Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: greenrosetq
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Tác phẩm nào ấn tượng nhất với bạn trong năm 2013?

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 9-1-2014 20:04:05 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Năm nay mình không đọc nhiều truyện mới cho lắm, tại cũng bận nên đọc vài chương thấy không hợp ý là không đọc nữa luôn, trong số đó truyện ấn tượng nhất bên ngôn tình hẳn là "Nếu ốc sên có tình yêu", thực sự là truyện nào của Đinh Mặc đọc cũng ưng hết . Mình lại rất thích những tình cảm nhẹ nhàng, hai người ở cạnh nhau lâu ngày nảy sinh tình cảm như vậy, cảm giác như vậy giống với đời thường hơn,
©2024 Kites.vn | All rights reserved! f, l# J' T4 p7 l' z! P
Còn một truyện nữa cũng khiến mình chao đảo mê đắm là Lâu đài bay của pháp sư Howl, truyện từ lâu lắm rồi nhưng hôm lâu được cu em cho xem phim hoạt hình chuyển thể từ truyện í mình mới chính thức biết mặt em nó, đọc em nó xong mình đã đọc lại cả bộ Harry Potter một lượt, cứ thích hoài cổ như vậy ấy hihi
©2024 Kites.vn | ( _& i+ U- c+ JAll rights reserved
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 9-1-2014 20:11:09 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

chjp.ct gửi lúc 9-1-2014 07:13 PM
/ D' C. h/ C9 F7 f. [. ]©2024 Kites.vn | All rights reserved
E thik thể loại võng du, đang mầm bộ "Vận Mệnh"
©2024 Kites.vn | * i% J& e8 B  u) e- ^7 g4 V; ^All rights reserved
Năm nay các ss cũng làm việc chăm chỉ ...

mình cũng rất thích đọc võng du nhưng không biết tìm ở đâu. vào mấy trang wordpress mà mấy bạn làm list thì toàn truyện cũ. Bạn giới thiệu cho mình vài quyển với!

Bình luận

http://tuyetlien90.wordpress.com/ bạn ấy hay làm truyện võng du lắm  Đăng lúc 10-1-2014 11:16 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 9-1-2014 20:25:58 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

mình đọc tiểu thuyết được bốn năm nên trong năm 2013 mình rất kén truyện. Dưới sự edit/xb tràn lan của các nhà, những bộ truyện khiến mình đọc và nhớ mãi rất hiếm. Trong số rất hiếm ấy đã có 2 bộ truyện làm mình suy nghĩ rất nhiều. Bị ám ảnh trong suốt 1 tuần (đây là thời gian ám ảnh lâu nhất mà mình từng có).
5 P9 ]& b" C1 L6 a, P: k1 i8 ^1 k; e©2024 Kites.vn | All rights reserved
Thứ nhất là "Từng có người yêu tôi như sinh mệnh". Cảm giác mà Thư Nghi để lại cho mình chính là Nuối Tiếc
©2024 Kites.vn | # K. y+ _" N  t5 `4 ^8 HAll rights reserved
Thứ hai, Trọng Tử. Mình nhớ rõ bộ này vì đây là bộ truyện thứ 2 làm mình khóc (bộ thứ nhất chính là Harry Potter, mình đã khóc khi cha nuôi của Harry và thầy Hiệu trưởng chết). Trong truyện Trọng Tử mình đã khóc, nhưng k phải khóc cho nam nữ chính (mình biết trước sau gì họ cũng bên nhau rồi) mà mình đã khóc cho vị sư huynh tóc trắng mà Trọng Tử đã gặp khi còn là cô bé ăn xin. Đau lòng cho tấm lòng hướng thiện của người
+ F3 N/ |& z, f  I+ A( U' A9 r©2024 Kites.vn | All rights reserved
Và cuối cùng là "Lạc chốn phù hoa" do chị greenrosetp đang dịch. 1 bộ truyện hiện thực đến hiện thực hơn. Bộ truyện này đã góp phần nào giúp mình thoát khỏi màu hồng của ngôn tình, nhìn rõ hơn cuộc sống quanh ta, giúp ta hiểu rõ mình nên làm gì và không nên làm gì
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 9-1-2014 20:31:29 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Năm nay mình có đọc và có ấn tượng với truyện Phượng Tê Thần Cung. Đây là thể loại truyện cung đấu, nhưng không phải là các vị nữ nhân trong cung đầu đá với nhau, mà là cuộc tranh đấu giữ Đế Vương và Đế Hậu. Rất hay, rất hấp dẫn. Trong truyện còn xuất hiện nhiều anh nam phụ với nhiều có tính cách khác nhau, các tính cách này rất rõ ràng, đọc giả sẽ không bị nhầm lẫn giữa các anh đâu? Anh nào cũng có đáng yêu và đáng giận.Các nhân vật đều vì giang sơn, xã tắc, vì người mình yêu thương, vì lí tưởng,được đặt lên hàng đầu

Bình luận

cảm ơn cô đã PR dùm =)))  Đăng lúc 10-1-2014 12:13 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 9-1-2014 20:40:07 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

năm vừa rồi mình cũng đọc ít truyện
" u# @$ c$ }$ e©2024 Kites.vn | All rights reserved
nhưng ấn tượng nhất là Hãy nhắm mắt khi anh đến-Đinh Mặc
©2024 Kites.vn | All rights reserved% a) |# h1 q% s6 f! G8 j3 f# C$ j
truyện rất hay cơ mà chưa được dịch hết (
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 9-1-2014 20:40:15 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Mình có sở thích mua sách về đọc hơn là đọc online.  Với mình ấn tượng nhất đó là "Từng có một người yêu tôi như sinh mệnh" Cuốn truyện được mình đặt vị trí "hot" trên tủ tủ truyện cùa mình.  Mình ấn tượng tình yêu mà Tôn Gia Ngộ dành cho Triệu Mai, trong truyện dưới ngòi bút của Thư Nghi, theo như mình cảm nhận rằng cách thể hiện tình yêu của Tôn Gia Ngộ không lãng mạn như các nhân vật nam chính trong bộ tiểu thuyết khác nhưng Gia Ngộ yêu TRiêu Mai bằng cả tấm chân tình của anh. Với mình, yêu 1 người ko cần phải nói ra, ko cần phải bằng những hành động lãng mạn mới là yêu, mà là 2 tâm hồn thật sự hiểu nhau, ấm áp khi ở bên nhau. Truyện sad ending nên cứ làm mình ray rứt mãi 1 thời gian
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 9-1-2014 20:43:23 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Mình thích nhất 7 ngày ân ái của Ân Tầm, Bộ Bộ Kinh Tâm của Đồng Hoa, Đạo Tình của Chu Ngọc và mới đây nhất là bộ Truy Đuổi của Nhan Tiểu Ngôn. Những bộ truyện này đều để lại ấn tượng rất sâu sắc trong lòng của mình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 9-1-2014 20:46:18 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Theo mình thì năm 2013 mình đọc khá nhiều truyện trong đó mình thấy 2 tác phẩm ấn tượng nhất, lấy đi nước mắt của mình khá nhiều, đó là " Từng có người yêu tôi như sinh mệnh", mình chỉ thấy một điều vô lý sau khi bỏ đi rất nhiều nước mắt đó là không có cái mấu chốt tại sao anh Tôn Gia Ngộ yêu Triệu mai nhiều như vậy, hơi khó tả vì thời gian là 10 tháng, nhưng đọc truyện mình cứ day dứt, day dứt vì tại sao có cái tình yêu kinh khủng như thế, nó hơi phi thực tế vì khi đối diện với cái chết mà anh ý vẫn quyết không gặp Mai Mai, tình yêu ở đây nó day dứt kinh khủng, nó nồng đượm quá, và thực tế nó xa với,tuy xa vời nhưng người đọc như bị chìm đi, bị lắng xuống, mình đọc xong mà thật sự buồn, ngồi khóc mình, đọc lần thứ 2 vẫn thế
2 D  D, q" I, t1 F©2024 Kites.vn | All rights reserved
Truyện thứ hai là Bộ bộ kinh tâm, sau khi mua 2 quyển về mình mất thời gian lâu để ngầm xong, mình thích từng câu từng chữ trong truyện, quả thật đáng để suy ngẫm và cũng cảm ơn dịch giả đúng là dùng chữ và dịch thật sát nghĩa cho chúng ta xem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 9-1-2014 20:47:06 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Mình đọc Tokyo hoàng đạo án, ban đầu ấn tượng bởi văn án, người cha âm mưu giết 6 người con gái của mình để lấy một phần trên cơ thể họ ghép thành nữ thần cho ổng, sau lại bị người ta đập đầu mà chết. Vụ án kéo dài tận hơn 40 năm mà chưa tìm được hung thủ. Sau có hai thám tử được vụ án đó trong vài ngày.
©2024 Kites.vn | * D. |8 T& L7 \' Y  X' N* c  _All rights reserved
Mình bị cái tình tiết nữ thần đó đánh lừa, sau cùng biết được thủ phạm rồi thì thấy bất ngờ quá.
$ u$ ]' M( y* C6 F% k# i©2024 Kites.vn | All rights reserved
Một tình tiết đặc biệt là một chú cảnh sát gián tiếp giải quyết hậu quả cho hung thủ mà không biết, rồi vì danh lợi mà phải sống trong ân hận, sợ hãi, ghê tởm bản thân suốt hơn 40 năm, đến khi chết vẫn mà lòng không thanh thản.
0 Q! Z: V# V2 }/ W% ]©2024 Kites.vn | All rights reserved
Đọc xong truyện lại có nhiều điều khiến mình phải suy ngẫm, tình thương trong gia đình, đối nhân xử thế, địa vĩ xã hội...
7 _' s& E( v  J©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | , S% ~4 Z1 P% h/ L' D' ]All rights reserved
Truyện thứ hai là "Chàng ngốc ở thôn nọ", một truyện nhẹ nhàng, cực dễ thương, cuộc sống bình dị ở thôn làng nhỏ, những câu chuyện xảy ra cũng rất gần gũi với hiện thực. Thích Hà Hoa, thích Trường Sinh, một gia đình hạnh phúc . Đừng thấy người ta ngốc mà trêu chọc, đừng thấy người ta ế mà cười nhạo nha. Người ta ngốc nhưng ranh ma lắm đó, biết yêu thương vợ con, biết thương bà nội nè, biết làm ruộng nè, biết bảo vệ vợ nè...  
  g  c6 K9 x8 C8 M7 `©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved0 ~# B: N5 \) K0 J
Truyện cuối là Yêu nhau lắm cắn nhau đau, mình rất thích đọc võng du, ngoài AYE với CTLT đọc hồi lâu rồi, thì bộ này thấy khá ổn. Dù là chơi game, dù là mạng ảo nhưng một khi gõ chữ nói ra thì phải cân nhắc kỹ, bởi vì bên kia là người, họ biết suy nghĩ, biết cảm nhận, từ một lời nói đùa trên mạng cũng khiến người khác khổ tâm.
©2024 Kites.vn | All rights reserved: K* ~4 M1 q( p6 \. A+ ^
Giống như Tô Tiếu, mình đã hết hồn khi Phát Thanh Viên răng đe, chỉ một câu nói bịa đặt thôi mà lại có nhiều chuyện xảy ra, tự hỏi lòng là trước đây chơi game có lỡ lời bao giờ chưa, có nặng lời với ai chưa, không thì...
$ t$ |, D9 {1 s©2024 Kites.vn | All rights reserved
Ngoài ra, thế lực/bang phái trong truyện rất hợp ý mình, đồng cam cộng khổ, một người bị cấm nói là cả đoàn cấm theo, rồi phải hái hoa để bỏ lệnh cấm nữa . Cái thế lực này cực bựa
+ z, A1 {$ h& b- e% n©2024 Kites.vn | All rights reserved
Tô Tiếu biết tiến biết lùi, một khi xác định được tình yêu của mình là xẹt xẹt, chấm dứt với nam phụ liền, không ray rức, không dây dưa lê thê, thích Tô Tiếu ở điểm này.
1 M; P2 s9 l' `0 r©2024 Kites.vn | All rights reserved
Chuyện ngoài đời không nhanh không chậm, rất vừa. Kết nhất là câu nói thần thánh cuối truyện :"Lý Mộng Diệu vẫn luôn yêu Mộng Cơ." "Tô Tiếu, anh vẫn luôn yêu em."

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +10 Thu lại Lý do
greenrosetq + 10 bài hay

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 9-1-2014 21:08:04 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

2013 mình đọc khá nhiều truyện có ngược, có sủng, có hiện đại, có huyền huyễn, có xuyên không, có cổ đại. Mặc dù số lượng cổ đại mình đọc khá lớn nhưng mình lại ấn tượng nhất chắc là "Tôi không thể quay về thời niên thiếu đó" của Đồng Hoa, sau Bộ bộ thì đây là truyện thứ hai mình đọc của Đồng Hoa. Truyện kể về thời niên thiếu của La Kì Kì, một cô gái đậm chất nhân vật của Đồng Hoa, cô vừa lí trí lại vừa kiên cường cố chấp nhưng ẩn sau đó cô lại là con người giàu tình cảm, nghĩa khí, trải qua những sóng gió, đau đớn trong lòng. Cô có 1 mối tình đầu dài tới 8 năm nhưng người cô yêu lại tưởng cô không yêu mình, một thời niên thiếu hỗn độn đầy màu sắc, một người anh thanh mai trúc mã luôn chiếm vị trí cao trong trái tim cô. Truyện có bi thương, có vui vẻ nhưng cũng đầy thực tế. Truyện khiến mỗi người đọc đều liên tưởng đến thời niên thiếu của mình, tuy không nhiều sóng sóng như Kì Kì nhưng có vui tươi, có ưu thương, có kiêu ngạo và rồi trưởng thành.
©2024 Kites.vn | All rights reserved( T& Y+ R/ n0 |! C6 {
Truyện thứ hai là 365 ngày li hôn trên Kites edit nhưng đáng tiếc truyện bị ngưng về xuất bản, may thay mình vẫn tìm một bản convert để đọc tạm, chưa kết hôn mà đọc về li hôn thấy cũng kì kì nhưng vẫn thích câu chuyện vì đó là quá trình phấn đấu để trưởng thành để tìm lại bản thân của Khúc Phương nhân vật chính của truyện. Câu chuyện cũng khá gọn, cốt truyện lại tương đối mới lạ nên đọc thấy vừa hay vừa ý nghĩa.
©2024 Kites.vn | ' @$ G6 J. i: R# d6 LAll rights reserved
Ngoài ra mình vẫn chỉ đọc lại : Bên nhau trọn đời, Tam sinh tam thế, Hoa tư dẫn.
©2024 Kites.vn | 5 z7 X; G) t2 O( |All rights reserved
Về cổ đại có lẽ ấn tượng nhất với mình năm nay là Ca tẫn đào hoa truyện rất hay nhưng thấy có vẻ không nhiều người đọc lắm, mình thích cái tên của truyện tiếng ca đến khi hoa đào tàn hát, thích mối tình của Tiêu Huyên với Tiểu Hoa, thích cách hành xử của mỗi người trong câu chuyện, thích cách Tiêu Huyên yêu Tiểu Hoa nhưng vẫn có trách nhiệm với giang sơn, thích cách Tiểu Hoa yêu Tiêu Huyên luôn ở cạnh anh khi anh cần, nhưng khi cần thỏa hiệp cô cũng lựa chọn ra đi để đánh cuộc tình yêu của họ để cho họ thời gian, khoảng cách đủ để đến được bên nhau
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách