Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 20814|Trả lời: 94
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Super Junior's back!!! MV "Sexy, Free & Single" đã phát hành! [Upd

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
MV "Sexy, Free & Single" đã phát hành!

Tất cả các ELF cuối cùng đã không phải chờ đợi nữa khi Super Junior đã phát hành MV "Sexy, Free & Single"

"Sexy, Free & Single" là một ca khúc được pha trộn giữa  R&B với Soulful House music, đơn giản - dễ nghe với lời ca vui nhộn kể về câu chuyện của những chàng trai gợi cảm, tự do tự tại và độc thân.

Cùng thưởng thức MV dưới đây (MV bao gồm cả thành viên Kangin đã quay lại nhóm sau thời gian quân ngũ).

Cre: AKP
Vtrans: [email protected]
P/s: Mong các bạn ELF chỉ xem và share vid bằng link YTB của SM. Add vid vào playlist trên TYB, clear history sau đó bật autoplay. Tuyệt đối không reup.
Bonus:

1.Vietsub: "Sexy, Free & Single"

cre: [email protected]

2.Caps:

cre: @raichanxd, @SJFE_Siwonest, @EverLastingSJr, @ishlahrasyid, @SMTownEngSub, @ELF_thoughts

Rate

Số người tham gia 13Sức gió +65 Thu lại Lý do
.Ran. + 5 Hae iu :X
Saura + 5 Ủng hộ 1 cái!
thinhmailinh + 5 khóc....................................
thanhtrucnguyen + 5 Chít con tim em rùi
bada_kute + 5 Hú hú hú ... phởn
khigialonely + 5 Cái liu lên hót rồi =)))))))). In b.
aliza006 + 5 Ủng hộ 1 cái!
.Me. + 5 :-*
chini106 + 5 :SS
tieunien + 5 rate cho zai và em Thương nè^^ may q.
phuong123 + 5 Mình thích, mình thích, nhảy nhót
phuongminh.122 + 5 Gàooooooooooooooooooooooooooooooo
leeteuk.chip + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 3-7-2012 10:10:15 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
  Dance lạ....
các chú đẹp lạ...dù là hộp và là hàng fake nhưng nó vẫn cứ đẹp

Công nhận nhạc các chú phải đính kèm MV ... nghe Mp3 rồi qua ngó cái hình..nó tăng giá trị bài hát lên mấy nghìn level

Nhất là đoạn vỗ và búng tay nó làm cả đoạn sôi động hẳn  ko biết lên per thì sao nhể

Nhưng mấy cái đen đen, lùng bùng, lằng nhằng rồi cả đinh ốc gì gì đó, chưa kể mấy miếng da chắp vá chẳng liên quan đến trang phục...cho thêm vào mần chi?   để nhấn mạnh đoạn sexy or free??? Mình là mình thik các a diện vest   

Min, Khỉ, Sói, Haeo dance chính,. sau đó Dong Wook và Won. riêng anh leader cho bắn hẳn sang cánh trái T_______T để khi anh đi thì mấy thằng còn lại per vẫn chuẩn *bưng mặt khóc*

Còn về từng anh á

Haeo...  cái mặt lừa tình này...ghét ko đỡ đc . Đoạn đầu vốt tóc của anh làm tim tôi lỗi nhịp mấy phát

In :   Chú đi hơn 2 năm ..nhưng hôm nay nhìn sao cảm giác chú chưa bao giờ vắng mặt thế .... phong độ và vẫn cute chết người

Min: sự manly của anh để đền bù cho cái teaser kinh hãi kia hả T_____T ngất vật mấy lần

Kyu: vẫn đẹp như chưa bao giờ xấu  =)

Hiếc Dê : trừ một số cảnh áo đen nhìn mặt hom hem xương xẩu thì outfit áo trắng kính đen của anh quá Daebakkkk . Công nhận cái kính nó làm tăng độ HOT của a lên tỷ lần )

Yeye : *tim bay* màu tóc vang chát và kiểu đầu ngắn sao hợp vs cái mặt xinh của anh thế

Đậu đậu : có mấy cảnh dance chính và giọng của anh luôn đặc biệt những đoạn cần điểm nhấn. Vol này mình thik giọng Đậu nhất

Won: Anh biết điểm mạnh của anh và anh triệt để khoe mọi chỗ ..cơ mà...thà anh đừng mặc gì còn hơn, choàng thêm cái của nợ lằng nhằng kia nhìn tởm . Nhưng người vẫn đẹp, múi nào ra múi đấy *đỏ mặt*

Dong: Kỳ thị cái màu trên tóc anh..  nhưng..sao k cso đoạn nào của anh thế huhuh

cuối cùng ..anh Leader kỳ thị nhất ...  Sao cả lũ chỉnh tề riêng anh chơi quần lửng, mà tý nữa nhìn tôi tưởng quần 1 ống hả leader *đạp*   chưa kể cái outfit quấn bụng đậm chất thổ dân của anh. còn chơi tý da quấn bụng.   Tôi biết anh quần quật tập Gym rồi khoe tay to rồi, dạo này chuyển hẳn sang mặc áo ba lỗ thùng thình cho có tý Hip Hop, rân chơi nửa mùa mà quên mất cái mặt ngày càng nhăn, như quả táo tàu mà còn là táo tàu héo nhá..chưa kể mái đầu củ tỏi kinh dị đnág kỳ thị. Sao k rủ mái và bấm xoăn hả   có phải đẹp bao nhiêu ko

Nhưng vớt vát..vì anh là bias của tôi nên anh có tởm hơn nữa tôi vẫn phải khen anh đẹp zai hức... *khóc rầm rĩ* ... mình đúng là dễ bị lay chuyển mà

hik..*lau mũi* xem tiếp... à mà thik đoạn cuối cùng nhá.. chốt bài ý..hay hê hê

Bình luận

keke....chính xác là khi nghe mp3 e cũng chưa thấm...phải coi cái MV thì chết đứ với bài này...keke  Đăng lúc 3-7-2012 11:09 PM
e nào đã dìm đc câu nào :"> =))  Đăng lúc 3-7-2012 09:31 PM
*đạp* dám chê con Khỉ tui hom hem àh?????  Đăng lúc 3-7-2012 07:28 PM
tem từ di động cơ đấy, sáng nay đi tập huấn mà ham hố thế à *đạp*  Đăng lúc 3-7-2012 10:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 3-7-2012 10:12:33 | Chỉ xem của tác giả
mải xem MV tí thì quên cả edit com

m đã bảo mà, có MV vào phát khác ngay, ko hay cũng thành hay, khó ngấm cũng thành dễ nghiện, tất cả chung quy lại cũng là mờ mắt vì zai :"> m thích cái vũ đạo quá đi mất thôi *gào* nhất là cái đoạn vỗ tay ý, nhìn thích hết cả mắt *múa may* sao có cảm giác SFS ko còn nhẹ nhàng như lần đầu nghe nhỉ, giờ nghe cũng bùm bùm chạt chạt ra phết =) tối qua t ngồi trong xe nghe SFS của các chú nó vỗ mà sướng hết cả tai, thích lắm ý *vặn vẹo* :">

MV có vẻ đẹp :"> rẻ với ai thì rẻ chứ quá đẹp so với những MV trong vài năm gần đây của Xudu :"> uh thì vẫn là hộp, vs thể loại nhạc này bảo mang ra ngoài thì cũng chịu chết nhưng mà nhiều hộp hơn này, hộp to hơn, đẹp hơn nữa này cộng thêm mấy cái hiệu ứng bay bay rồi tung ra tung vào này nọ thì cũng đc lắm chứ :"> các chú già vs hết thời rồi, cả flop nữa nên chúng t ko nên đòi hỏi nhiều ko lại bị mắng đấy hihi :"> chịu chơi hơn nhưng các bác SM cũng biết cách tiết kiệm lắm nha, có cái hộp từ thời e Mĩ nhưn ra đời kìa :"> đùa... t yêu SM của t quá cơ, trên cả toẹt vời ))))

lần này các chú có vẻ đc đầu tư nhiều outfit, đếm sơ qua ko biết có chính xác ko cũng đc 6 bộ rồi ý :"> có a nào đc mặc cái quần cái áo giá 7$ bán ở web bán hàng trực tuyến Tung Của ko nói t nghe xem nào xem ra cũng có vài bộ có tương lai trở thành thảm họa lắm nhất là 2 bộ khoe thân của a Uôn và a Lịt đờ Ơn trời là Haeo của m béo quá nên stylist ghét, ko cho show chứ nó mà khoác cái gì tương tự lên người chắc m ko sống nổi luôn a Ku còn chụp cái gì quanh cổ thế kia =) nhìn tởm vật vã đc cái tóc tai a nào nhìn cũng đẹp hết ý, thích nhất cái đống xanh xanh óng ánh trên đầu a Hiếc, đẹp quá mức cần thiết nhé *gào* cả a Min nữa, tóc bạch kim rồi đeo cái *tạm gọi là cái* đai chỉa chỉa toàn gai trên đầu kia quá ổn, a In a In, a bị đẹp, t cũng thích cả a nữa, t thề t thấy a đẹp zai nhất Xudu luôn sau đó mới đến thằng Haeo ... á á zai t đẹp quá đi mất *hết loạn lên*

túm lại là lần comeback này bài hát m thích, MV m cũng thích, zai dĩ nhiên là m yêu vô điều kiện rồi nói rồi nhưng vẫn muốn nói lại, đoạn a Haeo m*ng cong xách quần là đoạn m thích nhất *uốn éo* người đâu mà xách mỗi cái quần thôi cũng làm người khác thấy đáng iêu dư này chứ, định lừa tình ai hả *tát vào mặt Haeo* vừa xem lại mới thấy đoạn đầu a Uôn múa máy giữa vòng tròn thật là ngàn chấm ))
mà com thế thôi, đi hack views tiếp cho zai cái nhỉ )

P/S: chả mấy khi e có dịp tâng zai e, đừng thánh nào vào mắng e là ếch ngồi đáy giếng nhé, tội nghiệp e lại phải phí 1 tờ giấy mang đi đốt vía, nhà đã nghèo thì chớ :"> ) và Lee Donghae, KILL ME NOWWWWW *gào*

Bình luận

Ai đây nhở =))  Đăng lúc 4-7-2012 02:35 PM
mông đây này, giỏi ra mà sút *tát*  Đăng lúc 3-7-2012 11:26 PM
Vì cái câu đó tôi sẽ sút thẳng vào mông cô đấy =))  Đăng lúc 3-7-2012 11:02 PM
sao cái con bé kia nó toàn mọc ra lúc mn đã tàn tiệc thế nhỉ =))  Đăng lúc 3-7-2012 10:45 PM
Cứ như từ bông hoa mọc ra cái đầu anh Kyu í =)))  Đăng lúc 3-7-2012 10:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 3-7-2012 10:12:49 | Chỉ xem của tác giả
nào h thì com cho các a nào! ♥♥♥♥

nếu đc xem cái MV này trước khi nghe Full audio thì t chết đừ đừ là cái chắc

t xin rút lại lời nói là "phải nghe mấy lần mới ngấm dần đc" nhé! các a nhé!

lần này thì SM nó cut lấy toàn bộ hình ảnh trong Mv ra làm teaser chứ ko quay hẳn 1 cái troll nhau như năm ngoái nhỉ?

tiếng vỗ tay bộp bộp cũng có chỉ thiếu tiếng trống thôi, ko biết lúc lên per có quánh cho các chú vài nhịp ko nhỉ?

mở đầu cái MV là a Haeo nhà m ngồi ngay giữa nhé! lần này a ấy lại đc hát đầu tiên nữa vui quá *múa*

cái màn mặc vest của các a là t thích nhất, a nào cũng đẹp cả ạ, a In sau hơn 2 năm vắng nhà nay còn phong độ hơn nữa cơ

a Uôn a ấy lại có màn quấn vải màn để khoe body nữa ạ , múi nào ra múi nấy, nhìn muốn cấu cho vài phát ))))  

a Haeo ơi! sao a mặc áo khoác da đã ko kéo khóa cao thì thôi lại còn ko mặc áo gì bên trong nữa thế? may cho a là nhóm máu t ko phải máu hiếm ko thì a đi mà đền cho t nhá

a Teuk năm ngoái buộc bụng bằng mớ dây thừng năm nay buộc bằng da ạ! và tiện a khoe những gì a có ))

a Ku, a Hyuk, a Min thì đẹp lắm ạ - nếu a Ku bỏ cái mớ da quấn ở cổ ra, a Hyuk gỡ cái mớ đinh ốc bộc ngay cỗ, a Min vứt ngay mớ đinh ốc cài trên đầu )))

mà t thích a Khỉ kẹp mái xuống nhé, lúc đó dance nhìn kiêu kiêu nữa thôi t đi viện tiếp máu là vừa a ạ

nói chung style của các a trong MV này, bộ thì a này đẹp, bộ thì a kia tởm, mà kệ xem các a nhảy và hót là đc rồi. vì dùa sao xưa nay stylist sm ko bao h ưu ái cho tất cả các a bh, thế nào cũng phải có a bị dìm cơ ))

còn về hộp thì t cũng ko quan tâm lắm vì thời gian nhìn các chú còn chả đủ nữa là, thôi các chú đã làm rất tốt hy vọng lần trở lại này sẽ mạnh mẽ hơn cả những lần trước nhé các a

mấy cái gif lừa tềnh của a Hae ạ!

cre: superandyy.tumblr

p/s: cái này là cảm nhận riêng của m nhé, b nào đọc chướng tai gai mắt và bảo tự sướng thì cứ PM riêng m đừng vào làm mấy bài nhảm nhảm nhà m mất vui ^^

Bình luận

ôi Hae.....đẹp lung linh long lanh...quả là lừa tềnh...^^  Đăng lúc 3-7-2012 11:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 3-7-2012 10:12:52 | Chỉ xem của tác giả
Thui nhìn anh Ngựa rồi chuồn.
Anh Ngựa đẹp chai quá :x
Thật hoàn hảo nếu MV có thêm 3 chàng trai =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 3-7-2012 10:15:18 | Chỉ xem của tác giả
*Bay với tốc độ tên lửa*may mà chen chân được vào pết 1
*Cúi đầu* xin phép cả nhà. *gào rú*cào tường* tung sói,tung thỏ ,tung gấu,tung vịt,tung rùa,tung đậu* gào*chạy khắp phòng*{:403:} {:403:} {:415:}
e hèm...*chỉnh sửa trang phục*bắt đầu trình bày {:398:}
Lời đầu tiên cháu xin chân thành cảm ơn các bác SM,lần đầu tiên cháu thấy các bác làm ăn đúng giờ thế,mặc dù theo đồng hồ của cháu thì vẫn chậm mất phút,cơ mà thế là tốt lắm rồi,mừng mún rớt nước mắt vì các bác đã rủ lòng thương lũ fan đáng thương mà làm ăn đúng giờ {:412:}
Lời thứ 2,....đây là cái MV phiêu nhất của các chú từ trước tới giờ {:311:}
Vũ đạo  chất hiphop,anh Hải mở đầu cho trào lưu đang nhảy tự dưng kéo quần {:309:}
Lần này chú Cá được đứng giưa hơi bị nhiều {:306:}
Chú won thì....  quả 6 múi với cái mảnh vài (hoặc cái áo) quấn cổ hờ hững
Anh Vịt làm quả cái áo che trên che dưới,hở đúng quãng giữa   cơ mà cái thời trang lúc 1:09 thì không thể đỡ được
Hyuk vẫn chuẩn hông cần chỉnh
Wook bé bỏng đợt này được nhảy chính hí hí{:443:} {:273:}
Chú kyu nhà e lại bị sờ tai lít dìm hàng sao....đeo cái gì trên cổ mà trông giống cái hoa loa kèn zợ
Bác Kang xuất hiện hơi bị ít cơ mà vẫn manly như xưa {:290:}
Min ơi là min min ơi hỡi min ,đừng làm đảo lộn danh sách bias của em chứ,min ơi    e lại bỏ nhà theo min
Ye mềnh thấy đẹp nhất hot nhất  từ trước tới giờ
Dong ơi.sao a lại bị dìm hàng sao,sao k được câu hát nào thế
Lời thứ 3 là tới vũ đạo...TRÊN CẢ TUYỆT VỜI...ta thích vũ đạo này lắm lắm...lại còn cái đoạn nằm dài nữa chứ,còn cái đoạn kết nữa chứ {:284:}
Ôi thôi,ta phê rồi,phê thật rồi,phê nặng rồi
Lần này zai phải chiến đấu với toàn nhóm mạnh,Tara hom nay cũng ra MV.chuẩn bị 2ne1 nữa
elf lại phải ra sức làm việc cật lực thôi
*ngước lên trên* mấy khi được vô pết 1,thấy cũng dài dài rồi *xách dép đi ra*
p/s chủ thớt {:444:}

Bình luận

đồng chí quá khen *quay mặt cười khúc khích*  Đăng lúc 3-7-2012 12:34 PM
com chất :x  Đăng lúc 3-7-2012 11:55 AM
Kam xà há mí tà đồng chí!  Đăng lúc 3-7-2012 11:10 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 3-7-2012 10:15:36 | Chỉ xem của tác giả
Coi bộ là cái MV có phần khá khẩm hơn Mr.S, vẫn hộp nhưng lồng ghép, hiệu ứng, outfit cũng khá khẩm hơn

Dance khá là thích, có phần phóng khoáng tự tin và trẻ trung, phong cách có tý hiphop (thi thoảng), có đoạn xem dưng cứ nghĩ đến động tác tập thể dục nhịp điệu =) Nhưng dance thế này cũng hơi lo lên sân khấu bị rối, có nhiều động tác thú vị nhưng chưa thấy cái nào thực sự làm điểm nhấn.

Zai đẹp, cực thích outfit a Hiếc, rất trẻ trung và cực kì thị mấy miếng cao su ở cổ cậu Kyu và ng bác Teuk *câm nín* phần half-naked của WonTeuk cũng k thích.

Phần vest cực thích, cảm giác zai trưởng thành rồi, đúng là phong cách quý ông *tim bay tứ tán* và sau hôm nay chính thức thừa nhận là a Teuk có vẻ hợp tóc loăn xoăn, đẹp

Bình luận

mình đồng ý với nhận xét của bạn, nhưng mà mình ko hề thích phần nhạc dạo đầu, có vẻ giống của ai đó. ko biết có phải lại muốn nhờ PR ko nữa  Đăng lúc 3-7-2012 11:36 PM
chị ưi!! rất ư là chất ấy chứ!! trẻ lại trong như 18  Đăng lúc 3-7-2012 04:36 PM
chị ưi!! rất ư là chất ấy chứ!! trẻ lại trong như 18  Đăng lúc 3-7-2012 04:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 3-7-2012 10:15:43 | Chỉ xem của tác giả
Làm fan girl các chú bao lâu giờ mới thấy cái MV này của các chú được SM kỳ công cho nhất ấy. SM thì muôn đời vẫn box, box và box cơ mà cái hộp này nó có tí hoành tráng hơn so với những cái trước đây của các chú. Nghĩ đến đây mà  

Thật lòng lúc nghe MP3, khá là khó ngấm Sexy, free and single đến lúc này xem MV thì khác hẳn, MV tôn bài hát lên bao nhiêu {:406:}

Trong MV này, các chú trẻ trung và rất là xì tin, nhất là mấy bộ hầm hố với lấp lánh ánh bạc. Nhưng mà mình vẫn thích nhất bộ vest đen ấy, trông ai cũng phong độ, chững chạc rất hợp với lyric của bài hát. {:408:}

Bàn về vũ đạo thì mê ly rồi, mạnh mẽ có, sexy có, nhất là đoạn anh già hát sexy sexy sexy và ngoáy ngoáy người Rất thích động tác chân xoắn quẩy ở gần cuối cũng như màn vỗ tay và đoạn kết. Vũ đạo lần này có nhiều khác biệt và mới lạ lại được đầu tư thêm hiệu ứng (có đoạn các chú bay vèo vèo vèo như phim chưởng). Chân thành cảm ơn các bác Sờ Mờ đã chăm lo cho giai cháu như này ạ {:448:}

P/S: Nhà mình làm sub thần tốc thế *choáng*

Bình luận

Wan n đệp quớ, he he he :x , mong xem live cái vũ đạo nè :x  Đăng lúc 4-7-2012 12:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 3-7-2012 10:16:15 | Chỉ xem của tác giả
waaaaaaaaaaaaaa hay chết mất
giai điệu gây nghiện giết người rùi
tuy vẫn là hộp nhưng hình ảnh đã quá, Kyumin nổi bật quá trời lun
vũ đạo thì thôi rồi, quá đỉnh, vừa hát vừa nhảy thế này có lẽ mệt lém*tội SJ nhà ta óe*
KI oppa xuất hiện hơi ít, nhưng manly dã man à
mai là có thể xem bản live rùi, sướng chết ui{:303:}

Bình luận

ủa mai mới t4 hả? trời ơi chờ típ sao huhu  Đăng lúc 3-7-2012 12:18 PM
Mai mới thứ 4,chưa trình diễn trên sân khấu mà  Đăng lúc 3-7-2012 11:18 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 3-7-2012 10:17:59 | Chỉ xem của tác giả
ha, có MV rồi

xem cái đã

cứ tưởng mai SM mới tung

đùng phát hôm nay họp báo rồi tung luôn

edit, đã xem xong ---

background, các giai siêu nhí được sắm hẳn 3 cái hộp   

dù 1 cái trống trơn <.>, cái còn lại theo dân tình hàng cũ xài tiếp, nhưng thôi khác người dùng thì nó vẫn cứ là khác ^_^

có hiệu ứng, đoạn cái khung vỡ tung trông hay áh ^^

xì tai của giai , trừ mấy cái gì quấn trên cổ giai Kyu với 2 bộ trống trên hở giữa của Teuk với Won

không khủng bố trong image teaser, hóa ra bị đem vào MV dìm, hừ

leader, hình như anh lại có cái vòng bao đời đen xì trên cổ thì phải ><

may được mấy bộ vest và bộ trắng trắng bạc bạc gỡ gạc bao nhiêu

còn lại thế là đẹp tuốt, không sặc sỡ như năm ngoái, không đen trắng lì xì như Bona, Đậu với Sung đẹp nhứt )

MV này Đậu nhảy iêu thế, Teuk già bt nhảy solo trông có tí buồn cười, trong MV đoạn đứng giữa 2 hàng nhảy trông, hay

dance có mấy đoạn trông quen quen

tuy không bùm chát bằng cái teaser, nhưng vẫn thích và replay

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách