Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: greenrosetq
Thu gọn cột thông tin

Tác phẩm nào ấn tượng nhất với bạn trong năm 2013?

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 9-1-2014 16:56:07 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Trong tất cả các truyện đã đọc truyện nào em cũng ấn tượng hết,...*nhất là truyện của Đinh Mặc*,hihi. Nhưng Từ Bi Thành là tác phẩm em thích nhất, thích tình cảm sâu sắc của Trần Bắc Nghiêu và Mộ Thiện đàn cho nhau dù sau 8 năm xa cách, thích sự chờ đợi cơ hội gặp lại Mộ Thiện Của Trần Bắc Nghiêu, đau khi Trần Bắc Nghiêu ép buộc Mộ Thiện sống với mình 3 năm, chỉ cần cô sinh cho anh một đứa con. Ba năm đó em nghĩ đó cũng là hy vọng của Trần Bắc Nghiêu có thể giữ lại Mô Thiện bên mình mãi mãi. Hồi hộp với từng chặng đường họ phải vượt qua trên Tam giác vàng,... Trong truyện này, tam giác tình yêu Lý-Bạch-Trương cũng là một điểm quan trọng, rất cảm động vì phải đứng giữa chính nghĩa và tình yêu, rồi tình cảm cao thượng Đinh Hành dành cho Mộ Thiện, anh đã chấp nhận ra đi như một người đã chết, chỉ mong người anh yêu được hạnh phúc. Một nhân vật cũng không kém tầm quan trọng, đó chính là Tầm vui tính mà ai cũng biết ^^. Cảm ơn ss GR cũng như các anh chị và các bạn đã bỏ công dịch và edit truyện chia sẻ cho tụi em đọc
  M% d: [! D6 @; g$ ]8 q©2024 Kites.vn | All rights reserved
Ngoài ra có 1 truyện nhỏ của Ức Cẩm mà khi đọc lần nào thì em khóc lần đó "Chàng trai trong hoa hướng dương"
©2024 Kites.vn | All rights reserved$ @! @. l1 n1 {7 x6 X' d
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-1-2014 17:01:19 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Mình thích tp Bến xe, Từng có một người yêu tôi như sinh mệnh và Hãy nhắm mắt khi anh đến. Nhưng mà thật sự ấn tượng là Bến xe với Từng có một người yêu tôi như sinh mệnh, hình tượng thầy Chương Ngọc với Tôn Gia Ngộ quá là ám ảnh mình luôn. Đã đọc qua rồi chỉ cần nhớ lại là cũng thấy buồn nữa.
©2024 Kites.vn | All rights reserved4 K( h3 G4 j6 H+ E% J% C
Nhưng trên hết là cảm ơn các dịch giả và editor của kites đã làm nhiều tác phẩm hay cho độc giả. Cám ơn các bạn nhiều!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-1-2014 17:02:58 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Năm nay mình đọc rất nhiều truyện đủ các thể loại (tất cả đều là HE ), nhưng ấn tượng nhất vẫn là các tác phẩm của Đinh mặc, đầu tiên là bộ Từ bi thành. Ban đầu theo cảm nhận của mình bộ này chưa hay lắm vì trước đó mình đã đọc Đạo tình và Quan hệ nguy hiểm, mình thích các tác phẩm có bổi cảnh hoành tráng , nhưng sau đó cày tiếp thêm mấy bộ nữa như Dục vọng của kẻ chinh phục, Độc quyền chiếm hữu, Hãy nhắm mắt khi anh đến mình đã thực sự bị chinh phục, và h thì mình đang cày bộ Kiêu sủng h thì Đinh Mặc nằm trong list các tác giả yêu thích của mình
©2024 Kites.vn | & L7 z/ `4 S) H' @All rights reserved
Song song đó là các tác phẩm như Nghề vương phi, Mẹ lưu manh con thiên tài, Thiếp khuynh thành, Quả nhân có bệnh, v.v... và 1 loạt các tác phẩm khác (liệt kê mệt quá ) Mình đặc biệt yêu thích thể loại hài hước, nữ cường, cực ghét ngược >.<, nhưng cũng phải đổ gục trước mẹ Tầm và h mình cũng đã cày hết các bộ của mẹ Tầm
©2024 Kites.vn | All rights reserved; W5 r8 a, B' {. P, D2 i. p
Điều cuối cùng, chúc tất cả các bạn một năm mới vui vẻ, vạn sự như ý, và chúc cho box Văn học ngày càng có nhiều tác phẩm hay và chất lượng :3. Mình xin hết!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-1-2014 17:10:55 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Trong năm truyện mà mình ấn tượng nhất là " 1988- tôi muốn trò chuyện với thế giới"  của Hàn Hàn. Vì nó xuất hiện lúc mình đã đọc quá nhiều quyển ngôn tình, tình yêu nên nó gây cho mình một ấn tượng không nhỏ. Nó xuất hiện khiến mình nghĩ nhiều hơn về cuộc sống, về những góc khuất trong cuộc đời mỗi người, một mảng tối trong mỗi con người. Đọc xong rồi cười về những quy tắc ngầm trong xã hội nhưng vẫn không kém phần xót xa.
©2024 Kites.vn | All rights reserved9 L; R) i# t1 |; D: a
Truyện tiếp theo làm mình cảm động là Bến xe của Thương Thái Vi. Vì nó không đơn giản là mối tình thầy trò như những truyện sư đồ luyến khác. Nó mang đầy triết lí về cuộc sống của tác giả gửi gắm thông qua nhân vật thầy Chương. Ngoài ra tình yêu của thầy cũng rất đẹp, đậm chất thơ. Với những suy nghĩ chín chắn, tình yêu của thầy đã chạm đến trái tim tôi.
©2024 Kites.vn | * c3 b6 V2 b& G% Z( b0 Z% h; d, dAll rights reserved
Ngôn tình hắc bang thì mình ấn tượng với Từ Bi Thành - Đinh Mặc. Vì tính cách và các nhân vật trong truyện đều khiến tôi yêu thích và đồng cảm. Mộ Thiên yêu Bắc Nghiêu nhưng tôi nghĩ có chắc chắn một phút giây nào đó cô cũng đã nghĩ về Đinh Hành. Nhưng cả hai người đàn ông này đều không phù hợp. Mộ Thiên nhận thức rõ điều đấy cô từ chối cả hai người. Điều đấy làm tôi yêu cô, yêu cá tính của cô chọn tín ngưỡng của mình chứ không chọn người đàn ông mình yêu. Nhưng tình yêu chiến thắng nó cho những người yêu nhau về với nhau. Không hiểu sao kết thúc câu chuyện tôi chỉ nghĩ về câu nói của hai người đàn ông " Con gái đáng yêu giống em" "Tôi tưởng con trai nhưng con gái cũng tốt" "Tại sao" "Giống em". Hai người con trai đều yêu đứa bé bởi vì nó giống cô còn cô - mẹ nó lại là người họ yêu nhất.  
©2024 Kites.vn | All rights reserved; Z7 g9 l+ E: I3 m$ `
Ngôn tình cổ đại mình ấn tượng nhất là Đông Cung - Phỉ Ngã Tư Tồn. Một kết thúc đau buồn nhưng hoàn toàn phù hợp với mạch truyện. Có người nói Lí Thừa Ngân chỉ giả vờ mất trí vì có vậy anh ta với bày mưu bố trận được như vậy. Nhưng mình thà tin Lí Thừa Ngân mất trí nhớ thật vì người con trai dám nhảy xuống cùng người con gái mình yêu tất cả chắc sẽ không tiếp tục làm cô đau lòng, làm cô phải chịu thêm khổ.
©2024 Kites.vn | % g) ~1 u8 w) f! T8 VAll rights reserved
Hiện đại thì mình ấn tượng với Thực Tâm Giả - Tân Di Ổ. Một Phó Kính Thù, một Phương Đăng tưởng rằng mình giống nhau nhưng thực chất không phải. Số phận của họ gắn liền với nhau. Một Phương Đăng yêu PKT cuồng dại để rồi hi sinh tất cả con chồn hoang mê muội đã móc trái tim mình cho hồ li đá. Hiểu nhau như vậy nhưng khi lòng tin bị tổn thương thì cô quyết định yêu lấy mình giữ cho trái tim mình nguyên vẹn ra đi cùng Lục Nhất. Nhưng Lục nhất ra đi thì cô quyết định trả thù tất cả. Đến cuối cùng trái tim tan nát đó cũng cũng làm một việc cuối cùng mà việc này cũng chỉ vì người cô yêu - Phó Kính Thù. Một PKT không hiểu rõ trái tim mình chỉ nghĩ về thân phận gia đình đã làm tôi thương nhiều hơn ghét. Cuối cùng anh có cái anh muốn nhưng mĩ nhân bên cạnh không còn vẻ linh động như xưa.
©2024 Kites.vn | 3 n" r1 }/ O: \2 K0 oAll rights reserved
Truyện thanh xuân mà mình ấn tượng có lẽ là Năm tháng vội vã - Cửu Dạ Hồi. Mình thích tác phẩm này không phải chỉ vì câu chuyện trong đó mà là bởi vì những miêu tả của tác giả về những năm tháng học trò, phải nói đã cho mình thấy cả một thế hệ 8x. Câu chuyện không chỉ về tình yêu mà còn là tình bạn. Phải nói là các nhân vật trong truyện không có những tính cách mà mình yêu thích nhưng điều đó làm cho họ trở nên chân thật hơn bao giờ hết xung quanh chúng ta cũng có những người như họ. Điều này làm mình chọn tác phẩm này là tác phẩm thanh xuân vườn trường mình yêu thích.
©2024 Kites.vn | % k, v7 Z1 b/ S; \$ `All rights reserved
Ngoài ra còn một số truyện của Đản Đản nữa như Mảnh vá trái tim, Hoa Lửa vì các tình tiết mà tác giả xây dựng có thắt mở hợp lí, ngược nhưng vẫn HE

Bình luận

Truyện Mộ phần trái tim đúng em cũng rất thích ^^  Đăng lúc 9-1-2014 08:48 PM
À, chị cũng thích cuốn "Mộ phần trái tim".  Đăng lúc 9-1-2014 07:23 PM
Truyện của Đản Đản chị khá ấn tượng bộ "Trời sáng rồi", "Mảnh vá trái tim" chị thấy bình thường, "Hoa lửa" chưa đọc ^^  Đăng lúc 9-1-2014 07:23 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +10 Thu lại Lý do
greenrosetq + 10 Bài hay

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-1-2014 17:58:10 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

1.Trọn đời trọn kiếp-Mặc bảo phi bảo một câu chuyện hắc bang  mình đọc mê mẩn cả 1 ngày hồi hộp lo lắng xót xa theo tâm trạng của nhân vật.Mình rất thích nam chính thích tình yêu mà a dành cho chị thích câu a nói vs chị "anh rất nhớ em vẫn luôn nhớ e"  1 câu nói đó làm mình rung động như chính mình cảm nhận được tình cảm bao nhiêu năm a dành cho chị đè nén trong câu nói đó.
©2024 Kites.vn | All rights reserved# I& L; Q; K7 i& s0 }/ |5 D
2.Ca tẫn đào hoa: lâu rồi mới đọc 1 bộ xuyên không hay như thế nhân vật nữ chính tính cách tưng tửng làm mình mấy lần suýt cười sặc nhưng rất mạnh mẽ cầm lên được đặt xuống được là 1 trong những nv nữ mình thích nhất.truyện này có lẽ ấn tượng nhất chắc là câu nói của tiêu huyền "Ta muốn nàng làm hoàng hậu của ta, ta muốn người trong thiên hạ đều phải quỳ dưới chân nàng.”
©2024 Kites.vn | * r, k  U7 v# Y* d+ GAll rights reserved
Ngoài ra còn nhiều truyện đinh mặc như nếu ốc sên có tình yêu, hãy nhắm mắt khi anh tới thể loại trinh thám tình yêu rất hấp dẫn.Thượng cung là bộ cung đấu hay nhất mình từng đọc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-1-2014 18:33:16 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Mình là đứa nghiện truyện, giờ ngày nào không đọc thì thấy thiếu thiếu cái gì đó rất khó ngủ. Đối với mình rất nhiều truyện ấn tượng, nhưng để chọn được ấn tượng nhất thì khó vô cùng vì đọc quá nhiều, bẵng đi thời gian cảm xúc không còn được như xưa. Một số truyện hiện lên trong đầu khi nghe thấy tiêu đề này như:
4 ?7 ~0 m! Y  {/ h1 T( c3 O©2024 Kites.vn | All rights reserved
- Hiện đai: Nắm tay sai gả đúng người, tiên hôn hậu ái, nếu chỉ là thoáng qua, khi ta lướt qua nhau.
/ g& f# u: \, l* n% \©2024 Kites.vn | All rights reserved
- Cổ đại: Công tử vô sắc, Lụa đỏ, Thứ nữ sủng phi, ba con uyên ương một đôi lẻ
©2024 Kites.vn | 2 x; x! ~1 ^* O, [0 z& [, A& JAll rights reserved
- Huyễn huyễn: Tam sinh vong xuyên bất tử, Ti mệnh
6 r+ x# L$ _- b©2024 Kites.vn | All rights reserved
- Điền văn: Tiểu nương tử nhà săn bắn, Thịnh thế trà hương
©2024 Kites.vn | . }6 I6 b7 \! t) |- S8 BAll rights reserved
- Viễn tưởng: Blood x Blood
©2024 Kites.vn | All rights reserved7 v! E: ^$ H( W) n: y5 J3 u8 G7 V. X
- Trọng sinh: Cảm ơn em đã quay lại nhìn anh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-1-2014 18:46:33 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Mình thích nhất HÃY NHẮM MẮT KHI ANH ĐẾN nhưng tiếc  là vẫn chư a được đọc hết
' j2 |$ p! u1 [7 _/ ]2 b# s©2024 Kites.vn | All rights reserved
Mong đến ngày xuất bản quá
. q& `5 V* M+ Y5 z, V©2024 Kites.vn | All rights reserved
Ngoài ra thì 1 truyện edit cũng khá hay, là Rồng bay phượng múa của Minh Nguyệt Thính Phong mình vừa đọc. Ban đầu đoc văn án thấy chả cọ gì hay nếu k muốn nói là vô cùng chán, nhưng đến 1, 2 chương thì thấy thu hút ngay luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-1-2014 18:46:50 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

trời dất tác thành
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-1-2014 18:53:35 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

năm rồi đọc truyện cũng nhiều nhưng chủ yếu là truyện cổ đại không à. Nhưng tác phẩm mình thích nhất lại là một tác phẩm hiên đại, đó là tiue63 thuyết bến xe của Thương Thái Vi. Một câu chuyện cu711 nhẹ nhàng nhưng cũng đầy đau xót, mình đã khóc sưng cả mắt khi đọc đến đoạn thầy Chương muốn sờ khuôn mặt Liễu địch, lúc đó truyện chưa ra hết, và mình coo1 dự cảm không lành về kết thúc của truyện, đến giờ từng câu từng chữ trong bức thư thầy chương gửi cho cô học trò nhỏ vẫn còn đọng lại trong mình. trước kia mình không hề bỏ ra một xu nào để mua ngôn tình đâu, bao nhiêu tiền bạc đều dồn hết vào Marc levy, Dan brown, Sidney Sheldon nhưng hôm rồi mình đã phải đặt trước cuốn Bến xe ngya cả khi nó chưa xuất bản
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-1-2014 19:13:53 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

E thik thể loại võng du, đang mầm bộ "Vận Mệnh"
% H/ f# r4 F& `. g! @2 O©2024 Kites.vn | All rights reserved
Năm nay các ss cũng làm việc chăm chỉ và có rất nhiều truyện hay. E thik nhất 2 bộ hắc băng là "Trời đất tác thành" và " Trọn đời trọn kiếp".
©2024 Kites.vn | . Q( V- F% j7 R9 f, |" ]All rights reserved
Mong năm sau cũng sẽ có nhiều tác phẩm chất lượng nha!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách