Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 6621|Trả lời: 168
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Rain được phán vô tội trong vụ kiện vi phạm quân đội(Update thông tin mới nhất về album vol.6 của Rain tại #2)

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Rain được phán vô tội trong vụ kiện vi phạm quân đội

Theo thông tin từ văn phòng công tố viên Seoul, Rain đã nhận được phán quyết vô tội về hành vi vi phạm trong khi thực hiện nghĩa vụ quân sự của mình.

Vào ngày 24/12, Cube DC cho biết: "Trong tháng 12, Rain đã nhận được lệnh điều tra sau khi bị cáo buộc có hành vi vi phạm quân sự từ một công dân bình thường. Sau khi điều tra vào ngày 12/12, văn phòng kiểm sát đã đưa ra quyết định " Rain vô tội trong việc nghi ngờ vi phạm quy định của quân đội".

Vào tháng 10/2013, một người dân xem TV xong cảm thấy bất bình và không hài lòng với các vấn đề liên quan đến việc Rain được hưởng các kì nghỉ phép ,ngoại trú thường xuyên và vi phạm kỉ luật khi còn đang tại ngũ nên đã đệ đơn tố cáo gửi đến viện kiểm sát.

Vào cuối tháng 11, đơn tố cáo đã được chuyển qua văn phòng kiểm sát để điều tra xem liệu Rain có vi phạm như những gì công dân kia đệ đơn hay không. Và cuối cùng theo phán quyết của viện kiểm sát thì Rain hoàn toàn vô tội trong vụ kiện này.

Trong khi đó thì Rain vừa từ Mỹ trở về sau khi kết thúc những cảnh quay của bộ phim "The Prince" vào ngày 22/12 vừa qua. Hiện tại Rain sẽ tập trung hoàn thành album và hoàn chỉnh những màn biểu diễn cho sự trở lại của mình vào ngày 06/01/2014 với 1 album mới sau 3 năm 9 tháng.

Photo Credit: Cube DC
source : enewsworld
trans by [email protected]
P/S theo thông tin được update trên FB của Rainvietnam thì sau khi về tới Hàn quốc lúc 5h15' chiều ngày  22/12 thì Rain đã từ sân bay Incheon đi thẳng đến phòng tập vũ đạo và tập luyện liên tục cho đến 8h sáng hôm sau. Nhưng sau khi tập xong thì ko có về nhà nghỉ mà lại đi đâu đó! ko biết thế nào chứ cứ làm việc kiểu này thì làm sao mà giữ gìn đc sức khỏa chứ! tháng sau còn nhiều thứ phải làm lém! mong sao 2 ngày giáng sinh này thì bạn trẻ dành time cho gia đình và người yêu thôi^^

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
uyenluong232 + 5 Cảm ơn bạn
Rain_Smile^_^ + 5 tuyệt vời ông mặt trời

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 24-12-2013 10:02:23 | Chỉ xem của tác giả
Sofa nhé!!

Nói chung mình bảo á cây ngay chả bao giờ sợ chết đứng
ai thik thì cứ tố cáo mình ko làm ji sai thì có việc ji fai sợ

1 số kẻ cố tình bám vào đó để bôi nhọ danh tiếng của ng khác nhưng rốt ng thì sao chứ??
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 24-12-2013 10:08:08 | Chỉ xem của tác giả
Update Info Vol.6 của Rain

Theo thông tin biết được thì album vol.6 của Rain có tên chính thức là Rain Effect trùng với tên của chương trình thực tế của Rain hiện đang phát sóng trên kênh truyền hình cáp Mnet vào 23h tối thứ 5 hàng tuần!
Và tên của 3 bài hát đầu tiên đã đc hé lộ:
1. Rain Effect
2. 30 SEXY (Title)
3. LA SONG (Title)
Vậy là album sẽ có 2 title track và tổng cộng sẽ có 11 bài hát tất cả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 24-12-2013 10:11:08 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

cuối cùng cũng chứng minh được anh Bi trong sạch
chúc anh comeback thành công
ngày đêm hóng album mới của anh
tks bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 24-12-2013 10:11:23 | Chỉ xem của tác giả
Thở phào nhẹ nhõm.
Vì thời gian đi nhập ngũ không ít lùm xùm đã ảnh hưởng không nhỏ tới hình ảnh của Rain rồi. Mình dislike điều này khủng khiếp. Đã vậy mấy bữa trước còn nhận được thông tin Rain phải nhập ngũ lại chịu phạt một tuần gì đó, đọc mà mún điên luôn. Anh ấy đang trong cuộc đua chạy nước rút với chính mình để trở lại, nỗ lực biết bao nhiêu như thế... chỉ vì "thắc mắc" của một con người rảnh rỗi ở nhà coi TV chuyên đi xoi mói mà Rain lại bị tòa án quân đội triệu tập. Thật bó tay.

May mắn, những kẻ ăn không ngồi rồi thì không bao giờ làm được gì tốt đẹp. Rain đã chứng minh được sự trong sáng và nỗ lực của mình. Qua đó fan càng tin tưởng hơn.
Luôn chờ đợi sự trở lại hoành tráng của anh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 24-12-2013 10:11:59 | Chỉ xem của tác giả
Vậy là kết thúc tuyệt vời cho anh rồi! :">

Trước Giáng Sinh nhận được phán quyết vô tội! Giờ thoải mái đi chơi mà ko cần suy nghĩ gì nữa! :")

Mong Giáng Sinh có ảnh 2 anh chị hẹn hò hạnh phúc cho mềnh coi!

Thanks chủ thớt! ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 24-12-2013 10:12:34 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Hihi chúc mừng anh được xử vô tôi nhé

Vì mấu chuyện không đáng cố đã lùm xum một thời gian vất vả cho anh rồi,

Chúc anh luôn thành công trong sự nghiệp và có bước thăng tiếng trong tình iu anh nhé

Tks chủ thớt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 24-12-2013 10:12:56 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

chúc mừng anh Bi nhé
đọc tin mà thở phào nhẹ nhõm, vậy là anh trong sạch
bây giờ lót dép ngồi hóng sự trở lại của anh thui, chắc là hoành tráng lắm nhĩ
thanks thớt dịch bài nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 24-12-2013 10:13:18 | Chỉ xem của tác giả
Vào ngày 24/12, Cube DC cho biết: "Trong tháng 12, Rain đã nhận được lệnh điều tra sau khi bị cáo buộc có hành vi vi phạm quân sự từ một công dân bình thường. Sau khi điều tra vào ngày 12/12, văn phòng kiểm sát đã đưa ra quyết định " Rain vô tội trong việc nghi ngờ vi phạm quy định của quân đội".

Đọc news xong thấy vui mừng and nhẹ nhõm hẳn.Chờ đợi sân khấu comeback của anh tháng tới thôi.
Đọc cái pi ẹt của chủ thớt thấy ảnh có vẻ làm việc bận rộn quá nhở.nhỡ đâu làm việc quá sức lại lăn đùng ra ốm thì sao TT_TT Mong ảnh chú ý giữ gìn sức khỏe cho fan gơ yên tâm thôi à.
Chúc cả nhà giáng sinh vui vẻ ^^
Merry X-mas
Thanks chủ thớt trans news ạ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 24-12-2013 10:16:14 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Thấy người ta sắp comback là lôi các dzụ lùm sùm ra.
Thật may cuối cùng, anh cũng được phán vô tội.
Chờ đợi đến ngày movie mới của anh công chiếu..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách