Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4776|Trả lời: 17
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Phỏng vấn Yoon Si Yoon trên Starnews: "Những điều tôi muốn làm khi hẹn hò,

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Những điều tôi muốn làm khi tôi hẹn hò, tất cả đã được thực hiện với Park Shin Hye

“Tôi đã hỏi biên kịch để xác minh lời thoại của mình, vì kịch bản không có một lời thoại cụ thể nào để nói. Nó chỉ nói đơn giản “dùng tiếng Tây Ban Nha”. Lời thoại của Enrique là: “Nhìn cái gì mà nhìn, lần đầu thấy người đáng yêu như thế này à?” Nhưng đó không phải là kịch bản (Lời thoại do Yoon tự chế ra). Đó là vì sự tin tưởng của biên kịch vào tôi, do đó tôi cảm thấy trách nhiệm nặng nề. Tính cách của tôi thì nếu ai kêu tôi làm điều gì, tôi sẽ làm nó rất nghiêm túc. Nếu tôi không làm một cách có trách nhiệm tôi chắc chắn sẽ đứng yên một chỗ và không làm gì cả. Vì vậy tôi rất cảm ơn biên kịch.”

PV: Lời thoại tiếng Tây Ban Nha là của Yoon Si Yoon, và cuộc hẹn hò với Dok Mi cũng hoàn toàn là ý tưởng của anh. Hiện tại, Yoon không có bạn gái, nhưng anh nghĩ anh sẽ sớm có, anh là loại người suy nghĩ rất chính chắn.

“Trong cảnh quay hẹn hò của Enrique và Dok Mi, biên kịch chỉ nói: “Đi xem phim”. Việc mua kẹo chocolate và làm những thứ khác là những điều tôi muốn làm với bạn gái của mình, và bây giờ tôi đã thực hiện điều đó với Dok Mi. Mua giày cho cô, làm mặt đáng yêu, sử dụng máy tính bảng và nói: “Chúc ngủ ngon, hẹn gặp nhau trong giấc mơ” – đó là những điều tôi muốn làm khi tôi yêu. Đó là ‘quyền’ của một diễn viên như tôi. Điều này thật vui. Haha”

“Đối với tôi, miễn là gia đình tôi hạnh phúc tôi sẽ hạnh phúc. Nếu bây giờ mọi người đều yêu mến Enrique, Yoon Si Yoon sẽ biến mất. Về điều này, trong M2F, Jae Hee đã không nhận được nhiều sự yêu mến, tôi xin lỗi vì điều đó.

Yoon Si Yoon suy nghĩ về Enrique:

"Tôi cảm thấy rất may mắn. Tôi muốn bày tỏ suy nghĩ của mình về lý do đằng sau sự đáng yêu của Enrique. Chúng ta luôn luôn thấy sự khác biệt giữa những đứa trẻ và người lớn, và dường như không có sự chỉ dẫn trong từ giai đoạn giữa người lớn và trẻ nhỏ. Enrique dường như muốn nói với chúng ta, khi sử dụng ánh mắt ngây thơ của trẻ con để nhìn vào từng giai đoạn trưởng thành, từ khi còn bé đến khi lớn khôn, và như là một đứa trẻ to xác chậm rãi đánh mất tuổi thơ của mình, chúng ta là những người ở độ tuổi đôi mươi, đối với Enrique đó thật sự là một giai đoạn đẹp. Với những ai chưa trưởng thành, hi vọng rằng họ sẽ thấu hiểu suy nghĩ của Enrique, cho dù sẽ rất tốt khi có suy nghĩ: “Tôi cần phải nhanh chóng kiếm việc làm, tôi cần phải kiếm tiền để bày tỏ lòng hiếu thảo…”, nhưng có những điều bạn không cần phải trưởng thành mới làm được; bạn không cần phải đánh mất vẻ trẻ con của bản thân mình.

Don Quixote cưỡi con lừa quẳng đi hình ảnh hoàng tử trong bộ áo giáp tỏa sáng

“Thường thì nam chính trong các drama sẽ là một người đàn ông rất “cool”, như hoàng tử trong bộ áo giáp tỏa sáng. Thường thì khi diễn vai nam chính, nếu lo lắng tôi sẽ tự hỏi: “Tôi là một vị hoàng tử? Vậy thì con bạch mã của tôi đâu?” nhất là khi tâm lý của tôi trở nên nặng nề. Tuy nhiên, lần này, tôi cảm thấy như Don Quixote cưỡi con lừa,  và dường như vứt bỏ hình ảnh hoàng tử trong bộ áo giáp tòa sáng. Don Quixote cũng muốn được yêu bởi một cô công chúa như Park Shin Hye.”

PV: Anh tự cho mình bao nhiêu điểm với vai diễn này?

“Nếu tôi sử dụng tình trạng hiện tại để đánh giá, tôi không thể làm được. Cũng như một trận bóng đá, nếu tôi chạy vòng quay sân trong 10 phút, tôi không thể đánh giá mình đã thực hiện tốt hay là tôi là thiên tài. Bây giờ, nếu tôi đang ở trong 10 phút đó, việc tôi nên làm là cố gắng hết mình để đạt được mục đích. Tôi đang ở trong giai đoạn này. Mỗi lần tôi bắt đầu đóng phim. Tôi đều sẽ dành 10 phút như là một cái đích. Chẳng hạn như trong M2F, tôi đã xác định phải tập trung vào những phút chi tiết, tôi muốn thực hiện việc phát âm của mình cho thật chính xác, chắc chắn rằng tôi không đọc sai bất kỳ chữ nào cả, đó là mục tiêu của tôi lúc đó. Tuy nhiên, với dự án này, tôi quyết định không quá cứng nhắc với mục tiêu của mình, tôi chỉ muốn diễn tự nhiên nhất có thể. Vì tôi muốn diễn tự nhiên, trong suốt quá trình quay ở phim trường, tôi không quan sát trực tiếp. Tôi cố không quá lo lắng về việc mình sẽ diễn thế nào. Cứ như thế, diễn thật tự nhiên.

Thực sự rất thích kịch bản của bộ phim, do đó diễn xuất rất tự nhiên... tuy nhiên điều này có thể khiến cho mình trở nên kiêu ngạo

Khi nhân vật Enrique nhận được nhiều tình cảm, và vì Dok Mi được diễn bởi Park Shin Hye, bộ phim đã nhận được nhiều sự chú ý. Trước đây, Park Shin Hye đã diễn các vai sôi nổi và vui tươi, tuy nhiên, trong drama này, cô lại trở thành một người rất cẩn trọng. Vì Dok Mi rất khép kín, nó làm cho Enrique càng trở nên nổi bật, vì sự trái ngược này.

Vì điểm tích cực của tôi lại là điểm yếu của Park Shin Hye, nó như trở nên rối loạn (2 anh chị ngoài đời như hoán đổi cho nhân vật trong phim vậy =))). Tôi là loại người sẽ tập trung vào diễn xuất của mình, trong khi đó Park Shin Hye sẽ thích ứng với bạn diễn của mình và dựa theo đó mà diễn. Vì vậy, khi chúng tôi diễn, chúng tôi cần diễn hài hòa với nhau, và nó sẽ trở nên tập trung hơn. Với cảm giác này, tôi cảm thấy không phải là chúng tôi đang diễn nhưng là thực sự đang yêu vậy.”

“Khi diễn với Park Shin Hye, vì kịch bản rất tối, nên thật dễ dàng tập trung và đi vào nhân vật.  Có rất nhiều thay đổi trong suốt cảnh quay, và rất nhiều sự lo lắng, tin tưởng rằng bạn diễn sẽ diễn tự nhiên và tập trung hơn (Cười lớn). Điều này làm tôi nghĩ “Mình sẽ không cần cố gắng nhiều…", và điềy này có thể trở nên tự tin thái quá”

PV: Cảnh nào đáng nhớ nhất của anh?

“Khi tôi mặc bộ đồ panda và cởi trần. Dường như các drama truyền thống sẽ có cảnh hôn và cảnh không mặc đồ, và đây cũng là một cảnh không mặc đồ.” (Cười lớn)

Cr: starnews
Etrans: xianzhongfan via soompi
Vtrans: [email protected]

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
pastafan + 5 Em quá giỏi, K.H ;)) ss rất thích b.
MyCoi + 5 Panda Enriqueeeeeeeeeee :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 1-3-2013 18:16:38 | Chỉ xem của tác giả
Dịch tin dài vậy chắc bạn vất vả lắm.thế là từ này ko dc xem my nam nhà kế bên nữa r,chuc yoon shi yoon ngày càng thành công ............đang xem gió mùa đông tình yêu mới của mình.............
thak bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 1-3-2013 18:18:26 | Chỉ xem của tác giả
phim này dễ thương cực
YSY & PSH diễn quá đạt, xem phim mà cứ mong 2 người yêu nhau ngoài đời

thank bạn đã dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 1-3-2013 18:22:51 | Chỉ xem của tác giả
oh.....................
Yoon nói kìa
haha
các shipper đc dịp nhá
dù sao cũng thấy
cả 2 rất hợp nhau
về mọi mặt
^.^

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 1-3-2013 18:23:37 | Chỉ xem của tác giả
hê hê, ảnh tuyên bố những gì muốn làm khi hẹn hò tất cả đã được thực hiện với múp
điều đó cũng có nghĩa là cuộc hẹn hò của cả 2 là cuộc hẹn hò lí tưởng rồi
ship couple này đê
cám ơn bạn đã dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 1-3-2013 18:28:31 | Chỉ xem của tác giả
....... đúng là Yoon với SH như hoán đổi cho nhau thật........... {:286:}
suy nghĩ của Yoon rất rõ ràng. mọi thứ xung quanh đều nghĩ rõ ràng như vậy........ ^^{:301:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 1-3-2013 18:31:18 | Chỉ xem của tác giả
Đọc xong bài này mún ship Yoon Hye quá rồi nhé :)))

Trong phim Que tưng tửng - Mi cẩn trọng.

Ngoài đời Yoon cẩn trọng - Hye tưng tửng.

Nếu trong phim hợp nhau thì ắt hẳn ngoài đời cũng sẽ hợp :))) Hai người bù trừ cho nhau là chuẩn rồi =)))

Hình như đây là bộ phim hẹn hò yêu đương lãng mạn nhất của Hye, chắc Yoon cũng vậy.

Hy vọng 2 người đã có những kỷ niệm vui vẻ bên nhau :D

Mong ngày tái ngộ :">

Bình luận

Cũng do fan thêu dệt thôi, chẳng có căn cứ gì đâu. Nói chung thì chị ship vậy thôi, Vic với Hye có thành đôi với boy nào, miễn đẹp trai, tốt tính chị duyệt hết :))   Đăng lúc 1-3-2013 10:12 PM
Cũng do fan thêu dệt thôi, chẳng có căn cứ gì đâu. Nói chung thì chị ship vậy thôi, Vic với Hye có thành đôi với boy nào, miễn đẹp trai, tốt tính chị duyệt hết :))   Đăng lúc 1-3-2013 10:12 PM
"Xác định" gì hả em? Ý em là break rồi hả? :)) Gì chứ mấy tin bên kia chả xi nhê gì chị đâu. Vic nó cũng kiểu Hye nhà mình, toàn chơi với boy nên nhiều shipper lắm ^^   Đăng lúc 1-3-2013 10:06 PM
chỉ ko đc bôi trắng cmt thôi :)) cafe ok =))))))  Đăng lúc 1-3-2013 09:20 PM
=))) thôi xin các cô, mà ko đc bôi trắng ở news hay sao ấy :-s chết chết  Đăng lúc 1-3-2013 09:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 1-3-2013 18:59:37 | Chỉ xem của tác giả
phim hết rồi, tạm biệt YSY oppa

mong rằng cuople sẽ có cơ hôi tái hợp trong một bộ phim gần nhất

thanks bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 1-3-2013 20:48:20 | Chỉ xem của tác giả
Một điều lạ là hễ Hye tham gia phim nào, cặp với giai trẻ đẹp nào là lại muốn ship chúng nó{:184:}  Hye tự nhiên, gần gũi và biết quan tâm đến bạn diễn nên ai cũng có vẻ thoải mái bên cạnh con bé. Nói Hye là nữ hoàng chemistry cũng kô ngoa tí nào, ai cũng đẹp đôi với nó  {:161:} Có điều Hye nên học cách tập trung diễn xuất của Yoon vẫn hơn, chứ cứ căn theo bạn diễn mà ứng biến đôi lúc hơi thiệt. Hèn chi thấy trong HT có vẻ diễn tệ nhất, suốt ngày lại NG vì buồn cười nữa chứ {:110:} Mong sau này Hye và Yoon sẽ gặp lại trong drama mới, nhìn cả hai rất hợp nhau, tuy kô nhiều cảnh hot nhưng ánh mắt lại khiến mình nhức nhối{:87:} Yoon có vẻ đề cao Hye lắm nhé, hình như là người đầu tiên vì Hye mà nhận vai diễn nữa. Tuy cũng muốn ship Yoon Hye ở ngoài đời lắm nhưng có vẻ Yoon khác Hye nhiều quá, lại hơi dè dặt và thiếu tự tin một chút. Nhưng mà biết đâu được, hai cực trái dấu lại bù trừ cho nhau rất tốt. Xem phim thích cách diễn của Yoon lắm. Đọc phỏng vấn lại thấy Yoon thuộc tuyp chín chắn, cẩn trọng và sâu sắc. Có vẻ là chỗ dựa đáng tin cậy và chung thủy nhất trong các ứng cử viên{:180:}

Bình luận

vầng, Hye thì zai nào em cũng ship tuốt =)))  Đăng lúc 1-3-2013 10:20 PM
e còn nghe tin khun vs tiff nữa cơ :-ss  Đăng lúc 1-3-2013 10:08 PM
cái đôi ở ava chị "xác định" rồi còn đâu :(  Đăng lúc 1-3-2013 09:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 1-3-2013 20:49:51 | Chỉ xem của tác giả
hề hề, thêm 1 chàng nữa nhé chệ Hỷ thân yêu ạ ^o^
thôi e quyết r, YoonHye nhá
đi ship thôi :v :v :v
đùa đấy a già ạ, GeunShin của e mới là số 1 cơ mà

Bình luận

spam cũng có sao đâu =)) miễn viết có ý là đc >:)  Đăng lúc 1-3-2013 09:34 PM
thế đổi tấm nào nhìn mơ mộng hơn coi =)) đổi tấm nào nhìn công chúa nam tính chút á :))) tội ổng quá sao pose kiểu nào cũng thấy uke =))  Đăng lúc 1-3-2013 09:22 PM
đổi sang ava Feltcliffe =))))) cho nó máu  Đăng lúc 1-3-2013 09:15 PM
naked rồi buộc ruy băng làm quà? nham hết cả nhở =))  Đăng lúc 1-3-2013 09:12 PM
Mì là Kooksoo còn Tôm là công chúa chứ ai =))))))))))))  Đăng lúc 1-3-2013 09:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách