Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nhm.ptr_
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Seo In Guk - 서인국 ★ Seo In Guk x Heartrider ~ Fall In Guk ★

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 31-7-2016 08:22:30 | Chỉ xem của tác giả
ảnh tập hôm qua, má ơi Yang Jung Do siêu sexyyyyy

cre to tinarkan@insta

Baddass

cre to kkd_ds@insta

Còn đây là nụ cười đốn tim

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 1-8-2016 15:08:43 | Chỉ xem của tác giả
Tội nghiệp bạn zai, phim nào cũng bị véo má. Vì nhìn cưng quá mà

cre to one1_guk@insta
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 1-8-2016 15:27:37 | Chỉ xem của tác giả
Hồi tuần trước vì cuồng bạn quá mà coi Reply 1997... Khó tránh so sánh với 2 cái RY và HSK.
Nội dung cái Reply 1997 thực ra chả có gì đặc sắc, cái hay của nó là gợi nhớ lại 1 thời trẻ trâu của lứa 8x đời đầu , đúng thời của mình luôn. Cảm xúc nhiều là vì mấy cái hồi xưa ta bé đã từng trải qua, như mấy cuộn băng từ, con gà ảo, đĩa mềm floppy A, Sony Walkman...

Couple Yoon Jae và Si Won trong phim, mình ko có anti, nhưng cảm giác như là poker face. Có cái gì đó gượng gạo khi Eun Ji diễn cảnh tình cảm với Gukkie. Trong khi mấy cảnh nắm tóc, chửi lộn thì lại tự nhiên. Có lẽ fans thích mấy trò ngang ngược hổ báo côn đồ đó, nhưng mình thì ko thích. Mình thấy hơi lố.

Về Gukkie, phim này Debut, nên ngoài cái kissing skill bá đạo ra, diễn xuất của bản cứ đơ đơ hahaha. Mặt cũng ko đẹp trai lắm, mắt xếch quá, mà cằm thì vừa nhọn vừa bành, chả hiểu luôn. Nghe đồn bản đi phẫu thuật thẩm mỹ, nghĩ cũng dám lắm, nhưng mình ko có kỳ thị mấy người đi phẫu thuật. Nếu họ phẫu thuật sửa những khuyết điểm trên mặt mình để trông ổn hơn thì ko có gì sai cả. Mình chỉ ko thích những người thay đổi hoàn toàn để giống 1 hình mẫu chuẩn nào đó thôi.

À trở lại với vai Yoon Jae, nói chung, so với những phim sau này của hắn, thì vai đó chỉ đáng xách dép. Ko tính các phim mình chưa xem, như Love Rain, Master Sun (vai 2nd lead) và Movie No Breathing, thì những phim còn lại, gồm RY, HSK, 38 Task Force, và Reply 1997 thì mình thấy hắn diễn xuất sắc vai Minsuk nhất và Minsuk hợp với tính cách ngoài đời của Gukkie nhất. Tiếp đến là vai đang diễn, Yang Jung Do.

Cái RY thực ra coi vì thích Jang Na Ra, giờ thành fan cứng của bản nên coi lại thì thấy bản hơi bị gò vào cái vai phức tạp này. Mặc dù BTS rất vui vẻ nhưng lên phim cứ thấy sao sao, dù vẫn đẹp trai cool man quyến rũ

À còn cái The King Face, ko có hứng với phim cổ trang mà tạo hình của bản thật là củ chuối [râu nhìn hài phết] nên chắc chắn là mình skip.

Đây là khoảnh khắc Minsukkie làm lòng mình chao đảo

Cre to eekee23@insta
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
 Tác giả| Đăng lúc 2-8-2016 00:22:00 | Chỉ xem của tác giả
yessy gửi lúc 1-8-2016 03:27 PM
Hồi tuần trước vì cuồng bạn quá mà coi Reply 1997... Khó tránh so sánh với 2 cái RY v ...

Khó tính quá cô ơi
Guk trong Reply hồi đó ngoại tình vẫn còn rất là tồ. Vì khuôn mặt đậm chất làng quê + kiểu tạo hình ngu hết nói trong phim nữa nên nhân vật của Guk nói trắng ra là chã có tí nào đẹp zai thu hút, nhưng mà vì vậy nên mới được chọn vào vai đấy. Series Reply cast diễn viên cũng nghiêm chỉnh lắm. Phim được cái phim nổi tiếng vì cái kịch bản, nội dung và cú twist tìm chồng nữ chính á. chứ thật sự sau Reply kể cả 97 94 thì hầu như các diễn viên đều chìm nghỉm mất tăm. Guk vai này được cái học giỏi chung tình Cái tính cách nữ chính nó thế, đến cái lúc bầu đứa thứ hai rồi mà vẫn còn nắm tóc chồng lôi xềnh xệch mà hai đứa từ bạn bè ngỗ ngược mà tự dưng thấy thích nhau rồi ở bên cạnh nhau. Mình nghĩ tình yêu với tình thân nó lẫn hết cả rồi. Sau phim có đồn đoán Guk thích chị kia thật, có tò te mà bã không thích ỗng

Love Rain mình có chọt vài tập mà trong trí nhớ của mình còn không biết hắn ta có đóng nữa cơ Master Sun thì Guk đóng cái vai vô duyên lắm đừng coi mình coi Reply xong coi sang phim đó thấy diễn xuất như bị tụt một bậc. Nói chung là nó cứ như nào ấy =.='

Guk không có phẫu thuật đâu, hắn ta cố gắng giữ cân đấy. hồi Reply để quả đầu mái ngố, mặt vẫn còn đầy và cái thời 97 phục trang phải quê mùa nên thấy zậy. Hắn ta cái thời đầu mập lắm. Chứ sau này để tóc ngắn, giảm cân giữ dáng thì mới đẹp lên tí. Giảm cân ghê lắm. Mắt bây giờ nhìn gầy vẫn xếch mà Cười vẫn ngu, chỉ mỗi cái kiểu cười mỉm nghiêng mặt một bên làm Vsign là đẹp thôi chứ bình thường góc chết đầy ra. Nên đừng nói hắn ta đi phẫu thuật mà tội ) Mình cũng follow một nhóm nhạc có một lão cách đây 10 năm và bây giờ nhìn lại không ai tin là cùng một người luôn ý.

Mà dù có dấu dấu giếm giếm đi phẫu thuật đi chăng nữa thì với mình cũng không sao. Mỗi người có một gu thẩm mỹ riêng, phẫu thuật thẩm mỹ xong đau lắm mà phải kiêng khem đủ thứ, họ phải khao khát như nào mới chấp nhận điều đó để trở nên hoàn thiện hơn. Cộng vào đó là việc họ là người của công chúng, biết bao trường hợp vì những lời bình luận ác ý mà quyên sinh, sống sao cho vừa lòng thiên hạ. Guk làm gì Guk muốn, vui vẻ, hạnh phúc, yêu đương, đóng phim, tiến bộ cố gắng từng ngày là vui rồi.

Chắc rãnh mình sẽ đu lại HSK, mình chưa xem trọn vẹn nên chưa dám nói nhiều
RY mình thấy cái vai đó hút fan về cho Park Bo Gum nhiều hơn là Guk, nhưng diễn xuất của Guk lại tiến bộ hơn trong phim này * so với những phim trước *. Đầy đủ sắc thái hơn và có nội tâm hơn.

Qua những phim mà mình xem thì điểm yếu của Guk là ở tông giọng và cách diễn đạt lời thoại. Nhiều lúc có những đoạn cần nội tâm và câu nói với tông giọng nhẹ nhàng mà day dứt thì mặt ỗng cứ nhăn lại rồi đẩy tông giọng lên cao như hét vào mặt đối phương. ) Mắt ổng lại con đậu con bay nên diễn đạt nội tâm qua ánh mắt lại khó nữa. Nói chung, với tuổi nghề của Guk thì vẫn chưa gọi là chững, chỉ là mới thôi, đóng thêm phim, cố gắng trau dồi diễn xuất thì sẽ tốt lên. Cơ hội vụt sáng biết đâu đang chờ đợi trước mắt Cứ tích lũy dần đi đã.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
 Tác giả| Đăng lúc 2-8-2016 00:26:41 | Chỉ xem của tác giả
yessy gửi lúc 1-8-2016 03:27 PM
Hồi tuần trước vì cuồng bạn quá mà coi Reply 1997... Khó tránh so sánh với 2 cái RY v ...

Mình sn 94. Không biết xưng hô như nào cho tiện, cứ bạn bạn mình mình mợt quó
Lúc nào hiện lên nhớ để lại năm sinh + tên thân mật nha.
Đừng bỏ tuôi nơi đây một mình nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 2-8-2016 09:57:18 | Chỉ xem của tác giả
nhm.ptr_ gửi lúc 2-8-2016 12:22 AM
Khó tính quá cô ơi  
Guk trong Reply hồi đó ngoại tình vẫn còn rất là tồ. Vì kh ...

Hehe. Chị có nhắc là thuộc thế hệ 8x mà, với gọi Gukkie là bạn thì chắc chắn ko thể 9x được rầu Vậy gọi em là em nhé.
Cái nick của em khó gọi tên quá, chứ nick chị sao thì tên thân mật là thế.

==
Có thể chị khó tính thật. Kiểu như xem mấy phim bom tấn đình đám mà lại drop ở tập 1 như DoTS rồi Doctors các thể loại thì biết là khó tính mức nào rồi.
Thực ra cái HSK cũng drop khoảng tập 3-4 gì đó, nhưng trong 1 ngày đẹp trời coi clip Youtube đã quay trở lại xem và get in love với phim này rất mạnh. Đọc mấy cái analys của dân mạng càng thích hơn, vì phim rất thâm thúy bên trong cái hài của nó. Còn Gukkie thì quá đỉnh rồi. Em nên dành thời gian xem đi. Riêng chị nữ chính có nhiều ý kiến trái chiều, kẻ thích người ko, nhưng hãy bỏ qua các gesture hơi kỳ cục của chị ấy thì nhân vật đó rất đáng yêu. chị cũng trở thành fans của Lee hana từ phim này.

Về Reply 1997, kiểu bạn thân nhau rồi yêu nhau thì motip này hơi cliché, nên chuyện úp mở tìm chồng cho Siwon thì chị ko bị hồi hộp gì vì  biết trước thế nào cũng là Yoon Jae thôi.
Em có thấy mấy cảnh kissing nhân vật Siwon kiểu như là chịu đựng ko lúc hôn thì đắm đuối nhưng trước khi hôn thì cứ như là  "ehhhh~~~kiss?im not ready yet"
Ko biết tin đồn có thật ko nhưng trong show Taxi thì Gukkie có gào lên là Eun Ji saranghae nhưng bị nàng reject ngay và luôn

Love Rain ấy hả, hôm qua có coi clip, bạn Guk xấu nhất luôn Vai Rocker gì đấy.

cre kdramakiss

Ảnh này còn đỡ chứ trong phim doạn đầu tạo hình kinh dị , post lên sợ fan mới vào chạy mất dép

Chị biết là Guk giảm cân từ 90kg còn 66kg, nhưng nếu chỉ giảm cân thì xương hàm ko gọn như vậy được và mắt cũng ko đều hơn thế. Cũng có thể là do trang điểm hay sao nhưng chị nghĩ hẳn phải có can thiệp của dao kéo, đó chỉ là ý chủ quan thôi.

Tông giọng của Guk hình như cũng là đặc trưng riêng, có nhiều đoạn bạn ấy dùng sai tông giọng nhưng PD vẫn giữ cảnh đó vì thấy nó hay Biệt tài của Gukkie là chế thoại, từ HSK sang 38 Task Force càng phát huy dữ dội với tiền bối Ma Dong Seok cơ

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 2-8-2016 10:00:11 | Chỉ xem của tác giả
À, bạn trai đang đi nghỉ mát thì phải?

cre 777seofamily@insta

Đặc biệt thích Gukkie ở nét nam tính và boyish.

Cre to msstyle79@insta

p/s: sao ko đổi avatar được nhỉ, chả có nút nào cho tải ảnh mới cả, mún thay ảnh couple HSK  

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
 Tác giả| Đăng lúc 2-8-2016 11:39:59 | Chỉ xem của tác giả
yessy gửi lúc 2-8-2016 10:00 AM

Bữa em nghe tin đoàn phim 38 đạt rết cao nhất lịch sử của cái đài OCN đó nên đc đi Pucket nghỉ mát. Mà không biết đi chưa z thì chắc đây rồi đó
Doctors e không xem. Hiện tại em xem the good wife. So với phim cùng đề tài thì không xuất sắc lắm nhưng trong tình trạng đâu đâu cũng thấy phim yêu đương hường phấn thì xem TGW cho đỡ ngán ngẩm.

Bình luận

vừa đọc lại news, Phuket trip từ 8-17/8 lận :))  Đăng lúc 2-8-2016 11:59 AM
mà cái phim W nội dung lạ đó, chị coi tập 1 nhưng chưa có hứng xem tiếp tập 2, HHJ thì đẹp cơ mà LJS ko phải my type T_T  Đăng lúc 2-8-2016 11:53 AM
chị cũng nghĩ là Phuket trip nhưng nếu đi cùng đoàn 38TF thì ko thấy ai quen cả. chị cũng ngán phim iu đương mùi mẫn nên chiến 38TF thôi :D  Đăng lúc 2-8-2016 11:51 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 2-8-2016 12:02:59 | Chỉ xem của tác giả
yessy gửi lúc 2-8-2016 10:00 AM

tự hỏi tự trả lời [tui rảnh quá mà], cái này là party sinh nhật của 1 người bạn. là cái bạn đứng cùng khung hình nướng thịt ấy.

quẩy kinh

wild party òi

cre to msstyle79@instagram

Bình luận

mẹ ơi :)) cái party sinh nhật mà như z sao :)) ở VN chắc thuộc hàng đại gia ròi :))  Đăng lúc 2-8-2016 08:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
 Tác giả| Đăng lúc 2-8-2016 20:53:57 | Chỉ xem của tác giả
yessy gửi lúc 2-8-2016 12:02 PM
tự hỏi tự trả lời [tui rảnh quá mà], cái này là party sinh nhật của 1 người bạn. l ...

Em gọi chị là ye à, hay là ssy, hay gọi luôn là yessy Gọi em là Mào nha
Chị kéo lên trên cùng, kích zô cái tên yessy in đậm. Góc bên phải dưới avatar có chữ avatar. Kích zô, rồi kéo xuống dưới là thấy nút browse để up avatar đó.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách