Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2369|Trả lời: 12
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Phỏng vấn Park Shin Hye: "Đã từng có một tuổi thơ cô độc giống Go Dok Mi&qu

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Bàn về vấn đề sexy - quyến rũ, Park ShinHye cho biết: "Tôi không muốn trở nên sexy bây giờ". Bước vào ngành công nghiệp giải trí với vai trò là 1 ngôi sao nhí, nữ diễn viên trẻ càng ngày càng trở nên sexy và quyến rũ, và đã chính thức trở thành người lớn. Thông thường khi 1 diễn viên nam/nữ bắt đầu sự nghiệp của anh/cô ấy từ 1 diễn viên nhí, anh/cô ấy sẽ không nổi tiếng lắm cho đến khi trưởng thành. Nhưng với Park ShinHye lại là ngoại lệ.

Gần đây bộ phim của đài tvN "Flower Boys Next Door" đã kết thúc, Park ShinHye chia sẻ: "Tôi đã vào nghề lâu rồi nhưng bây giờ tôi chỉ mới 24 tuổi", và sau đó cô ấy cười lớn với khuôn mặt và trái tim của 1 cô gái 24 tuổi. "Vai diễn của tôi trong bộ phim này đã giúp tôi trưởng thành và hoàn thiện hơn"

Giống như những ngôi sao nhí khác, Park ShinHye đã trải qua thời thơ ấu của một ngôi sao trẻ tuổi. Bộ phim truyền hình đầu tiên của cô ấy "Stairway to Heaven" (2003) đã khiến cô ấy trở nên nổi tiếng. ShinHye chia sẻ: "Vào thời điểm đó tôi không tự hào vì sự nổi tiếng của mình. Tôi coi nó như một gánh nặng, đã có rất nhiều tin đồn vô căn cứ về tôi. Tôi có cảm giác như tôi là gánh nặng của bạn bè, những người mà chơi với tôi. Tôi đã cảm thấy bị tổn thương và sợ hãi"

10 năm sau khi "Stairway to Heaven" công chiếu, Park ShinHye đã đóng vai chính trong hơn 20 bộ phim. Tuy nhiên, Park ShinHye cho biết rằng "Stairway to Heaven" có một vị trí đặc biệt trong trái tim cô ấy và cô ấy luôn tự hào về nó.

Là một cựu ngôi sao nhí, Park ShinHye có lời khuyên gì cho đàn em của mình? ShinHye chia sẻ: "Hãy tận hưởng thời học sinh. Khi tôi còn là học sinh, tôi đi chơi với bạn bè tôi, đi shopping, ngủ gật trong lớp bị giáo viên la mắng, thi cử, .... Và người bạn thân nhất của tôi cũng chính là người bạn quen thời học sinh của tôi. Tôi thích được mọi người đối xử như 1 cô gái bình thường, chứ không phải như là một diễn viên. Bất cứ khi nào một bộ phim tôi đóng kết thúc, tác động từ bộ phim đó với tôi là rất lớn. Thật may mắn là tôi đã có những người bạn của mình để lấp đầy khoảng trống của sự cô đơn và kéo tôi về với thực tại.

Trong bộ phim "Boys Flower Next Door", lối sống khép kín của Go DokMi có sự tương đồng với Park ShinHye. Nhờ sự giúp đỡ của Enrique Geum (Yoon Shi Yoon đóng), Oh Jin Rak (Kim Ji Hoon đóng) và những người khác, Go DokMi cuối cùng cũng vượt qua được những trở ngại mà hòa nhập vào với cuộc sống bên ngoài. ShinHye chia sẻ: " Một số người cho rằng tôi cố gắng để thoát khỏi hình ảnh cũ thông qua vai diễn Go DokMi. Nhưng đó không phải là sự thật. Theo ý kiến của tôi, tôi nghĩ rằng tôi có thể diễn đạt được 1 hình ảnh tự nhiên hơn thông qua nhân vật Go DokMi"

Qua vai diễn Go DokMi, Park ShinHye cũng đã học được cách làm thế nào để lấy lại niềm tin ở những người khác. Cô ấy chia sẻ: "Tôi đã có được nhận thức đúng đắn về việc làm thế nào để giao tiếp với mọi người, tạo các mối quan hệ, và làm thế nào để khắc phục được các vấn đề trong mối quan hệ tương tác lẫn nhau giữa con người và con người. Tôi đã học được cách làm thế nào để bản thân mình không gặp phải stress. Go DokMi đã dạy tôi cách làm sao để cười và trân trọng những người thân, bạn bè xung quanh tôi". Sự tiến bộ của Go DokMi đã khích lệ cho Park ShinHye. Cô ấy hạnh phúc khi thấy được sự tiến bộ của Go DokMi, sự tiến bộ của Go DokMi cũng phản ánh sự tiến bộ của cô.

Park ShinHye đã gây ấn tưởng mạnh với những cảnh quay gào to của Go DokMi. Những cảnh la lên của Go DokMi như "Ra khỏi đây mau !" với Enrique và gào lên những cảm xúc thật của mình với Do Hwi là đặc biệt hơn cả, cứ như Go DokMi đang bùng nổ cảm xúc thật vậy.

Tất cả là nhờ Go DokMi. ShinHye cho biết: "Park ShinHye của 10 năm trước là 1 đứa chán nản và bị tổn thương bởi bạn bè. Nhưng nhờ Go DokMi mà tôi có cảm giác rằng 'Ah, cuối cùng mình cũng đã trưởng thành'".

Cuối cùng, Park ShinHye muốn nói với Go DokMi rằng: " DokMi, bạn đang có một cuộc sống hạnh phúc với Enrique chứ ? Tôi hy vọng rằng dù có trở ngại hay khó khăn gì thì bạn cũng có thể vượt qua chúng. Hy vọng rằng bạn có thể sống hạnh phúc với Enrique và viết được một cuốn sách về truyện cổ tích mà bạn vẫn luôn mong muốn".

Trong tương lai, Park ShinHye cho biến cô muốn thử thách bản thân với vai diễn trong 1 bộ phim truyền hình hành động và lãng mạng. "Tôi muốn giống như ngôi sao Angelina Jolie trong phim "Tomb Raider" và "Salt". Thật sự rất tuyệt. Tôi muốn được đóng trong một bộ phim như thế, một chuyện tình buồn lãng mạn.

Khi lựa chọn một drama/movie mới cô ấy sẽ rất thận trọng, Park ShinHye sẽ tự chọn vai diễn diễn cho bản thân và kiểm tra cẩn thận các kịch bản. Cô ấy chia sẻ: "Tôi sẽ không tham gia quá nhiều dự án drama/movie chỉ để cho khán giả thấy rằng tôi tham gia vào rất nhiều các dự án diễn xuất. Thay vào đó, tôi sẽ lựa chọn cho bản thân ình những vai diễn phù hợp với tính cách và lứa tuổi của mình.

Nguồn Nate
Engtrans: shinhye.org
Vtrans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 22-3-2013 21:47:09 | Chỉ xem của tác giả
xem xong Flower boys next door rồi
xem rồi nên thấy thích uni hơn
cái mặt hiền lành dễ chịu
vs xem fancam
thấy uni hát cũng hay lại nhảy đẹp thiệt
làm ca sĩ đc rồi đới
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 22-3-2013 21:47:16 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
@@ hye ko muốn sexy bây giờ cũng được. :"). Thỉnh thoảng làm mấy quả như vụ dance hồi fm là ok roài =)))). Làm e ngất lên ngất xuống
Muốn hye đóng phim cổ trang hay hành động quá đi ;(...
A ryn dịch ẻm new dài khiếp :3

Bình luận

ừ khộ lắm em :'( mụ heo hành anh suốt =))  Đăng lúc 22-3-2013 09:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 22-3-2013 21:58:04 | Chỉ xem của tác giả
nhìn chị thấy lúc nào cũng dễ thương
nhưng chị lại có một tuổi thơ cô độc
lại thấy nhiều lúc những cái tin đồn vô căn cứ khiến cho nhiều diễn viên trở nên cô độc và nhiều khi suy sụp
càng ghét cái bọn săm soi bới móc, bịa chuyện vô căn cứ
mong chị ngày càng hành công, noona 5ting
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 22-3-2013 22:11:16 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là Hye của em :x

Thích nhất câu "tôi ko muốn sexy bây giờ"

Sexy ko phải là cách duy nhất để thể hiện sự trưởng thành đúng ko :D

Mỗi lần đọc phỏng vấn của HYe là đã thấy Hye trưởng thành lên từng ngày rồi :D

Càng ngày càng ăn nói sâu sắc :"> thích cách Hye trả lời phỏng vấn lắm, vừa có j đó thật thà, vừa có sự tự tin mà lại vừa có sự khiêm tốn :D

Qua mỗi bộ phim, diễn viên thường học hỏi được rất nhiều điều, bảo sao diễn viên thì thường già dặn và chín chắn hơn Idol :)

Đọc dòng cuối thì đã hiểu vì sao Hye hay muốn chọn những kịch bản tươi sáng vui vẻ :D đời còn dài mà, còn trẻ thì cứ đóng những vai trẻ trung hợp tuổi mình đi, sau này già rồi thì muốn cũng ko được ^^

Ai cứ nói Hye toàn đóng những phim cute nhí nhảnh ko chịu đổi phong cách nào, đóng những phim đó mới là đổi phong cách đó :D Ngày xưa đóng phim bi nhiều đến nỗi được gọi là "Nữ hoàng phim bi tuổi teen" ... giờ chuyển sang đóng phim hài thì lại gọi là "nữ hoàng phim hài lãng mạn" rồi thiên hạ lại nói ko thay đổi phong cách :)))

Nói chung là cứ từ từ, trước sau gì thì Hye nó cũng sẽ xẩu hết :"> cơ mà mụ đang muốn đóng phim hành động với phim melo thì mình cũng ủng hộ nhiệt tềnh luôn, đang thick thể loại đó :">

Hóng dự án tiếp theo nhóe, lâu ko comt news nên hơi luyên thuyên tý =))) chả mấy khi Rỷn post newss =))))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 22-3-2013 22:31:20 | Chỉ xem của tác giả
May mắn là Park Shin Hye nổi tiếng sớm nhưng vẫn giữ được lối sống lành mạnh và sự nghiệp phát triển thuận lợi.
Shin Hye ngày càng hoàn thiện khả năng diễn xuất của mình qua các vai diễn khác nhau.
Chờ đợi một bộ phim hành động của  Shin Hye quá.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 22-3-2013 22:34:39 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng thích xem bạn ý đóng phim cổ trang
chắc tạo hình của bạn ý sẽ xinh lắm đây
mătj bạn ý rất baby kute mà :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 22-3-2013 23:27:01 | Chỉ xem của tác giả
đọc cái new mà mình chỉ mải ngắm ảnh cô n àng thôi :) người đâu mafxinh quá chừng à
banh Hye cành ngày càng lớn và trưởng thành ấy
bạn mau đóng phim thêm đi :>
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 23-3-2013 01:16:16 | Chỉ xem của tác giả
bộ ảnh nhìn đơn giản nhưng dễ thương quá chừng
phải công nhận là hình tượng sexy không phù hợp lắm với chị park thấy ở chị là nét gì đó năng động và trẻ trung thôi hà
cám ơn bạn đã dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 23-3-2013 11:36:50 | Chỉ xem của tác giả
nhìn PSH trẻ trung xinh đẹp và có chút gì đó ngây thơ, baby í, ko phù hợp với hình tượng sexy đây
đóng film cổ trang rất hợp
bộ ảnh này đơn giản nhưng nhìn đẹp đấy chứ.
Tks bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách