Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2556|Trả lời: 12
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Phỏng vấn Park Shin Hye - Phần 3: Niềm vui và nỗi buồn khi từ một diễn viên nhí

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Phần 3: Niềm vui và nỗi buồn khi từ một diễn viên nhí đi lên.

23 tuổi, Park Shin Hye đã có kinh nghiệm trong showbiz 10 năm. Cô bắt đầu khởi nghiệp trong nền công nghiệp này với vai trò một diễn viên nhí. Cô đã trải qua những khoảng thời gian rất khó khăn. Khả năng diễn xuất tự nhiên trong 'Stairway in Heaven' khiến cô ấy được công chúng yêu thích. Cô ấy cũng đã từng trải qua những áp lực nhất tính từ các phỏng vấn của giới truyền thông và khán giả.

Không chỉ có vậy, cô còn phải từ bỏ những khoảng thời gian vui chơi cùng bạn bè, thay vào đó bằng những lịch trình làm việc bận rộn. Cô không còn thời gian để hòa mình vào với cuộc sống bạn bè. Khi lớn lên một chút, cô không thế đi shopping cùng bạn. Những ký ức mua đồ trên đường phố của cô ít hơn nhiều người khác. Dù là tốt hay xấu thì cô vẫn luôn cảm thấy sợ hãi mỗi khi có một bình luận nào đó từ công chúng. Thậm chí có khi cô còn cảm thấy sợ hãi cả khi bước ra khỏi nhà, và đôi khi cô ấy chỉ đi lại đến công ty để luyện tập. Và cũng bởi vì debut sớm nên cô ấy chưa nhận được sự huấn luyện có bài bản về diễn xuất, nên đó là lý do vì sao các hoạt động cô ấy theo đuổi sau 'Stairway in Heaven' chưa được phát triển lắm.

Công chúng thường yêu cầu về khả năng diễn xuất, bề ngoài của cô ấy mỗi khi xuất hiện và nhiều thứ khác nữa. Cô nói rằng lúc đó cô thường hay lo lắng về những bình luận online từ khán giả, nhưng bây giờ, cô sẽ không để ý quá nhiều đến điều đó nữa. Những điều đó đó sẽ khiến cho cô có những suy nghĩ không tích cực.

10 năm qua, Park Shin Hye làm việc rất chăm chỉ để thoát khỏi hình ảnh một diễn viên nhí, và dần dần đưa bản thân tiến xa hơn. Năm 2008, đậu vào trường Đại Học Hàn Quốc là một bước ngoặt lớn với cô. Cô ấy cảm thấy rất hạnh phúc khi lại tiếp tục con đường học tập, chuyên ngành drama. Cuộc sống sinh viên lúc này, cô thấy rất vui vẻ và không hề có vấn đề gì với việc đi học về trễ hoặc đi ăn vặt với các bạn. Vai trò diễn viên không còn ảnh hưởng đến những sinh hoạt thường ngày của cô. Cô nói thêm rằng mình cũng đã từng có chút hối tiếc khi debut lúc còn quá nhỏ.

Hiện tại, cô đang học năm thứ 4 và sẽ chuẩn bị hoàn thành tốt nghiệp. Trước khi bắt đầu một lịch trình làm việc bận rộn, cô lại tạm hoãn việc học lại một thời gian. Tuy nghiên, Park Shin Hye tự tin nói với chúng tôi rằng cô sẽ cố gắng hoàn thành việc học và tốt nghiệp một cách thuận lợi và đạt kết quả tốt.

Sina: Những hình ảnh lúc nhỏ của bạn bị tiết lộ trên mạng, bạn nghĩ gì về điều này?

SH: Tôi cảm thấy rất thú vị khi được nhìn ngắm lại những bức hình lúc bé của mình. Sau đó tôi nghĩ "Lúc đó không biết mình đang thực hiện cảnh quay nào nhỉ?". Rồi tôi sẽ hồi tưởng lại quá khứ của mình. Đôi khi, những thứ hồi tưởng là những điều mới mẻ và thú vị nhưng cũng có khi là những điều khiến tôi bối rối.

Sina: Ngay từ khi còn bé, bạn đã tham gia diễn xuất. Bây giờ, cái nhìn của bạn thế nào về diễn viên nhí?

SH: Kim Yoo Jung, Yeo Jin Goo, Kim Su Hyun, Jin Ji Hee và một số khác nữa là những diễn viên nhí nổi bật. Tôi chính thức debut khi 14 tuổi và bây giờ có rất nhiều có rất nhiều diễn viên nhí debut sớm hơn tôi.

Sina: Bạn nghĩ thế nào về kỹ năng diễn xuất của các diễn viên nhí?

SH: Là người đi trước, tôi không hề có bình luận đặc biệt nào cả vì các diễn viên nhí bây giờ thật sự rất nổi bật.

Sina: Có một số diễn viên nhí không được định hướng để phát triển hơn thành những diễn viên trưởng thành. Bạn có bất kỳ điều gì muốn nói với họ không?

SH: Có lẽ, một số ít diễn viên nhí không thể tiếp tục trở thành diễn viên trưởng thành. Là người đã trải qua, tôi thật sự muốn nói với các bạn rằng hãy tận hưởng khoảng thời gian học sinh thú vị ở trường. Khi còn đi học, tôi đã cố gắng hòa nhập cùng bạn bè xung quanh. Chúng tôi cùng rủ nhau xuống căng tin, cùng ngủ gật trong lớp, cũng bị phê bình về các bài thuyết trình, cùng nhau làm bài tập và nhiều việc khác. Bạn bè xem tôi là bạn họ chứ không phải một diễn viên. Đôi khi, tôi không thể hòa mình vào cuộc sống thực tại sau khi quay phim, nhưng nhờ những người bạn của mình, tôi dần có thể trở lại như bình thường.

E-trans: PSH Singapore
V-trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 16-3-2013 13:49:45 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
ố.lần đầu được ngồi sofa, lại còn của ss Park Shin Hye nữa chứ ^^
hồi bé đáng yêu, lớn lên càng đáng yêu hơn
càng ngày càng thích ss, chúc ss thành công trong nghiệp diễn xuất <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 16-3-2013 14:19:38 | Chỉ xem của tác giả
Hầy em thấy trong NTLTD mụ diễn cũng hay chứ bộ

cảm động phết luôn :'(

mặc dù xuất hiện đc mấy tập nhưng gây ấn tượng sâu sắc

Chưa coi cây thông thiên đường nhưng cũng nghe nhiều ng khen cảm động

tiếc là lúc đó còn nhỏ nên chưa kiss gì gì ấy =))

ps: sao bài báo lựa đúng tấm cầm con Sina đỏ thế :v trêu ngươi nhau à

Bình luận

cái đó làm quần đẹp :v  Đăng lúc 16-3-2013 10:39 PM
ngại quá =)))))))))))) em lựa là phải đẹp thoai  Đăng lúc 16-3-2013 04:52 PM
mà thấy nơ quần áo với nơ đẹp =))  Đăng lúc 16-3-2013 04:50 PM
tôi lựa chứ ai =))  Đăng lúc 16-3-2013 04:50 PM
nếu mai hắn lại xuất hiện ở bài báo nào với cái con đó thì xác định nhá =))  Đăng lúc 16-3-2013 03:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 16-3-2013 15:54:57 | Chỉ xem của tác giả
Chài ai dễ thương quá
Mà công nhận PSH may mắn thiệt, toàn hợp tác với trai đẹp
Mà chỉ cũng đẹp nữa
Đang đóng quảng cáo với Woo nữa
Thiệt là khiến ngta ngưỡng mộ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 16-3-2013 16:27:59 | Chỉ xem của tác giả
Mấy phim trước của SH mình không xem được, nhưng từ ngày xem Mĩ nam nhà kế bên thì thấy SH đóng rất hay, xinh nữa.
Hóng phim tiếp theo của nàng ta nào!
{:182:}

Bình luận

sao k xem lại mấy phim cũ, như YAB chẳng hạn xem ^^  Đăng lúc 16-3-2013 08:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 16-3-2013 16:53:09 | Chỉ xem của tác giả
Hye chụp ảnh cho sina nhìn xinh quá {:159:}
mình kết style này của hye lắm nhé, nhìn rất ngọt lại nhẹ nhàng,
)))))))))))))))))))))))))))))))))))))

Bình luận

ko liên quan đến nội dung phỏng vấn, ss xem ảnh để còm àh :-w =))  Đăng lúc 16-3-2013 04:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 16-3-2013 19:03:02 | Chỉ xem của tác giả
Hóa ra debut từ nhỏ cũng có nhiều cái phải đánh đổi bằng sự thoải mái trong cuộc sống hằng ngày của bản thân mình nhề .

Nhưng chả sao bây h chẳng phải đã trở thành 1 dv rất thành công và nổi tiếng đấy sao? Cố lên con lợn của tôi =))

P/s: bị tung hình hồi nhỏ lên thì sao nhỉ ? Mền thấy lúc nhỏ nó cu tè vãi ra ấy chứ :x nhìn mặt là mún bẹo 1 phát thôi =))

Bình luận

ảnh hồi nhỏ xinh hơn giờ lun í <3  Đăng lúc 16-3-2013 07:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 16-3-2013 20:51:27 | Chỉ xem của tác giả
đúng là từ sao nhí đi lên thì có 1 tuổi thơ k đc như các bạn cùng trang lứa :((

(chả hiểu mình còm cái j luôn :-ss)

n đổi lại có kinh nghiệm diễn xuất khó sánh kịp :))

cố lên Hỷ ợ, cả nhà luôn ủng hộ mợ :3

p/s: nàng xinh tàn bạo @@

Bình luận

ava kìaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa  Đăng lúc 16-3-2013 08:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 16-3-2013 20:54:58 | Chỉ xem của tác giả
Khổ thân, tuổi ăn tuổi chơi mà lại phải luyện tập.
Nhưng bù lại Hye được rất nhiều người yêu.
Cố lên nhá!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 16-3-2013 20:55:21 | Chỉ xem của tác giả
Những hình ảnh lúc nhỏ của bạn bị tiết lộ trên mạng, bạn nghĩ gì về điều này?

tưởng mụ sẽ nói "Xấu hổ quá, anh bựa bị thiên hạ dòm tháy hết r chớ" ))))))))))

cơ mà mụ lúc nào cúng đáng yêu cơ

p/s: cái con sina, có thế mà mình cũng phởn đc )))))))))))))))

Bình luận

em là em phỡn đầu tiên ngày hqua nhoé ;)) mà spam quá :v  Đăng lúc 16-3-2013 09:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách