Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: vietnam8x
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Splash PRO EX Player 1.11.0 Final Incl Key - Trình phát HD chuyên nghiệp!

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 30-3-2013 00:47:57 | Chỉ xem của tác giả
mình thấy mấy bạn máy yếu thfi không nên dùng soft này vì vốn dĩ soft này mục đích để xem HD một cách chuyên nghiệp nhất. Còn máy ở mức bình thường theo mình để tối ưu thì mình dùng Media Player Classic và Kmplayer.
Bạn lucis hỏi câu 720p và 1080p vs màn hình 4x inch thế nào? ~> Với màn hình 4x inch xem ở khoảng cách phù hợp bạn sẽ không thấy sự phân biệt giữa 720p và 1080p. Chắc cả nhà cùng xem thfi cũng k dán mắt vào màn hình nên down 720p là vừa. Down 1080p vừa nặng mà hình ảnh cũng hơn có tí. Nếu màn hình rộng hơn thì 1080p là lựa chọn tối ưu :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 30-3-2013 08:06:29 | Chỉ xem của tác giả
kamikaze11 gửi lúc 30-3-2013 00:47
mình thấy mấy bạn máy yếu thfi không nên dùng soft này vì vốn dĩ soft này mục đích  ...

Cũng không đến nỗi máy yếu không được dùng đâu bạn à. Máy yếu vẫn dùng bình thường thôi. Chỉ những bạn có yêu cầu cao về hình ảnh thì can thiệp sâu hơn vào cấu hình Splash PRO EX thôi. Chứ mình đã dùng qua Media Player thì mình biết nó thực sự ko hiệu quả. Cài code trực tiếp vào máy tính và registry, đến lúc lỡ tay gỡ bỏ nó ra thì nó xóa cả code của Windows Media Player luôn và thế là WMP cũng ko nghe nhạc xem phim gì được. Cho dù bạn cài thêm phần mềm khác cũng chưa chắc nghe đc vì code lúc này đã mất hết. Còn về chất lượng thì mình đảm bảo Splash gần như tốt nhất hiện giờ nếu chưa có phần mềm nào ra sau này {:156:}.

Bình luận

đúng rồi. ngày xưa khi còn dùng desktop mình thường xuyên dùng wmp, wmp(trên win7) chẳng vấn đề gì, giờ dùng lap nên không muốn làm nóng máy thôi  Đăng lúc 31-3-2013 09:27 AM
wmp cũng có bộ hỗ trợ code riêng mờ bợn, nhưng mềnh chẳng bao h dùng thằng này cả toàn dùng những thằng khác thâu ah :))  Đăng lúc 30-3-2013 08:39 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 30-3-2013 08:15:08 | Chỉ xem của tác giả
lucis2111 gửi lúc 29-3-2013 22:01
Cấu hhình của mình :

CPU:         Intel core I3 2100

Bạn thử vào cấu hình -> Video -> tíck vào "Motion2 Ultra 1080p" ( nếu máy bạn có kiểu CPU bằng hoặc nhiều hơn 4 nhân ). Tiếp đó chọn Dạng màn hình là 16:10 hoặc 16:9.
Tiếp đó Vào Cấu hình -> EcoMode -> Bỏ tích chỗ "Sử dụng quản lý năng lượng cấp cao"
Còn âm thanh thì mình khuyên bạn nên để ở chế độ mặc định.
Nhiêu đó cũng giúp bạn thưởng thức các bộ phim với chất lượng hình ảnh tốt nhất rồi
Lưu ý: Các thiết lập trên dành cho máy có cấu hình cao hoặc tương đối cao. nếu máy có cấu hình thấp mà áp dụng thì lâu dần sẽ gây sức ép cho CPU
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 3-4-2013 10:40:07 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã dùng qua. Cám ơn bạn đã chia sẻ. Cái ngày dùng rất tốt hơn hẳn các phần mềm mình đã dùng trước đây.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 12-4-2013 14:30:55 | Chỉ xem của tác giả
Mình đang sử dụng chương trình này để xem phim, phải nói là rất tuyệt, nếu xem HD thì sắc nét đến từng chi tiết, chương trình chạy mượt, nhưng vì lý do là xài bản lậu nên không update được

Bình luận

Sao update được bạn. Có bản mới thì down về cài đè thôi  Đăng lúc 14-4-2013 08:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 12-4-2013 16:27:59 | Chỉ xem của tác giả
Trước giờ mình toàn dùng KM Player. Mà nhiều khi bị lỗi rất khó chịu. Tối nay về mình sẽ down cái này dùng thử xem sao.
Thanks bác chủ thớt nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 14-4-2013 20:41:15 | Chỉ xem của tác giả
hjenxjk96 gửi lúc 12-4-2013 16:27
Trước giờ mình toàn dùng KM Player. Mà nhiều khi bị lỗi rất khó chịu. Tối nay về mìn ...

Cái này mình dùng lâu rồi thấy nó hơn hẳn những phần mềm khác. Bạn dùng thử sẽ thấy sự khác biệt. Chỉ mỗi tội nó không xem được định dạng flv. Nhưng không sao, flv mấy khi dùng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 14-4-2013 20:46:52 | Chỉ xem của tác giả
thaitran gửi lúc 14-4-2013 20:41
Cái này mình dùng lâu rồi thấy nó hơn hẳn những phần mềm khác. Bạn dùng thử sẽ t ...

Ủa mình tưởng phim bây giờ toàn là flv mà bạn? Hóa ra là khong phải à? hehe
Mình bây giờ down về dùng thử này, dùng xong sẽ feedback lại cho anh chủ thread hehe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 17-4-2013 22:39:00 | Chỉ xem của tác giả
hjenxjk96 gửi lúc 14-4-2013 20:46
Ủa mình tưởng phim bây giờ toàn là flv mà bạn? Hóa ra là khong phải à? hehe
Mình b ...

Phim h chủ yếu AVI vs MKV thôi bạn. Mấy định dạng còn lại ít khi dùng đến lắm.
Còn định dạng FLV thì chỉ mấy đoạn video ngắn để up lên mạng thôi. Tuỳ bạn thôi, chứ mình thấy phần mềm này hiện h là tốt nhất.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 21-4-2013 13:15:12 | Chỉ xem của tác giả
mình thấy phần mềm này xem HD cũng ổn đấy,
dùng chơi một thời gian rồi lại chuyển về KMP cho nhẹ nhàng, năng động
dù sao cũng rấ đáng thử cho những ai đang phân vân lựa chọn movie player
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách