Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: trasuachieumua
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Phát biểu chính thức thứ 3 của công ty luật đại diện cho Park Shi Hoo - phát biể

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 25-2-2013 22:26:50 | Chỉ xem của tác giả
Định đi ngủ mà sao hôm nay tay chân nó ko yên 1 cách lạ thường
Theo như cái ý của bạn đứng ở giữa phía trên là đúng nhất, vì mỗi người đều theo lý của họ
Muốn tin bên nào thì tin

Mình lên tiếng chỉ vì mình ko thích cách nói của một số bạn, nó quá phiến diện nên khiến mình ngứa tay ngứa chân ngứa cả miệng nữa. Bởi vì họ cho là tiền mua được mọi thứ nên mình mới tức. Như thế là phủ nhận bao nhiêu nổ lực của mọi người trên thế giới này. Có biết bao nhiêu con người trong cái xã hội này đã nổ lực bằng bàn tay trắng của mình để có 1 chỗ đứng trong xã hội này. Cái nhìn nhận phiến diện của 1 số người  thật sự xúc phạm đến nhân cách người khác, nó đúng thì chỉ ớ 1 góc độ nào đó thôi

Mình mà là anh Park thì mình cũng sẽ đổi cơ quan điều tra ngay đấy. Vì mình ko thể tin cái cơ quan điều tra mà mấy hôm nay tin tức đã đưa. Việc một người có thật sự bị cưỡng bức hay không mà điều tra mấy ngày chưa xong, phải chi người ta bỏ trốn biệt tích đâu. Mà với lại, đối với 1 người đi kiện là bị cưỡng bức thì bằng chứng ở trên người họ ấy, thế mà lẩn quấn mấy hôm nay toàn tin trước sau đá nhau chan chát. Biểu sao bị cáo tin tưởng mà giao phó cho cơ quan làm việc như thế. Chưa tính là việc chưa rõ ràng đã rùm beng với báo giới, nội cái vụ bảo mật thôi đã trời ơi đất hỡi rồi. Đối với luật pháp, những vụ án chẳng phải là được bảo mật tối đa sao. Đằng này chưa gì đã tràn lan lên mạng.

Nếu mà ngay khi có tin tức này mà anh Park đứng ra điều tra hay dàn xếp, phát biểu thì mình sẽ tin là anh ấy "có vấn đề". Nhưng mà với cách im lặng này thì mình mới có niềm tin với anh ấy. Cách giải quyết vấn đề của mình khi bị người ta dồn vào đường cùng chính là im lặng. Im lặng để giữ bình tĩnh, im lặng không phải là sợ hãi, mà cái phản ứng theo như mong đợi của 1 số người mới là run sợ bị phát hiện chân tướng. Cho nên ông bà mới dạy câu "im lặng là vàng"

Bình luận

luật nào bảo bưng bít cho đối tượng nghi ngờ, bạn dẫn ra đây, đừng nghe công ty luật phát biểu mà tưởng sự thật nó khác đi  Đăng lúc 26-2-2013 12:07 PM
ơ thế cơ quan điều tra phảii bưng bít cho anh Park thì mới nên chăng? thế mấy vụ án bạn theo dõi trên báo ở đâu ra?  Đăng lúc 26-2-2013 12:05 PM
phải bé hortensia thích heechul mà ss biết ko nhỉ :-/ (nếu ko phải thì sr, còn nếu phải thì: có bik ss là ai ko nè ^^?  Đăng lúc 26-2-2013 12:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 25-2-2013 22:38:29 | Chỉ xem của tác giả
Vụ này rốt cuộc lằng nhằng quá, mãi không có tin tức chính xác gì hết.
Chắc do mình già rồi hay sao mà mình thấy chuyện này cũng không nóng bỏng, hay lấy ra để chửi bới A hay anh Park. Sau vụ này dù thế nào đi nữa thì mình vẫn quý oppa như vậy không thay đổi, vì đơn giản mình yêu những vai diễn của anh, thích cách làm việc nỗ lực ngần nấy năm trời để có được thành công ngày hôm nay. Còn chuyện cá nhân, với mình cá nhân là riêng tư nên anh muốn làm gì thì làm, quan điểm của mình là như vậy.
Thực sự rất mong có câu trả lời sớm. càng chần chừ càng lâu anh càng mất đi nhiều sự tin tưởng và lòng mến mộ của Fan. Càng để lâu càng lắm rèm pha, bới bèo ra bọ không những từ báo chí, mà từ fan rồi cả antifan, mệt mỏi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 25-2-2013 22:40:07 | Chỉ xem của tác giả
bây giờ điều mình thắc mắc duy nhất là ko bít đến bao giờ P mới đi trình diện nhỉ, phía cảnh sát và phía P đều ko nói, vậy thì đến bao giờ mới có kết quả đây trời ạ, or là sợ báo chí đánh hơi thấy sẽ lập 1 đội binh đi săn tin ngày P đi triệu tập nên ko nói lun, kaka. bây giờ sướng nhất là báo chí, nuôi ong đắt lợi, 2 phía P và A cứ chỏi nhau chan chát thì càng có nhìu tin để viết bài, hehe.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 25-2-2013 22:44:08 | Chỉ xem của tác giả
binopark gửi lúc 25-2-2013 21:47
thôi được rồi, mỗi người có một lập trường, một cách nhìn nhận vấn đề khác nhau ...

đọc mí bài page đầu:D
xong chạy đi tìm ng quen:D
chẳng đọc đc gì chỉ đọc bài của em:))=))
ss cm trong news này...
dép cho em chỉ là vì em đã sử dụng câu trong Alice:))=))
trong khi sáng nay bạn ss cũng khen đáo để về Alice vì cái tính thực của nó:D
nó đc sáng mắt khi nhìn thấy... nên...:D
---
nói chung ss kết 2 ep cuối quá đê:((=((
ko liên quan đến news nhưng avanx cứ dép rồi mod xóa cũng đc keke

Bình luận

ss lúc nào cũng vô đọc nhưng ko có com vì ss ko có lời lẽ, bị mén dép chít, hehe, chuẩn ko cần chỉnh  Đăng lúc 25-2-2013 10:53 PM
^^ tin vào những cái mình muốn tin, chấp nhận được sự thật thì bước tiếp, ko thì buông tay :) càng nghĩ càng thấm thía ss ạ :))  Đăng lúc 25-2-2013 10:50 PM
ta tâm đắc nhất mí bài của bino đó, ss vote cho em  Đăng lúc 25-2-2013 10:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 25-2-2013 23:04:01 | Chỉ xem của tác giả
Góp phần nho nhỏ vào tranh cãi của tất cả mọi người nhe....
Nóng nãi chỉ làm cho chính bản thân các bạn tự làm mình càng khó chịu hơn mà thôi (cho cả bên Mr. Park và bên Ms. A)
Bên Parkshihoo4u có news về việc không phát hiện thuốc bên trong mẫu máu, tóc, và nước tiểu của Ms. A, nhưng điều đó cũng chẳng minh chứng được Mr. Park vô tội, vì cũng không loại trừ trường hợp sử dụng loại thuốc gì đó mà tác dụng nhanh, tan biết nhanh (giống mấy kiểu thuốc độc không màu không mùi, không thể tìm dấu vết của kiếm hiệp Trung Quốc, haha{:163:}...cái này tự nhiên làm mình liên tưởng đến)
Phức tạp, gây cấn, còn hay hơn cả phim....
Tình hình lại càng gây cấn hơn khi thấy tranh luận rất gây gắt của mọi người...mới thấy tầm ảnh hưởng cũng không nhỏ nhỉ, ngoại trừ Hàn Quốc, nó còn có khi lan tràn ra khắp Việt Nam, Trung Quốc, Nhật, Philipin... thậm chí là toàn Châu Á, không biết có lan ra mấy Châu lục khác không nhỉ, hết sức tò mò....{:107:}

Bình luận

thì báo cáo pháp y cũng nói rõ tình huống thuốc mau tan mà, dạo này thuốc thang nhiều nhỉ, ghê quá  Đăng lúc 26-2-2013 12:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 25-2-2013 23:28:05 | Chỉ xem của tác giả
bibubibubu gửi lúc 25-2-2013 21:02
Tôi là một trong những người theo dõi vụ này từ đầu cho đến bây giờ
Ngay từ lúc đ ...

Giả sử nhé, mình bảo giả sử thôi, nếu đây là một cái bẫy thì việc PSH phải thận trọng là một việc rất rõ ràng, chỉ một quyết định sơ xảy thì hoàn toàn chìm vào bẫy k có đường thoát nữa
Bạn nói bạn tin tương cô A và báo chí nhưng bạn không thấy dựa theo ý kiến dư luận mà ý kiến của cô A và báo chí đang thay đổi à?
Vâng, không hiểu cô A kiện kiểu gì, ban đầu thông tin đưa ra chỉ là kiện PSH, sao khi mọi chuyện chưa rõ ràng, họ cũng đừng đưa tên anh ra như cái cách họ giấu tên cô A ấy. Họ không viết cô A kiện 1 nam diễ viên B chẳng hạn?
Tiếp sau đó nhé, những gì thông tin báo chí đưa ra chỉ là kiện PSH, sau đó mọc ra K là nhân chứng của PSH, cuối cùng lại thành A kiện K và PSH. À, hóa ra mọi chuyện là như thế, sao như thế. Sao ngay từ đầu báo chí không ghi rõ ràng cô A kiện nam diễn viên K và PSH luôn đi, mà sao K cũng là diễn viên, cũng bị kiện, họ không ghi rõ tên K ra mà cứ nhằm vào PSH thôi là như thế nào? vòng vo như thế để làm gì?
Nếu mọi việc là do cơ quan điều tra tiết lộ thông tin như thế thì bạn k thấy họ làm việc quá vớ vẩn à? Đã là cơ quan điều tra, chưa có chứng cớ xác thực gì sao họ lại tiết lộ linh tinh như thế, ró ràng trong chuyện này, hoặc là họ phải tiết lộ đầy đủ chi tiết, mà không thì thôi đi, đừng có nói gì cả. Để bên ngoài đỡ phải suy diễn linh tinh
Trước giờ mình chưa nhận xét gì về cô A, cũng chưa hề lên tiếng bảo vệ PSH. Com này của mình vẫn không bênh ai, cũng chẳng bash ai, chỉ bày tỏ vài thắc mắc của mình thôi nên bạn làm ơn đừng chụp cho mình cái mũ fan cuồng nhé. Cảm ơn!

Bình luận

Thích cmt của bạn :) đấy đúng là những điểm đáng ngờ trong vụ này. P/s : Mình cũng thích WooNa giống bạn :x  Đăng lúc 26-2-2013 12:27 PM
có lẽ cô A k tiền thuê luật sư nên k ai nói thay cho cô ấy, báo chí thì săn tin tùm lum, đó k có nghĩa là cô A nói sai  Đăng lúc 26-2-2013 12:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 25-2-2013 23:38:10 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng nghĩ chả có cô B nào ở đây hết, có chăng báo chí đang lợi dụng sáng tác tăng view thôi
chuyện này ở HQ như cơm bữa, có khi còn lấy tin trên một diễn đàn xyz nào đấy mà đăng lên như đó là sự thật
haiz cái sai của PSH rõ ràng là có, muốn cảnh sát điều tra cho rõ thì PSH cũng phải gặp mặt họ một lần nói rõ chứ cứ thấy công ty luật nói thế này thế kia, bảo cảnh sát điều tra ko công bằng mà bị cáo chẳng thấy đâu, im lặng đôi khi không phải là điều tốt nhất.                          đợi tiếp vậy
bữa giờ lúc nào cũng là đợi, khi nào hết ngóng tin đây nhở
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 25-2-2013 23:39:56 | Chỉ xem của tác giả
vụ này thấy cũng kì lạ, anh Park bảo cả hai phát sinh tình cảm trong quá trình uống rượu, nhưng vừa gặp mà đã phát sinh tình cảm và dẫn đến quan hệ thì là do hai bên dễ dãi, là tình một đêm chứ lấy đâu mà phát sinh tình cảm, mà đã có ý định quan hệ thì tội gì lại để cho người ta say như chết như thế, vì cô A đồng thuận thì chắc chắn cũng không chống cự rồi, thì để cô ấy tỉnh táo không phải hơn à

thứ hai nữa sao vừa mới gặp mặt lần đầu mà anh Park lại dám đưa cô A về ngay nhà, lại còn đưa theo cả K đi làm gì, nếu A đồng ý thì A đi với anh Park có chuyện gì đâu, đó là vấn đề của 2 người, K đi theo chẳng lẽ là 3P

thêm nữa là CCTV ở quán bar và ở tầng hầm để xe nhà anh Park trạng thái cô A khác nhau, ban đầu là đi lại bình thường ra xe, nhưng về nhà anh Park lại được K cõng trên lưng, nếu không có thuốc thì chỉ có cô A bị trúng gió hoặc uống tiếp ở trên xe thôi, chứ rượu đâu phải kiểu ngấm như thế, nhưng có mấy ai uống rượu trên xe đâu, nếu đã muốn uống thì đã về nhà uống hay dừng ở một địa điểm tĩnh nào đó, uống thì phải uống cả 3 chứ, chẳng lẽ 2 người ngồi sau uống, còn anh K chỉ lái xe,và a Park cũng không nói là họ đi tăng 2 uống tiếp ở nơi khác, mà cô A trong tình trạng say đến mức phải dìu đi như thế thì chẳng phải hành động bình thường là nên đưa cô ấy về nhà, chứ quan hệ với 1 người đang say đến mức đi không được mà bảo 2 bên tự nguyện thì cũng có vấn đề thật

mấu chốt chính là trạng thái khác nhau của cô A và lí do cả K cùng về nhà anh Park, và có một tình tiết trong CCTV ở quán bar là trang phục cô A rất giản dị, "A trông bình thường như mọi cô gái tầm 20 tuổi khác. Cô ấy cũng không ăn vận cầu kì, chỉ mặc quần jeans đơn giản", chẳng lẽ với người có tâm tưởng sẵn sàng quan hệ trong lần đầu lại chọn một trang phục thiếu gợi cảm như thế, thậm chí còn quá đỗi bình thường.

thêm nữa a Park đổi sở cảnh sát vì cảnh sát đã công bố những CCTV mà họ có được chứ không phủ nhận thông tin về CCTV mà cảnh sát đưa ra, vậy thì những thông tin về CCTV mà cảnh sát đã công bố là đúng sự thật

mình chẳng phải fan anh Park cũng chẳng phải đồng cảm cô A là phụ nữ này nọ, mà là từ những thông tin của cảnh sát mà phía anh Park không hề phủ nhận, tức nó có thật, nhưng nó hoàn toàn bất lợi cho anh Park, và cùng với sự trì hoãn của anh và đặc biệt là từ vụ án của Jang Ja Yeon năm 2009 thì nó cũng cho thấy sức mạnh của địa vị và tiền tài là không hề nhỏ, chẳng phải vụ án đó cũng có bằng chứng, tên nhân vật, danh sách cụ thể, nhưng chỉ 2 người bị xác nhận và thụ án cũng có 1 đến 2 năm, chẳng thấm tháp vào đâu, 1 người tự tử và nhiều nạn nhân.

Bình luận

ờ, ý bạn hay đó, cô A đồng ý thì nắm tay về nhà và ngủ với nhau thêm mấy ngày nữa có phải hơn k nhỉ?  Đăng lúc 26-2-2013 12:10 PM
Làng giải trí HQ vốn vậy có điều bị phanh phui hay ko mà thôi, có tiền quyền địa vị sẽ khác, đợi xem kết quả vậy, kịch bản đang được sửa cho đúng???  Đăng lúc 25-2-2013 11:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 25-2-2013 23:57:32 | Chỉ xem của tác giả
càng hóng vụ này thấy càng tò mò, cứ như phim

mà sao toàn công ty luật đại diện lên tiếng nhỉ? thấy coi phim để cho bên luật sư lên tiếng thì càng có nhìu ẩn tình

dù sao thì tội cho cô A, tiền, thế lực cũng k bằng PSH, cho dù kết quả thế nào thì cô cũng thiệt thòi rất nhìu

dù kết quả thế nào đi nữa thì đều có chữ "Bất công" trong đó

thất vọng về PSH, 1 người nổi tiếng mà để sự việc như thế

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 26-2-2013 00:05:04 | Chỉ xem của tác giả
mypain gửi lúc 25-2-2013 23:39
vụ này thấy cũng kì lạ, anh Park bảo cả hai phát sinh tình cảm trong quá trình uống r ...
thêm nữa là CCTV ở quán bar và ở tầng hầm để xe nhà anh Park trạng thái cô A khác nhau, ban đầu là đi lại bình thường ra xe, nhưng về nhà anh Park lại được K cõng trên lưng, nếu không có thuốc thì chỉ có cô A bị trúng gió hoặc uống tiếp ở trên xe thôi, chứ rượu đâu phải kiểu ngấm như thế

Mình ko bàn về chuyện ai đúng ai sai, tội lỗi gì thì từ từ chờ có kết quả rồi phán, chỉ muốn nhắc bạn bik là  rượu bia có khả năng ngấm khác nhau tùy môi trường và cơ địa từng người ^^ Cái này mình đã trải qua và người thân cũng đã bị nên mình dám chắc như thế, nốc ừng ực thấy chả sao cả, tưởng tửu lượng cao, nói năng đi đứng bình thường, thậm chí còn lái xe được luôn, nhưng chỉ một lúc sau là ngã cái rật xuống mê man ko bik gì =)))))

Theo mình nghĩ khả năng cao nhất là cô A chỉ say rượu bình thường thôi, uống xong đứng dậy về liền nên chưa kịp ngấm, vẫn đi ra xe được, nhưng sau khi vào xe, bật máy sưởi, ngồi đó một lúc thì bắt đầu mới ép phê rồi choáng váng mê mệt luôn ... Chuyện sau đó thì ko dám đoán bừa nữa, chờ cảnh sát :D

Bình luận

m c~ k định nói ra n~ nghi vấn này nhưng vì nhiều bạn áp đặt cho những người nghi ngờ a Park, nên thì tiện nói ra suy nghĩ luôn `  Đăng lúc 26-2-2013 12:25 AM
giả vờ lúc đầu chứ quan hệ mà vẫn có thể giả vờ như "không có cảm giác hay phản ứng gì" thì cô A này chắc bị "vô cảm":))  Đăng lúc 26-2-2013 12:24 AM
Đó là nếu cô A mê mệt thiệt, vẫn có khả năng cổ giả vờ lắm chứ =)) Mình ko bênh ai cũng ko tin ai cả, tất cả chỉ là phán đoán thôi ^^  Đăng lúc 26-2-2013 12:18 AM
nếu đúng là ngấm đến mức ấy thì càng đặt ra nghi ngờ vì sự tự nguyện của 2 bên, vì sau đó toàn anh Park tự xử:))  Đăng lúc 26-2-2013 12:12 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách