em? Điều mà có nằm mơ anh cũng không nghĩ được em à.

Ngày trước mới gặp nhau anh chẳng có ấn tượng gì về em cả ngoài cặp kính cận và lúc đầu anh cũng chẳng có tình cảm gì với em cả. Anh chấp nhận tỏ tình với em là anh muốn thay đổi con người anh trước kia mà thôi. Ông bà có câu "lửa gần rơm lâu ngày cũng bén" thật không sai, giờ tình cảm của anh dành cho em thật rồi thì chúng ta đành phải nói lời chia tay.

tTnh tình của em thay đổi nhiều lắm em à! Em không con là cô gái như lúc trước mà anh quen biết nữa. Em thay đổi một cách rõ rệt. Mà thôi dù sao đi nữa chúng ta cũng đã không còn là của nhau nữa, anh sẽ cố để không nhớ em, tất cả những kỷ niệm anh sẽ cho nó vào quá khứ, anh sẽ cố bước đi tiếp mà không có em bên cạnh.

Tất cả chuyện gì điều có nguyên do của nó phải không em? Anh không trách em vì đã rời xa anh, anh chỉ trách em sao đã nhen ngọn lửa tình yêu trong anh rồi lại tắt đi mà thôi. Từ giờ anh sẽ cố quên đi tất cả và bắt đầu lại từ đầu và anh biết điều đó chẳng dễ chút nào cả.

Giờ đây anh viết những dòng này không phải để em thương hại anh và cố níu giữ bước chân em, mà những điều này anh không thể nói với ai, không thể tâm sự với ai và nói hết với em để thấy lòng mình được thanh thản hơn. Em hãy chôn vùi quá khứ về anh và bắt đầu lại từ đầu, anh biết đã quá muộn với anh để mọi thứ có thể bắt đầu lại từ đầu nhưng anh sẽ cố gắng để em và anh có thể bắt đầu lại cuộc sống mà không có nhau nữa!

Em hãy chọn con đường mà em cho là đúng nhất đừng băn khoăn hay thương hại gì anh cả, bởi những điều anh nói ở trên là hoàn toàn từ trong đáy lòng của anh. Có thể qua ngày mai anh sẽ lại trở về anh của ngày xưa: không chơi bời chỉ ngồi bên máy tính, nói chuyện tiếu với mấy đứa bạn, không quan tâm đến chuyện yêu đương nữa...

Lời cuối cho anh được cảm ơn em vì đã cho anh biết thế nào là tình yêu, được yêu. Tạm biệt nhé mối tình đầu của anh.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách