Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 2727|Trả lời: 11
Thu gọn cột thông tin

photozoom pro phóng to ảnh không thay đổi chất lượng

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 10-4-2013 10:17:44 | Xem tất |Chế độ đọc
Bạn có những bức ảnh đẹp nhưng kích thước lại nhỏ vì chụp bằng máy ảnh kỹ thuật số với độ phân giải thấp hoặc chụp ảnh bằng camera của điện thoại di động.
PhotoZoom Pro là một công cụ tuyệt vời sẽ giúp bạn phóng to các bức ảnh đó nhưng không làm giảm chất lượng các ảnh. Các ảnh sẽ không bị vỡ hạt...
Cách sử dụng PhotoZoom Pro vô cùng đơn giản. Bạn chỉ cần chọn ảnh,nhập các thông số cần thiết rồi lưu lại ảnh mới bằng cách bấm Resize and save. Trong các thông số này, bạn chỉ cần chú ý đến phần New Size là kích thước mà bạn muốn ảnh được phóng to ra. Bạn nên chọn đơn vị là Inch để phù hợp với kích thước được dùng trong các tiệm in ảnh kỹ thuật số. Các phần khác có thể cứ để mặc định.

Bạn có những bức ảnh đẹp nhưng kích thước lại nhỏ vì chụp bằng máy ảnh kỹ thuật số với đọ phân giải thấp hoặc chụp ảnh bằng camera của điện thoại di động. PhotoZoom Pro 2.3.0 là một công cụ tuyệt vời sẽ giúp bạn phóng to các bức ảnh đó nhưng không làm giảm chất lượng các ảnh.Các ảnh sẽ không bị vỡ hạt...

Cách sử dụng vô cùng đơn giản.Bạn chỉ cần chọn ảnh,nhập các thông số cần thiết rồi lưu lại ảnh mới bằng cách bấm Resize and save.Trong các thông số này,bạn chỉ cần chú ý đến phần New Size là kích thước mà bạn muốn ảnh được phóng to ra.Bạn nên chọn đơn vị là Inch để phù hợp với kích thước được dùng trong các tiệm in ảnh kỹ thuật số.Các phần khác có thể cứ để mặc định.

Đối với phiên bản Photozoom 2.3.0,được tích hợp thêm các chức năng chỉnh sửa độ sắc nét và độ rõ của bức ảnh.Còn nhiều chức năng khác bạn tự khám phá nhé.
Bạn có một file ảnh kích thước nhỏ và bạn muốn phóng lớn lên (tăng kích thước, tăng độ phân giải) để in ra tấm ảnh lớn, hoặc để dễ thao tác trong xử lý ảnh... Với những trường hợp này, thường thì ảnh phóng lớn lên sẽ bị nhòe, không còn rõ nét và bị hiện tượng răng cưa. Với mục đích tăng kích thước ảnh mà vẫn giữ được độ nét, không bị bể thì phần mềm PhotoZoom Professional sẽ giúp bạn với một kết quả có thể nói là tuyệt vời.

*Nếu bạn có sử dụng Photoshop thì bạn sẽ dễ dàng dùng tính năng này ngay trong Photoshop vì khi cài đặt chương trình sẽ bổ sung một Plugin vào Photoshop, bạn có thể tìm thấy trong menu File\Export\PhotoZoom Professional. Sau khi mở file ảnh, bạn có thể tăng độ phân giải, tăng kích thước ảnh trong mục "New size" và ngay lập tức kết quả sẽ làm bạn ngạc nhiên, bạn có cảm giác như ảnh được nhìn qua một kính lúp vậy. Nếu không muốn dùng chế độ mặc định, bạn có thể chọn các kết quả khác nhau cho phù hợp với công việc sử dụng của mình. Chẳng hạn bạn muốn ảnh có độ nét cao, thể hiện rõ các chi tiết hay có độ nét vừa phải... thông qua các kết quả được chọn trong "Resize method" và "Presets".
Bạn cũng có thể điều chỉnh kết quả theo ý mình nếu bấm nút "Details" và điều chỉnh các thanh trượt trong bảng này. Cuối cùng bạn bấm vào biểu tượng Resize trên Toolbar để lưu kết quả lại. Chương trình còn cho bạn thay đổi kích cỡ ảnh hàng loạt cùng một lúc thông qua biểu tượng "New batch".

link http://fcdn.softwaretop.net/stor ... 0/photozom-pro-.exe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-4-2013 10:58:34 | Xem tất
Photozoom bây h bản 5.0.6 rồi bạn. Bạn nên lược bớt bài đi, giới thiệu vắn tắt nét chính thôi. Với lại bạn nên đưa link direct chứ như MF, Kleii, Box,... chẳng hạn.

Bình luận

link die thì direct đi đâu ?  Đăng lúc 12-7-2013 12:44 PM
Ủa. Thế đc 151 kb thì cài cái gì. Có hiểu direct link là gì ko vậy? Hơn nữa đây là bản 2.3.0. Bản mới nhất là 5.0.6 nặng 48 MB đó cha. =))  Đăng lúc 19-4-2013 07:08 AM
click vào link của ng ta chưa mà biết là có phải link direct hay ko? =))  Đăng lúc 19-4-2013 12:20 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-4-2013 15:43:38 | Xem tất
Phần mềm khá là hay
Tiện đây bạn có phần mềm liên quan đến chỉnh sửa ảnh thì post lên cho mọi người tham khảo với
Dung lượng nhỏ, quan trọng là có Thuốc thì càng tốt

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-4-2013 19:01:49 | Xem tất
Có ai có phần mềm photoshop dễ sử dụng và đỡ nặng máy post lên cho mình với.
Thanks các bạn nhiều lắm.
Mình muốn chỉnh sửa đơn giản hình ảnh nhưng không biết thế nào/ Ai biết chỉ giúp nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-4-2013 15:02:58 | Xem tất
mình đang dùng pts cs3 bản portable cũng nhẹ,
căn bản là cũng không hay dùng mấy nên cài portable cho nhẹ chứ cái bản setup nặng lắm.
Chỉnh sửa thì chăm chỉ la liếm gg thôi bạn, cái này tự học là chính :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-4-2013 15:29:38 | Xem tất
Kimjunsuoppa gửi lúc 18-4-2013 19:01
Có ai có phần mềm photoshop dễ sử dụng và đỡ nặng máy post lên cho mình với.
Thanks c ...

Đáng tiếc cho bạn là đối với các sản phẩm của Adobe thì mức độ "Dễ sử dụng"  thường sẽ đối ngược với "đỡ nặng máy". Càng những bản về sau Adobe càng quan tâm làm sao cho người dùng thao tác thuận tiện và đơn giản hơn, nhưng nó cũng ko nhẹ hơn bản trước (nếu ko muốn nói là nặng hơn). Với một cỗ máy chỉnh sửa khổng lồ như thế, thuật toán để đơn giản hoá cách sử dụng luôn chiếm nhiều tài nguyên hơn

Với những máy tính bây giờ, bạn có thể dùng CS3 như kamikaze nếu muốn "đỡ nặng máy", còn nếu muốn "dễ sử dụng" thì khuyên bạn dùng CS6
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-4-2013 09:01:23 | Xem tất
Phan.Huy.Cong gửi lúc 22-4-2013 15:29
Đáng tiếc cho bạn là đối với các sản phẩm của Adobe thì mức độ "Dễ sử dụng"  th ...

Thanks bạn nhiều nhé. Mình cũng đang sử dụng CS5 rồi.
Dù sao cũng cảm ơn bạn vì đã quan tâm và trả lời bài viết của mình.
Đúng là khi dùng rồi mới thấy. Một khi càn hiện đại, càng nhiều chức năng thì khó sử dụng hơn và nặng máy hơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-5-2013 12:07:04 | Xem tất
Ầy, nói thật nếu mà bắt đầu học đã xài từ CS5 - CS6 trở lên thì quay về CS2 sẽ thấy khó xài, bản mới tuy nặng, nhiều tính năng nhưng giao diện lại trực quan hơn. Sắp tới Adobe ngừng cung cấp CS Offline mà chơi kiểu online, ko biết như thế nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-7-2013 10:52:24 | Xem tất
Link không download được nữa thì phải mình đang muốn chính sửa mấy bức ảnh vùa chụp từ điện thoại mà màu sắc không được đẹp cho lắm Ai up lai link tải phần mềm này dùm mình với
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-7-2013 12:52:16 | Xem tất
phền mềm này nghe có vẻ hay ho đấy mà link down die rồi bác ơi, bác nào down được rồi có lòng tốt up lên lại cho anh em xài vớ, mediafire,megaupload hoặc fshare được thì càng tót nha i :-b
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách