Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 10694|Trả lời: 75
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Rating thứ Năm ngày 14/4: Descendants of the Sun kết thúc với thành tích cao nhất, Seoul lên tới 44.2%

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Theo thống kê của AGB, tập cuối Descendants of the Sun đã kết thúc với rating tăng mạnh 4% từ 34.8% lên mức 38.8%. Đặc biệt ở khu vực Seoul còn leo lên tận 44.2% và đô thị đạt 41.6% là một con số cao không tưởng. Còn theo TnMS thì rating tập này là 35.3% toàn quốc và 40.5% cho khu vực Seoul. Dù rating toàn quốc không lên được mức 40% nhưng đây cũng là một con số quá tuyệt vời cho một bộ phim giữa tuần mà nhiều năm nay chưa có được chỉ với 16 tập. Trong suốt quá trình lên sóng chỉ duy nhất 2 lần rating giảm nhẹ còn lại đều tăng nhanh chóng. Có thể nói đây là một dự án vô cùng thành công cả cho đoàn làm phim cũng như sự đầu tư của đài KBS2. Chúng ta có thể hi vọng cho sự thành công của các dự án tiếp theo vào khung giờ trung tuần giống như bộ phim đã làm được.

Trong khi đó, Come back Mister cũng đã kết thúc với mức rating không thể đáng buồn hơn. Do ngày 13 chiếu chương trình bầu cử nên đã phát sóng liền 2 tập. 2 tập 15 và 16 ghi nhận mức rating lần lượt là 4.6% và 2.6%

Bộ phim của MBC Goodbye Mr.Black trong 2 tập tiếp theo đạt mức rating lần lượt là 3.5% và 3.8%. Hi vọng rằng sau cơn sốt "Hậu duệ mặt trời" thì bộ phim sẽ có cơ hội bứt phá hơn nữa.

Tuần sau sẽ là cuộc đối đầu mới khi 2 phim của KBS2 và SBS The Master of Revenge với sự tham gia của Chun Jung Myung, Kong Seung Yeon, Cho Jae Hyun, Jung Yoo Mi,...và Entertainer với dàn cast gồm Ji Sung, Hyeri, Kang Min Hyuk...lên sóng. Chúng ta hãy cùng chờ xem bộ phim nào sẽ giành vị trí dẫn đầu.

TỔNG HỢP RATING
9:00 pm
1. [SBS] Come back Mister Ep15 3.2 → 4.6%
2. [MBC] Goodbye Mr. Black Ep9 3.4 → 3.5%

10:00 pm
1. [KBS2] Descendants of the Sun 34.8 → 38.8% *END*
2. [MBC] Goobye Mr.Black Ep10 3.5 → 3.8%
3. [SBS] Come back Mister Ep16 4.6 → 2.6% *END*

Source: osen, starnews
V-trans: [email protected]

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Victoria119 + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 15-4-2016 05:02:24 | Chỉ xem của tác giả
chúc mừng thành công của phim
rating 38.8% là con số trong mơ đối với nhiều drama khác rồi
khi kết thúc bỗng thấy mọi thứ trôi qua quá nhanh
cảm ơn chủ thớt đã luôn cập nhật các thông tin liên quan đến phim sớm nhất có thể.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 15-4-2016 05:04:03 | Chỉ xem của tác giả
Thank bạn vì thông tin.
Hơi buồn vì ratting không được 40%. Nhưng 38,8% cũng là 1 kết quả tốt.
Haizz sẽ không còn những ngày thức đêm chờ sub dậy sớm hóng ratting nữa rồi
Mong rằng sẽ sớm có những bộ phim như HDMT để mọt phim còn hóng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 15-4-2016 05:04:07 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Vậy là hết phim hóng rồi
Chúc mừng Dots, bộ phim quá xứng đáng với thành công như vậy
Tiếc chỉ còn một chút nữa là được 40% luôn
Dù sao như thế cũng quá đột phá rồi, chắc mấy năm sau  drama giữa tuần không có bộ nào phá kỉ lục được đâu

Muốn SHK comeback ngày gần nhất.
Cảm ơn bạn dịch tin nha, có tâm quá cơ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 15-4-2016 05:04:17 | Chỉ xem của tác giả
Rating như vậy là cao quá rồi, lại còn 40 Con số hàng 3 đã quá khủng rồi đấy
Chúc mừng bộ phim thành công rực rỡ
Cũng hơi chia buồn với anh Bi vì chiếu cùng khung giờ với "tình cũ", mà "tình cũ" của anh lại có bạn diễn quá khủng.
Cám ơn chủ thớt thức khuya dậy sớm ngắm bình minh mỗi tuần
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 15-4-2016 05:08:40 | Chỉ xem của tác giả
tập cuối nên rết tăng là dễ hiểu thôi
vậy là kết thúc một bộ phim
hàng tuần rồi không được gặp QT Seo và Yoon HH nữa
cuối cùng cũng phải ngẫm lại coi còn điều gì để nhớ
cảm ơn chủ thớt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 15-4-2016 05:11:48 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Nửa đêm thao thức, cuối cùng cũng chen được vào Page 1.
Thật sự nhìn cái chữ End mà buồn quá. Phim hết rồi, sẽ chẳng còn cảnh tối tối thứ tư, thứ 5 rình xem live, nửa  tỉnh dậy xem sub, rạng nằm thao thức đợi news và sáng ra đi làm với đôi mắt như gấu trúc.
Hết phim rồi, sẽ có phim nào khiến mình me mẩn như vậy nữa không?
Tập cuối, con rết béo quá béo. Tuy không được con số 40 tròn trĩnh nhưng cũng đủ mãn nguyện rồi.
Mình cũng không ngờ tập cuối lại hài thế này. Rất cảm ơn biên kịch Kim đã khiến mình cười như dean giữa đêm.
Đại Uý về bất ngờ, mình cũng không thể tin, bác sỹ Kang cũng không tin và tất cả mọi người không tin. Lại còn nghĩ là ma nữa chứ.
Hai ông quan nhan có hai người yêu thật lý tưởng. Hai ông cũng không e ngại mà tham gia team sợ vợ.
Tập cuối, quảng cáo cũng nhiều hơn. Nhưng cái sự ngọt ngào, sự lầy của phim đủ để bỏ qua. Ha ha.
Rất cảm ơn biên kịch, diễn viên cùng đoàn làm phim đã mang đến một bộ phim ý nghĩa về tình yêu, tình bạn, tình cảm gia đình, tình yêu tổ quốc. Rất cảm ơn subteam đã làm việc nhiệt tình để những Argus bọn mình được đến gần với Hậu duệ hơn.
Có rất nhiều điều muốn nói nhưng chẳng biết bắt đầu từ đâu. Thoi mình đành kết thúc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 15-4-2016 05:27:35 | Chỉ xem của tác giả
Thấy nhiều người vẫn chưa thỏa mãn lắm với tập cuối nhưng mà không ngờ rating tập cuối lại cao đến như vậy 38.8% tăng đến 4% luôn mức tăng kỉ lục mà chắc khó có bộ phim nào làm được như DOTS. Như vậy từ lúc bắt đầu cho đến kết thúc thì DOTS thành công luôn cả hai phương diện về mặt rating và cả mặt thương mại nữa. Đây chắc chắn là dự án thành công nhất của KBS trong năm nay rồi và cũng có lẽ là dự án thành công nhất của tất cả những ai tham gia vào phim này. Một chặng đường theo phim suốt 2 tháng qua với bao nhiêu niềm vui và nỗi buồn cũng đến ngày kết thúc. Phim hết chắc có lẽ cũng sẽ trống trải và hụt hẫng mất một thời gian và không biết đến khi nào mới có thể gặp được một bộ phim khiến mình phải mất ăn mất ngủ vì nó suốt như vậy nhỉ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 15-4-2016 05:40:12 | Chỉ xem của tác giả
hơi tiếc 1 chút 38.8, nhưng tăng vậy cũng là quá nhiều rồi Đối với mình thì tập cuối vẫn là một kết thúc đẹp và hoàn hảo. Mỗi nhân vật đều có những câu trả lời cho riêng mình, Daniel và Ye Hwa mình cứ nghĩ k còn gặp lại nữa cũng có thể kết thúc bằng một đám cưới. Thế là từ giờ không mong ngóng mỗi tối t4, t5 nữa r, phim đã down về rồi nhất định thỉnh thoảng sẽ lại lôi ra xem lại, lại tua đi tua lại mấy đoạn Seo-Yoon. Chúc các diễn viên sẽ đều có những bước tiến mới sau thành công của DOTS. Đặc biệt mong chờ phim mới của Jin Goo và Ji Won, hãy sớm nhận phim mới và chọn kịch bản tốt vào nhé! Hi vọng lần này k phải chứng kiến bong bóng nổi tiếng sớm chấm dứt nữa. Mong chờ phim mới của 2 người.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 15-4-2016 05:40:12 | Chỉ xem của tác giả
Hết phim rồi, buồn thối ruột luôn. Con rate thật đáng tự hào. Tập cuối đủ êm đềm, đủ tình, đủ lầy, đủ quảng cáo dành cho tất cả người xem phim. Dù không phải là một bộ phim hoàn hảo mặc dù đôi khi mình cũng tự hỏi trên đời này cái gì là hoàn hảo nhưng đây là một trái ngọt dành cho tất cả những người có tâm huyết dành cho DOTS trong suốt thời gian vừa qua
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách