Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 1082|Trả lời: 7
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Phần mềm coi phim nào tôt nhất?

Đóng [Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Chào các bạn. Hiện thời mình đang dùng phần mềm jetaudio để coi phim. Nhưng hiện thời đang muốn đổi sang phần mềm khác hay hơn vì jetaudio xem HD nhiều khi bị đứng hình. Ngoài window media player ra thì các bạn còn phần mềm nào khác hay không? Mong các bạn cho mình lời khuyên nhé.

Cám ơn nhiều nhiều {:173:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 20-3-2013 09:40:34 | Chỉ xem của tác giả
Minh toàn dùng Klitecode. xem đã lắm. Đuôi gì cũng chiến được hết
Bạn thử xem.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 21-3-2013 01:56:39 | Chỉ xem của tác giả
Theo mình phầm mềm xem video tốt nhất hiện nay là VLC, nhẹ mà cho hình ảnh đẹp, tua nhanh ko đứng hình.
Ngoài ra còn có thể kể thêm như KMP player cũng được ( hơi phiền phức là bạn phải chỉnh loại bớt 1 số ứng dụng cài đặt thêm)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 21-3-2013 14:12:22 | Chỉ xem của tác giả
Phần mền xem video Hd thì có nhiều lém bợn ah,
tùy vào sở thích của mỗi người thì sẽ chọn cho mềnh một phần mền xem video thích hợp
mềnh giời thiệu với bạn tên một số phần mền chạy video bạn có thể search google để tềm hiểu thêm thông tin về mấy thằng này nhá;
1. VLC media player : cái này chạy tốt hầu hết các định dạng video nhưng mỗi tội giao diện xấu :))
2. Klite code packe: Các này thường dùng để chạy các phim trên kítes mà không bị lỗi gì mấy nè. Còn cai VLC kia thỉnh thoảng một số phim vẫn bị lỗi không có âm thanh :))
3. KMPlayer: cái này của hàn quốc nè, chạy tốt, hỗ trợ hầu hêt các định dạng video, audio :)) có hỗ trợ giao diện tiếng việt. Trước mềnh toàn dùng thằng này để chạy video HD, vì thằng này chạy video HD khá tốt, nhưng chạy video SD, hoặc bản thấp hớn thì thôi rầu, vỡ hình phải biết.
4. Splash pro ex: Cái này chuyên dùng để chạy video HD, hỉnh ảnh đệp mỗi tội âm thanh hơi nhỏ chút xíu :)) (thằng này là phần mền trả phí nên bạn cài đặt thằng này thì phải tham khảo cách crack ở trên mạng nhá). Phần mền này  cũng khá kén chọn đinh dạng như Flv......
5. Xunlei media player: cái này dùng tốt nè mỗi tội giao diện toàn bằng tiếng trung ;)
6. Baidu player: cái này có hỗ trợ thêm giao diện tiếng anh nữa, dùng cũng tốt, ngoài ra nó còn cho phép tềm kếm phim anh trên mạng web của bọn tàu nhá :)) hàng của tàu mờ bợn. Ưu điểm của thằng này là khi chạy phù đề rời đối với phụ đệ có định dạng .ass (phụ đề được làm bằng aegisub áh) nó được thiết lập như thế nào thì nó chạy y chang như thế :)) không giống như một số phần mền trên kia, chạy phụ đề toàn mặc định theo kểu riêng của nó thâu ah
Còn nhiều phần mền nừa lém, nhưng chỉ liệt kê một số phần mền ra đây để bạn tham khảo thâu ah. Thấy cái nào phù hợp thì chọn nhé

Bình luận

Uhm nhể quên mất cái gôm của cô rầu kìa, cái đấy trông icon hay phết, cứ như bàn chân í ;)) chạy cũng tốt  Đăng lúc 21-3-2013 05:43 PM
Sao không thấy GOM hả anh, em lại dùng cái này @@  Đăng lúc 21-3-2013 04:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 21-3-2013 17:40:21 | Chỉ xem của tác giả
theo mình thì KMPlayer và VLC là coi tốt nhất,
mấy thằng khác như Gom và WMP phải có codec mệt lắm
mình thì dùng KMPlayer

Bình luận

Gom có phải code giề mấy đâu bạn, chạy tốt mờ :))  Đăng lúc 21-3-2013 05:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 21-3-2013 18:18:22 | Chỉ xem của tác giả
Mình vote cho KMPlayer {:161:}
Dễ sử dụng, chất lượng hình ảnh tốt, nhiều ứng dụng, update liên tục
Thỉnh thoảng bị tiếng chạy nhanh hơn hình thôi {:139:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 22-3-2013 15:09:40 | Chỉ xem của tác giả
Mình dùng Splayer thấy cũng ổn!
Nhưng trong máy vẫn có cả KMPlayer và VLC
Trước mình dùng Gom nhưng bị lỗi nên không dùng nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 22-3-2013 17:51:33 | Chỉ xem của tác giả
Máy mình thì dùng cả VLC media player và Klite code packe
Vì mỗi cái nó có cái bổ sung cho cái còn lại
Phần mềm thì xem được phụ đề đính kèm ngoài hoặc các video tải từ các trang xem phim, phần mềm thì xem được lồng tiếng. Mình nghĩ bạn cứ cài cả 2 cái cho chắc, không xem được cái này thì có cái kia xem được. Cài cùng một lúc 2 cái trên máy không sao bạn a
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách