Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: sacy
Thu gọn cột thông tin

Phần mền chỉnh sửa ảnh nào tốt?

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 18-8-2013 11:43:50 | Xem tất

Trả lời thưởng +1

hi, mình hay dùng Paint để gộp nhiều pic vào 1 khung
Còn chỉnh sửa ảnh chuyên sâu hơn xíu thì xài Lightroom. Crop hình, làm blur or resized thì xài ACDsee, chịu khó mày mò thì theo mình Photoshop vẫn là đỉnh nhất.
Bên cạnh đó, ai xài Mac OS, iOS thì còn có iPhoto, rất rất tuyệt và dễ xài :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-8-2013 16:33:27 | Xem tất

Bạn dùng photoshop bản portable thử xem. Cũng có đầy đủ chức năng nhưng nhẹ hơn nhiều và ko cần cài đặt, bạn kiếm trên google của trang vnzoom ấy
Mình cũng xài bản portable đây ^^

Nếu thấy photoshop quá phức tạp thì xài gimp cũng được lắm( cũng chình sửa ảnh, khá giống photshop nhưng ko rắc rối và quá nhiều tính năng này nọ tum lum như photoshop)
Mình cũng xài cả cái này vì nó khá là đơn giản, ví dụ như cắt, xoay hay làm ảnh png vs mấy cái đợn giản, ko quá phức tạp thì mình dùng cái này vì nhanh gọn lẹ

Nếu bạn ko muốn cài đăt thì dùng trang online
http://pixlr.com/
Open Pixlr editor (Advanced) cho bạn chình sửa ảnh (cắt xen bôi xoá thêm bớt gì đó)
Open Pixlr express (Efficient) cái này tuyệt nhất, chỉ cần đem ảnh vào rồi tuỳ bạn chọn để thêm hiệu ứng cho ảnh, có thể làm thay đổi màu sắc của ảnh, hiệu ứng bong bóng, lấp lánh, pháo hoa...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-8-2013 09:09:39 | Xem tất
ko có phần mềm chỉnh sửa ảnh nào vượt qua được photoshop cho tới hiện tại, nếu ko có điều kiện cài bản full hay ko thích portable thì bạn có thể dùng bản nén (những râu ria đã loại bỏ hết để nén lại còn những cái căn bản vẫn đủ đùng )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-8-2013 17:17:53 | Xem tất
Nếu chỉnh ảnh chụp không thì bạn có thể dùng LightRoom  còn chỉnh sửa cắt ráp hầm bà lằng thì cứ Photososhop thôi . Trên thepiratebay đã có bản crack Photoshop Creative Cloud mới nhất.
Còn nếu muốn chỉnh ảnh màu ảo như instagram , dễ dùng thì Photoscape.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-10-2013 03:53:37 | Xem tất
Photoshop chứ còn phần mềm nào nữa!

Phiên bản CS2 được miễn phí rồi, nhưng dùng trên Windows 8 thì giật tưng tưng. Nếu dùng XP thì ngon!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-10-2013 12:09:32 | Xem tất
Mình vote 1 phiếu cho PTS nếu bạn chưa sử dụng qua thì xài CS3 đi nếu đã có căn bản thì lên CS5 hay 6 gì đócó rất nhìu công cụ mới để dùng nhưng đòi hỏi cấu hình máy khá cao...nếu thấp hay trung bình thì thao tác sẽ hơi lâu và ko đẹp lắm...tùy vào cấu hình máy và mục đích sử dụng mà lựa chọn phiên bản dùng nha bạn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-10-2013 22:27:04 | Xem tất
CS thì nhất rồi. Miễn phải bàn {:180:}
Vì mù mờ CS nên dùng PICASA cho nó lành. Sử dụng dễ với chất lượng ảnh ra cũng OK.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-10-2013 15:26:59 | Xem tất
ý kiến của riêng bản thân mình thì dùng photoshop vẫn là thích nhất. nhiều công cụ để chỉnh sửa ảnh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-1-2014 14:55:43 | Xem tất
Mình hay dùng photoshop CS5 bạn nhé
Dùng photoshop là chỉnh ảnh tốt nhất rồi tuy nhiên không dễ dàng gì mà chỉnh sửa được 1 bức ảnh theo ý mình nếu mới lần đầu sử dụng. Nếu bạn không rành lắm có thể dùng những phần mêm chỉnh sửa ảnh ăn sẵn như camera360 của iphone là nhanh nhất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-2-2014 11:07:07 | Xem tất
Photoshop mà chỉ biết dùng bình thường thì chỉ hơn Pain 1 xíu thôi dùng để resize, cắt xén, và chỉnh màu... mấy cái cơ bản nên PTS cũng ko khó dùng lắm
Nếu bạn ưa chỉnh màu mà y như trong 360 Camera thì có mấy bạn nói đó có photoscape một ứng dụng chỉnh màu khá đẹp chúc bạn thành công
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách