Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 18022|Trả lời: 132
Thu gọn cột thông tin

Phỏng vấn Trịnh Sảng: Trịnh Sảng nói về tình yêu, cuộc sống, sự nghiệp và bạn diễn (Tỉnh Bách Nhiên, Mã Thiên Vũ, Lưu Khải Uy)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 19-3-2015 15:01:17 | Xem tất |Chế độ đọc
Phỏng vấn Trịnh Sảng: Trịnh Sảng nói về tình yêu, cuộc sống, sự nghiệp và bạn diễn (Tỉnh Bách Nhiên, Mã Thiên Vũ, Lưu Khải Uy)

Chuyên mục “Người làm truyền hình” (*Điện thị nhân*) của trang giải trí sina chuyên phỏng vấn những nhân vật nổi tiếng trong lĩnh vực truyền hình, có thể là đạo diễn, biên kịch, diễn viên trong các bộ phim truyền hình, có thể là những người phụ trách sản xuất/tham gia các chương trình truyền hình, giám đốc các công ty sản xuất phim, show truyền hình, …

Khách mời phỏng vấn của chuyên mục  “Người làm truyền hình” trang giải trí sina kỳ này là nữ diễn viên Trịnh Sảng, người thể hiện Lâm Tương Tương trong phim “Tình yêu vượt qua ngàn năm” đang phát sóng trên đài Hồ Nam. Trong buổi phỏng vấn, khi tổ phim còn đang chuẩn bị, Trịnh Sảng trong bộ đồ tối màu tay cầm mic im lặng ngồi trước ống kính, ánh mắt vô thức chớp mấy lần, có vẻ có chút hồi hộp lo lắng. Vào nghề đã lâu như vậy rồi nhưng Trịnh Sảng dường như vẫn chưa hoàn toàn thoát khắc phục được sự thiếu tự tin của một cô bé, diễn phim không tốt thì sẽ tự trách bản thân vô dụng, làm được đồ ăn ngon cũng không dám mang cho người khác thử, ngay cả trong tình yêu cũng như cảm thấy bản thân mình không đủ tốt …

Phóng viên Linh Quân (giải trí sina) – dịch tóm tắt: Lộng Nguyệt @kites.vn (*Do bài phỏng vấn rất dài nên mình đã cắt bỏ vài đoạn mình thấy không quan trọng, vài đoạn khác được tổng hợp gom lại trong một đoạn

1, Trịnh Sảng nói về tình yêu: Đã từng rất cố chấp

PV: Nghe nói bạn đã nhận lời tham gia Hoa tỷ đệ 2, tại sao lúc đó lại muốn tham gia show này vậy?
Trịnh Sảng: Tôi thấy hiện tại mọi người đều rất thích xem các show truyền hình mà, tôi cũng vậy, có cả tiết mục có loveline cũng có xem, rất vui, giảm stress. Tham gia show truyền hình thực tế này còn có thể nhân cơ hội đi chơi nữa, cũng là có ý đồ đúng không (*cười*)

PV: Bạn muốn đi chơi ở đâu?
Trịnh Sảng: Đương nhiên càng gần càng tốt rồi, bởi vì bên tổ chức nhất định sẽ không để người tham gia được thoải mái dễ dàng mà qua đâu, vạn nhất có việc gì xảy ra ở nơi quen thuộc nhất định sẽ dễ xử lý hơn.

Trịnh Sảng nói lúc đầu không định tham gia vì sợ mọi người nói, sau người của chương trình có nói khích bảo: không tham gia mọi người mới càng nói. Sảng thấy mình không phải người nhát gan, không phải dạng người sợ ai nói này nọ, cuối cùng quyết định nếu đã mời mà thấy phù hợp thì đồng ý.  Sảng cho biết cũng có xem mùa 1 nhưng chưa xem hết vì thường ở nhà ít thời gian và cũng xem nhiều thứ khác nữa. Sảng cũng nói không quá ngại việc xem lại các phim/show của bạn trai cũ (Trương Hàn), ví dụ như đợt vừa rồi đã xem trailer Thiếu niên tứ đại danh bộ, thấy Hàn vẫn rất đẹp trai. Bạn vẫn giữ quan điểm cho rằng nếu bạn trai/bạn gái mà càng tốt càng giỏi thì người kia càng phải cố gắng để mình giỏi hơn, như vậy mới có thể quan tâm bảo vệ người mình muốn bảo vệ. Hiện tại tình yêu đối với Sảng vẫn rất đẹp, trải qua chuyện trước đây thấy bản thân mình cũng quá cố chấp, khiến cả hai đều bị áp lực nặng nề, tự nhận mình lúc đó cư xử vẫn còn hơi trẻ con, không thể bảo vệ tốt cho người yêu. Nếu hiện giờ xuất hiện người mà bạn ấy yêu thì nhất định sẽ không ngại tỏ tình, bởi không muốn bỏ lỡ - đi qua thôn làng rồi sợ không tìm được quán trọ nào nữa

2, Cuộc sống: Đang là nữ hiệp độc hành

PV: Khán giả xem phim thấy bạn và Lâm Tương Tương (vai diễn của Sảng trong “Tình yêu vượt qua ngàn năm” rất giống nhau, nói chuyện rất thẳng thắn, bạn thấy vai diễn và bản thân có giống nhau không?
Trịnh Sảng: Tôi thấy cũng nửa có nửa không. Có lẽ là do bình thường tôi cũng khá kỳ lạ, thường làm những việc khác với mọi người thường làm, đều là do EQ không cao.

PV: Bạn nói bình thường trong cuộc sống là “độc hành hiệp”, bạn thích độc lai độc vãng sao?
Trịnh Sảng: Bởi trong tổ phim thì tương đối bó buộc, mỗi ngày đều là hóa trang này, rồi ghi hình này, đều ở một chỗ, vậy nên lúc không phải quay phim muốn thoải mái tùy ý một chút, muốn làm một vài thứ không giống bình thường một chút, thích ăn thì ăn 3-4 bát không thích ăn thì thôi, thích ăn ở nhà hàng mới, …Tôi thấy tôi như thế người khác có thể không thích lắm, mọi người sẽ hay thích những người có chung tiết tấu với mình hơn.

PV: Bạn lúc tâm trạng không tốt thì sẽ tìm bạn thân tâm sự chứ?
Trịnh Sảng: Không đâu. Nếu thấy buồn rất muốn khóc thì sẽ xem một bộ phim bi để khóc cho thật thích. Thật ra trong đoàn phim tôi là dạng bạn khá nam tính, rất ít tâm sự với người khác. Con gái thì thường hay thích buôn chuyện với nhau, nhưng mà một số chuyện tôi thấy không thích nói chuyện lắm.

PV: Trong phim “Tình yêu vượt qua ngàn năm” có cảnh bạn cùng Tỉnh Bách Nhiên bắt gà, đó là từ bản lĩnh của bản thân mà diễn ra sao?
Trịnh Sảng: Tôi bắt gà giỏi lắm đấy. Thật ra tôi chưa làm bao giờ, lúc đầu với bọn lông lá ấy cũng hơi sợ chút, nhưng sau nghĩ mình là Lâm Tương Tương mà, liền không thấy sợ nữa, chụp phát được luôn. Nhưng đạo diễn không chịu vì vậy thì dễ dàng quá.

3, Sự nghiệp: Hiện tại càng trân trọng từng cơ hội

Sảng nói về việc bị nói là “khó thân”, (*nguyên tác là mạn nhiệt - chậm nóng*)  đó là trước đây khá khép kín, nếu thấy không phải là người thân quen lắm thì không muốn nói chuyện quá nhiều. Nhưng hiện tại đã có thay đổi, nhận thấy việc cùng mọi người nói chuyện trao đổi có thể làm mọi người cảm thấy thoải mái hơn, không khí làm việc tốt hơn. Vẫn chưa định mở weibo vì cảm thấy quá phức tạp. Hiện giờ loại vai thế nào cũng có thể nhận, có thể là sẽ thích nhân vật có tính cách khác xa mình một chút.Kể chuyện Tôn Lệ Đặng Siêu (*từng hợp tác trong phim điện ảnh Họa bích*) – Sảng nhận thấy Tôn Lệ từ khi kết hôn cũng giảm những cảnh nóng. Bản thân mình nếu kết hôn có tránh cảnh nóng hay không thì còn phải xem chồng như thế nào, nhưng chắc chắn là chồng sẽ không thể hoàn toàn thoải mái được rồi mà Sảng thì không muốn chồng khó chịu.

4, Hình mẫu bạn trai lý tưởng?

Khách: Nội dung này bị ẩn, bạn cần trả lời để xem.

Source: http://ent.sina.com.cn/f/v/dsr25/
Vtrans: Lộng Nguyệt (Lộng_Nguyệ[email protected]) tổng hợp và lược dịch
  [Kitesvn.com] Tin tức được thực hiện bởi thành viên Kitesvn, vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-3-2015 15:16:17 | Xem tất
Minh rat thich phim tình yêu vuot thoi gian đặc biệt thich cap đôi San Nhiên, nhìn họ rất đẹp đôi và ngọt ngào quá thể, hi vọng họ còn hợp tác với nhau trong nhiều tác phẩm nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-3-2015 15:33:55 | Xem tất
Haha, Bà bà làm mình tò mò ghê phải reply để xem tiếp đây!!
Tiểu Sảng đúng là giống như cái tên bạn ấy nhỉ, nói chuyện thẳng thắn, nhìn mong manh nhưng trong suy nghĩ đã chín chắn nhiều.
Còn về chuyện tình cảm mình ko thích cách media đang làm với bạn ấy, lúc nào cũng xoi mói, gán ghép, cứ quay bạn ấy vòng vòng mà ko lo nghĩ đến cảm giác của bạn ấy ji hết. Con gái mà suốt ngày bị hỏi han chuyện riêng tư rồi bị phán như đúng rồi ấy, áp lực quá đi chứ, hỏi sao mà Sảng ko khép kín.
Mình là lần đầu xem Sảng đóng trong Tình yêu ngàn năm nhưng rất quý bạn ấy, dù Sảng có tâm ý với Tỉnh Bảo hay Thiên Vũ cũng ủng hộ hết, chỉ mong media để mọi chuyện theo tự nhiên, cứ gán ghép quá mấy bạn ấy ngại nhau rồi đến hảo bằng hữu cũng ko duy trì đc thì buồn lắm!!
Thanks Bà Bà trans news!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-3-2015 15:44:58 | Xem tất
Trịnh Sảng chân thực trực sảng, tuy xuất thân hào môn thế gia nhưng phong thái giản dị, lại hiểu chuyện biết điều
Dạo này rất thích cặp Sảng Nhiên, hy vọng hai bạn sẽ có gì đó trong tương lai
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-3-2015 15:57:23 Từ di động | Xem tất
Đầu tiên mình ko thích Sảng lắm vì ship Hàn Dĩnh tại xem Sam Sam. Xong r lân la tìm hiểu bạn này....thì thấy thương vô cùng. Nói chuyện thẳng thắn, chân thành lại còn xinh đẹp...
Giờ rất mê bạn ấy, Tình yêu vượt qua ngàn năm quả thực Sảng rất đẹp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-3-2015 16:13:27 | Xem tất
ôi kéo xuống có phần giật mình
Sảng giờ sau nhiều chuyện cũn trưởng thành hẳn, trả lời phỏng vấn vẫn cứ thẳng thắn như thế nên mình quý bạn ấy lắm. Mong là Sảng sẽ có được hạnh phúc của riêng mình, năm nay nhất định sẽ thật thành công nha :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-3-2015 16:33:08 | Xem tất
Ai da, đọc bài phỏng vấn rất hay. Thích cách nói chuyện của Sảng. Thẳng thắn, nghiêm túc và nhiệt thành. Nhất là đoạn nếu về sau này có chồng thì phải hỏi xem ý chồng để xem thử có đóng cảnh nóng hay không. Thích suy nghĩ này của nàng. Qua bài phỏng vấn này và cả từ trước đến giờ nữa cảm thấy là ai làm chồng nàng thì thiệt là may mắn mà. Đang định đọc xong sẽ trả lời mà kéo xuống ngay cái tiêu đề hấp dẫn nhất thì chị @Lộng_Nguyệt để phải trả lời mới xem được. Thiệt là câu dẫn mà.  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-3-2015 16:49:13 | Xem tất
Van thich Sang luc chua pttm hon
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-3-2015 16:59:47 | Xem tất
Đang bị bấn loạn bởi 2 bạn trẻ Trịnh Sảng - Tỉnh Bách Nhiên trong Tình yêu vượt ngàn năm đây trước đây thì không biết bạn Sảng nhiều lắm, thấy nhiều người chê bạn ấy pttm không xinh đẹp nữa, nhưng xem phim và tìm hiểu chút về Sảng thì thấy bạn rất đáng yêu
Thấy Sảng trả lời phỏng vấn rất thật thà, có vẻ bạn ấy rất nhút nhát ? Càng ngày sự nghiệp càng được ủng hộ hơn rồi, chúc Sảng thành công nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 19-3-2015 17:03:46 | Xem tất
thienthanngoc gửi lúc 19-3-2015 04:33 PM
Ai da, đọc bài phỏng vấn rất hay. Thích cách nói chuyện của Sảng. Thẳng thắn, nghiêm  ...

Hấp dẫn thì phải làm vậy nó mới ... kích thích chớ đùa vậy thôi, thật ra cũng rất muốn xem lượng người thích Sảng ở đây thế nào
Thật sự thì trong các phim Sảng diễn mình xem không nhiều, trong số các phim đã xem thì vai diễn đều na ná nhau, là dạng ngây thơ thẳng thắn có phần giống Sảng ở ngoài đời, vậy nên cũng không hẳn là đánh giá cao diễn xuất của bạn ấy đâu. Sự nghiệp của bạn ấy hẳn cũng sẽ không thể bật lên được nếu cứ mãi những vai như vậy. Anyway, lại vô cùng vô cùng thích bạn ấy ở ngoài đời, đặc biệt là khi bạn ấy thành couple với Hàn. haizzz nhắc đến lại tiếc, thôi vậy

Cũng chẳng nên nghĩ nhiều. Bạn ấy đến được với ai cũng đều ủng hộ, Mã Thiên Vũ cũng tốt mà Tỉnh bảo cũng tốt. Mã Thiên Vũ thì vui vẻ, Tỉnh bảo thì trưởng thành, chín chắn, (Hàn chắc thể loại lạnh lùng ^^)

Bình luận

em thấy Sảng thích ng vui vẻ, nhưng có vẻ Sảng cần ng chín chắn như Tỉnh Bảo mới bảo vệ, chăm sóc tốt cho cô ấy được.Anw, cặp với ai em cũng ủng hộ :3  Đăng lúc 20-3-2015 06:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách