Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: sacy
Thu gọn cột thông tin

Tại sao máy tính của mình mỗi lần khởi động lại không có tiếng?

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 15-5-2013 10:40:20 | Xem tất
Bạn nên cài lại bản win 7 mới thì hay hơn, vấn đề của bạn phải xem trực tiếp máy mới có thể khắc phục được, chứ nghe qua lời nói thì cũng khó.
Máy khởi động lên vẫn nghe tiếng khởi động thì driver có rồi
Nhưng khi khởi động xong thì không có tiếng vấn đề này có thể do dịch vụ service bị ngừng hoạt động có thể do virus gây ra. bạn phải start dịch vụ lên thì mới có tiếng.
Bạn cũng có thể đặt chế độ auto start trong phần dịch vụ mà bạn bât lên để dịch có thể tự động bắt đầu khi khởi động
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-5-2013 14:37:36 | Xem tất
do bị lỗi màn hình xanh

Khi máy của bạn đã từng bị lỗi "màn hình xanh" (blue sreen) thì điều đó có nghĩa là ổ cứng (hard disk) của bạn đã bị hư một hay vài sectors nào đó. Khi đã có vài sectors bị hư thì máy của bạn vẫn chạy được bình thường tuy nhiên khi cần viết 1 file nào đó mà trúng ngay vào cái sector hư thì file đó sẽ không hiện diện. Điều đó giải thích về việc máy của bạn thỉnh thoảng có hiện tượng lạ ví dụ như đôi lúc không có tiếng hoặc đôi khi đang làm việc thì máy khựng lại chút xíu rồi mới chạy tiếp.
Lỗi này không thể dùng bất cứ một phần mềm nào sửa được vì số sector hư đó sẽ tăng dần dần cho đến khi máy bạn "chết" hẳn.
Cách tốt nhất là bạn nên copy lại tất cả files nào bạn muốn giữ. Ra chợ mua một cái ổ cứng khác đem về cài lại Windows, sau đó copy vào máy những files bạn đã giữ riêng ra từ trước.

Bình luận

Mình không ở VN cho nên mình không biết giá ổ cứng thế nào mà trả lời cho bạn được. :(  Đăng lúc 17-5-2013 03:11 AM
Eo ơi, nếu vậy phải mua cái Hard Disk khác hả bạn, nhiều tiền không bạn?  Đăng lúc 16-5-2013 09:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-5-2013 09:12:44 | Xem tất
Tình hình lúc trước máy mình không hề bị lỗi này, nhưng từ khi mình chạy lại Win 7 (do bị lỗi màn hình xanh), thì máy mỗi lần khởi động đều không có tiếng

Bạn dùng bản ghost đúng ko nhỷ?
bạn set defaul cho cái card âm thanh của mình chưa?
Bạn cài driver chuẩn chưa? có cài thêm phần mềm nào giúp nghe âm thanh tốt hơn ko?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-5-2013 11:44:37 | Xem tất
Lỗi của bạn thì 2 trường 1 là chip sound trong main chắc là die,2 là b cài dirrver bị lỗi (b vào click chuột phải vào my computer-manage-device manager kiểm xem có thiếu gì k?,mà thấy b bảo cài diver thì tốt nhất 4mart ở đi cài lại như bt,còn k đc thì cái card sound thui
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 12-7-2013 08:34:33 | Xem tất
Thông báo bà con là hiện tại máy mình sau khi rỡ trình duyệt Google Chrome ra thì không phát bệnh nữa, thật sự rất bất ngờ về chuyện này luôn.
Có ai cho mình hỏi nguyên nhân được không vậy?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-7-2013 03:03:35 | Xem tất
sacy gửi lúc 12-7-2013 08:34
Thông báo bà con là hiện tại máy mình sau khi rỡ trình duyệt Google Chrome ra thì không ...

Nghe liên quan ra phết nhờ
Bản thân trong Chrome có cả một kế sách của Google khi tích hợp đủ thứ hỗ trợ vào đó, Chrome càng mới, Google càng đút nhét nhiều, và hiện nay đã chơi bài để Chrome chạy nền (background) chung với hệ thống, chắc cũng vì lý do ném cả đống những cái linh tinh + tạo service chạy nền hệ thống kiểu này nên nó xung đột :v

Nhưng mà nếu bạn cài windows kiểu ghost, restore từ image sẵn hay nói chung là kiểu gì mà ko phải là trong sạch chính thức thì mình vẫn khuyên bạn format cài lại, sau đó thử cài lại chrome vào xem có bị nữa ko, chứ cái kiểu phải gỡ Chrome ra này hơi khó chịu

Bình luận

Thanks vì lời khuyên nhá  Đăng lúc 21-7-2013 01:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-8-2013 22:29:04 | Xem tất
Cái tiếng khởi động  bạn có thể tắt mở tùy ý mà..chỉnh lại cho có là đc mà.mà theo mình ko có hay hơn ak
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-8-2013 21:31:39 | Xem tất
bệnh này lạ nè sao gỡ thằng chrome ra lại hết lỗi tiếng , thường thì do bản ghost lỗi là nhiều thôi à
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-8-2013 09:51:25 | Xem tất
Một phát hiện rất thú vị đấy bạn, mình không nghĩ là Chrome lại có "tác dụng" đến vậy đâu, nhưng cũng có thể như vậy lắm bạn à, lần sau nếu có bị lỗi như vậy bạn thử dùng chức năng Repair của Win 7 xem, mình thất rất có hiệu quả đấy, mà theo mình nên tạo một bản Backup để sao lưu hệ thống đề phòng có hỏng hóc, mà mình khi trước thử cài Ubuntu trên Usb cũng bị lỗi kiểu như bạn, cuối cùng phải Repair lại mới khỏi đó

Bình luận

Mấy cái vụ này khó hiểu thiệt, mà bây giờ nó tiếp tục giở chứng tiếp rồi  Đăng lúc 12-8-2013 12:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-8-2013 20:55:21 | Xem tất
Bạn thử cài lại máy xem được không, biết đâu cũng có thể do lỗi hệ thống.mình nghĩ là cài lại thì sẽ ổn thôi, chứ h bạn cứ ngồi tìm hiểu để chính thì cũng tốn time :) Chúc bạn thành công
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách