Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sid
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Sung Dong Il - 성동일

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 18-6-2013 16:53:35 | Chỉ xem của tác giả

bác già + hai con <3
Joonie xinh trai quá

cr:fb
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 21-6-2013 20:43:30 | Chỉ xem của tác giả
:x, yêu Joonie, thích bác Dong IL lắm, xem reply 1997  hay dã man, :x...  nhờ DWAYG mà càng quý bác hơn, là người từng trải nhất nên chả bao h thấy bác mất bình tĩnh khi bị đặt vào tình huống khó cả

Bình luận

ui, cảm ơn bạn nhá :x  Đăng lúc 4-7-2013 08:41 AM
nhà Joonie nhé bạn: http://kites.vn/group-1113-1.html  Đăng lúc 4-7-2013 07:51 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 23-6-2013 12:52:27 | Chỉ xem của tác giả

cr:fb

Con hơn cha là nhà có phúc
Bấn vì bé Joonie
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 4-7-2013 00:39:09 | Chỉ xem của tác giả
iu Joonie nhưng phải tạm trú nhà bố nó. Thui ad cho xin 1 chân trú ngụ nhé ;))
thích bác này nhất show, rất là lạc quan nhá, dù cho tình huống có tệ thế nào thì bác ấy cũng có cách giải quyết tốt nhất. Mong 2 bố con sẽ ngày càng thân thiết và gần gũi hơn <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 4-7-2013 05:59:48 | Chỉ xem của tác giả
[27.06.2013] Chương trình "Golden Fishery - Knee Dop Guru" - Tập khách mời Sung Dong Il

"Bố ơi! Mình đi đâu thế" và Sung Joon

- Lúc đầu Sung Dong Il không muốn tham gia chương trình này nhưng cho tổ chế tác đích thân mời anh ta nên anh ta có một yêu cầu rằng "khi quay hình nếu tác giả bên cạnh có sai biểu con tôi hành động hay nói gì đó thì tôi không thể tham gia chương trình này, điều quan trọng hơn là cần phải có sự cho phép của vợ. Vợ anh thì lo lắng, còn anh thì quá bận, nếu như anh tham gia chương trình này thì 2 người không có thời gian gặp nhau nhiều. Lần đầu ghi hình thì Sung Joon khóc nhiều hơn và sợ hơn so với những đứa trẻ khác, hình như rất sợ bố mình. Sung Dong Il cho biết thật sự cứ làm tiếp "Bố đi đâu rồi" thì có rất nhiều cảm xúc. Ví dụ như lúc trước khi đi du lịch, tính cách người lớn chúng ta thường xuyên gấp gáp vội vàng và sẽ nói rằng "tại sao con lại để cái này ở đây, không phải bố đã nói là không được rồi sao ? Khi đó Joon sẽ ngơ ngác nhìn tôi và tôi sẽ nói tiếp: "Bố hỏi con, tại sao con để nó ở đây, bố đã nói là không được mà". Khi ấy Joon chỉ biết chớp mắt ngây người đứng họng mà nhìn tôi. Sau đó tôi mới biết rằng là do đang nghe lời của tôi nói và Joon đang xử lý thông tin mà tôi nói, tiếp theo là suy nghĩ phải trả lời tôi thế nào nhưng tôi không đợi đến hết thời gian Joon suy nghĩ. Có một ngày khi thấy Joon và bạn nói chuyện với nhau thì tôi phát hiện được rằng Joon cần có thời gian xử lý thông tin, suy nghĩ sau đó mới trả lời. Nhưng trước kia tôi lại không biết điều này.

- Sau này tôi kéo Joon vào nhà vệ sinh và nói "Sung Joon, bố xin lỗi con chuyện lúc trước, con cần có thời gian suy nghĩ nhưng bố lại cắt đứt ảnh hưởng đến dòng suy nghĩ của con, còn nói những lời khiến con không được vui". Nhưng Joon nói "lúc trước bố không biết Joon cần phải có thời gian suy nghĩ à ?. Từ sau dạo đó, mỗi lần đi du lịch thì tôi luôn cách chờ đợi các bạn nhỏ suy nghĩ xử lý thông tin khi nói chuyện. Thông qua "Bố ơi! Mình đi đâu thế" thì tôi và Joon càng hiểu nhau hơn, tôi biết phải chờ Joon suy nghĩ và trả lời, bây giờ mỗi lần Joon nói chuyện với tôi thì đưa tay nhẹ lên má tôi và thì thầm bên mặt tôi "sao thế". Nếu tôi hỏi lại câu hỏi "sao con để cái này ở đây?" thì Sung Joon trực tiếp trả lời "bố không biết sao?". Sau đó tôi hỏi tiếp "tại sao" thì Sung Joon nói rằng "để bố thu dọn dễ hơn". Sau đó tôi liền nói "thế thì bố sẽ thu dọn ngay".

Tìm hiểu bố mẹ

- Mười năm sau khi Sung Dong Il sinh ra thì lần đầu đi Seoul thấy bố, nhưng qua ngày thứ 2 thì đã bị bố đánh do đó Sung Dong Il mong muốn mau chóng trưởng thành ra ngoài tự lập. Do thời gian Sung Dong Il chưa nổi tiếng khá dài, còn mẹ thì buôn bán sạp bán đồ ăn khoảng 10 năm. Cho đến 1999, một ngày nọ mẹ gọi điện thoại cho Sung Dong Il nói rằng hôm nay nghỉ bán và mua đồ ăn ngon cho anh ấy, bình thường 3 anh em của anh rất thích món ăn mẹ mua, mẹ anh còn mua đồng phục thể thao mà các con mơ ước sau đó thì ai lại về nhà nấy. Sau này anh mới biết là khi đó mẹ anh muốn đem lại cho các con những thứ mà các con muốn có và để lại một số tiền, sau đó là tự sát, nguyên do là quá mệt mõi trong cuộc sống. Sung Dong Il biết sau khi cha bệnh qua đời, nhưng cũng nhiều lần do dự suy nghĩ, rốt cuộc vì nỗi hờn hận mà không đi lễ tang của cha mình. Sau này khi biết vợ mình che giấu mình rằng trước 3 ngày cha qua đời thì dắt Sung Joon và Sung Bin đi thăm cha của Sung Dong Il, lần đó là lần đầu tiên cha của Sung Dong Il nhìn thấy 2 đứa cháu mình, vợ anh sợ rằng Sung Dong Il sẽ để lòng nên sau này mới kể lại cho anh ấy nghe, còn Sung Dong Il sau khi biết chuyện thì thầm cám ơn vợ mình, bây giờ thì mọi nỗi niềm của anh dối với cha mình đều đã không còn.

Bí mật ra đời của Sung Joon và vợ mình

- Lần đầu gặp người vợ của mình là khi anh và vợ mình đi ăn tiệc, họ cùng ngồi chung 1 bàn, khi đó anh bị thu hút bởi sự quan tâm của vợ anh dành cho những người khác. Nguyên nhân do sự phản đối của ba mẹ nên Sung Dong Il, một mặt vẫn duy trì mối quan hệ, một mặt vẫn cố gắng thuyết phục ba mẹ mình, nhưng đến cuối cùng anh và vợ mình phải bỏ đi khi vợ anh có mang được 7 tháng, quyết định trước khi đứa con chưa được sinh ra thì không quay về, sau đó Sung Joon ra đời thì mẹ của anh đã không còn gì để nói.

Lựa chọn những câu chuyện thú vị

- Mỗi kì của tiết mục này luôn hỏi khách mời con đường giải quyết cuối cùng cho nỗi buồn nhưng nỗi buồn của Sung Dong Il lại là cấm rượu (prohibition), vì thực tế anh uống rất nhiều rượu, nên nghĩ là phải cần cai rượu nhưng không lúc nào mà có thể cai thành công, 1 tuần thì hết 5 ngày anh đã uống rượu, cho đến khi Sung Joon được 5 tuổi thì rót rượu cho bố mình thì đã biết cách nắm bắt tỷ lệ lượng rượu cho bố uống .

- Khi mở màn giới thiệu khách mời, nhắc đến Sung Dong Il đã 47 tuổi mà Sung Joon mới có 8 tuổi, thế thì Sung Joon là cháu hay là con của anh ta ? Sung Dong Il xuất thân từ khoá huấn luyện diễn viên đầu tiên của SBS, cùng thời đó là 2 diễn viên nổi tiếng khác là Jang Dong Gun MBC và Lee Byung-Hun KBS, họ được mệnh danh là tam đại mỹ nam. Sau khi trải qua cuộc sống 7 năm không tên tuổi thì 1998 dựa vào vai Yang Jung Pal trong bộ phim Eun-shil thì nổi tiếng, nhưng được không bao lâu sau thì nghỉ hưu. Sau đó cưới người vợ nhỏ hơn mình 14 tuổi, MC Lee Soo Keun từng nói bản thân mình cưới người vợ nhỏ hơn 12 tuổi thì bị mọi người dùng lời gay gắt còn Sung Dong Il tới 14 tuổi thì không biết còn tệ hơn ra làm sao? Dưới cơn sóng thịnh nộ châm biến đầy gay gắt thì Sung Dong Il đã tự cười mình "không sao, nhận nuôi mà, vợ tôi là do tôi nhận nuôi".

- Khi hỏi có cảm giác gì thực tế với độ hot "Bố ơi! Mình đi đâu thế" hay không thì Sung Dong Il cho biết mấy ngày trước trên thảm đỏ ở Liên Hoan Phim Thượng Hải thì nghe có fan Trung Quốc kêu rằng "Bố Sung Joon, bố Sung Joon“ thì Sung Dong Il cảm thấy có một sự gì đó từ đứa con Sung Joon của mình.

|translated by: 吾神崔小花t@weibo
|http://ww2.sinaimg.cn/mw1024/afe74ad4gw1e63ik6vlrrj20vx46je81.jpg
|v-trans by JOONers Vietnam - We love Sung Joon sunbae
|cre: FB

Bình luận

yêu bố Dong Il quá  Đăng lúc 7-9-2013 09:54 PM
cái này hình như Kites có làm ssub này, đoạn liên quan đến Joonie ^^  Đăng lúc 6-8-2013 03:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 4-7-2013 07:55:23 | Chỉ xem của tác giả
xin chào tất cả các bạn

hơi ngoài lề tí nhưng mọi người nếu yêu mến Joonie thì vào đường link này nhé: http://kites.vn/group-1113-1.html

đó chính là Joonie's House

bố cũng như là con mà đúng không nhỉ

bác DOng Il là người bố mà mình thích nhất trong các ông bố

chắc có lẽ vì thích Joonie quá nên nhiễm sang bố luôn

bác cũng là người thông minh và có cách dạy con rất tốt ;))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 6-8-2013 15:48:12 | Chỉ xem của tác giả
trời ạ
mình đi tìm nhà của chú mỏi hết cả mắt
vào trong list dv thì đường link nó không dẫn tới đây mà dẫn đi đâu á :(
phải tự banh mắt ra mà mò
nhưng cuối cùng cũng tìm được nhà bác :D
hê hê
chào cả nhà ^^
mình chủ yếu thích bác từ show bố thôi
chứ coi phim thì phim nào cũng thấy mặt bác riết hình như muốn chai luôn rồi á =)) nhưng mờ không có để ý nhưng vì coi show mà biết tính cách ngoài đời của bác thật thú vị
nên là quyết định vào đây ở luôn :D

cuối mong mng chỉ giáo ^^

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 17-8-2013 22:26:41 | Chỉ xem của tác giả
chú Dong Il đóng nhieều phim nổi tiếng, Mỗi lần thấy chú xuất hiện trên phim là lại thầm nói "ông chú này quen ghê", "ông chú này đóng nhiều phim ghê" mà không bao giờ để ý xem tên chú là gì. Đến lúc xem dad mới tìm hiểu về chú. Mong chú và gia đình hạnh phúc, nuôi dạy Joon, Bin và Yul thật tuyệt vời như hiện tại
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 3-9-2013 19:27:03 | Chỉ xem của tác giả
Harper gửi lúc 4-7-2013 05:59
[27.06.2013] Chương trình "Golden Fishery - Knee Dop Guru" - Tập khách mời Sung Dong Il

Bài viết quả là rất hay! Cảm ơn bạn dịch nhiều nhé!
Mình cũng rất thích chú Sung Dong Il. Lạnh lùng và từng trải. Trong khi xem DWAG, mình thấy rất thích cách dạy con của cả 4 ông bố, nhưng đúng là mình bị thu hút bơi bố con họ Sung nhất.
Ban đầu là vì em Joon cool quá, nhưng dần dần mình thích con người của chú Dong Il, thông minh, sắc sảo, giải quyết tình huống rất bình tĩnh, không ngờ cuộc đời chú Il lại có nhiều biến cố đến thế!
Hy vọng gia đình chú họ Sung mãi mãi hạnh phúc và ngày ngày thành công nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 7-9-2013 22:10:34 | Chỉ xem của tác giả
Song Dong Il trong quảng cáo Micky's fashion 14/8/2013

baidu.com
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách