Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 3574|Trả lời: 42
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Sách xuất bản] Quan hệ nguy hiểm- Khiêu Dược Hỏa Diệm

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Trọng lượng vận chuyển         550 grams
Số trang         480
Kích thước         14.5 x 20.5 cm
Ngày xuất bản         28-08-2012
Dịch giả         Green Rose
Công ty phát hành         Đinh Tị
Nhà xuất bản         NXB Văn Học

Kích thích khiến toàn thân run rẩy.

Ám muội khiến hơi thở dồn dập.

Bươm bướm lao đầu vào lửa.

Cô là bướm, còn anh là lửa.

Cô mở chiếc hộp Pandora, không ngờ thả ra một ác ma.

Sơ Vũ là bác sỹ Hoa kiều ở Thái. Một lần, cô vô tình bị bọn buôn thuốc phiện bắt cóc. Xuất hiện một người đàn ông bí ẩn như câu đố, bất cần và lạnh lùng ra tay cứu cô, một người không quen biết trong vụ nổ. Lục Tử Mặc, Tam ca của tập đoàn buôn ma túy lớn nhất Thái Lan.

Anh đem mạng sống của mình du ngoạn ở quỷ môn quan. Trong thời khắc đen tối nhất, vận mệnh đã trói buộc anh và một người phụ nữ vào mối quan hệ nguy hiểm. Tất nhiên, do thân phận khác biệt, đen và trắng, họ như hai đường thẳng song song không bao giờ tiếp cận và cắt nhau.

Trong cuộc truy sát đến ngừng thở, họ bắt đầu dính vào nhau như hình với bóng. Cuối cùng, Tử Mặc và Sơ Vũ làm thế nào mới thoát ra khỏi mưa máu gió tanh, tìm lại bình yên cho riêng mình?

Bài cảm nhận của thỏ, bài này mình đã viết khi đọc đến đoạn Lục Tử Mặc tỏ tình với Sơ Vũ nên cảm xúc bị ảnh hưởng khá nhiều từ đó
Quan hệ nguy hiểm thực sự là một câu chuyện hấp dẫn, nó hút người ta ngay từ cái tựa đề của truyện. Chỉ cần đọc tên truyện đã khiến người ta tò mò liệu đây có thực sự là một mối" quan hệ nguy hiểm", từ " nguy hiểm" vừa ẩn chứa một sự đáng sợ mà cũng chứa đầy ma lực khiến người ta như bị hút hồn vào nó. Những thứ càng nguy hiểm con người lại càng muốn dấn thân vào nó, khám phá về nó và chinh phục nó. Có lẽ em cũng bị cái tên ấy hút hồn. Quả nhiên khi đọc truyện làm em thực sự không thất vọng, các tình tiết trong truyện nhanh, nghẹt thở và cũng có lúc khiến người đọc phải vỡ òa lên vì sung sướng. Thực sự em đã không cần lòng được chỉ vì sáu từ của anh LTM " Đừng rời xa anh Sơ Vũ" . Cái cảm giác ấy phải nói là nó còn kích thích em hơn cả những cảnh H( có lẽ em là sắc nữ nên miễn nhiễm rồi). Có lẽ đối với một cô gái chỉ cần những chữ này thôi đã tuyệt vời hơn biết bao ba cái từ thần thánh em mong từ đầu truyện. Sơ Vũ và LTM đã phải trải qua thật nhiều gian truân và câu nói ấy có thể nói là đỉnh điểm. Nó chứa đựng bao nhiêu cảm xúc dường như dồn nén suốt bao lâu nay của LTM, cái cảm xúc mà một con người maú lạnh như anh, hay như anh thừa nhận một người đã chết vậy mà lúc này đây nó lại hiện diện trong trái tim anh. Có thể lúc đầu chỉ là tình cờ nhưng tình cảm ấy đã lớn dần và nó đã không thể khóa lại nữa, như khi ta mở chiếc hộp Pandora . Tình cảm của LTM không phải là cái thứ tình cảm chiếm hữu. Ở cạnh cô anh luôn lo sợ mình sẽ làm hại đến cô, trong thâm tâm anh chưa bao giờ muốn lôi kéo cô vào thế giới của mình. Có lẽ khi nhìn thấy những việc cô làm cho từng chút từng chút một trái tim của anh đã khắc sâu hình bóng cô mất rồi. Cô và anh chỉ là hai đường thẳng song song và cuối cùng chúng đã giao nhau và dư chấn của nó để lại thực sự làm cho con người ta bàng hoàng. Trước đây chưa bao giờ anh từng nghĩ tới mình sẽ đánh đổi sinh mạng vì một ai đó, lúc này sự xuất hiện của cô đã làm thay đổi tất cả. Cô luôn chỉ hướng một lòng đối với người mình yêu, còn anh biết rằng mình sẽ không thể cho cô được tình cảm ấy. Tuy nhiên khi sau chữ ấy bật ra anh đã không còn tính toán được gì nữa và rồi ba chữ" Anh yêu em" như một hệ quả của tình cảm đã phải kìm nén quá lâu. Trước đây anh đẩy cô ra vì muốn cô an toàn giờ phút này anh sẵn sàng chấp nhận để cô cùng rơi vào địa ngục bởi nếu anh buông tay anh sẽ mất tất cả.
Yêu một người nguy hiểm như anh, phải thực sự cần rất nhiều sự dũng cảm.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 27-8-2012 01:04:25 | Chỉ xem của tác giả
Còn đây là sách và chữ kí của ss GR

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 27-8-2012 08:09:30 | Chỉ xem của tác giả
Em Thỏ sướng nha, có đc sách có chữ ký của ss GR nha

Mà sao em Thỏ ko chụp ảnh để thấy tên dich giả đi, ss GR lấy tên thật hay là bút danh :">

Chưa đọc quyển này, chắc luyện xong Tru Tiên và Trọng Tử rồi sẽ đến nó =))

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 27-8-2012 10:08:51 | Chỉ xem của tác giả
brightsnow_tm gửi lúc 27-8-2012 08:09

Mà sao em Thỏ ko chụp ảnh để t ...

chắc ss không thik thể loại nè đâu =))))
nó thực tế đến trần trụi ý =)))
ko lãng mạn kiểu huyền huyễn đâu =))))))

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 27-8-2012 10:10:17 | Chỉ xem của tác giả
rabbitlyn_ver2 gửi lúc 27-8-2012 01:04
Còn đây là sách và chữ kí của ss GR

sướng quá
là đinh tị xuất bản sao ^ ^
bìa đúng kiểu hỏa diễm nhỉ
ha ha
chữ ký ss GR đẹp nhỉ
Thỏ sướng quá nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 27-8-2012 10:24:51 | Chỉ xem của tác giả
hoaquynh gửi lúc 27-8-2012 10:08
chắc ss không thik thể loại nè đâu =))))
nó thực tế đến trần trụi ý =)))
ko lãng m ...

thế thì chắc ss đành gác lại quá

dạo này chỉ thích đọc huyền huyễn thôi

luyện gần xong Tru Tiên rồi e ơi, mừng húm

cứ đoạn nào đọc có Tiểu Phàm và Tuyết Kỳ gặp nhau là thích nhứt

chắc xong là nhảy qua hố Trọng Tử tiếp, khiếp, truyện nào cũng dài cả :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
 Tác giả| Đăng lúc 27-8-2012 17:15:45 | Chỉ xem của tác giả
brightsnow_tm gửi lúc 27-8-2012 08:09

Mà sao em Thỏ ko chụp ảnh để t ...

ss GR kí như thế đó ss
cả tên người dịch cũng ghi là GR chứ không ghi tên thật của ss GR
mà em có 1 cuốn sách có tên thật của ss GR rồi
ss chưa đọc QHNH là hơi phí đó
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
 Tác giả| Đăng lúc 27-8-2012 17:16:56 | Chỉ xem của tác giả
hoaquynh gửi lúc 27-8-2012 10:10
sướng quá
là đinh tị xuất bản sao ^ ^
bìa đúng kiểu hỏa diễm nhỉ

vâng bài này lấy bìa gốc của sách bên TQ luôn đó tỷ
mai ss GR đi rồi
mà hôm nay sách còn chưa về
em định xin chữ kí hộ bao nhiêu người :(((((((((((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 27-8-2012 22:00:57 | Chỉ xem của tác giả
rabbitlyn_ver2 gửi lúc 27-8-2012 17:15
ss GR kí như thế đó ss
cả tên người dịch cũng ghi là GR chứ không ghi tên thật củ ...

tại dạo này ss thích đọc nhẹ nhàng như huyền huyễn thôi, ko mún đọc mấy truyện hiện đại thực dụng, nghiệt ngã e ợ

đang luyện cho bằng hết mấy truyện huyền huyễn, rồi sau đó mới tính tiếp =))

thế e thấy đạo tình với quan hệ nguy hiểm truyện nào hay hơn, để ss xếp thứ tự sau này đọc :">
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
 Tác giả| Đăng lúc 27-8-2012 22:05:45 | Chỉ xem của tác giả
brightsnow_tm gửi lúc 27-8-2012 22:00
tại dạo này ss thích đọc nhẹ nhàng như huyền huyễn thôi, ko mún đọc mấy truyện hi ...

QHNH hay hơn ss ạ
em chưa đọc được truyện hắc bang nào vượt qua QHNH
hồi đó trong một đêm em đọc hết 42 chương của QHNH đó :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách