Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 3155|Trả lời: 21
Thu gọn cột thông tin

Tại sao máy tính của mình mỗi lần khởi động lại không có tiếng?

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 3-4-2013 07:21:51 | Xem tất |Chế độ đọc
Tình hình lúc trước máy mình không hề bị lỗi này, nhưng từ khi mình chạy lại Win 7 (do bị lỗi màn hình xanh), thì máy mỗi lần khởi động đều không có tiếng (tiếng lúc khởi động vẫn có, nhưng khi chạy khởi động xong mở nhạc hay lên mạng nghe nhạc đều không có tiếng), mình đã lên mạng và cài tất cả các Driver rồi (tất nhiên vào đúng hãng máy tính và chọn đúng đời máy luôn), nên không thể nào nói thiếu driver được. Mình có lên nhờ bác google hỏi thăm nhưng không khả quan lắm, có người chỉ là trong hộp thoại run bấm chữ services ... bla bla bla, mình làm theo thì mới có tiếng, nhưng mà lần sao khi bắt đầu khởi động, mình cũng phải làm như vậy mới có tiếng , nhưng đôi khi mình cũng làm như vậy nhưng chả có tiếng tâm gì luôn đành phải restart lại và làm như vậy, mình rất là bực mình vụ này. Trong này có cao nhân nào xin giúp đỡ mình với. Mong được hồi âm sớm.

P/S: nếu ai giúp được mình và ở Cần Thơ mình xin đãi người đó ăn một chầu xem như hậu tạ nhá. Tôi yêu cả nhà.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-4-2013 08:24:03 | Xem tất
Bạn thử cách này coi được không. Vào Start gõ Service, ở cửa sổ bên phải tìm đến Window audio. Sau đó chuột phải chọn Properties, ở tab General, tìm đến Startup type đổi thành Automatic và nhấn vào Start ở mục Service Status. Cuối cùng Apply rồi OK.

Bình luận

cách này mình đã thử rồi, nhưng rất tiếc vẫn như vậy  Đăng lúc 3-4-2013 09:06 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-4-2013 11:01:13 | Xem tất
Hi.
Do bạn không nói rõ hiện tượng của máy nên mình cũng chỉ có thể gợi ý cho bạn để bạn có thể phán đoán bệnh thôi:
+ bạn nói là " mỗi lần khởi động đều không có tiếng (tiếng lúc khởi động vẫn có, nhưng khi chạy khởi động xong mở nhạc hay lên mạng nghe nhạc đều không có tiếng)" câu này thực sự là hơi khó hiểu, và theo suy đoán của mình thì có phải ý bạn nói rằng : khi bạn bấm nút khởi động thì bạn nghe thấy tiếng kêu "tít 1 cái" sau đó khi khởi động tới màn welcome thì không thấy tiếng và nghe nhạc cũng không thấy tiếng?
- nếu đúng ý như vậy thì sẽ có 3 khả năng xảy ra:
1 là:  
bạn chưa cài được driver (bạn bấm phải chuột vào biểu tượng my computer chọn manage/device manager sau đó bạn nhìn xem có dấu chấm hỏi màu vàng hoặc chấm than màu vàng nào không). nếu có thì bạn tìm cách cài cho đủ và đúng nhé!. tiếp đến bạn để ý đến biểu tượng cái loa ở góc dưới bên trái màn hình cạnh đồng hồ đó xem có chưa. nếu chưa có thì có nghĩa là chưa cài được driver, nếu có mà không dùng được thì khả năng cài driver chưa đúng.
2 là:
tất cả các bước 1 đều làm đúng và oke hết mà không có tiếng ---> bo mạch chủ của bạn bị lỗi phần sound
cách khắc phục thì có 2 cách. 1 là đem đi sửa hoặc BH. 2 là mua tạm 1 cái sound card usb 2.0 dùng tạm giá khoảng 60k.
3là: (khả năng này ít xảy ra)
đĩa win của bạn bị lỗi hoặc quá trình cài đặt bị lỗi, bạn có thể tìm 1 đĩa khác hoặc 1 win khác cài lên để loại bỏ  khả năng 2 vấn đề trên.
Chúc bạn tìm ra được nguyên nhân! {:138:}

Bình luận

nhiều khả năng đĩa của bạn bị lỗi hoặc bo cài win đó đã được chỉnh sửa. replace ko anh hưởng gì tới những gì đã cài.  Đăng lúc 4-4-2013 06:16 PM
Nếu replace như thế có ảnh hưởng gì không bạn, đĩa hôm bữa mình cài win là đĩa mới mua mừ, ko lẻ bị lỗi nhỉ  Đăng lúc 4-4-2013 02:41 PM
Bạn thử bỏ đĩa cài vào chọn tính năng replace win xem có được không?.  Đăng lúc 3-4-2013 05:36 PM
vì máy của bạn mỗi lần muốn nghe lại phải vào service để sửa, mà đã sửa rồi mà nó không lưu được cấu hình ---> giống như bị đóng băng.  Đăng lúc 3-4-2013 05:34 PM
Nếu bị lỗi là phải cài lại á, híc, có cách nào khỏi cài mà sửa được không bạn, mình cài nhiều chương trình chuyên ngành lắm  Đăng lúc 3-4-2013 03:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-4-2013 08:27:19 | Xem tất
Có thể bạn tải thiểu driver mà bạn ko biết.
Bạn dùng DriverScaner, để nó tự search các driver mà bạn thiếu nhé.
Chứ ko có lý gì cài lại win mà lại bị như thế, theo mình nghĩ, lý do hợp lý nhất là thiếu driver.

Bình luận

Nếu cài driver lại, thì driver còn không bạn, hay bị driver mới đè lên  Đăng lúc 4-4-2013 02:39 PM
Thanks bạn mình có cái đĩa lúc mua máy nó cho, nhưng lúc win bị hư mình đang ở quê nên ko có đem đĩa theo nên tải trên mạng, để mình lấy đĩa cài driver lại  Đăng lúc 4-4-2013 02:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-4-2013 10:04:26 | Xem tất
cài lại win đi
tốt nhất là cài thử winxp đảm bảo đc
mình gặp nhiều trương hợp rồi nhiều bản win 7 cài vào vẫn nhận driver của loa nhưng cắm loa vào luôn báo chưa cắm thiết bị cài lại win xp lại bình thường

Bình luận

Máy đời bây giờ cài win xp không được, mình kết win xp hơn win 7 nhiều nhưng lúc mua người ta nói máy này cài win xp ko được  Đăng lúc 4-4-2013 02:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-4-2013 15:56:25 | Xem tất
tungzin92 gửi lúc 4-4-2013 10:04
cài lại win đi
tốt nhất là cài thử winxp đảm bảo đc
mình gặp nhiều trương hợp rồ ...

Cài thì sẽ đè driver, nhưng có sao đâu bạn, nó sẽ tìm driver chuẩn và mới nhất mà bạn ơi ?
Tại sao máy bạn lại ko cài win xp được ? Máy nào, cài win gì chả đc?
Bạn cài 98, vista, win7, win8 cũng đc nữa là ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-4-2013 18:37:57 | Xem tất
làm gì có máy nào ko cài đc win xp chắc máy bạn ram 4G nên cài win xpx32 ko nhận đủ 4G  nhưng cài winxpx64 thì vẫn nhận đủ 4G thôi

Bình luận

Những máy mới hiện tại ko còn hỗ trợ Windows XP nữa nên ko cài đc XP khá là nhiều hoặc có cài đc thì cũng lỗi đó  Đăng lúc 22-4-2013 03:54 PM
Nếu mà chạy win xp mình phải cài lại, mấy chương trình chuyên ngành nên khó kiếm lắm, mà lại nặng nữa  Đăng lúc 4-4-2013 06:50 PM
Cái vụ nhận đủ Ram mình biết, nhưng lúc đầu cài ở tiệm người ta nói máy đời giờ cài xp ko được, với lại hiện mình cài nhiều chương trình chuyên ngành  Đăng lúc 4-4-2013 06:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-4-2013 11:07:58 | Xem tất
Mình thấy có đoạn: "...có người chỉ là trong hộp thoại run bấm chữ services ... bla bla bla, mình làm theo thì mới có tiếng..".
Vậy bạn chuyển Start up type của Service đó sang "Automatic" xem sao.

Bình luận

rất tiếc mình đã thử rồi  Đăng lúc 5-4-2013 10:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-4-2013 16:04:54 | Xem tất

Thế này nhé, trước tiên mình cần biết bạn xài trình nghe nhạc gì và Sound Card của bạn là gì (Realtex hay IDT, SoundMAX,...)

Nếu ko bạn kiểm tra lại xem máy bạn có bị đóng băng ko

Thứ hai là Windows của bạn được lấy ở đâu (Download ở đâu, hay mua đĩa ngoài tiệm,..). Nếu Windows của bạn đc download từ Microsoft hoặc digitalriver, hoặc mua đĩa bản quyền,..., được active đúng luật hoặc crack theo KMS hay SLIC thì chúng ta nói tiếp. Còn nếu bạn cài Windows từ bản chế (kiểu như bản crack sẵn, chế giao diện, bản Ghost,...) hoặc crack bằng cách ko tốt thì nói chung là vô vàn lý do, nếu bạn ko hiểu một mức nào đó về hệ thống hoạt động của Windows để "tự xử" trường hợp riêng này thì bạn nên cài lại bản Windows chuẩn.

Bình luận

cũng bị rồi  Đăng lúc 22-4-2013 04:24 PM
mình mua đĩa win về cài bạn à, con việc crack, hôm bữa máy báo hết time dùng thử phải đăng ký, mình lên mạng tìm và crack, nhưng mà trước kia, lúc chưa crack máy mình   Đăng lúc 22-4-2013 04:24 PM
Hiệu của máy mình, tìm đời máy và chọn 64bit vì máy mình 64bit, trong đó diver âm thanh là Realtex HD audio, máy mình ko có đóng băng, mình ko biết xài chức năng đó bao g   Đăng lúc 22-4-2013 04:22 PM
Mình xài nhiều trình duyệt để nghe lắm, trình duyệt có sẵn lúc cài win nè, mấy trình duyệt, xem phim như kmplayer hay splay. Sound Card mình lên google tìm đến hãng ASUS   Đăng lúc 22-4-2013 04:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-5-2013 12:16:20 | Xem tất
Mua đĩa ở đâu? Mua đĩa 10 ngàn hay vài chục ngàn ở tiệm thì ko biết thế nào về chất lượng.

Bạn vào đây tìm download một bản Windows chuẩn về cài đi : http://forums.mydigitallife.info ... -X86-amp-X64/page60

Chú ý, download bản chuẩn này về cài format hết bản cũ sạch sẽ đi, ko crack vội, cũng ko được lười cài lại Windows. Đơn giản vì thời gian đợi trả lời trên này chi bằng bạn cài lại bản chuẩn đã rùi tính

Sau đó thiết đặt cho các trình chơi nhạc phát trực tiếp ra thiết bị ko qua hệ thống DirectX điều khiển mềm của Windows xem thế nào (các trình phát đa phương tiện như Media Player Classic, VLC,... và nhất là foobar2000 hỗ trợ lựa chọn đầu ra kiểu này)

Bình luận

oh thanks  Đăng lúc 11-5-2013 03:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách