Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 31925|Trả lời: 419
Thu gọn cột thông tin

Tác phẩm nào ấn tượng nhất với bạn trong năm 2013?

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 8-1-2014 23:35:23 | Xem tất |Chế độ đọc
Năm 2013 đã kết thúc, chắc hẳn các độc giả yêu thích văn học thưởng thức không ít tác phẩm hay. Vậy trong số những tác phẩm xuất bản, dịch và edit mà bạn từng đọc trong năm, bạn có ấn tượng với tác phẩm nào nhất?
7 C. i, C" B4 Z9 L- o4 g, [©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | 7 x$ T/ j; J1 aAll rights reserved
Mong nhận được sự chia sẻ của các bạn!
©2024 Kites.vn | All rights reserved8 k5 W2 ^* f" \7 q3 [; N  L
©2024 Kites.vn | . I. `% L1 l# k$ u/ x0 y/ _/ r% b$ UAll rights reserved
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-1-2014 23:48:23 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Nếu ốc sến có tình yêu ah. Tác phẩm đầu tiên của Đinh Mặc mà e mua và được đọc trọn vẹn. Truyện không quá nhiều cảnh H như nhiều truyện khác cùng tác giả nhưng em rất thích cách 2 nhân vật chính thể hiện tình cảm với nhau. Không quá hoa mĩ nhưng đủ ngọt ngào để độc giả cũng phải xao xuyến theo . Bên cạnh đó là các tình tiết, vụ án trong truyện e có cảm giác như được đọc lại các vụ án từ film Hồ Sơ Trinh Sát của TVB ( mặc dù cá vụ án ko giống :p). Cách mà anh Quý Bạch và Hứa Hủ suy luận, phá án cùng các đồng đội e có thể tưởng tượng rõ như xem film. Để có cảm giá như thế thì công đầu e nghĩ là do ss GR dịch truyện quá hay luôn ah. Cám ơn ss nhiều ah P/S: e ko văn hay chữ tốt, nghĩ sao ghi vậy có vài dòng e muốn chia sẻ. Finally, Happy New Year ss GR và mọi người trong box Văn học

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +10 Thu lại Lý do
greenrosetq + 10 bài hay

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-1-2014 23:51:59 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Em thích truyện về quân nhân và ấn tượng với tác phẩm " Mục tiêu đã định" cùa Tâm Thường ^^

Bình luận

me too too me :)  Đăng lúc 1-5-2014 09:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-1-2014 00:02:44 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Năm 2013 quả thực mình đọc quá nhiều truyện. Nhưng những truyện trên kites mình biết và ấn tượng thì có mấy cuốn của ss GR dịch như Từ Bi Thành, Nếu không là tình yêu, Nếu ốc sên có tình yêu nhưng ấn tượng nhất có lẽ là Hãy nhắm mắt khi anh đến vì truyện chưa ra hết Nói vậy chứ cũng lâu rồi mình chưa đọc thể loại trinh thám hấp dẫn tạo cảm giác sợ sợ ghê ghê mà lại là ngôn tình. Cảm giác hơi giống mấy phim trinh thám của TVB ấy nên rất thích <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-1-2014 00:05:43 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Mấy hôm trước vừa đọc xong truyện Thất tịch không mưa, cảm thấy thật sự rất ấn tượng.
©2024 Kites.vn | 1 n% b9 H( k6 k$ ]. O4 I5 PAll rights reserved
Đây là câu truyện lấy của mình nhiều nước mắt nhất, đặc biệt là những chương cuối.
. n9 ~' Q8 R3 e# M& B! n# x) D  v7 C©2024 Kites.vn | All rights reserved
Bản thân mình thấy đó là 1 đoạn tình cảm rất chân thành và thuần khiết nhất.

Bình luận

mình cũng thích chuyện này  Đăng lúc 17-2-2014 02:24 AM
:) Mình cũng đọc truyện này rồi, cũng khá lâu rồi nhưng ngẫm lại vẫn thấy hay, quả là lấy đi nhiều nước mắt của người đọc  Đăng lúc 11-1-2014 06:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-1-2014 00:19:26 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

tác phẩm ấn tượng nhất là "Vân Trung Ca" của Đồng Hoa.
7 j" ~  S/ t( s) `: I+ b+ H©2024 Kites.vn | All rights reserved
Nhắc tới Đồng Hoa thì k ai là xa lạ nữa. Truyện của Đồng Hoa mang nét vui vẻ hồn nhiên, nhưng sau đó là cảm giác bi thương. Vân Trung Ca được ví như một "giấc mộng đêm hè" mang bao nhiêu hoài bão, ấp ủ của nhiều người. Nhưng để rồi mỗi người có một kết thúc k ai giống ai.
" z8 d- O  H0 \+ Y& o©2024 Kites.vn | All rights reserved
Mặc dù truyện hay nhưng kết thúc rất buồn, day dứt và để lại ấn tượng rất sâu sắc khi đọc xong.

Bình luận

Vân Trung Ca đọc thảm quá, ta khóc hết nước mắt, nếu xuất bản cũng không dám đọc lại lần hai a~  Đăng lúc 15-3-2014 11:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-1-2014 00:34:00 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Hihi trong năm nay đọc cũng kha khá truyện nhưng có lẽ ấn tượng nhất là Nếu Ốc Sên Có Tình Yêu của Đinh Mặc. Cốt truyện hay, kịch tính đan xen yếu tố tình cảm khiến mình đọc liên tục cho đến những dòng cuối cùng. NỐCTY cũng đánh dấu sự trở lại của mình đối với thể loại ngôn tình sau một thời gian chán nản do việc xb tràn lan các tp  ngôn tình TQ với nd na ná nhau.
- d. Y/ |' n! p( J5 w©2024 Kites.vn | All rights reserved
Hi vọng năm 2014 sẽ có nhiều cuốn hay và đặc sắc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-1-2014 00:44:16 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

em chọn chọn cuốn Yêu không lối thoát ạ
©2024 Kites.vn | 1 P. Z/ t. [1 v' \/ H$ e- `All rights reserved
Yêu không lối thoát đọc cốt truyện LBS viết rất hay, không loằng ngoằng, nhiều chi tiết trong truyện đã để lại cho em ấn tượng rất sâu sắc
©2024 Kites.vn | ! g3 U; i# q5 r+ k) c% w" V- _All rights reserved
thuộc thể loại thương trường mà em rất thích, nam nữ chính lại chung tình, mỗi người một hoàn cảnh nhưng luôn nghĩ đền nhau. em rất thích Yêu không lối thoát!

Bình luận

hay lắm bạn, ngược mà hay, HE thì lo gì  Đăng lúc 30-3-2014 05:07 PM
truyện này ngược nhiều ko bạn, định đọc mà thấy "ngược" nên rất sợ :((  Đăng lúc 26-3-2014 08:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-1-2014 00:47:36 | Xem tất
ngoài ra, 2 cuốn Nếu ốc sên không tình yêu và Hãy nhắm mắt khi anh đến em cũng rất thích
©2024 Kites.vn | All rights reserved* Q" _& w& |0 c! M; \2 I8 s% u
vì là lần đầu tiên đọc thể loại tiểu thuyết trinh thám vừa ngôn tình, em cảm thấy rất thú vị, hấp dẫn, lúc trước, em luôn chờ từng ngày để được đọc chap mới
©2024 Kites.vn | ! R9 J& R) u3 q3 R7 qAll rights reserved
Chắc là em phải cảm ơn ss GR mới đúng, cám ơn ss đã mang đến cho những người thích TT như em nhiều tác phẩm rất hay, nếu không có ss giới thiệu, chưa chắc em đã biết đến những truyện này. cám ơn ss rất nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-1-2014 00:49:20 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

thực sự là trong năm 2013 vẫn chưa có truyện nào qua được "Hoa tư dẫn" trong lòng em. vậy nên em vẫn quyết định bình chọn cho tác phẩm ấn tượng nhất của năm 2013 là "Hoa tư dẫn".
©2024 Kites.vn | ) m3 Z( M9 o- I+ d; T/ ~All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved" n, p+ ]- x$ d5 K- c
bên cạnh đó còn có "Tình yêu thứ 3", "Từ bi thành", "Lãnh diện lâu chủ hòa thượng thê", "Thuần dưỡng", "Gấm rách", "Hải thượng phồn hoa", "Hương hàn", "Hóa ra anh vẫn ở đây", "Anh sẽ đợi em trong hồi ức", "Từng có một người yêu tôi như sinh mệnh", "Trọng tử". những truyện trên hầu hết là SE, trước đây khi em đọc không có mấy cảm giác, cõ lẽ lúc đấy vẫn trẻ con, nhưng đọc lại lại cảm thấy rất ý nghĩa, rất thấm, rất xúc động (chắc có lẽ là lớn hơn được 1 tí rồi đây)
©2024 Kites.vn | All rights reserved1 x& C) b" V7 v* m: S
# S. Q) R7 k% U. m©2024 Kites.vn | All rights reserved
thêm nữa là còn có những truyện hài hài, võng du mà em ấn tượng là "Tướng quân ở trên ta ở dưới","Công tử liên thành", "Tam sinh vong xuyên bất tử"
9 N9 m; p) o1 Y4 [# c©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved. X( V. y: `7 P4 y1 c/ M$ j
chung quy lảm nhảm từ nãy giờ truyện ấn tượng đối với em nhất là "Hoa tư dẫn", giờ thêm cả "Tình yêu thứ 3" (vì vừa đọc lướt qua lại thấy xúc động )

Bình luận

Võng du cũng có nhiều tác phẩm hay lắm. Như Công tử Liên Thành ấy bạn :D  Đăng lúc 11-1-2014 11:55 PM
Tướng quân ở trên ta ở dưới với Tam sinh vong xuyên bất tử đâu phải truyện võng du thì phải, nhưng mà hài thì đúng là hài thật =))  Đăng lúc 11-1-2014 06:57 PM
hic hic mình nhầm :D võng du hình như mình có đọc mỗi a sẽ yêu e từ cái nhìn đầu tiên @@ không biết đúng thể loại k nữa  Đăng lúc 11-1-2014 11:55 AM
Cái đó là thể loại huyền huyễn bạn ạ ;)))  Đăng lúc 11-1-2014 01:26 AM
vong du bạn kể mình cũng mới đọc Tam sinh vong xuyên bất tử, đúng là quá hay ý, cá nhân mình thấy nó hay hơn Hương Mật @@  Đăng lúc 10-1-2014 07:23 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +10 Thu lại Lý do
greenrosetq + 10 bài hay

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách