Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: greenrosetq
Thu gọn cột thông tin

Tác phẩm nào ấn tượng nhất với bạn trong năm 2013?

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 20-3-2014 11:04:50 | Xem tất
2 tác phẩm nếu ốc sên có tình yêu và hãy nhắm mắt khi anh cảu Đinh Mặc là 2 tác phẩm tui ấn tượng nhất
4 [0 d5 C) p: p- L7 k7 Y0 ]©2024 Kites.vn | All rights reserved
cá nhân t thấy ĐM viết về thể loại này hay hơn viễn tưởng nhiều, nhưng ko có nghĩa là viến tưởng không hay, có lẽ do hư cấu nhiều nên không hợp với gu của mình lắm
©2024 Kites.vn | All rights reserved7 \, s, G5 C( v- }
nếu ốc sên có tình yêu thì mình cực thích cách xây dựng tình cảm 2 nhân vật chính của ĐM, cảm giác nó rất lạ, rất khác biệt so với hầu hết ngôn tình bây giờ
©2024 Kites.vn | All rights reserved! E$ C- x4 ~( \# g: V
còn hãy nhắm mắt khi anh đến thì cực kỳ lôi cuốn, chỉ tiếc là đoạn kết hơi gấp 1 xíu, 1 tên tội phạm nguy hiểm, lòng vòng bao nhiêu lâu mới tra ra được mà lại dễ sa lưới ở khúc cuối như vậy làm mình thấy hơi hụt
©2024 Kites.vn | # X- t7 t3 U, Z5 ~All rights reserved
nhưng nói gì thì nói, đây là 2 tác phẩm cực hay, bạn nào chưa đọc thì không nên bỏ qua
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-3-2014 13:11:16 | Xem tất
Mới thấy hố nên nhảy vào
©2024 Kites.vn | ( [' @2 Z; [1 v  v6 c  [. YAll rights reserved
tác phẩm mình bị ảnh hưởng nặng nhất, ám ảnh nhất là "Trọng tử" của Thục Khách, một tác phẩm quá ư là tuyệt vời, tiếp đến là Hãy nhắm mắt khi anh đến của Đinh Mặc, tác phẩm này có lối kể truyện quá hay, còn lại thì là Đạo tình của Chu Ngọc, truyện này đọc đi đọc lại không thấy chán, kết cái câu "Sợ gì chứ" của anh Tề
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-3-2014 18:00:00 | Xem tất
mình thích các tác phẩm của lục xu nhất,như ai hiểu lòng em,tác phẩm nào cũng hay cả, nhưng mà ít wa, có ba cuốn đọc đi đọc lại, tiếp theo là Đạo tình, rùi tới của phi ngã tư tồn tuyệt nhất là đông cung,yêu em như sinh mệnh cũng hay,và cả yêu của mộng tướng tùy nữa,tác giả cũng hay nhưng mà chỉ có 1 cuốn duy nhất .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-3-2014 21:43:46 | Xem tất
Minh thích nhất truyện Độc Quyền chiếm hữu tính cách Nam chính đúng như tên truyện và đặc biệt hâm mộ tình yêu mà nam chính dành cho nữ chính bất kể là mấy ngàn năm bị nhốt trong ngọn núi dục anh bẫm yêu và nhớ về chị. Truyện thứ 2 là truyện Nếu ốc sên có tình yêu mình thực thích tính cách của nữ chính trong công việc cũng như cuộc sống rất quyết đoán. Truyện thứ 3 là Thú nhân chi Long Trạch,  thích cái đuôi mềm mại của Long Trạch nha. Truyện tiếp là Mẹ lưu manh đẻ ra con thiên tài, Hà hà truyện này yêu anh Duệ bé bỏng chít đi được. Truyện Dục vọng của kẻ chinh phục
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-3-2014 03:34:37 | Xem tất
Năm 2013 là năm mình trở lại với ngôn tình nhưng vẫn không có thời gian đọc nhiều. Những tác phẩm ấn tượng  với mình không chỉ có một, mỗi tiểu thuyết có một cái hay riêng. Mình chủ yếu đọc ngôn tình của Diệp Lạc Vô Tâm, Đinh Mặc và của một số tác giả khác. Tuy nhiên ấn tượng nhất đối với mình, khi câu hỏi này được đặt ra, thì phải kể đến:
( x: a1 \2 u- p1 N©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved- h4 K" m5 u8 I8 ]2 ^! c" u+ j
Mãi mãi là bao xa Đây là ngôn tình đầu tiên mà minh đọc của năm 2013. Có lẽ lâu quá nên quên mất cái cảm giác đọc một tiểu thuyết tình yêu như thế này. Mình ôm ebook đọc một mạch từ trưa đến tối. Cho đến khi hoàn thành cả một tác phẩm, cả người cứ lâng lâng, tự dưng rất muốn khóc, nhưng không khóc được, thấy cực kỳ xúc động và ngưỡng mộ những nhân vật trong truyện lẫn tác giả. )) Vui có, cười ngặt nghẽo có, rơi nước mắt có, nổi da gà vì sự sến sẩm của hai anh chị có )) Cả một thời gian dài mình cứ nghe đi nghe lại Si tâm tuyệt đối và chìm trong ảo tưởng về một người yêu tuyệt vời như thầy Dương. Haizzzz Đến bây giờ, MMLBX vẫn chiếm một vị trí rất cao trong list ngôn tình của mình. ĐÚng là ấn tượng đầu tiên khó phai là thế.
3 Q6 O6 K. C! }) C3 {* U# E©2024 Kites.vn | All rights reserved
Tác phẩm thứ 2, mình phải nói đến Ngươi không vào địa ngục thì ai vào, truyện này là truyện hài đầu tiên (đánh dấu sự comeback nên cái gì cũng đầu tiên hahaha) mình đọc. Khỏi phải nói, cười đến chảy nước mắt. Lâu lâu đang rất nghiêm túc, đột nhiên đọc tới những câu đùa nhưng rất tỉnh của các bạn ý, mình cười đến nỗi mà con bạn mình phải trợn mắt kiểu như "Mày có ổn không vậy?" =)
©2024 Kites.vn | + g2 p3 H, F) G' {1 j$ J' OAll rights reserved
Một tác phẩm khác là Chạy đâu cho thoát, thứ nhất muốn đọc là bởi vì tò mò về bác sĩ Mạnh Cổ của Này, chớ làm loạn (truyện này thì khỏi bàn, mình quá là thích anh Doãn đi đó mà ((( ). Lý do thứ 2 khiến CĐCT "bỗng dưng" để lại dấu ấn trong lòng mình là vì  mình chọn đọc Anh sẽ yêu em từ cái nhìn đầu tiên ngay sau khi đọc xong CĐCT. @@ Một bên là quá thực tế, quá phũ, hai anh chị yêu nhau mà đốp chát, mà "cắn xé" nhau; trong khi một bên, phải nói là một màu hồng bao phủ từ đầu đến cuối truyện, quá ảo với mình. Có lẽ CĐCT giữ mình dưới mặt đất quá chặt, mình bay lên không nổi với ASYETCNĐT; vậy nên mình chọn CĐCT
©2024 Kites.vn | / \; F" Q0 p2 j$ Q5 eAll rights reserved
Có một truyện không thể quên đó là Từ bi thành, nhân vật cuối cùng khiến mình thổn thức nhất lại là  Châu Á Trạch. T.T (( Nhưng thực ra, mỗi nhân vật đều đem đến những cảm xúc khác nhau. TBT là một tác phẩm tuyệt vời!
' z+ q, `6 U5 @' D1 Z©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved; x, d( c! g' L7 \/ n. X
Tình hình là mình chưa dám thử sức với SE. Mới chỉ dám đọc HE mà thôi. Sẽ cố gắng đọc SE một lần để nếm mùi hahahhaha
6 @& N: j! L- E, ?$ Q& I©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | : E! J" G! Z) `% M  f9 O0 u  z* v5 |All rights reserved
Chúc các bạn có một năm đọc ngôn tình vui vẻ!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-3-2014 08:29:03 | Xem tất
Với mình là Hào môn Kinh mộng 1, 2 nhân vật chính Lệ Minh Vũ và Tô Nhiễm đã trải qua rất nhiều khó khăn để cuối cũng có được một cái kết hạnh phúc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-3-2014 20:08:55 | Xem tất
Năm 2013 là năm e bắt đầu đọc tiểu thuyết, số lượng đã đọc thực sự rất nhiều nhưng ấn tượng nhất thì có một số tác giả và tác phẩm sau (để chọn ra 1 thì thực sự rất khó), đều là HE hết, từ khi đọc Đông cung thì thấy truyện nào SE tránh xa luôn
©2024 Kites.vn | All rights reserved: T' e$ H+ L6 c" W! a# A9 E6 m
1. Đinh Mặc: mấy bộ viễn tưởng ko đọc mà chỉ đọc 2 bộ Nếu ốc sên có tình yêu và Hãy nhắm mắt khi anh đến, đúng thể loại trinh thám hình sự mà trước giờ e vẫn thích, dưới ngòi bút của ĐM yếu tố tình cảm rất ngọt ngào . ss Greenrosetq dịch rất mượt
1 b1 L3 Q+ d$ n3 h©2024 Kites.vn | All rights reserved
2. Đường Thất Công Tử: Hoa Tư Dẫn - đọc xong bộ này ngẩn ngơ mất mấy ngày, có cười đấy mà rồi lại khóc được ngay, may là HE cho couple chính (đọc thêm ngoại truyện lại đau lòng ), Thập lý đào hoa, Chẩm thượng thư, hay như bộ hiện đại Năm tháng là đóa hoa nở hai lần đều rất tuyệt. Giọng văn chị Bảy hài mà bi, các tình tiết ko khó đoán nhưng dưới ngòi bút ấy thì lại có cảm giác rất khó lường trước, mỗi bộ cứ đọc đi đọc lại vài lần mới ngấm
©2024 Kites.vn | % b; g. Q1 t9 f0 DAll rights reserved
3. Diệp Lạc Vô Tâm: ấn tượng nhất dĩ nhiên là Mãi mãi là bao xa rùi, bộ này quá nổi tiếng nên ko còn gì để nói. Truyện DLVT viết đa phần về các mối quan hệ rất đặc biệt, và hầu như là hiểu lầm - xa cách nhiều năm - quay lại, nhưng lại ko bị trùng lặp motip tuyến nhân vật. Đang hóng Leo cao mà DL mới viết
©2024 Kites.vn | 3 A7 y5 u0 ~0 v4 N% ]0 Z* M! ^' K" _All rights reserved
Về thể loại có nữ chính thông minh thì có Hãy chờ em đánh răng xong nhé, Truy đuổi, Mẹ lưu manh con thiên tài
* L+ o% q1 u4 M& H, V©2024 Kites.vn | All rights reserved
E ít đọc ngược nhưng có mấy bộ cảm thấy rất ổn là Phượng ẩn thiên hạ, Lãnh cung hoàng hậu, Phù dung vương phi
0 j  i# T! E6 G; Q3 K) {8 v©2024 Kites.vn | All rights reserved
Xuyên không ấn tượng nhất là Phượng tù hoàng, Ca tẫn đào hoa cũng rất hay
# i, f( _3 \) n/ k6 G+ c; n1 i©2024 Kites.vn | All rights reserved
Dạo gần đây mới phát hiện ra box văn học của kites; các truyện đc dịch, edit đều rất hay. Cảm ơn các dịch giả và editor nhiều lắm ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-3-2014 13:15:46 | Xem tất
Mình thích Thú Phi của Chu Ngọc. Nữ cường mà tài giỏi, thông minh mà lại có chút xíu lạnh lùn nữa. Bản lãnh thì không ai sánh bằng. Đôi khi minhg nghĩ Độc Cô Tuyệt còn không bằng Vân Khinh Tỷ nữa, lúc nào Vân Khinh tỷ cũng bảo vệ đúng lúc cho ca ấy. Nhưng tình cảm của hai người thì chân thành. Những cảnh miêu tả của Chu Ngọc thì thôi khỏi chê vào đâu được đọc àm thót tim luôn. Cũng như Đạo Tình nhưng văn phong cổ đại viết khó hơn mà Chu Ngọc viết được như vậy là quá tuyệt. Tình tiết truyện thì bất ngờ nhiều thứ có nhung tình huống đọc nghi là sẽ diễn biến như vậy nhung đọc xong mới biết nó rất mới lạ và thú vị. Bạn nào thích cổ đại như mình thì đọc Thú Phi nhé. Cầm nghệ của Vân Kinh tỷ tỷ là đệ nhất.* Tung bông*

Bình luận

ah, mình cũng thích truyện này nè  Đăng lúc 10-7-2014 05:43 PM
yêu Thánh Thiên Vực :">  Đăng lúc 8-4-2014 03:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-4-2014 20:40:30 | Xem tất
"Thời niên thiếu không thể quay lại ấy" là bộ truyện để lại ấn tượng sâu đậm với mình, quả thực rất ý nghĩa, bài học nhận đc ko ít
; ?* X5 O4 a0 l& }% P©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved) r% |) z6 `0 r
Sự cố gắng nỗ lực của La Kỳ Kỳ thực sự đáng khâm phục và học hỏi
©2024 Kites.vn | All rights reserved; _9 ~" B- D$ L6 D* X, U9 [8 _' _
©2024 Kites.vn | 9 }7 \1 e' Q8 @All rights reserved
Có điều cái kết mở quá ghét tác giả quá >"<
' p1 J; d- u5 d5 [% I$ s$ M: A# c©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | 4 e1 _2 C0 V6 ]+ v2 U$ Z% CAll rights reserved
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-7-2015 17:26:59 | Xem tất
Mình thích nhất truyện Nếu ốc sên có tình yêu. truyện về đề tài trinh thám. Đã để lại cho mình ấn tượng sâu sắc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách