Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sid
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Park Yong Ha - 박용하 12.08.1977 - 30.06.2010 Thanh xuân mãi mãi!

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 15-8-2012 04:05:11 | Xem tất
Hôm bữa bạn Jaejoong nhà mình có nhắc đến ngày anh mất làm mình thờ thẫn cả người :(
Thời gian trôi nhanh quá :(
Hy vọng anh ở thiên đường sẽ luôn cảm thấy bình an và vui vẻ :(
Tự dưng thấy thớt này làm mình tuki quá :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-8-2012 22:27:27 | Xem tất
Gửi đến một vì sao

Đã hai năm trôi qua
Nhưng thời gian em biết đến anh thì lại không nhiều như thế
Nếu như trong kí ức của mọi người chỉ là anh của những ngày mữa buồn cuối tháng sáu
Thì trong em, kí ức về anh là một giọng hát cảm xúc mà em còn chưa biết tên để rồi sau đó là chuỗi những ngày mùa đông lạnh lẽo trong nước mắt
Em từng ước giá như chưa nghe Just like the first day
Giá như chưa từng biết đến Park Yong Ha
Từng cố không nghe thêm bất cứ một bài hát nào
Nhưng sao lại không thể và khó khăn đến thế

Đôi khi em vẫn cảm thấy mình thật ích kỉ và đáng trách
Hối hận và hối hận
Em còn nhớ rõ khi thấy tấm hình anh và dòng tin về một cái chết, một cái chết do tự tử
Em đã cười khẩy
Phải, đáng đời
Đó là cái giá phải trả cho những kẻ ham danh vọng, ham nổi tiếng
Những rồi sao chứ?
Em dần quên hết
Để rồi một ngày kia nghe bài hát đó
Ồ, hay đấy. Thực sự rất hay.
Mình có bao giờ nghe nhạc Hàn đâu nhưng bài này và giọng hát này thì thật tuyệt với
Em biết đến anh như thế đấy
Em nhận ra người ca sĩ ấy chính là người em từng chế giễu
Em không thấy đau
Nhưng sao nghe nhói đau trong trái tim

Và những tháng ngày sau đó
Những tháng ngày mùa đông thực sự lạnh lẽo
Trống trải
Thật nực cười làm sao
Mình gặp anh ta rồi à? Người thân của mình à? Hay bạn mình?
Không
Thậm chí mình còn chưa từng gặp nữa kìa
Nhưng sao nước mắt cứ chảy ra
Nhưng sao cái nỗi buồn ngu ngốc ấy vẫn không thể dứt?

Tất cả thật vô vọng
Nhưng thời gian có thể hàn gắn mọi thứ
Em đã thôi không khóc
Em đã hết cảm thấy nhói đau mỗi buổi sáng thức dậy nghĩ về anh
Và em đã không còn coi sự ra đi của anh giống như một vết thương

Em từng đọc Tất cả những dòng sông đều chảy
Nhưng chỉ đọc chưa đến 1/3 vì em thấy thật kinh khủng khi những dòng văn ấy luôn gợi người ta nhớ về quá khứ hoặc ít nhất tưởng tượng cuộc đời mình sau này sẽ ra sao khi nghĩ về ngày hôm này
Em luôn sợ hồi ức
Nhưng hôm nay em đã hoàn thành cuốn sách ấy
Phải chăng tuổi 18 khiến con người ta trưởng thành hơn để đối mặt với mọi nỗi sợ
Cuốn sách nói về cuộc đời Delie nhưng sao em thấy những dòng suy nghĩ của nhân vật giống như em đang nghĩ về anh
Có thể em chẳng phải là fan, lại chẳng thể cuống nhiệt la hét, đập phá thể hiên một tình yêu vô hạn với thần tượng
Đơn giản đối với anh, với giọng hát của anh em như được chạm tới tận trái tim mình
Một sự đồng cảm?
Có lẽ vậy
Và thế thì có thể coi là một mối quan hệ được không
Nancy Cato trong Tất cả những dòng sông đều chảy đã khẳng định rằng mọi mối quan hệ đều tồn tại mãi mãi
Em mong là như thế và đúng thật là như thế.

Biết đâu một ngày mai khi đã có gia đình, em không ngăn được những phút suy tư và nhớ về cái lãng mạn, ấu trí của mình hôm này?
Nhớ đến một ca sĩ tên Park Yong Ha?
Em có thấy buồn cười khi nghĩ mình đã trẻ con đến mức nào?
Thật chẳng đáng để quan tâm những chuyện về sau này
Cứ để mọi việc tự đến theo cách riêng của nó
và ta không nên hối tiếc điều gì
Bời ở mỗi thời điểm, mỗi độ tuổi nhất định thì những suy nghĩ sẽ khác nhau, không ngừng biến đổi

Tất cả giờ đây đều chìm về quá khứ.
Cuộc đời của một ca sĩ kết thúc khi chưa tròn 33 tuổi
Kết thúc bằng chính quyết định của người đó
Mà người ta hay gọi bằng cái tên nghe ám ảnh: tự tử
Sự ra đi của anh từng là nỗi đau
Nhưng chưa hẳn là một dấu chấm hết.
Ít nhất nụ cười tuổi thanh xuân của anh sẽ còn mãi
Và ít nhât anh không phải chịu cái nghiệt ngã của thời gian cướp đi danh vọng, sự nổi tiếng không trừ một ai trong giới nghệ sĩ này.

Park Yong Ha đã ra đi nhưng ra đi với ánh sáng của một ngôi sao
Ngôi sao sẽ còn mãi với những năm tháng tuổi thanh xuân

Có lẽ nào trong lúc này đây nên lắng nghe những giai điệu ngọt ngào ấy thêm một lần nữa?

Bình luận

Em cảm ơn chị. On Air là một trong những phim em thích nhất nhưng là phim duy nhất khiến em khổ tâm như vậy  Đăng lúc 6-9-2012 09:17 PM
Em à, bài em viết hay quá. Em coi phim On Air đi rồi em sẽ hiểu anh đáng yêu biết dường nào. Mãi yêu anh....  Đăng lúc 6-9-2012 08:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-9-2012 19:39:18 | Xem tất
Vô tình thấy bài này.....

Say goodbye but you're always in my heart.

cr:youtube
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-11-2012 16:20:37 | Xem tất
Tạm biệt 1 nghệ sĩ tài năng như anh, mong rằng anh sẽ cảm thấy thanh thản khi không còn vướng bận 1 điều gì nữa nhé!Mãi ủng hộ anh, hix hix{:301:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-2-2013 22:38:13 | Xem tất
HAPPY NEW YEAR !!!!!!

Chào cả nhà ! Mình là hàng xóm - mem nhà Joo Won đến Xông đất nhà mình đây ! Chúc mừng năm mới ! Chúc tất cả các thành viên trong nhà một năm mới mạnh khỏe, hạnh phúc và gặp nhiều may mắn.

Chúc mọi điều tốt đẹp nhất sẽ đến với cả nhà !

Chúc anh nhà ta luôn mạnh khỏe, hạnh phúc  gặp nhiều may mắn, ngày càng đẹp trai hơn nữa, thu xếp thời gian làm việc ăn uống ngủ nghỉ hợp lí xuất hiện nhiều trên drama, movie, CF, fan meeting... để fan được nhìn thấy anh nhiều nhiều hơn nữa nhé ^^

Bình luận

anh ý mất lâu rồi, làm sao làm được mấy thứ bạn chúc chứ, đọc mấy câu bạn chúc mà thấy chạnh lòng quá, giá bạn dành ra 2p đọc tin về anh trong thớt  Đăng lúc 15-8-2015 08:49 PM
!!  Đăng lúc 12-2-2013 09:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-6-2013 09:31:15 | Xem tất
Ba năm rồi kể từ ngày ấy, mỗi năm đến ngày này thật là buồn, trời lại mưa, có lẽ lúc ấy anh thực sự đã rất mệt mỏi và muốn buông xuôi nên làm thế. Mong anh ở thế giới ấy có thể bình yên mãi mãi, em sẽ không bao giờ quên anh. Park Yong Ha 30/6/2010-30/6/2013. Thanh xuân mãi mãi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-6-2013 21:43:43 | Xem tất
Hôm nay là 30/6/2013 này , 1 ngày buồn đối với cuộc đời anh, đối với gia đình và toàn thể những người yêu mến anh.  
Mong là anh sẽ được ở 1 nơi bình yên và hạnh phúc và các tác phẩm của anh sẽ mãi mãi tồn tại trong lòng những người yêu mến
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-7-2013 04:08:25 | Xem tất
hôm qua mềnh mới thi xong, bây giờ mới lội vô thấy page này. Thật tiếc cho một tài năng, hy vọng kiếp sau anh sẽ hạnh phúc hơn, và dù có gặp chuyện gì thì cũng có đủ dũng khí để đối mặt với nó. Hình ảnh của anh sẽ mãi trong lòng người hâm mộ{:269:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-8-2013 12:27:09 | Xem tất
Lâu lắm rồi ko nhắc tới anh.Yona à. Rất nhớ anh đấy, 31/06 năm nay trời ko âm u như bên Hàn, song lòng người vẫn còn âm u.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-9-2013 12:26:35 | Xem tất
Xin phép cả nhà mình vào phát thiệp mời nhé ^^

HAPPY 27TH BIRTHDAY OUR JOO WON

“Ngày bạn ra đời là một ngày quan trọng, thế giới có bạn và nó trở lên đẹp hơn”

30/9/2013 sắp tời gần, để kỉ niệm ngày Joo Won Oppa cất tiếng khóc chào đời Joo Won House tổ chức một bữa tiệc game vô cùng tưng bừng và hoành tráng. Mời tất cả các bạn đến chung vui cùng với chúng tôi. Rất nhiều những món game ngon lạ và hấp dẫn đang chờ đón các bạn thưởng thức. Đừng bỏ qua bữa tiệc tuyệt vời này. Còn chần chờ gì nữa, hãy đến với Joo Won House để cười thả ga, la ầm ĩ và rinh thật nhiều xèng về nào!

Địa điểm: Joo Won House

Thời gian đón khách vào lúc 20h ngày 30/9/2013

Tiệc bắt đầu lúc
20h30
cùng ngày

Tiệc kết thúc (dự kiến) vào lúc 22h30

Hãy mang theo những hiểu biết của bạn về Joo Won và một chiếc túi thật lớn để mang xèng về nhé. Tổng số xèng thưởng lên tới 2000 xèng^^

Rất vui mừng chào đón tất cả các bạn. Ppyong~<3

Trực thăng tới Joo Won House
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách