Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4598|Trả lời: 36
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

PD "Drinking Solo" tự tử, gia đình nạn nhân chuẩn bị cuộc chiến pháp lý với CJ E&M / tvN

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Theo những thông tin mới nhất được tiết lộ muộn màng, trợ lí đạo diễn Lee đã tự tử sau khi hoàn tất bộ phim "Drinking Solo".

Vào 10/11, một nguồn tin từ CJ E & M đã tiết lộ rằng PD Lee được phát hiện đã chết trong một khách sạn ở quận Gangnam vào ngày 26/10 tại 04:00 KST. Cảnh sát được báo cáo điều tra về cái chết như một vụ tự tử.

PD Lee bắt đầu làm việc tại CJ E & M từ tháng 1 năm nay, và cái chết đột ngột của anh sau khi làm việc thậm chí chưa tới 1 năm tại công ty đang đưa ra câu hỏi về việc liệu cái chết của anh có liên quan đến môi trường làm việc mới của mình.

Một số người quen của PD Lee, tốt nghiệp Đại học Seoul, chia sẻ, "PD Lee rất khổ sở từ khi nhận được đối xử thiếu công bằng tại CJ E & M do xuất thân của mình."

Gia đình PD đang yêu cầu cảnh sát điều tra rõ ràng sự thật đằng sau cái chết của anh. Theo báo cáo, không có đại diện nào của CJ đến viếng lễ tang của PD tại Bệnh viện đại học Seoul, nhưng gần 2000 sinh viên trường Đại học Seoul đã đến chia buồn cùng họ. Gia đình của PD không tiết lộ thư tuyệt mệnh của ông đã được gởi đến gia đình.

Theo báo cáo, gia đình PD Lee đã gặp một số người từ CJ E & M và tvN yêu cầu khôi phục danh dự cho PD Lee. Gia đình đã lập một đội điều tra gồm 2 thành viên của Quốc hội, 1 luật sư và nhiều người khác, yêu cầu CJ hợp tác điều tra. Gia đình cho biết "Dù chúng tôi biết sẽ chẳng thể nào giành chiến thắng, chúng tôi vẫn sẽ chiến đấu chống lại CJ... Chúng tôi cảm ơn những người đứng về phía PD Lee để khôi phục danh dự của PD".

Một tweet được rò rỉ "Anh ta đã tự tử tại khách sạn đã tổ chức tiệc mừng công của "Drinking Solo". Một con cá quen sống trong nước sạch không thể tồn tại trong nước cống. Anh ta là một người quá trong sạch, quá tốt với một tổ chức bất thường đó"

Phản hồi lại thông tin về cái chết của PD Lee, một nguồn tin từ phía đoàn làm phim "Drinking Solo" tiết lộ "Do xung đột lịch trình của các diễn viên "Drinking Solo" và cái chết của một trong những nhân viên của đoàn làm phim, chúng tôi đã hủy kì nghỉ thưởng".

Cre: sp
[email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 11-11-2016 13:17:59 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Ô mô tin này có vẻ sock . Đây chắc ko đơn thuần là vụ tự sát chắc a ấy đã phải áp lực lắm. Kbiz qua khắc nghiệt mong a yên nghỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 11-11-2016 13:19:00 | Chỉ xem của tác giả
Chia buồn cùng gia đình anh.
Hàn Quốc có rất nhiều người tự tử vì áp lực công việc, và họ đang rất cố gắng đòi quyền lợi cho người lao động.
Mong mọi chuyện sẽ được giải quyết thỏa đáng để người ra đi được an nghỉ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 11-11-2016 13:35:16 | Chỉ xem của tác giả
Thành thật chia buồn cùng gia đình anh.
Mong anh yên nghỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 11-11-2016 13:46:32 | Chỉ xem của tác giả
Ôi tin này sốc quá :o

Có lẽ anh đã phải chịu nhiều áp lực rồi

Mong anh ra đi thanh thản
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 11-11-2016 14:23:48 | Chỉ xem của tác giả
Ôi giời ơi sốc thật í @@ Cũng nghe tiếng CJ nhiều tai tiếng trước giờ rồi, ko ngờ tệ đến mức khiến nhân viên phải tự tử, kì này tvN bị vạ một phen rồi

Bình luận

Oh CJ E&M có nhiều tai tiếng hả bạn? Hay là bạn nhầm với CJes :o  Đăng lúc 11-11-2016 04:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 11-11-2016 15:01:08 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là shock thật, lúc nghe tin đoàn phim cancel chuyến nghỉ dưỡng thì cũng mình cũng nghĩ do nội bộ có gì ko hay rồi, nhưng ko ngờ hôm nay đọc được tin này ~~
Chia buồn cùng gia đình anh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 11-11-2016 15:13:29 | Chỉ xem của tác giả
ôi trời chuyện gì thế này k ngờ mới vừa rồi có tin đoàn k đi nghỉ hóa ra là có do
xin chia buồn với gia đình PD
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 11-11-2016 15:14:29 | Chỉ xem của tác giả
Hàn Quốc có quá nhiều vụ tự tử vì áp lực công việc, từ những người nổi tiếng cho tới dân thường, có thể là một quốc gia phát triển nhưng không phải ai cũng có thể sống và hòa nhập với nó.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 11-11-2016 15:22:05 | Chỉ xem của tác giả
Chắc là do áp lực công việc đây mà
thanks bạn tran
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách