Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: ThIn
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Game] RunningMan ep 87 (Hot) Raw completed post 17 (updating...)

[Lấy địa chỉ]
21#
 Tác giả| Đăng lúc 25-3-2012 23:56:42 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình là sau khi có Raw RunningMan ep 87, các câu hỏi đã có đáp án!
Vì vậy em xin chốt danh sách dự thi tại đây.
Nhà mình chờ công bố giải nhé!

Các bài thi đã được chụp lại nên mọi hình thức EDIT sẽ không tác dụng!

Ngoài ra từ nay đến hôm có viesub, vẫn còn giải khác nên các bác nhà mình năng vô nhà comt cũng như bàn luận về RM ep 87 vẫn có cơ hội nhận thưởng ^^

Đặc biệt, do ss Han "chơi" quá năng nổ nên làm "dao động" tâm tư bao người! Hãy viết bài cảm nhận!
Giải nhất 20$ cho bài cảm nhận hay nhất và giải Tham gia nhiều bài nhất 10$ , 10$ cho giải "chém" hay nhất!

Chúc cả nhà chơi vui! ^^

Tời ơi em trết mất!
Han già ơi! SS thật là .........................{:449:} {:449:} {:449:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 28-3-2012 21:27:59 | Chỉ xem của tác giả
Có sub tren dailymotion rồi nè bà con ơi

http://www.dailymotion.com/video ... pop-com_shortfilms.

Ta khá bận rộn nên thỉnh thoảng vào thăm nhà, không tham gia thường xuyên với mn được các nàng chăm sóc nhà cửa cẩn thận nha.....coi chừng kẻ gian đột nhập.

Bình luận

O Mô! là ss ah! Hic tại thớt này bo hoang mấy ngay rồi ss vô em tưởng *phủi phủi kéo ss dậy* Mi a nê ss! ^^  Đăng lúc 28-3-2012 09:39 PM
*chát chát* kẻ gian đột nhập up hot link!  Đăng lúc 28-3-2012 09:38 PM
thank ss *chụt chụt*, e đợi bao lâu rồi T_T  Đăng lúc 28-3-2012 09:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 29-3-2012 20:07:06 | Chỉ xem của tác giả
hôm nay, Hany coi vietasub ở bên 360kpop rồi
phải nói vô cùng cảm động và sis thì rất năng động. Giọng cười giòn dã, chơi thì nhiệt tình và khôn khéo nữa {:414:} nhưng viết 1 bài cảm nhận thì lại lười ..... {:399:}

Bình luận

chắc tại yêu người đẹp :"> dòm riết nó cũng lây xơ xơ haha  Đăng lúc 4-4-2012 05:21 PM
e oxa xinh quá! :">  Đăng lúc 1-4-2012 02:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 30-3-2012 12:52:27 | Chỉ xem của tác giả
em coi rồi nầy, hay ơi là hay, cười té ghế. chị già mặt mộc mà vẫn cute như thường.
hix, nhưng e thích kim yang myung gun, chị già nỡ lòng nào xé mất bảng tên của anh ý mà,ss già qua running man lần này bộc lô bản chất xấu xa nhá, ỷ mình đẹp, dụ trai là giỏi, he he

Bình luận

chị già hết mình vì chiến thắng mà chị, vậy nên cuối cùng được đền đáp bằng cả vàng cơ mờ :]  Đăng lúc 30-3-2012 09:14 PM
Chị già xe bảng tên nhanh thật! Dám làm thợ săn đấy! ^^ xem mà thấy ss chơi bỏ quên cả hình ảnh thục nữ trước giờ! ^^  Đăng lúc 30-3-2012 12:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
 Tác giả| Đăng lúc 2-4-2012 01:51:12 | Chỉ xem của tác giả
Sau những ngày chờ đợi, cuối cùng cuộc thi "Đồng hành RunningMan" nhà mình đã có kết quả chung cuộc.
Dưới đây là câu trả lời và người trả lời đúng.
Kết quả do em tổng hợp nên có thể chưa được chính xác 100%.
Nếu tổng hợp có sai sót em mong cả nhà thông cảm và góp ý! (Trả lời hay bình luận dưới bài này để thắc mắc góp ý)

Và đây là kết quả:

PHẦN 1 : Trả lời câu hỏi:
Câu 1: SS Han Ga In sẽ chơi như thế nào? (gợi ý: năng nổ nhiệt tình, nhẹ dạ cả tin, đơ và bị động,...)
          5$ cho câu trả lời đúng nhất và sớm nhất!
          5$ cho câu trả lời thâm hiểm/dí dỏm nhất!
Đáp án :
do câu này mang tính cảm quan cao nên không có đáp án chính xác hoàn toàn.

câu 1: năng nổ nhiệt tình (thomeo : sớm nhất)
                Câu 1: sis ấy sẽ chơi thông minh và già đời ;)  (oxanaviney)
               câu 1: ban đầu hơi hơi hơi bị nhát. sau đó là bùng nổ, quậy ác luôn. xem ri viu thấy ss bị ngạc nhiên dữ lắm :-s (ha.pytz)

Câu 2: Ai sẽ là "mối tình đầu" của ss Han trong RunningMan, sẽ là một trong 7 thành viên cố định hay một ai khác(5$)? Kể tên?(5$)
Đáp án : Một trong 7 thành viên. Là Haha ( Haroro – Ha Dong Hoon ).

Câu 2:  Em nghĩ là Ha Dong Hoon  ông này tếu làm mối tình đầu chăc sâu đậm lắm ( hang_99 )

Câu 3: Không khí buổi chơi như thế nào? (sôi động khẩn trương? Bí hiểm? ...) (tương tự Câu 1)  
Trả lời:  do câu này mang tính cảm quan cao nên không có đáp án chính xác hoàn toàn.

câu 3:bí hiểm, gay cấn  ( thomeo )
Câu 3: bí ẩn và dí dỏm. ( oxanaviney )
3.  Bí hiểm, lãng mạn. ( lamngoc2233 )

Câu 4: Em thường xem RunningMan thì thấy có một bác đã có vợ con nhưng rất hay thích và "đỏ mặt" với các mỹ nhân. Hãy nêu tên bác này(5$)?
Hôm chơi bác ấy có "đỏ mặt" với ss Nhà mình không(5$)? Hay làm "hành động" gì khác,nêu rõ? (tương tự câu 1)

Trả lời : Bác này tên Ji Suk Jin. Bác ấy không đỏ mặt cũng không làm gì khác. Bổ sung người đỏ mặt là Lee Kwang Soo

câu 4: Lee Gwang Soo . chắc chắn đỏ mặt vì ss han nhà mình quá đẹp mà (Tsan – thần đoán – em trả lời đúng rồi nhưng cái mục này không có trong câu hỏi nên … )
Câu 4: Ji Suk Jin bác này nhìn thấy gái đẹp là quên hết vợ con luôn. Đỏ mặt thì chắc có rồi . Không những thế còn đơ người + sững sờ trươc vẻ đep ko tuổi của ss trong vòng 10s trở đi (hang_99 trả lời sớm nhất) (tuy nhiên đúng một vế là tên người hay đỏ mặt nhưng hôm ấy bác ấy không đỏ mặt ^^ )

Câu 5: Chương trình RM có kiểu chơi sẽ xé bảng tên,ai bị xé sẽ OUT. Chương trình đặc biệt lần này có xé không(5$)? Nếu có ai bị xé đầu tiên(5$)? Ai bị xé cuối cùng(5$)? Và ai là người có nhiệm vụ đi xé(5$)?
Trả lời : Có xé. Lee Kwang Soo bị xé đầu tiên. Song Ji Hyo bị xé cuối cùng. Han Ga In là người đi xé ( hay đáp án là Haha đi xé cũng được xem là đáp án đúng)

câu 5:có xé bảng tên, ng đầu tiên là Yoo Jae Suk,, người cuối cùng là Ji Suk Jin, Han già là ng xé^^ ( thomeo – ss trả lời đúng đầu tiê người đi xé là ss Han)
câu 5: đầu tiên bị xé Lee Gwang Soo, người cuối cùng Song Ji Hyo ( chị này là ác chủ bài mà) người đi xé ss han nhà mình (Tsan- Em trả lời kinh thật, 2 câu đầu em đúng còn câu sau ss thomeo trả lời trước em nhé! ^^)

Câu 6: Trong pic dưới ss Han có cầm một tờ giấy! Trong ấy viết gì?(tương tự Câu 1)
Trả lời : Là bức hình những đứa trẻ ( Running-er và ss Han hồi bé)

6.Tờ giấy han già cầm là một cái thiệp, viết về những lời hẹn ước ngày xưa của mối tình đâu, or là 1 bức ảnh kỷ niệm. ( lamngoc2233 – đúng từ bức ảnh kỷ niệm)
6. Viết nhiệm vụ tìm mối tình đầu và manh mối để tìm (khoi0nguyen – đúng từ “manh mối”)

Câu 7: Những ai cùng một đội với ss Han(5$)?
Trả lời: Phần Game vận động ss Han chung đội Jae Suk, Gary, Kwang Soo.
Phần Xé bảng tên SS chơi một mình, nếu là cùng đội thì câu trả lời đúng là “mối tình đầu” Haha. Vì không ai có đáp án đúng nên câu trả lời gồm những người bị ss Han “dụ” sẽ được xem như cùng đội.
Người “bị dụ” : Lee Kwang Soo, Kim Jong Kook, Gary.

câu 7: Yoo Jae Suk, Gary, Kwang Soo(chọn cuối cùng), Ga In ( ha.pytz )
7.Yoo Jae Suk, Gary, Lee Gwang Soo ( trong khách mời có thể thêm bác giám- ta không nhớ tên, nếu có bác sẽ cùng nhóm chị già) (lamngoc2233)

Phần 2: Trao dưới dạng $ và danh hiệu:
1. Nhà Thông Học (thông thái, trả lời đúng nhiều nhất)(5$)
Tsan – trả lời chính xác nhất 2 câu
thomeo 3 câu
oxanaviney 2 câu
lamngoc2233 3 câu
ha.pytz 2 câu
hang_99 2 câu
khoi0nguyen 1 câu
Nên giải thông thái : Tsan, thomeo, lamngoc2233 đồng giải.

2. Nhà Thâm Học (nhiều câu trả lời thâm nhất ,hay nhất)(5$)
Câu thâm, hay :
5.Có xé, HGI là người đi xé, đầu tiên là Song Ji Hyo (Han già ganh tỵ người ta độp hơn, nên cho người ta out đầu tiên, tội lỗi ta nghĩ xấu xa cho daika rồi), cuối cùng là HaHa. (lamngoc2233)

Câu 5: Có xé. Đầu tiên là Yoo Jae Suk, cuối cùng là Han già, người xé là Song Ji Hyo (chị này ganh tỵ Han già đẹp hơn, xé đầu thì ngại dư luận nên xé cuối cho an toàn) (lamngoc2233)

Câu 1: tất nhiên là ss Han sẽ chơi năng nổ nhiệt tình rồi , có khi còn chơi hết mình ấy chứ ( bản tính chị già nhà mình là nghịch ngầm mà ) (seubap168) (kết từ “nghịch ngầm” của ss^^)

Câu 6: tờ giấy ghi ép buộc chị loại mối tình đầu của chị (coolinglemon)

q4:bác có vợ ư chắc bác " ngố tàu" yoo jae suk... mặt hài thế chắc chắn mắc cỡ đến chết mất còn cười tủm tỉm (vuivui5391)

3. Nhà Tích cực học ( trả lời đầy đủ nhất)(5$)
Tất cả mọi người ai tham gia trả lời đều có giải này.

4. Nhà Hóng học ( lượn ra lượn vào thớt nhiều nhất- nên post bài thì chủ thớt mới thấy mà thống kê,tránh xuất hiện dưới dạng bình luận ^^, và tránh spam ngoài lề RunningMan)(10$)
lamngoc2233
hang_99

(có nên ghi tên em ThIn không nhỉ? ^^ Em chắc “lượn “ cái thớt này nhiều nhất nhỉ?)

Như vậy chung cuộc số $ mà mỗi người nhận được như sau:

lamngoc2233_____________40$
thomeo _____________________________25$
hang_99_____________________________25$
vuivui5391___________________________10$
oxanaviney __________________________15$
ha.pytz______________________________15$
Tsan________________________________20$
coolinglemon _________________________10$
seubap168___________________________10$
khoi0nguyen__________________________10$

Nhà tài trợ : thomeo - ThIn - Tsan

Ai đã nhận được $ thì bình luận ngay bài này để chẳng may chưa tới tay thì em sẽ giải quyết nhé!
Ban tổ chức sẽ trans $ cho cả nhà, BTC còn nghèo nên sẽ trans $ chưa tính thuế trans. Vậy nên số $ đến tay mỗi người sẽ bị tính thuế và ít hơn một chút! Mong mọi người thông cảm nhé! ^^

Bình luận

hoho... lần đầu dc thưởng ;) ~~ chơi thêm mấy cuộc thế này, nhà tài trờ phá sản mất :D Thanks thIn, Thomeo, Tsan.  Đăng lúc 4-4-2012 05:20 PM
Em đã nhận được rồi ss . ko ngờ game đầu tiên tham gia nhà han già đã đc quà^^  Đăng lúc 2-4-2012 01:48 PM
hehe, đã nhận dc rùi, thank ku@@  Đăng lúc 2-4-2012 10:34 AM
hihi độ này chưa phá sản đâu... thêm 2 or 3 vụ nữa thì chắc phá sản.....  Đăng lúc 2-4-2012 10:15 AM
Đùa, sáng mở máy vào được lì xì rồi sướng quá đi, thanks kiu. SS hỏi nhỏ em đã phá sản chưa nhở.  Đăng lúc 2-4-2012 09:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 13-5-2012 12:07:10 | Chỉ xem của tác giả
Ảnh động RM

tumblr

Bình luận

^^, cái gif đầu nhìn vui nhỉ :P  Đăng lúc 15-5-2012 11:54 PM
toàn mấy cảnh dễ thương của ss Han  Đăng lúc 15-5-2012 11:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#