Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 5007|Trả lời: 19
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Phỏng vấn Han Ji Min trên Dispatch: Lặng lẽ diễn xuất

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Năm nay là 10 năm kể từ ngày debut. Cô ấy  trước sau chưa hề mệt mỏi. Cho dù là thế thì cô ấy cũng không hề mệt mỏi, Luôn âm thầm bảo vệ vị trí của mình. Dù cho song núi đổi rời thì Han Ji Min luôn vẫn có niềm tin và trưởng thành hơn với vai trò làm diễn viên.

Đương nhiên đó là một quá trình không hề dễ dàng gì. Han Ji Min từng chiến đấu với gánh nặng 10 năm trước. Debut quá tuyệt vời có thể thành liều thuốc độc. Sự quan tâm của khan giả nhiều hơn cả điều mình mong đợi sẽ tự làm bản thân mất tự tin. Một cô gái đã từng như vậy đã tìm lại được sự tự tin của bản thân, cho dù bị chê bai thì cô ấy cũng bắt đầu bằng việc quên đi bản thân mình.

“Ánh đèn chiếu lúc đầu làm tôi cảm thấy có gánh nặng. Tuy nhiên nếu suy nghĩ một chút thì tất cả điều đó là cơ hội mà tôi cần phải biết ơn. Có nhân duyên với một tác phẩm tốt, những lúc như vậy tôi lại trưởng thành hơn một chút. Vị trí mà tôi có được như bây giờ chắc là cũng từ những lí do như vậy nhỉ.”

Vào ngày 30 tháng 5 trước, chúng tôi đã gặp Han Ji Min sau drama “Rooftop Prince”. Tôi đã nghe câu chuyện của bây giờ và 10 năm về trước của cô ấy, một diễn viên đã quay trở lại đúng vị trí của mình sau khi drama kết thúc. Cô ấy cũng đã điểm lại những việc cần làm trong tương lai và những việc trăn trở trong thời gian qua.

◆  Một con đường rộng và bằng phẳng ư???, Mỗi khoảnh khắc tôi đều cảm thấy khó khăn.

Thực ra thì không thể nhắc tới những gập ghềnh trong cuộc đời diễn viên. Mọi người cứ thường nghĩ rằng cô ấy đã đi trên một con đường rộng và bằng phẳng.

Cảm giác tội lỗi là rất lớn. “All In” là một tác phẩm hay nhất vào thời diểm đó, Han Ji Min đã debut một cách mạnh mẽ vào vai của Song Hye Kyo lúc nhỏ. Không biết cô ấy có cảm tháy hỗn loạn khi là một diễn viên mới, liệu có cảm thấy sư đau đơn khi vẫn là một người vô danh? Cô ấy nói một cách thận trọng rằng mỗi khoảnh khắc đều cảm thấy thật khó khăn

“Tôi nghĩ rằng mình đã nhận được rất nhiều lời nói rằng tôi không được nhân vai diễn. Lúc đó chưa biết diễn xuất mà lại bắt đầu công việc đó và lại đảm nhận một vai diễn lớn, tôi thức sự đã cảm thấy rất có lỗi. Đến mức mà lúc đó tôi không thể nghĩ rằng phải cảm ơn mặc dù đó à một cơ hội tốt. Tôi luôn tự cảm thấy rằng năng lực diễn xuất của tôi còn thiếu thốn. Hồi đó họ đã bảo tôi rằng tôi diễn thật ngốc ngếch đến mức mà không hề biết được mình đang bị chỉ trích Vì thế mà tôi sẵn sang nhận một vai phụ. Tôi đã đóng một vai phụ trong phim ‘Dae Jang Geum’, tôi đã tích them đươc những kinh nghiệm thông qua 2 tập của bộ phim. Tôi đã bắt đầu học diễn xuất trước việc đứng dưới ánh đèn chiếu”, “Lúc đó tôi thực sự khó khăn và sợ hãi. Tôi đã học tập ngay từ ban đầu và cảm thấy cần phải thích ứng. Tôi đã tham gia và biết được diễn xuất thông qua những tác phẩm như ‘Dae Jang Geum’, ‘BuHwal’, ‘Blue Swalow’, phải đến lúc đó thì tôi mới biết là diễn xuất thú vị như thế nào. Những kinh nghiệm và quãng thời gian đó đã trở thành bước đệm để tôi có thể làm việc cho tới bây giờ.”

◆”Chị đã từ chối diễn xuất nổi bật một mình.”

Lúc đó cô ấy đã định ra phương hướng diễn xuất. Han Ji Min đã nghĩ rằng ánh đèn chiếu quá mức nên đã hạ thấp bản thân xuống. Thực tế thì chỉ có một cô ấy là từ chối nhân vật nổi bật.

“Nếu chỉ mình tôi nổi bật thì liệu có tốt?  Khi diễn xuất cần có sự đấu tranh sao??, Tôi nghĩ khác như vậy. So với việc một mình nổi bật thì sự cân bằng và hài hòa mới là quan trọng. Rốt cuộc thì điều đó mới là một việc tốt trong tác phẩm”.

Đó cũng là lí do giống như việc không tham gia vào quá nhiều bộ phim. Han Ji Min thường thì cứ mỗi một năm là tham gia vào một tác phẩm và từ từ phối hợp với một bạn diễn. Vì thế mà dường như cô ấy thận trọng với việc lựa chọn tác phẩm. So với việc phải đuổi theo diễn xuất thì có vẻ cô ấy hơi lạnh nhạt với năng lực diễn xuất của mình.

Cô ấy là người tin rằng chỉ khi có được một điều kiện sức khỏe tốt nhất thì diễn xuất mới vụt sang nhất. Han Ji Min: “Diễn xuất là việc mà mình không thể quyết định một cách vội vã”, “Không có được điều kiện tốt nhất nhưng vẫn quyết định quay phim thì đúng là sẽ chỉ có phá rối cho mọi người”.

◆ “Cho dù vậy thì chị vẫn đang thử thách diễn xuất”

Han Ji Min đã lặng lẽ thể hiện diễn xuất cho thế giới. Những điều cô ấy gây ấn tượng là không hề nghiêng hẳn về một phía nào cho dù là tác phẩm hay movie nào. Cô ấy đã cho thấy diễn xuất sâu sắc trong “Padam Padam” và giờ cô ấy chọn “Rooftop Prince” mềm mại hơn.

Duy chỉ có một điều đáng tiếc đó là cô ấy không hề có một tham vọng  của diễn viên. Vì cô ấy chưa hề thử diễn một vai nào khiến cô ấy biến đổi phá cách. Lần đầu tiên cô ấy thử biến đổi là vào năm ngoái trong phim “Detective K: Secret of Virtuous Widow”. Đó là lần thử sức đầu tiên trong vòng 9 năm

“Việc có thể có một ấn tượng chạm được tới người xem là điều quan trọng. Tuy nhiên tôi muốn mọi người có thể nhớ được tên nhân vật hơn là bản thân điều đó, thay vì bất ngờ thay đổi thì tôi muốn mở rộng lĩnh cực ra hơn một chút.”. Nếu vậy thì không phải là cô ấy muốn trốn tránh việc thử thách,. Han Ji Min cũng đã cho thấy sự quan tâm của bản thân vào một vai phản diện đối với câu hỏi về tác phẩm tiếp theo. Cô cười và nói rằng “Đó là một vai diễn mà tôi nghĩ rằng rất mập mờ trong suốt thời gian qua”, “Gần đây tôi thấy rất thú vị khi xem mình cứ như hóa thân vào Jang Seo Hee trả thù vậy” (Chắc là ss xem phim “Sự quyến rũ của người vợ” “Temptation of a Wife” )

◆ “Hình ảnh 10 năm sau của một diễn viên”

Năm nay là năm thứ 10 cô ấy đã sống là một diễn viên. Bây giờ liệu có thoải mái hơn chút?. Thực ra bây giờ tốt hơn nhiều. Khi là một diễn viên tuổi càng nhiều cô ấy lại cảm thấy rất vui. Cô ấy nói rằng việc biểu hiện cảm xúc càng phong phú hơn và cũng trưởng thành hơn một bậc nữa.

Đương nhiên là tôi cũng đã quen hơn với việc đứng trước mọi người với tư cách là một ngôi sao. “Tôi đã nhận được sự quan tâm của mọi người ở một mức nào đó và cũng đã bị tổn thương mà không biết phải thổ lộ với ai nhưng bây giờ cho dù thế nào thì tôi cũng sẽ ôm lấy và sẽ nhận lấy những điều mà tôi phải đi tiếp. ”

10 năm trước rất lặng lẽ nhưng lại khắc nghiệt, không biết là 10 năm về sau thì sẽ thế nào nhỉ. Khi hỏi rằng liệu cô ấy đã nghĩ về việc đó chưa thì Han Ji Min gật đầu. Liệu lúc đó vẫn có thể giữ được hình ảnh của một diễn viên hay không?, cô ấy đã băn khoăn một lúc với câu hỏi và đã trả lời một các thận trọng rằng:
“Tôi không muốn tạo ra ranh giới giữa một Han Ji Min bình thường và một Han Ji Min khi là diễn viên. Chắc là 10 năm sau tôi đã lập gia đình, và sẽ là mẹ của những đứa trẻ. Còn cuộc sống của một diễn viên thì tôi cũng không biết nữa….Chưa bao giờ tôi nghĩ là mình sẽ trở thành một diễn viên với hình ảnh nào đó. Giờ đây tôi chỉ nghĩ rằng nếu mình mà cố gắng hết sức từng ngày thì một tương lai hạnh phúc sẽ đến với mình thôi”

Source:
http://www.dispatch.co.kr/news/d ... &subcategory=14
V-trans: [email protected]

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +18 Thu lại Lý do
tmn + 5 Bài viết hữu ích
Aqua + 3 Bài viết hữu ích
nhoxsongngu + 5 rate ra mắt nhà Ngô Kì Long!
cucai + 5 bài viết quá hữu ích ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 22-8-2012 13:22:35 | Chỉ xem của tác giả
Đọc bài phỏng vấn này lại nghĩ đến com của 1 bạn "ss Min nổi tiếng chỉ sau 1 đêm với RP". {:430:}

Con đường 10 năm đối với ss không dài so với nghiệp diễn nhưng cũng đủ để có những trải nghiệm, đủ để chín với nghề rồi. Và mình nghĩ vai diễn trong Padam2 và RP chính là thời điểm chín muồi của ss

Không ồn ào, k hoa lá, k màu mè, fan cũng k phải đông đúc nhưng mà thấy lượng fan cứ từ từ tăng lên giống như con đường thành công trong nghề nghiệp của ss ý.

Thật sự mong chờ vai diễn tiếp theo của ss. Bởi sau RP thì ss là một trong số ít ỏi nữ dv đã nằm trong list dv  yêu thích của mình

Bình luận

hình như chưa post em ạ  Đăng lúc 22-8-2012 03:20 PM
ồ thế hả, tại mình nhớ đã từng đọc, có thể là do đợt ấy nhiều bài pv mà nó giống giống nhau :D  Đăng lúc 22-8-2012 02:05 PM
mình cũng biết đây là bài cũ nhưng bạn tmn nhờ mình dịch bài này, bạn í bảo là chưa ai dịch  Đăng lúc 22-8-2012 01:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 22-8-2012 13:23:31 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Mình hụt tem, nhưng không seo. Hjhj. Còm news ss Min là zuj oy.
Ủa mà bàj pv nì có rùj hả m.ng?
I luv Minnie. Han Ji Min No.1
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 22-8-2012 13:35:51 | Chỉ xem của tác giả
Đúng như vậy Min à, hãy cố gắng hết sức từng ngày thì một tương lai hạnh phúc sẽ đến với bạn thôi.
Ai mà không phải lòng Min được cơ chứ. Đọc bài PV này thật là tâm đắc.
Mình thích nét đẹp hiền dịu, ngọt ngào của Min quá.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 22-8-2012 13:57:39 | Chỉ xem của tác giả
để dịch một bài dài như thế này mất rất nhiều công và thời gian, cảm ơn bạn rất rất rất nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 22-8-2012 14:18:31 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn bạn đã cung cấp thêm thông tin về ss Min. Mình thấy chưa có bài nào như thế này trong khi chiếu RP hoặc sau RP mà. Chỉ có ảnh là đăng rồi thôi. Mình thích sự hòa nhã và cách ss cân bằng cuộc sống và vai diễn. Ôi, tưởng tượng 10 năm sau ss lấy ai đấy nhỉ? Có mấy baby nữa nhỉ? Chắc sẽ xinh xắn lắm đây! Chúc ss càng ngày càng thành công hơn và tạo được nhiều dấu ấn đẹp như RP cho chúng em được thưởng thức {:264:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 22-8-2012 14:18:55 | Chỉ xem của tác giả
không biết nói gì bây giờ, ngoài việc cảm ơn bạn dịch tin và bạn tmn rất nhiều!
chị Min là một diễn viên đầu tiên mình thật sự yêu quí
mình có nghe mọi người nói" cái gì âm ỉ, từ từ đi vào lòng người thì nó sẽ kéo dài và sâu đậm: còn những thứ vụt sáng, bùng phát sẽ rất mau tàng" mình thấy chị Min rất đúng trong trường hợp này.

Bình luận

ta mơi vào đọc lại com này nàng chất quá <333  Đăng lúc 19-11-2013 03:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 22-8-2012 14:44:19 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn bạn rất nhiều! Mình thích cách trả lời của chị ấy ghê! Rất khiêm tốn và điềm đạm! Mong sau này chị sẽ thành công hơn nữa! Dù 10 năm sau có thế nào thì mình vẫn rất thích chị ấy!^^!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 22-8-2012 15:12:46 | Chỉ xem của tác giả
MÌnh thích cách diễn xuất của ss Han :D nhẹ nhàng ấm áp :D
Mình cũng thích cả con người của ss nữa, cũng vô cùng xinh đẹp và khiêm tốn :D đáng yêu. Xem RM tập có ss tham gia rất thích :D heheh
Ủng hộ ss Min ^^

Bình luận

ss iu,ủng hộ nhà Min em 1 coan rết bếu đi ss iu ^^  Đăng lúc 23-8-2012 12:05 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 22-8-2012 15:15:55 | Chỉ xem của tác giả
ss Min quá thực là quá tuyệt
đẹp từ ngoại hình đến tính cách
mong ss giữ gìn sức khỏe và thành công hơn nữa trên con đường nghệ thuật cũng như cuộc sống
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách