Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 14228|Trả lời: 64
Thu gọn cột thông tin

Phát biểu chính thức thứ 3 của công ty luật đại diện cho Park Shi Hoo - phát biể

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 25-2-2013 19:05:38 | Xem tất |Chế độ đọc
Phát biểu chính thức của bên PSH: Bên nguyên đang thao túng truyền thông

Tin mới đưa này nói về cuộc phỏng vấn độc quyền mà cô B, bạn của cô A đã thực hiện hôm nay. Theo đó, cô này đã đưa ra những lời buộc tội vô lý đối với PSH. Công ty luật của PSH đã đưa ra thông cáo báo chí thứ hai trong ngày (thứ 3 tổng cộng từ đầu đến giờ) để chống lại những lời buộc tội này.

Với cương vị chính thức đại diện cho phía PSH.

Hôm nay lúc 14 giờ 35 phút, báo chí đã đưa tin một cuộc phỏng vấn với bạn thân B của cô A, cuộc phỏng vấn hiện đang lan truyền một cách rộng rãi. Thông tin từ cuộc phỏng vấn này bị thao túng bởi cô A và hoàn toàn không phải là sự thật.

Như mọi người đã biết, anh PSH thường uống được rất ít. Tuy nhiên, vào ngày xảy ra vụ việc, do không khí trò chuyện khá vui vẻ, anh PSH đã uống 10 ly soju với đá trong hơn 3 tiếng đồng hồ. Vì thế, tin tức báo chí đã đưa rằng anh ấy không hề uống một chút nào, là sai sự thật.

Anh PSH có thói quen mang khẩu trang và đội nón khi ra vào khu căn hộ của anh - để tránh chạm mặt với những cư dân khác trong cùng khu. Điều này chẳng có gì là bất thường trong đời sống của những người thuộc ngành giải trí, và có thể làm rõ bằng cách kiểm tra CCTV vào những ngày khác.

Theo truyền thông đã đưa tin, cô A khẳng định rằng đã bất tỉnh khi tới nhà anh PSH và không hề tỉnh dậy cho tới 13 tiếng sau. Việc cô ấy khăng khăng nhớ rõ từng chi tiết sự việc, mà ở hoàn cảnh bình thường cũng đã là khó nhớ (nói chi khi say rượu), gợi lên nghi ngờ về tính xác thực trong lời khai. Rất nhiều bài báo phiến diện cho rằng cô A bị chuốc thuốc mê và cảm thấy "chếnh choáng" sau đó, như thể họ đã thấy trước kết quả xét nghiệm của Viện Điều tra Khoa học Quốc gia (dù kết quả vẫn chưa hề công bố). Điều này cũng cho thấy sự khả nghi trong sự chân thật và động cơ của cô A.

Cô A có thể được xác nhận qua CCTV trong thang máy là đã về nhà vào khoảng 2 giờ chiều ngay hôm sau vụ việc xảy ra. Cũng đã có xác nhận rằng cô A và anh K đã liên lạc với nhau nhiều lần qua tin nhắn trong ngày hôm đó.

Anh PSH đã dự định sẽ xác minh những lời buộc tội trên và đưa ra lời khai cho phía cảnh sát càng sớm càng tốt, nhưng do quá trình chuyển đổi công ty luật, buổi trình diện đã bị hoãn.

Vô số những tin tức trái chiều về vụ án chỉ phản ảnh rằng thông tin, sự kiện từ phía cảnh sát và bên nguyên với từ phía chúng tôi là hoàn toàn khác biệt.

Vì thế, chúng tôi mong các bạn hãy kiềm chế những ức đoán phiến diện và thừa thãi liên quan đến vụ việc này.

(Min-Ji Yi oing @)

(dịch nhanh nên có 1 số từ không chính xác lắm :D)

Nguồn: parksihoo4u.com (Thanks H.A.T!)
Dịch bởi: [email protected]

bình lựn (từ 1 đứa quá rảnh): mình thì đoán chả có cô B nào là bạn của cô A, cô B là bạn của báo lá cải thì đúng hơn :))

nay mai báo lá cải lại có thêm cô C, cô D cũng là bạn nên còn vui nữa :))

đúng là she said he said they said and the media said :))

comment thêm cái nữa cho bạn nào thắc mắc tại sao lại nhắm vào cô A: cái này có thể không hẳn nhắm đến cô A mà nhắm đến báo chí thì đúng hơn

nhưng vì báo chí đưa tin là cô B bạn của cô A nói xyzhktnmcviop nên bên luật sư phải nhắm vào cô A và bạn của cô í để qua đó: (1) xác minh là thông tin sai, (2) cảnh cáo báo chí đừng có lợi dụng sự việc mà đi bán cải :)) đừng tưởng tụi tui im thì các anh muốn nói gì là nói

có thể là dzậy mà cũng có thể ko, túm lại là mình đoán hé hé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-2-2013 19:08:45 | Xem tất
Ôi trời, thông tin nhiễu loạn xà ngầu!
Chẳng biết tin vào đâu... Mình cứ chờ đợi mòn mỏi thế này, híc!

Khổ quá!!!

Bình luận

nhiễu thoog tin thật  Đăng lúc 1-3-2013 11:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-2-2013 19:13:40 Từ di động | Xem tất
Nhiều thông tin trái chiều quá

Hận ko có cái cam trong phòng anh Park để kết thúc cho rồi =.=

Mình tin anh í hơn cô A xíu :-s

Bình luận

cố gắng nào.  Đăng lúc 1-3-2013 11:54 PM
ừ nhỉ ,mình quên mất khoản này .Thank bạn  Đăng lúc 26-2-2013 06:37 PM
chỉ cần có cam trong nhà, phòng khách, bếp các thứ là được rồi bạn, xác nhận mức độ tỉnh táo của cô ta trước khi vào phòng ngủ :))  Đăng lúc 26-2-2013 04:41 PM
mình cũng nghĩ giống bạn ,nếu có cam trong phòng thì vụ này xong lâu rồi,nhưng khỗ nỗi ai lại gắn cái ấy vào phòng riêng tư cơ chứ !  Đăng lúc 25-2-2013 07:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-2-2013 19:29:33 | Xem tất
thì vốn từ đầu đến giờ đã có tin gì chính xác đâu, a Park còn chưa gặp cảnh sát, mà tin từ cảnh sát công bố anh lại yêu cầu thay đổi cơ quan điều tra để không công bố thông tin ra ngoài trước khi có kết luận chính thức thì chỉ có cách nghe ngóng từ báo lá cải chứ biết nghe từ ai, mà đọc thông tin để không võ đoán thì là điều chắc chắn không xảy ra được, chỉ có điều phản ứng của người đọc tiêu cực hay tích cực thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-2-2013 19:34:33 | Xem tất
càng nghe càng thấy mệt nhỉ?
đúng là tin tức báo lá cải nó cứ đống đống ý
chờ thêm thông tin
cám ơn bạn đã dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-2-2013 19:35:43 | Xem tất
Mình ko hiểu , cô A - tức bên nguyên thao túng truyền thông bằng cách gì ?
Bên nguyên lẫn bên bị cáo , mình chẳng tin bên nào hết , nhưng cá nhân mình là con gái nên nghiêng về phía cô A hơn , dù còn nhiều điểm ko đồng tình vs cô này.
Rõ ràng đối vs 1 vụ chấn động như vậy thì việc báo chí viết bài giật tít loạn là điều ko thể tránh khỏi , vậy nên mình mong anh Park - nếu thực sự hoàn toàn trong sạch - như lời anh đã nói thì nên mau chóng đến sở cảnh sát trình diện để làm sáng tỏ vụ việc đi . Càng để lâu càng phát sinh nhiều việc ko đáng có , càng khiến dư luận thêm nghi ngờ , thất vọng mà thôi.

Bình luận

Đâu phải lúc nào công lý cũng đứng về phía người trong sạch. Vì là chuyện lớn cho nên anh Park fải rất cẩn trọng trong từng lời nói.  Đăng lúc 1-3-2013 11:44 AM
vì cô A là con gái nên công chúng sẽ đứng lên bênh cô ta, càng nhiều chi tiết này nọ càng thấy cô ta thật đáng thg cảm, mất tính chính xác trong suy luận  Đăng lúc 26-2-2013 04:45 PM
thao túng bằng cách tung các tin cho báo chí, đúng hay sai thì chỉ người trong cuộc biết nhưng cứ đưa thông tin sai thì người theo dõi sẽ hỗn loạn và nghĩ lung tung   Đăng lúc 26-2-2013 04:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-2-2013 19:38:48 | Xem tất
mới vào mà lại có tin đính chính vui thế ,
chiều thì bên nguyên ,tối thì bị đơn ,theo mình thấy vụ này quá ư là gay cấn ,
mình không nghĩ là càng ngày càng loạn như thế này
không biết cô A có thực sự hiền như các bạn nghĩ hay không ?

Bình luận

mình cũng k nghĩ cô ý hiền đâu :)) cô nàng đáng thương liệu là vai diễn hay là thật đây, hồi sau sẽ rõ vậy :D  Đăng lúc 26-2-2013 04:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 25-2-2013 19:46:39 | Xem tất
@jjno1: cái này có thể không hẳn nhắm đến cô A mà nhắm đến báo chí thì đúng hơn,

nhưng vì báo chí đưa tin là cô B bạn của cô A nói xyzhktnmcviop nên bên luật sư phải nhắm vào cô A và bạn của cô í để qua đó: (1) xác minh là thông tin sai, (2) cảnh cáo báo chí là đừng có lợi dụng sự việc mà đi bán cải :)) đừng tưởng tụi tui im thì các anh muốn nói gì là nói

có thể là dzậy mà cũng có thể ko, túm lại là mình đoán hé hé

Bình luận

Trong chuyện này rất nhiều điểm đáng nghi ngờ. M nghĩ anh Park bị công ty cũ gài rồi :(  Đăng lúc 1-3-2013 11:45 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-2-2013 19:58:28 | Xem tất
công lý cuối cùng rồi cũng sẽ thuộc về những kẻ lắm tiền nhiều của, gia đình quý tộc gì gì đó thôi
chứ cái bọn dân đen như chị A thì làm đc cái gì
người ta mời hết luật sư này đến luật sư khác lại thuộc cty luật giỏi nhất nữa thì chị thắng bằng niềm tin à =))
nói thì hay lắm, sẽ hợp tác hết mình vs cs để chứng minh bản thân trong sạch vậy mà cứ hết lần này tới lần khác thoái thác, ko làm thì việc gì phải sợ chứ, còn nếu đã dám làm thì dám đứng ra chịu trách nhiệm như 1 người đàn ông đi, núp bóng mấy thằng ls hèn lắm a Park à.
nói ra những lời này e cũng đau lòng lắm vì 1 thời cũng từng rất có cảm tình vì CÁI VẺ BỀ NGOÀI của anh, nhưng giờ mới thấy các cụ ngày xưa nói ứ có sai tri nhân tri diện bất tri tâm mà =))

Bình luận

tớ chả bênh A cũng chả bênh P chỉ là thấy mọi người nên bình tâm tỉnh táo và theo dõi vụ việc đi, đừng có hoang mang rồi suy luận lung tung nữa :-s  Đăng lúc 26-2-2013 04:50 PM
vì thế cô ý có đưa tin thất thiệt có lợi cho bản thân thì mọi người cũng vẫn tin và thương=>thao túng truyền thông là thế chứ đâu. Ai cũng có lòng trắc ẩn mà   Đăng lúc 26-2-2013 04:49 PM
chính vì ai cũng suy luận như bạn: A k tiền, gia thế, địa vị nên thật đáng thương bị ép uổng này nọ nên cô A nói gì ai cũng thiên về suy nghĩ tin&thương cảm   Đăng lúc 26-2-2013 04:48 PM
đúng là A chẳng có tiền, chẳng thân thế, chẳng có gì ngoài tấm thân bị cưỡng hiếp cả, rất là tội!  Đăng lúc 26-2-2013 11:49 AM
chờ đợi ý kiến cuối cùng của cs, và kiềm chế nhug câu khích bác ng khác, thì những ng ngoài như mình có thể còn thấy có cảm tình hơn vs PSH đó  Đăng lúc 26-2-2013 11:10 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-2-2013 19:59:41 | Xem tất
Day ro rang la ghen an tuc o. Thay ng ta dang trog su nghiep len den dinh cao. Cai bay de hai ng ta. XH bay h doc ac that.

Bình luận

Nếu như bạn nói thì chắc phải có trên chục dv nam nổi hơn anh Park cả ngày lo ngay ngáy có ngày bị gài bẫy y vầy. Không sống phóng túng thì không phải lo :P  Đăng lúc 25-2-2013 09:51 PM
cuồng cũng có mức độ thôi chứ  Đăng lúc 25-2-2013 09:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách