Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: trasuachieumua
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Phát biểu chính thức thứ 3 của công ty luật đại diện cho Park Shi Hoo - phát biể

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 25-2-2013 21:02:23 | Chỉ xem của tác giả
Tôi là một trong những người theo dõi vụ này từ đầu cho đến bây giờ
Ngay từ lúc đầu tôi đã giữ vững quan điểm trung lập ko đứng về phía a P hay cô A cả mà chỉ trông giờ vào kl của phía cs.
Thế nhưng càng lúc tôi càng bức xúc và qđ lên tiếng dù biết rằng chắc chắn sẽ ăn ko ít gạch đá từ phía các bạn, nhưng tôi chẳng quan tâm.
Điều khiến cho tôi bức xúc nhất hơn cả việc anh ta cứ thoái thác, chần chừ ko hợp tác với phía cs chính là về phía các bạn đấy, những fans cuồng của anh P ạ.
Ngay từ đầu (và cho đến bây giờ) khi mà chưa ai biết đc sự thật là như thế nào các bạn đã ra sức sỉ vả, lăng mạ, chửi rủi cô A ko thương tiếc. Các bạn dùng những từ xấu xa nhất có thể để hạ nhục cô ấy. Cho hỏi các bạn lấy đâu ra cái quyền đó?
Anh P là người thì cô A cũng là người. Tất cả đều bình đẳng như nhau về nhân phẩm thôi. Chỉ vì anh ta giàu có, đẹp trai, nổi tiếng, quyền lực thì anh ta có nhân phẩm còn cô A thì ko ư?
Các bạn biết khó chịu, bức xúc khi người khác nói những điều ko hay về a P trong khi chính các bạn đang làm điều đó vs cô A, công bằng là ở đâu?
Ko ai cấm các bạn tin tưởng, ủng hộ idol của mình cả nhưng nếu các bạn biết suy nghĩ, tiết chế cx của mình thì đã ko khiến nhiều người bức xúc và quay lưng thế này đâu.

Ký tên: Người đã từng hâm mộ anh Park.

Bình luận

Mình nói chuyện với bạn mphuong, ko có ý nói bạn chủ post nhé  Đăng lúc 27-2-2013 08:25 AM
của một ai đó thì sao. Vì chưa có kết luận của cs, hi vọng bạn đừng nên suy nghĩ 1 chiều như vậy. Bạn chẳng phải là cô A, làm sao biết đc đâu là sự thật??   Đăng lúc 27-2-2013 08:23 AM
aP thuê luật sư hàng đầu, muốn đổi sở cảnh sát có thể là những cố gắng cuối cùng của anh ấy nhằm tìm kiếm công bằng, nhằm thoát ra khỏi cái bẫy  Đăng lúc 27-2-2013 08:22 AM
Có thể cô A ko cần tiền, ko cần mướn luật sư, chỉ cần tỏ vẻ đáng thương là đủ phá tan sự nghiệp của aP rồi, có thể đây là 1 âm mưu thì sao.  Đăng lúc 27-2-2013 08:20 AM
like..like ban mphuong nói rất có lý ^^  Đăng lúc 26-2-2013 02:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 25-2-2013 21:22:59 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là báo có khác chả biết tin ai hết...cứ đưa nhau lên báo vậy càng kéo dài thì càng rắc rối... .vụ này kịch tích như 1 trận đá banh vậy không biết ai thắng ai thua ..
thanks bạn đã dịch
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 25-2-2013 21:26:47 | Chỉ xem của tác giả
lại " ôi giời ơi"

hết bên này đến bên kia bảo bên khác nói dối

nhức đầu ghê

PSH thì lên tiếng thông qua luật sư

còn cô A kia thì cứ báo chí mà đánh

thấy mình cũng có chút ko có chính kiến

cứ đọc news nào xong là lại bênh bên phe đấy

đọc bài lúc chiều vừa tin tin cô A kia xong

bh lại thấy muốn ở phe anh Park

tự thấy mình quá là ba phải =))))))

chờ thông tin tiếp theo

Bình luận

công nhận cũng thấy mình ba phải =))  Đăng lúc 25-2-2013 09:42 PM
mình cũng muốn biết sự thật, chứ tin cứ truyền qua truyền lại như bh thật ko biết đường nào lần, ít nhất khi PSH chịu đi triệu tập từ cs đã  Đăng lúc 25-2-2013 09:40 PM
truyền thông bi giờ toàn là lá cải, chả bit nghe bên nào. bao giờ có kl từ phía cs mới bit đc ai đúng ai sai. m thì cứ nghi ngờ liệu có âm mưu gì ở vụ nỳ ko????   Đăng lúc 25-2-2013 09:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 25-2-2013 21:37:34 | Chỉ xem của tác giả
Netizen Hàn thì cũng có nhiều a hùng bàn phím lắm như vụ T-ara chẳng hạn
có thực tập sinh, nhân chứng... nhưng có j đúng đâu
Anh Park thông qua luật sư phát biểu k có j sai cả vì mỗi lời nói ra sẽ thành bằng chứng trước tòa
Ai đúng ai sai thì đợi vài ngày nữa là tỏ cứ tranh cãi qua lại thế này quá nản
Không phải là fan a Park và bản thân cũng là phụ nữ chỉ mong sự thật sớm đc phơi bày, ngày nào cũng bao nhiêu news mà cái nào cũng đá nhau chan chát{:432:}

Bình luận

=)) bắt tay  Đăng lúc 25-2-2013 09:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 25-2-2013 21:39:13 | Chỉ xem của tác giả
Loạn quá, loạn hết cả rồi. Thông tin nhiễu loạn kiểu này, chẳng biết phải nghe ai, tin ai cả.
Báo chí loạn đã đành, phía cảnh sát cũng chậm như rùa ấy, ko biết xử lý kiểu gì mà để nhiễu thông tin đến mức này. Ko biết bao giờ vụ này mới qua được đây.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 25-2-2013 21:43:03 | Chỉ xem của tác giả
ôi lằng nhằng nhỉ ??

cứ cô A anh B chị C loạn hết cả xí nghiệp, thông tin trái chiều bay vù vù, chúa mới biết cái nào thật cái nào giả. nói chung cứ chờ điều tra rõ ràng là biết.

còn về hình ảnh PSH, thì dù có thực cưỡng hiếp hay ko thì sau vụ này hình ảnh giảm sút trầm trọng, đang đúng thời danh tiếng lên vù vù chứ. nói đi nói lại lỗi của của anh ý, làm người nổi tiếng đáng lẽ phải biết bảo vệ hình ảnh, dù người nổi tiếng cũng là con người, nhưng cái vấn đề nhu cầu cá nhân anh cũng biết phải xử lí sao. cứ cho cô này bày trò kiếm tiền, ko đc nên mới đi kiện, thì anh cũng đã sai khi quan hệ kiểu tình 1 đêm vs 1 cô gái mà ko tính đến hậu quả. nhiều bạn cứ bảo người nổi tiếng cũng giống mọi người, đúng, nhưng đã là ng của công chúng thì nên biết rất nhiều người nhìn vào họ, ngưỡng mộ và coi họ như tấm gương, 1 hành động sơ suất nhỏ cũng đã gây ra những hậu quả, chưa nói đến vụ việc này chả nhỏ tí nào.

ta thì chả đứng về phía ai, ở giữa nghe thôi, mỗi bên đều có cái có lí và cái vô lí riêng. nhưng dù gì việc cũng đã rồi. thôi thì mong họ có thể tìm được tiếng nói chung mà giải quyết. nhưng sau vụ này có lẽ anh park sẽ phải cố gắng rất nhiều nếu muốn khôi phục hình ảnh , đấy là nếu anh vô tội, còn nếu anh có tội thì ko phải nói rồi. âu cũng là 1 bài học cho những người nổi tiếng khác.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 25-2-2013 21:47:34 | Chỉ xem của tác giả
thôi được rồi, mỗi người có một lập trường, một cách nhìn nhận vấn đề khác nhau =)
vì theo đuổi hai hướng khác nhau như vậy, nên cho dù có cãi nhau cả trăm cả ngàn lần nữa chúng ta vẫn ko thể hiểu nhau mà quy về 1 mối được :))
đối với các bạn ở lập trường ủng hộ cô A
bây giờ các bạn bảo là: "đợi xem cảnh sát điều tra xong thì trắng đen sẽ rõ~~~"
sau khi xong, nếu csát nói rằng PSH có tội, các bạn sẽ "đấy, biết ngay mà~~"
còn nếu nói PSH vô tội: "chắc chắn anh ta mua chuộc csát rồi, tội nghiệp cô A~~"
=))) vậy thì còn tiếp tục cãi nhau để làm gì?

nói chung, sự thật như nào chả ai trong chta biết, chỉ người trong cuộc biết
mà người trong cuộc nói đông nói tây gì chả được :)))
cảnh sát có điều tra đc sự thật hay ko cũng chẳng ai biết
PSH có mua chuộc csát ko cũng ko ai hay
VẤN ĐỀ ở đây là các bạn đã đánh mất niềm tin ở SH thì dù chuyện có ra sao, các bạn cũng sẽ ko muốn ủng hộ anh ấy nữa, điều này dễ hiểu =) và mình cũng tôn trọng các bạn :)

vì cuộc đời này trắng đen thật giả lẫn lộn như thế
nên bây giờ mình cũng chả quan tâm cái gọi là 'sự thật' nữa
vì RÕ RÀNG là cả 2 bên cùng sai, cả 2 bên cùng có lỗi
nên nếu chỉ 1 trong 2 người THẮNG còn người kia phải THUA
thì tất nhiên, mình vẫn chọn đứng về phía người mình muốn tin rồi (nhắc lại lần nữa, chuyện xảy ra đến nông nỗi này là lỗi từ 2 bên, nếu các bạn còn khăng khăng cô A ko làm gì sai thì mình cũng ko còn lời nào để nói)
đời này vốn dĩ đâu biết được 2 chữ "công bằng" :))))
nhắm hờ mắt thôi, chứ mở to ra thì sẽ thất vọng với tất cả những người xung quanh mình đấy :))
đặc biệt ở cái showbiz Hàn toàn giả tạo dối trá này :)

Bình luận

đồng quan điểm ^^.. mỗi ngừ đã tự có kết luận rồi, có kết quả thì cũng sẽ phản ứng theo cái kết luận mình đã dự tính sẵn :)  Đăng lúc 26-2-2013 11:58 AM
@Bino Tý tuổi mà vít hay, ss già rầu, máu lên não chậm nên chịu, ss đọc hết mí com của nàng ế, cơ mà chịu khó học hành đê, thỉnh thoảng về CDD cho cả nhà đỡ nhớ   Đăng lúc 25-2-2013 11:41 PM
nhg đáng tiếc cái được gọi là 'sự thật' lại chưa chắc đã là sự thật!  Đăng lúc 25-2-2013 11:36 PM
bây giờ sự thật là điều mà số đông tin vào.  Đăng lúc 25-2-2013 11:30 PM
ngay từ đầu nên công tâm, đừng ai chửi mắng cô A mà chờ phán quyết từ phía cảnh sát thì đã ko có cục diện fan tranh cãi ngày hni rùi.  Đăng lúc 25-2-2013 10:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 25-2-2013 21:53:18 | Chỉ xem của tác giả
Kết quả, cái ta cần là kết quả điều tra
chứ cứ thế này thì còn làm ngta đau đầu hơn cả người trong cuộc
nhưng qua vụ này mới thấy vướng mắc với người nổi tiếng đúng là phức tạp hơn vô số lần so với người bình thường, có phải là nạn nhân không thì không biết, riêng về việc ăn gạch đá của những người hâm mộ, ủng hộ kia thì cũng đủ để khủng hoảng tinh thần
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 25-2-2013 22:01:44 | Chỉ xem của tác giả
bibubibubu gửi lúc 25-2-2013 21:02
Tôi là một trong những người theo dõi vụ này từ đầu cho đến bây giờ
Ngay từ lúc đ ...

Đúng thế.
Tôi cũng là fan của anh Park từ rất lâu rồi. Và hiện giờ suy nghĩ của tôi cũng như bạn trên.
Những fan đang ra sức bênh vực anh Park bằng mọi giá, bằng cả cách chửi rủa cô A không tiếc lời đang tự hại anh Park và càng dồn anh ấy vào thế bất lợi mà thôi.

Ngay chính tôi là fan của anh Park mà đọc các comment chửi cô A tôi cũng rất khó chịu (vì nghĩ cho hoàn cảnh của 1 ng con gái ) - chưa cần biết cô A có dễ dãi hay gài bẫy nhưng cách yêu thương mù quáng của một bộ phận fans khiến những người trung lập hoặc đã trưởng thành, suy nghĩ chín chắn sẽ rất phản cảm, có khi còn ghét lây và quay lưng lại với anh PARK.

Thứ 2, ở đời không biết chuyện gì để mà lường đâu. Ở đây chỉ giả dụ thôi nhé, nếu thật sự anh PARK có gì đó lấn cấn với cô A - ngay cả ở mặt là thỏa thuận ngầm gì đó mà không đc đáp ứng nên cô A nổi điên đi tố ngược anh PARK như lời các bạn fans trung thành đang hy vọng..

Thì xin thưa là với hàng tá rổ lời chửi, lăng mạ cô A, cứ thử đứng vào địa vị cô ấy xem, họ có còn dám rút lui không - mà đành đâm lao phải theo lao, không thì càng lộ là vì tiền à?

Mà ngay chính anh PARK nếu đang muốn hòa giải bằng tiền ở ngoài tòa cho êm chuyện, mấy vụ này càng dẹp sớm càng đỡ loạn và đỡ tổn hại danh tiếng - như LEE BUYNG HUN chẳng hạn - thì giờ  các fans làm như vậy, anh PARK có cơ hội nào để xoa dịu đòi hỏi của cô A về mà hòa giải>?

tất cả những hành động quá khích, chửi cho sướng miệng của các bạn chỉ khiến anh Park càng khó khăn hơn thôi.

và ai còn tỉnh táo thì sẽ phải có suy nghĩ lấn cấn: nếu đã thật sự trong sạch thì sao không ra mặt giải quyết nhanh chóng từ lâu rồi đi, kéo dài đâu có lợi.

Mà giờ còn thuê hết ls này tới ls kia, toàn ông lớn cả, rồi cái cách đề nghị thay đổi cơ quan điều tra chỉ là cớ kéo dài thời gian thôi.

NẾU trong sạch hoàn toàn thì cơ quan nào điều tra thì kết quả chẳng vậy. Chẳng lẽ cơ quan điều tra có thù với anh PARK sao mà sẽ gây bất lợi cho anh... Có chứng cứ thì mới gây bất lợi đc chứ. Còn vô tội với trong sạch thì cứ gác chân mà cho khám toàn bộ cũng thế thôi  >.<

Cây ngay đâu sợ chết đứng, nhưng hình như anh Park đang lo sợ nhiều thứ lắm thì phải ???

Bình luận

Fan cua PSH đêu như vậy đó bạn, ai nói ko tốt về idol của họ là xúc pham ng ta... Haizz idol sao fan vay  Đăng lúc 27-2-2013 12:27 PM
@loveshihoo: tôi đã gửi cho bạn link để chứng minh tôi có phải là fan THẬT của anh Park không. Đừng cứ nghi ai chê anh thì đều đê tiện:P  Đăng lúc 27-2-2013 11:11 AM
@loveshioo: vài link tôi giới thiệu phim của anh mà tôi ấp ủ tính làm Vietsub?Fans thì cũng nên tỉnh táo, tôi không mù quáng.  Đăng lúc 27-2-2013 10:53 AM
loveshihoo: bạn này đa nghi nhỉ? Tôi không phải dạng giả vờ fans để nói cho thuyết phục đâu :P Chẳng lẽ cho bạn vài đường link  Đăng lúc 27-2-2013 10:51 AM
ủng hộ!  Đăng lúc 26-2-2013 12:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 25-2-2013 22:24:47 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Cái vụ này mới gần 2 tuần nhưng tưởng tượng như bằng vụ kiện của JYJ vậy.
Chỉ cần tuần sau là sẽ rõ kết quả.
Mà sao thử mẫu máu, tóc cô A lâu thế nhỉ. Đối với 1 vụ án ảnh hưởng truyền thông ntn thì ưu tiên chứ. Hay có kết quả rồi mà cảnh sát giấu.
PSH đòi đổi sở cảnh sát vì cơ quan cũ tiết lộ nhiều thông tin với báo chí. Bây giờ thì nói báo chí đưa tin sai sự thật, bán lá cải. Chả biết đường nào.
Thanks bạn dịch news
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách