Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 15932|Trả lời: 86
Thu gọn cột thông tin

Project for JI CHANG WOOK's Birthday - 05.07.87 - 05.07

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 1-7-2015 08:06:47 | Xem tất |Chế độ đọc

Chúng ta ở rất xa nhau.
Cách tôi gặp cậu chỉ là lạch tạch mấy cái click gõ bàn phím.
Rất nhanh tìm ra nhưng rất dễ rơi vào hoảng loạn, bởi nếu ko tỉnh táo tôi sẽ bị điều tiếng dư luận dẫn dắt và nhìn cậu bằng đánh giá sai lệch. Nhưng thật may tôi khá tỉnh táo để biết đâu là cái nên tin, đâu là cái cần tránh xa.

Rõ ràng cậu ko phải dv HQ đầu tiên tôi thích, nhưng đi tới nước này thì chắc chỉ có mình cậu mà thôi. Có lẽ tôi có duyên vs Cự Giải. Vì tôi là Song Ngư

Cũng vì tôi là Song Ngư nên suy nghĩ rất nhiều và dễ bị ảnh hưởng bởi lời nói của ngta về mình.
Cũng vì tôi là Song Ngư nên hay chìm đắm ảo tưởng những cái bay bổng hư cấu.
Nhưng có điều tôi dám chắc chắn, chưa bao h tôi có tư tưởng muốn chiếm lấy cậu, chưa bao h tôi biến cậu thành con rể quốc dân hay ng đàn ông của thiên hạ. Họ tâng bốc cậu, họ ghen tị khi cậu gần fan, họ phủ nhận cậu, cho là cậu pttm vì bây giờ cậu đẹp hơn xưa nhiều.. Họ đơn giản thích cậu hoàn hảo nhưng k hề quan tâm cậu muốn gì, họ k hề biết mũi cậu đã phải chỉnh hình vì tai nạn, họ k biết cái cách cậu gần fan như vậy để đền đáp tình cảm fan dành cho cậu, và họ chẳng biết cậu đã nỗ lực như nào để đc công nhận là dv có thực lực, bởi gần như họ thích cậu vì cậu đẹp trai. Vậy sau này có ng đẹp hơn, cậu già đi, họ sẽ vẫn bên cậu?

Lời hứa mãi mãi tôi sẽ k nói, tôi chỉ muốn nói rằng, còn cậu thì còn tôi, cậu còn diễn tôi sẽ còn theo dõi, tôi xin lỗi nếu cậu thấy phiền nhưng tôi sẽ theo cậu đến cùng, che chắn tất cả dùm cậu nếu tôi có thể. Bởi ng tôi thích là Jichangwook chứ ko phải là dv jichangwook.

Chỉ cần còn cái tên đó, nhất định tôi sẽ bảo vệ cái tên ấy đến cùng. Tôi sẽ khiến cậu tự hào và hãnh diện khi có fan hâm mộ như tôi. Hứa đấy.!

1.[FMV][Engsub+Vietsub] All About You ♥ Ji Chang Wook 지창욱 - From Vietnam

2. [Vietsub + Hangul ] Your Warmth - Ji Chang Wook

MyCoi's Production ~ Project for JI CHANG WOOK's Birthday -  
( 05.07.87 - 05.07.15 )
PLEASE DON'T EDIT AND REUPLOAD. THANKS

PRODUCER : MYCOI
TRANSLATOR: MYCOI
VIDEO MAKER: QNGUYEN
DESIGNER : MYCOI

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +20 Thu lại Lý do
moon1105 + 5 Ủng hộ 1 cái!
cuoithaga92 + 5 Ủng hộ 1 cái!
ritaruby2009 + 5 Rate làm quen và cảm ơn bạn nhiều .
Thảo.My + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 1-7-2015 08:08:07 | Xem tất
Happy J's Day ♥ " I turn to you ".

Chào Ji, người đàn ông tôi đem lòng yêu mến
Lời đầu tiên, chúc mừng sinh nhật lần thứ 29 của cậu!

Cứ mỗi lần đến sinh nhật cậu, tôi đều muốn nói rất nhiều nhưng lại không biết nên bắt đầu từ đâu và bắt đầu như nào nên nếu bức thư này có kì quặc một chút thì cậu cũng cố gắng đọc hết nhé.

Thời gian trôi nhanh thật đấy. Mới ngày nào cách đây 29 năm trước cậu chào đời, đến với thế giới đầy tươi đẹp , cũng mới ngày nào cách đây 7 năm cậu chân ướt chân ráo bước vào thế giới showbiz Hàn với đầy hứng khởi nhưng cũng đầy những biến động ấy, giờ cậu đã trở thành một người trưởng thành, trụ cột của gia đình, trở thành một diễn viên mà cậu hằng mơ ước rồi phải không?

Biết và theo dõi cậu chưa lâu, dù chỉ bằng những dòng tin vắn trên báo Hàn, qua những hình ảnh và đoạn clip fan quay về cậu nhưng  tôi dám chắc  tôi hiểu cậu là người thế nào. Một người từ trên xuống dưới, từ trong ra ngoài đều toát ra 2 chữ | Bình thường | . Không phô trương, không cho mình là người nổi tiếng phải khác biệt người khác, là người hay cười, luôn coi trọng từng món quà fan đưa, từng lời fan nhắn nhủ và hơn hết là người sống rất trân trọng tình cảm với gia đình, bạn bè và mọi người xung quanh. Và tôi thích cậu cũng vì những điều giản đơn ấy.

Vượt qua khoảng cách về địa lí, rào cản về ngôn ngữ,  tôi vẫn tìm đến những tác phẩm cậu đóng, dõi theo những vở nhạc kịch cậu diễn, từng chương trình cậu tham gia, tình cảm  tôi dành cho cậu cũng lớn dần theo đó. Chứng kiến nỗ lực của cậu qua từng vai diễn, sự chăm chỉ và nhiệt huyết cậu bỏ ra trong công việc,  tôi tự hào lắm chứ . Nhưng có lẽ  tôi còn quá nhỏ bé trước một thế giới đầy cả những điều tốt và xấu này. Chẳng ai hoàn hảo cả, người đời có thể nói  tôi ra sao không quan trọng, nhưng khi nghe họ nói những điều phủ nhận hoàn toàn con người cậu, nỗ lực cậu đã bỏ ra trong thời gian qua,  tôi luôn tự trách mình sao không thể bảo vệ cậu khỏi những lời nói quá đáng ấy. Nhưng thôi vì hôm nay là sinh nhật cậu, mình bỏ qua điều ấy nhé?

Nhân dịp sinh nhật cậu, Chúc cậu tuổi mới luôn thành công và hạnh phúc. Hãy làm những điều mà cậu vốn muốn làm, ăn những món ăn thật ngon, gặp gỡ những người bạn thân thiết, đóng những vai hằng muốn đóng, và yêu người cậu muốn yêu. Đừng cố tỏ ra mạnh mẽ, đừng chỉ chia sẻ những phút giây cậu hạnh phúc với tôi. Khi buồn, hãy nói với tôi, hãy cứ khóc thật to, đơn giản vậy nhé.

Thời gian chẳng ai nói trước được điều gì. Ngày hôm qua là quá khứ của ngày hôm nay, và ngày mai lại là tương lai của ngày hôm nay.Chẳng ai dám chắc rằng mình và tên tuổi của mình là vĩnh cửu. Cậu sẽ trưởng thành hơn và già đi, sẽ có thế hệ khác nối tiếp và kế thừa chỗ cậu. Đây là qui luật mà không muốn cũng phải thừa nhận.  tôi biết, không phải ai cũng nghĩ những điều như tôi đã nghĩ. Biết những điều  tôi biết , tin những điều  tôi tin và hành động như  tôi đã từng. Thế nhưng cho đến bây giờ, chưa một giây phút nào tôi hối hận khi trở thành fan của diễn viên Ji Chang Wook cả.Vẫn biết chẳng có gì là vĩnh cửu, thế nhưng tôi hi vọng cậu sẽ luôn tràn đầy nhiệt huyết với con đường cậu đã trọn. Nhớ rằng, chỉ cần là con đường cậu chọn, tôi sẽ đi cùng cậu.Hãy cứ theo đuổi ước mơ của mình, để khi quay đầu lại, cậu sẽ thấy chúng tôi luôn ở đây ủng hộ cậu. Yên tâm chúng tôi sẽ không quên cậu đâu.

Một lần nữa, chúc mừng sinh nhật cậu.
Từ tận đáy lòng mình, cảm ơn cậu đã sinh ra và trở thành một con người tuyệt vời như vậy.

Follow your heart. We got your back ♥
Love from Vietnam ♥
MyCoi.

* Bức thư này sẽ được gửi tới tận tay cho J nhé. ♥

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thảo.My + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-7-2015 08:41:49 | Xem tất

Trả lời thưởng +7

nay chưa chúc đâu, cmt lấy sức gió trước đợi đúng ngày rồi chúc
mà nôn nao quá, Ji ơi là Ji, có cần phải làm tụi tui bấn loạn như vầy ko :v
Lý do cậu đến trái đấy này là gì vậy ???

Bình luận

new updated  Đăng lúc 4-7-2015 11:54 AM
#2 updated  Đăng lúc 3-7-2015 10:45 AM
soongs phải lạnh =)) nóng vãi dây =))  Đăng lúc 1-7-2015 10:46 AM
lạnh lùng girl =))) phũ quá =))  Đăng lúc 1-7-2015 10:43 AM
ai cho comment lấy tiền, mục đích k tốt =>: banned  Đăng lúc 1-7-2015 10:36 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-7-2015 09:53:26 | Xem tất

Trả lời thưởng +7

Em Phương đây c ới . Thấy c share link bên fb qua góp tí cơm gạo thổi cho vui :3.
Cái post ở trên rõ là đậm chất MyCoi , còn cái vid thì hình như em xem rồi và cũng khen rồi thì phải .

Bình luận

#2 updated  Đăng lúc 3-7-2015 10:45 AM
trông 2 thg kinh =))  Đăng lúc 1-7-2015 10:53 AM
lót dép hóng ngày tung hàng mới =))) avt xinh nhờ c nhờ =))))  Đăng lúc 1-7-2015 10:52 AM
hàng reup còn cái mới đúng ngày c mới share babe ạ :)) mèn ava mầy =)))  Đăng lúc 1-7-2015 10:30 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-7-2015 14:25:08 | Xem tất

Trả lời thưởng +7

Cảm ơn bạn MyCoi nhiều ^^ . Công nhận bạn đúng là fan ruột của Ji luôn
Còn 4 ngày nữa mới tới sinh nhật ảnh mà thôi chúc trước luôn
Chúc cho anh tuổi mới nhìu sức khỏe, luôn thành công trong các dự án và gặp nhiều may măn
Fan luôn theo dõi và yêu anh ^^

Bình luận

#2 updated  Đăng lúc 3-7-2015 10:46 AM
98 thì là em nha :)) mình 96 =)))))))))))))))  Đăng lúc 2-7-2015 12:17 AM
cái này tự mình thích mình làm thôi, cái này mình public lâu rồi còn cái mới đúng ngày cơ chờ nhé :3  Đăng lúc 1-7-2015 07:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-7-2015 19:18:38 | Xem tất

Trả lời thưởng +7

Một mình MyCoi lo hết cả project chúc mừng sinh nhật Ji Chang Wook
Mấy bữa nữa mới đúng sinh nhật của anh nhưng chúc trước luôn, chớ để lại quên mất
Chúc anh thành công trong sự nghiệp, phim điện ảnh sắp tới được thành công rực rỡ và sớm nhận phim truyền hình mới

Bình luận

mình tự thích làm thôi k ai ép cả haha cảm ơn bạn nh :3  Đăng lúc 1-7-2015 07:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-7-2015 20:09:55 | Xem tất

Trả lời thưởng +7

Hi em, chị biết đường nè. Cứ thấy cái tên Ji Chang Wook là phải xuất hiện thôi.
Còn 3 ngày nữa, háo hức chờ đợi, mong ngóng.
Lần đầu tiên mừng sinh nhật Wook đấy.

Đúng vậy, mình là người cũng chưa bao giờ dám dùng từ mãi mãi. Mãi mãi là bao xa chứ. Chỉ biết từ ngày mình để cậu ấy vào lòng đến giờ này sẽ luôn dõi theo và ủng hộ cậu ấy. Dù mình ở xa, xa lắm.
Wook không phải là thần tượng cao xa, cậu là người mà mình hàng ngày nhớ đến, vắng thì thấy lo, cậu ấy cười mình cũng cười, cậu ấy lo mình cậu thấy đau. Chờ đợi cậu ấy mỗi ngày như một thói quen. Chỉ cần biết rằng cậu ấy khỏe mạnh ở đó, chính là 1 loại hạnh phúc cho mình.

Cũng thật vui vì Wook có nhiều fans quý mến và vì cậu ấy, như các chị/các bạn ở đây, và đặc biệt là em My với dự án này. Cái clip này đã xem rồi nên, mạn phép chờ đợi những điều em sẽ tung dần cho đến giờ G nhé

Bình luận

Rate

MyCoi + 5 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-7-2015 23:06:41 | Xem tất

Trả lời thưởng +7

Nghía thấy PJ này trong post của em trong chỗ nhận lương
chị thì không có yêu anh Ji được bằng em cơ mà cũng thích ảnh từ hồi
"Cười lên Dong Hae", chưa tới ngày sn cơ mà nhân đây thì chúc mừng sinh nhật anh luôn
Hóng cái phần sau nữa, chừng nào tung nhớ ới nha

Bình luận

^^  Đăng lúc 1-7-2015 11:22 PM
em cảm ơn ạ  Đăng lúc 1-7-2015 11:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-7-2015 09:11:11 | Xem tất

Trả lời thưởng +7

Từ ngày coi Healer là chết mệt với Trai đẹp này rồi, mà phải công nhận bạn My là Fan ruột của Ji rồi,cái gì cũng ưu ái cho bạn í hết, năm nay tổ chức SN cho bạn í hoành tráng luôn nha,để năm sau bạn í nhập ngủ với tinh thần tốt nhất,vì Fan lúc nào cũng theo dõi & ủng hộ từng bước đi của bạn í mà!
Nói thật đây là lần đầu tiên mình tham gia 1 điễn đàn như thế này đấy, có lẽ vì sức hút quá mạnh mẻ của anh chàng này - một người tuy không đẹp sắc sảo,tuy không nổi đình đám như nhưng ngôi sao khác nhưng bạn í lúc nào cũng thân thiện , yêu đời, luôn chân thành & sống hết mình vì người khác . Hãy cứ như vậy mãi nhé Wookie -Hãy luôn thật mạnh khỏe,luôn yêu đời & có thật nhiều dự án phim mới nhé ! Happy birthday Wookie!
Thanks bạn My nha!tạo đk cho FG được tung hoành...hihi

Bình luận

ok  Đăng lúc 3-7-2015 02:46 PM
cảm ơn bạn nha :3  Đăng lúc 2-7-2015 10:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-7-2015 11:05:09 Từ di động | Xem tất

Trả lời thưởng +7

Mình thích xem mấy MV mà fan làm cho thần tượng như thế này. Nó mang tất cả tâm tư tình cảm của người làm vào trong đó.
Mình đã từng làm và hiểu được cái tâm trạng khi muốn dành những điều đẹp đẽ và những cảm xúc vào trong MV.
Dù có là fan hay không phải là fan thì khi xem rồi cũng thấy xúc động.
Biết đến JCW từ Healer(là một trong những số đông người chú ý đến anh ấy từ sau bộ phim đó).
Không tự nhận mình là fan, k hiểu gì nhiều về con người trc đó của anh ấy. Chỉ biết về anh ấy của hiện tại qua những tin đọc mấy ngày nay.
Một con người gần gũi, thân thiện, đơn giản và chân thành. Đặc biệt là hát rất hay, từ giọng hát biết thêm anh ấy xuất thân từ diễn viên nhạc kịch.
Trái tim mình thì rất lớn, mình yêu thích nhiều diễn viên Hàn Quốc, lúc nhỏ thì thích Jang Dong Gun, lớn chút nữa thì thích Lee Min Ho, ngưỡng mộ Song Hye Kyo và Lee Bo Young. Nhưng Lee Min Ho là người mình dành tình cảm nhiều nhất,và giờ thì trái tim mình lại chứa thêm JCW. Mọi chuyện có lẽ chỉ dừng lại ở Healer, nhưng sau khi nghe bài Đồng thoại mà anh ấy hát trong Fanmeeting thì tự nhiên mình chết đừ luôn.
Yêu thích một người chỉ đơn giản vì 1 điều nhỏ nhặt như thế, k cần biết JCW trước đây đã trải qua những gì, nhưng bắt đầu từ hôm nay mình sẽ dõi theo những bước đường tiếp theo của cậu ấy.
Mặc dù ngày 05.07 chưa đến nhưng cũng chúc cho cậu luôn một đời hạnh phúc và bình an. Rất thích nụ cười của anh, mang cảm giác ấm áp và an tâm trong lòng.

Bình luận

vâng hjhj FMV e làm được ko =))  Đăng lúc 9-7-2015 02:28 PM
E nói chị hả? Chị cũng thích JCW mà :v  Đăng lúc 4-7-2015 05:40 PM
cũng qua đây à :v  Đăng lúc 4-7-2015 04:51 PM

Rate

MyCoi + 5 Cảm ơn bạn ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo