Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: JustWendy
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

SỚI GAME NHÀ NGỐ - Chuỗi event mừng kỷ niệm 6 năm Kim Soo Hyun debut

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 15-8-2012 23:18:34 | Chỉ xem của tác giả
JustWendy gửi lúc 15-8-2012 15:31
HUNTING TRIP

e có théc méc thế này:

Trong trường hợp một hunter tìm thấy bảng tên của mình, hunter đó sẽ bị loại sau 30 phút tìm thấy bảng tên. Sau 30 phút, ban tổ chức sẽ thông báo về việc bị loại này trên “Sới game nhà Ngố” và gửi thông báo trực tiếp đến cho hunter.

phần e ko hiểu là phần này đây ạ

nếu mình tự tìm đc thì sao lại bị loại ợ tìm đc mà giấu đi thì BTC cũng biết làm sao đc đúng ko ss )

với cả, file mềm này là như thế nào, lấy đi thì có bị mất ko ạ, nếu vẫn ở đấy mà 1 bảng tên bị nhiều người tìm thấy rồi bị uy hiếp hội đồng thì phải làm thế nào ạ =.= chắc là có luật tìm đc cái phải báo cho BTC để BTC gỡ đi chứ đúng ko ah

đó, HT giải đáp thắc mắc cho e đi rồi e sẽ si nghĩ về việc tham gia đi săn hay đi làm chiện gì gì đó với BTC ))

Bình luận

=)))) cô đc cái hỉu ta ế =))))  Đăng lúc 15-8-2012 11:36 PM
cô nài chưa chi hết mà cô hăm dọa BTC rầu =)) cơ mờ, ta ủng hộ cái si nghĩ đó của cô ế =))))))))))  Đăng lúc 15-8-2012 11:34 PM
=))) còn chiện gì ngoài chiện đó hở ss =))))  Đăng lúc 15-8-2012 11:33 PM
Có khi nên làm thế thật. Game nài mà hơm đọc hết luật thì khó chơi ế. Để ss thêm gạch đầu dòng.  Đăng lúc 15-8-2012 11:33 PM
chiện gì gì đó là chiện giề? =))))))))))))  Đăng lúc 15-8-2012 11:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
 Tác giả| Đăng lúc 15-8-2012 23:25:29 | Chỉ xem của tác giả
reaven_691 gửi lúc 15-8-2012 23:18
e có théc méc thế này:

Như ss đã giải đáp cho một bạn. Chuyện một hunter tìm thấy bảng tên của mình và bị loại là ss mún áo dụng "cái chết bất ngờ" để tạo ra kịch tính, cho game thêm vui vẻ.

Chuyện BTC có biết được hay không nếu một người tự tìm thấy bảng tên của mình? Việc này BTC sẽ có set up để thông tin một người tìm được bảng tên sẽ về tay BTC ngay sau khi người đó tìm thấy.

Và BTC cũng sẽ thiết lập cơ chế, mỗi bảng tên sẽ chỉ có 1 người lấy được ^^.

*** Đấy là phần ss giải thích. Còn sau đây là thông báo bổ sung: Vì có nhiều người e ngại khoản tự tìm thấy bảng tên + cộng với tạo thêm sự sôi nổi cho game, ss đã quyết định điều chỉnh luật chơi cho phần này một tí. ss vừa bổ sung vào post công bố game rồi. Em xem đi xem còn gì thắc mắc hơm ^^.

Bình luận

ss gạch đầu dòng mà để càng ít chữ càng tốt :))) để hẳn font chữ to ấy ạ  Đăng lúc 15-8-2012 11:35 PM
e hơi hơi hỉu rầu =))) e có ý kiến thế này, HT gạch đầu dòng luật chơi ra đi, vì e nghĩ nhiều người lười sẽ ko đọc hết luật đâu =))  Đăng lúc 15-8-2012 11:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 15-8-2012 23:26:47 | Chỉ xem của tác giả
ĐĂNG KÍ GAME "HUNTING TRIP"

Giang hồ thường gọi: Min, Gío Min, Min Ngơ, Min hâm Ver 2 ( theo ý kiến của má mì gem và thị dìm ri, em vô tội ), ba chấm.
Chức vụ; Trưởng phòng PR Hội phó Gem (dạo này đang thất nghiệp do Má mì Gem đã tự PR vì độ cuồng tung chảo, đề nghị má mì sắp xếp lại công ăn việc làm cho em )
Đặc điểm nhận dạng: ê hê, để em nghiên cứu lại xem dư lào   
Ưu điểm: nói nhiều
Nhược điểm: nói xong chả ai hiểu.
Tham gia vì: em muốn có cái bảng tên

Đăng kí sớm vì em sẽ để dành 15 ngày còn lại để nghiên cứu cái luật chơi, thật sự là dòm từ trưa mà em chưa có hiểu gì hết

Bình luận

confirm vụ game post 36 nhé!  Đăng lúc 31-8-2012 09:05 AM
@ss mít: an tuê, có gì chị em mình đàm đạo với nhau chứ, chị em mình sao phải xoắn *cười gian*  Đăng lúc 16-8-2012 11:35 PM
lý do tham gia dễ thương tóa :xxxxxxxx để ss lấy rầu đưa e nhá =))))))))))  Đăng lúc 16-8-2012 09:55 PM
=)))) tốt, có gì cứ đổ lên đầu má gem =)))  Đăng lúc 15-8-2012 11:52 PM
@thị dìm: *đạp* phũ với người ta này =)), đợi đấy, má mì min mà hỏi thì tôi bảo cô xui tôi =))  Đăng lúc 15-8-2012 11:45 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +2 Thu lại Lý do
JustWendy + 1 Vì lý do tham gia :)).
gemangel + 1 Đạp! =)))))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
 Tác giả| Đăng lúc 15-8-2012 23:29:11 | Chỉ xem của tác giả
SAU KHI CÂN NHẮC, BAN TỔ CHỨC CÓ ĐIỀU CHỈNH LUẬT CHƠI CỦA "HUNTING TRIP" LẠI MỘT CHÚT. CÁC HUNTER ĐỌC KỸ LẠI. CÓ GÌ MƠ HỒ, BAN TỔ CHỨC SẼ TẬN TÌNH GIẢI THÍCH NHÉ.

http://kites.vn/forum.php?mod=re ... 270&pid=3432766
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 16-8-2012 00:00:51 | Chỉ xem của tác giả
HUNTING TRIP

Đăng Ký Thi Game Running Trip

Em xin tự giới thiệu, em tên là Ngọc [mọi người thường gọi là em là bé Ngọc trong sáng, ngây thơ ấy ạ *cho e điêu tý* ]...  Em là con gái lớn của gia đình văn hóa, là con của 2 má mì là má mì mafia Min Hâm và má mì Gem bạo lực, là chị gái của pé nhân tài des MyCoi, là em gái quốc bẩu của anh giai Ngố *điêu tập 2*, là cháu ngoan của cô Ri Thị Dìm, là đứa cháu đáng yêu của dì Moon hiền hậu {:262:}  và là tềnh iêu của nàng Mưa ạ ... *giờ mới nhớ lại*... cuối cùng... e xin tự thú nhận e là trại viên ưu tú của trại MIDI do ss Mít Hâm làm trại trưởng {:399:} ... và cũng là thành viên ưu tú của hội cuồng HyunZy có hội trưởng là ss hoangminh và hội phó là ss Hat ạ
Ưu điểm của em: thùy mị, nết na, hòa đồng thân thiện vs mọi người
Nhược điểm: e hơi điêu 1 tý ạ
Em tham gia game với tinh thần ham hố là 9 và PR Hội Trưởng tài năng, xinh đẹp của nhà mềnh là 10...
p/s: sau game HT mờ nổi tiếng hơn nữa thì HT cũng đừng tẩm quất e như lần trước ý, e là bị hành hạ nhiều nhứt nhà mềnh rầu ế
p/s 2: má Gem rết cho con đê

Bình luận

chại chảng thiệt là rộng lượng quá a~~~ =)))))))))))))))  Đăng lúc 16-8-2012 10:57 PM
rồi còn biết quay đầu lại PR là được rầu....trại chảng tha lỗi cho ế =)))))))))))))))))))))  Đăng lúc 16-8-2012 10:54 PM
chúc nhóc may mắn....................lần sau =)))))))))))))))  Đăng lúc 16-8-2012 09:54 PM
@Mưa, ss Linh, ss Ruby: e đang tập tành PR cả nhà ợ =)))))))))))  Đăng lúc 16-8-2012 08:46 PM

Rate

JustWendy + 1 Rết cho cái "nết na" =))))!.
gemangel + 1 "hơi" điêu thôi á? *đạp* =))))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 16-8-2012 08:21:22 | Chỉ xem của tác giả
Nghe hấp dẫn quá điiiiiiiiiiiiiii!!
Tình iêu Hyun ngố của em!
Em cũng hâm mộ Running man lắm lắm!
Nhưng mà chưa chơi game bao h, mem mới nữa
Em hok muốn là Kwang soo thứ 2 đâu ><

Bình luận

tham gia đy pạn :xxxxxx cho mình đc xé bảng tên bạn với =)))))))))  Đăng lúc 16-8-2012 09:53 PM
Chơi đê! Sợ giề!  Đăng lúc 16-8-2012 10:13 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 16-8-2012 12:52:31 | Chỉ xem của tác giả
Ta thấy luật chơi dễ hiểu mà, sao nhiều người hơm hiểu thế nhỉ? ^^ Thâu để ta giải thích chi li ra nhé ^^ *chệp, do mềnh có kinh nghiệm lăn lộn mấy game trường rầu nên mềnh hỉu nhanh chăng?* vênh* *tự sướng* =)))))))

- Như cái tên đã nói lên tất cả: game này là 1 chuyến đi săn
- Đối tượng săn: bảng tên
- Thợ săn đồng thời là con mồi: các thí sinh
- Tóm tắt quá trình:

+ Sau khi hết hạn đăng ký, BTC sẽ chốt danh sách thí sinh, và "thiết kế" cho mỗi người 1 bảng tên. Hình dáng bảng tên ra sao thì khi tìm được các bạn sẽ rõ. Bảng tên giấu chỗ nào, như thế nào, phải đi săn ra sao... thì hôm chơi BTC sẽ phổ biến cụ thể. Trước mắt cứ biết, bạn sẽ phải tìm bảng tên của đối thủ ở khắp cái Kites này.

+ Khi tìm được bảng tên của đối thủ, bạn có quyền:

--- Loại ngay đối thủ này bằng cách post bài thông báo với BTC ngay trong sới game

--- Chưa loại ngay mà thực hiện "giao dịch" với đối thủ, cho đối thủ cơ hội mua thời gian bị loại. Tức là, đối thủ vẫn sẽ bị loại nhưng loại vào lúc nào là tùy thuộc vào cuộc giao dịch của 2 bạn.

VD: Gem tìm được bảng tên của Ri Dìm lúc 9g. Theo lý, Ri sẽ bị loại ngay. Cơ mà, Ri có quyền thương lượng với Gem, chi ra 1 số xèng để đẩy thời gian bị loại ra xa hơn. Ví dụ như Ri bỏ 500 xèng ra để được thêm 2 tiếng, đến 11g mới bị loại chẳng hạn ^o^ Sau khi 2 bên thỏa thuận xong xuôi, Ri sẽ bị loại lúc 11g, và 10% của số xèng 500 đó sẽ rơi vào túi BTC ^o^ Trong 2 tiếng mua thêm này, Ri có thể tiếp tục tìm bảng tên, để giật giải "Tìm được nhiều bảng tên nhất" và có khả năng Ri còn tìm được bảng tên của chính Gem để loại Gem, hoặc tiến hành 1 mẻ thương lượng khác với Gem ^o^

+ Nếu "thợ săn" tìm được bảng tên của chính mình *và cứ yên chí là BTC sẽ có cách để biết ngay khi bạn tìm ra, bạn khỏi phải giấu =))* thì sẽ có 2 trường hợp:

--- Thợ săn này sẽ bị loại sau 30 phút.

--- Thợ săn này sẽ thương lượng với BTC để mua thêm 1 mạng và tiếp tục cuộc đi săn.

Tất cả là thế đấy. Và lưu ý là mọi loại giao dịch phải được thực hiện công khai trên Sới game ^^

BTC cũng đã tuyên bố không gài bẫy thí sinh, nên các thợ săn cứ yên tâm, tự tin mà tìm ^^ Nếu phát hiện ra bẫy, thì chắc chắn thí sinh bị nhầm, cấm tìm BTC tính sổ, kẻo BTC chém đẹp ráng chịu =)))))

Ta đã giải thích cặn kẽ lắm rùi đới, còn ai théc méc gì hơm? ^o^

Bình luận

người theo dõi game cho vui, vừa là một cách thức để BTC nắm tình hình và tiếp nhận các công việc cần xử lý khi hunter chịu trách nhiệm bị loại.  Đăng lúc 16-8-2012 08:46 PM
chưa chính thức nộp lại bảng tên, thì BTC cũng biết được bảng tên của Ga đã bị ai săn được ngay từ đầu. Việc giao dịch công khai vừa để mọi...  Đăng lúc 16-8-2012 08:45 PM
Ga vẫn sẽ được sống thêm 1 tiếng nữa. Vì ngoài chuyện giao dịch của Ga với bạn đó được thực hiện công khai trên Sới Game, thì kể cả bạn đó chưa...  Đăng lúc 16-8-2012 08:44 PM
@Ga: Hunter săn được bảng tên của Ga mà bị tìm thấy bảng tên thì cứ xử lý theo luật thôi. Nếu hunter đó bị loại trước 1 tiếng Ga mặc cả được...  Đăng lúc 16-8-2012 08:43 PM
người kia có bị loại k, hay bảng tên chưa đc trình nộp cho BTC kia sẽ bị... rơi vào quên lãng :p =))))  Đăng lúc 16-8-2012 08:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 16-8-2012 13:21:51 | Chỉ xem của tác giả
HUNTING TRIP

Mình cũng ham hố tí, vì đang nghỉ hè ko có gì làm, lại thấy trò này tiền thưởng cao nên vốn đã vô công rỗi nghề nên tham gia kiếm chút xèng để dành, vì chưa có lịch học nên ko biết ngày đó có rãnh ko nữa, nếu đến ngày đó mình bận thì BTC cho mình rút nha.

Nói lung tung giờ mình vào vấn đề chính:

Tên thường gọi: Haji

Đặc điểm nhận dạng: là kẻ trước nay thầm lặng nhưng dạo này nghỉ hè nên ham hố tham gia GS tìm xèng.

Ưu điểm: đọc luật của BTC 1 lần thì đã hiểu (có tính là ưu điểm ko nhỉ?) {:441:}

Khuyết điểm: vốn ko hay tham gia GS nên là đối thủ vô cùng nhẹ kí của các hunter khác

P/s: xèng của mình ko nhiều nên bạn nào có tìm thấy bảng tên của mình thì or các bạn muốn cuộc chơi thêm máu lửa thì cho mình sống thêm mấy phút với giá free còn ko bạn cứ cho mình die thôi vì ko có xèng để chuộc bảng tên đâu, thật đấy mấy bạn cứ nhìn số xèng của mình là biết.{:436:}

Mong là có thể tham gia GS cho xôm tụ.

Bình luận

ủng hộ 1 cái nè :xxxx haji fai tênh..!!!!!!  Đăng lúc 16-8-2012 09:52 PM
@JustWendy: Chắc chắn đến gần hôm thi rảnh hay bận mình cũng sẽ nhắn lại với BTC ngay, ah giờ mới nhớ hay gặp bạn ở thread Moon sun, nãy giờ nghĩ mãi  Đăng lúc 16-8-2012 01:40 PM

Rate

JustWendy + 1 Gần hôm thi thì confirm lại cho mìn.
gemangel + 1 Ủng hộ 1 cái! ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 16-8-2012 13:49:25 | Chỉ xem của tác giả
Đăng kí tham gia gêm shô

Tên thường gọi: Ri, Ri hâm, thị Dìm, Ri Dìm (cái này mới )

Ưu điểm: Dễ phởn, lúc phởn thường dìm ko thương tiếc {:438:}

Nhược điểm: Thường xuyên tự kỉ, lúc tự kỉ cũng thường dìm để lấy lại cân bằng {:426:}

mà đối tượng bị dìm là ai thì mn cũng bik rùi đó )

Tham gia gêm shô  với mục đích xèng là phụ, chọc BTC là chính {:438:}  hiện đang chiêu mộ nhân tài cho đội ngũ chọc phá BTC ai có nhã hứng xin mời ra họp kín ở xì kai pơ với mình   hoan nghênh tất cả mọi người.

Bình luận

*đạp xông vào* cho xin chân trông xe đê thấy địch là báo ngay =)) *phi ra*  Đăng lúc 16-8-2012 11:26 PM
thanks bạn đã rết nha, cho m` làm wen ^^  Đăng lúc 16-8-2012 10:39 PM
Ri hâm bị dìm fai tênh!!!! =))))))))))))))))))))))  Đăng lúc 16-8-2012 09:52 PM
cô Ri, cho cháu vào team chọc phá BTC vs =)))))))))))))  Đăng lúc 16-8-2012 07:43 PM

Rate

gemangel + 1 Queo cơm Ri Dìm =))))))
JustWendy + 1 BTC nghênh chiến!!! Hê hê!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 16-8-2012 19:40:58 | Chỉ xem của tác giả
HUNTING TRIP

Đăng ký chơi game

sau 1 hồi lăn lội, vật vả suy nghĩ và thêm nữa là bị nàng mít, ngàng ngọc dụ dỗ, beyeu cũng đặt 1 chân vào game nhá!
tuy k biết là mình chơi ra sao, và có đem về dc cái vinh vang cho gia tộc hay không. Nhưng mình hứa sẽ hết sức với ước mơ vươn tới 1 ngôi sao, và hái ngôi sao ấy zìa làm của hồi môn để cho bé Ngọc, bé Mít đi theo tiếng gọi của mối tình đầu.
Chúc cả nhà Hãy bay cao ước mơ trong việc phát triển và đưa tên tuổi ngố lên tầm cao, cũng giống như mặt trăng ôm mặt trời, và luôn muốn ánh mặt trời đó lun lấp lánh.
Có lên nhé!
nói 1 hồi sao thấy mềnh vô duyên như bà điên ở điện biên, nhưng lại rất mệ xiền{:297:}
chào cả nhà ạ.!

Bình luận

hehe từ giờ mình là đối thủ của nhau rồi ss ưi..*sụt sùi* =)))))))))))))  Đăng lúc 16-8-2012 09:51 PM
hý hý cuối cùng ss cũng đã ham hố chơi rầu, ss nhớ hái sao cho e đó nha~~~ :">  Đăng lúc 16-8-2012 07:44 PM

Rate

gemangel + 1 Ủng hộ 1 cái!
JustWendy + 1 Bé yêu fighting. Anh già fighting!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách