Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 2015|Trả lời: 5
Thu gọn cột thông tin

Phần mềm quản lý ebook cưc hay

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 29-8-2012 15:14:17 | Xem tất |Chế độ đọc
Calibre - ebook managerment là phần mềm hỗ trợ bạn trong việc quản lý sách điện tử. Với phần mềm này bạn có thể xem sách với nhiều dịnh dạng khác nhau, chuyển đổi qua lại giữa các định dạng. Việc định dạng ebook PRC ngày càng phổ biến nhưng MobiPocket Reader vẫn có nhiều hạn chế vì không hỗ trợ nhiều loại máy, hệ điều hành khác nhau (đặc biệt là về sau này). Khi đó Calibre là sự lựa chọn sáng suốt.

Tương tự như iTunes, Calibre quản lí thư viện ebook của bạn với nhiều tiêu chí khác nhau và thật dễ dàng để thay đổi các thông tin của một ebook, hay cập nhật nó tự động thông qua internet. Calibre có nhiều phiên bản dành cho nhiều hệ điều hành khác nhau như Windows, MacOS và Linux. Bạn có thể tải phần mềm về tại địa chỉ http://calibre-ebook.com/download_windows
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-9-2012 12:41:48 | Xem tất
mình có xài qua phần mềm này rồi ^^
Mobipocket Reader thì ko thể đọc được file epub được nhưng với Calibre thỉ đọc được. Mà mấy phiên bản sau này của Mobipocket đọc word bị lỗi nên mình chuyển sang xài Calibre luôn

Bình luận

1đ + là có thể convert các định dạng khác nhau để phù hợp với các pm ebook trên điện thoại hỗ trợ.. lại hoàn toàn free nữa ^^  Đăng lúc 1-9-2012 01:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-1-2013 23:45:35 | Xem tất
mình vừa mới ham hố nhảy vào đây và đã down Calibre về xài thử, nhưng gặp vấn đề DRM. Chủ thớt còn đó ko, cho mình hỏi thăm một chút về vấn đề DRM và cách khắc phục đi.
thank ạ!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 29-1-2013 14:53:18 | Xem tất
Dolly_ex gửi lúc 28-1-2013 23:45
mình vừa mới ham hố nhảy vào đây và đã down Calibre về xài thử, nhưng gặp vấn đề  ...

Để gỡ bỏ mã DRM của các file ebook khi chuyển đổi định dạng file
đầu tiên bạn down MobideDRM về   tại --->  http://www.mediafire.com/?ot2tyglfdzo
rồi làm theo hướng dẫn bên dưới nhé
1. Rename "MobiDeDRM 0.16.py" thành "__init__.py" (không nháy kép, 2 dấu gạch dưới ở mỗi đầu), sau đó chuột phải vào nó và ZIP lại. (nhất định là ZIP chứ không phải RAR)
2. (Tùy chọn) Đổi tên file ZIP ở trên thành MobiDeDRM 0.16.zip.
3. Mở calibre. Vào mục Preferences. Advanced. Plugins. Chọn Load Plugin from file và browse đến file MobiDeDRM 0.16.zip ở trên. Nó có cảnh báo gì cứ kệ nó, chọn OK hoặc Yes.
4. Bước cuối cùng là bấm vào Plugin "MobiDeDRM (0.16)..." (nằm trong mục File type plugin)và chọn Customize plugin ở dưới. Điền PID vào là xong.

(dẫn nguồn từ tinhte.vn)

Bình luận

thank bạn nhé! <3  Đăng lúc 1-2-2013 09:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-6-2014 08:03:31 | Xem tất
Mobipocket reader cũng có thể là lựa chọn thay thế, giao diện đơn giản dễ xài mà hiệu năng tốt nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-6-2014 02:16:08 | Xem tất
Dolly_ex gửi lúc 28-1-2013 11:45 PM
mình vừa mới ham hố nhảy vào đây và đã down Calibre về xài thử, nhưng gặp vấn đề  ...

http://vhungcc.blogspot.com/2013 ... -cong-100.html#more

bạn đọc bài này nhé. Sẽ giúp bạn giải quyết toàn bộ vấn đề DRM của ebook

Bình luận

thank bạn nhé :)  Đăng lúc 24-6-2014 07:36 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách