Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: crazyminoz
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Park Si Hoo nhận sự chỉ trích mạnh mẽ vì bị cáo buộc nhận tiền từ người hâm mộ

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 27-2-2013 20:20:54 | Chỉ xem của tác giả
nói chung thì mình thấy khi 1 tin tức xấu of nghệ sĩ bị tung ra, thì ko sớm thì muộn sau đó hàng loạt tin tức khác cũng sẽ bị fan, báo chí dòm ngó và phơi bày thui, đó k phải là ba phải, mà là đứng ở góc độ fan, nếu ng đó trc h có hình ảnh tốt, thì họ chỉ tin vào cái họ thấy thui, đó thuộc về niềm tin, nhưng 1 khi niềm tin đó bị 1 điều j đó làm lung lay, thì họ trở nên nhạy cảm hơn với cách nhìn nhận vđề sau đó, họ sẽ bắt đầu tự hỏi liệu niềm tin m đặt đã đúng chỗ hay chưa, và họ tự đi tìm câu trả lời, thông qua những j họ thu thập đc, or thông wa báo chí, truyền thông, cái nì giống như hiệu ứng domino vậy đó, if 1 chiện đã bị phanh phui, thực hư vẫn chưa đc làm sáng tỏ, thì 1 loạt chiện khác sẽ bị phanh phui típ theo cho đến khi nào sự thật đc phơi bày. nên P mún scandal này sớm dừng lại, chỉ có 1 cách là tích cực và nhanh chóng hợp tác làm rõ mọi vấn đề với cảnh sát, nếu ko thì đừng hỏi why hình ảnh of him ngày càng đi xuống trong mắt công chúng.

có 1 điều m ko thích ở cả báo chí, phía P, lẫn phía A, đó là có nhìu tin tức trái chiều nhau đc tung ra, cái công chúng cần nhất là bằng chứng xác thực chứ ko phải là mấy cái trò đấu võ mồm của các bên liên quan.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 27-2-2013 20:26:05 | Chỉ xem của tác giả
Hix hix, sao cứ bị ngứa ngáy tay chân thế này ta....mỗi lần có tin thì mình cứ như bị thôi miên vậy, không kiểm soát nổi cứ muốn viết vài chữ thôi !!!! Edit.....

Mình nghĩ những tin giật tít như thế này không chỉ có tin này thôi đâu.....
Có thể nay mai báo chí chắc sẽ còn đưa tiếp tin cô C, chị D nào đó cũng từng bị PSH "..." nhưng đã kịp thời bịch miệng lại...và sẽ còn vô vàng những "mảng đen" nữa sẽ được bới tung đến tận gốc rễ...thậm chí thời điểm hiện tại nếu trên người PSH có bao nhiêu sợi tóc bạc, nếu báo chí mà biết được dám đăng lắm à và tất nhiên là nó sẽ luôn được ngồi chiễm chuệ trên trang "hot" nhất cho mà xem, diễn viên nổi tiếng mà, chuyện cũng đang rất "hot" thế kia.... Rồi có khi từ một số sợi tóc bạc mà có thể viết thành "PSH đang bị mắc bệnh nan y do "....." quá nhiều lần trước khi vụ việc bị phơi bày qua lần tố cáo này". Muốn suy diễn thì trong đầu mình có hàng tá...hixhix, sao mà phong phú thế không biết ta???

Đối với những thông tin thế này thì mình nghĩ là mấy bạn fans và antifans nên chuẩn bị sẵn thuốc trợ tim nhe....Đối với fans thì cho đỡ choáng váng, còn mấy bạn antifans thì để chống quá khích đó mà...Còn các bạn không là fans của ai (như mình) thì có thể dùng thuốc chống nhức đầu{:131:}.

Mà nhiều lúc thấy buồn cười (cho dù là cười không nổi)....mấy fans ngày xưa ấy...tiền bản thân họ làm ra cực khổ (hoặc cũng là ba mẹ mình làm ra cực khổ) không chịu sử dụng cho nó "khoa học" tí, cứ phải thần tượng 1 người ở đâu đâu, rồi lập fan club rồi quà cáp....lúc đó sao chẳng nghĩ gì. Bây giờ thì sao lại quay sang "ném đá" không thương tiếc thế kia, cho ngay chính "thần tượng" của mình nữa chứ, dù sao thì người đó cũng từng là người mình yêu thích, người đã từng mang đến cho mình niềm vui, hạnh phúc.... mà. Chẳng lẽ không yêu thì phải chuyển thành hận mới được??? Không thể cho nó quay về con số 0, mà nhất định phải cho nó xuống số âm mới được sao???

Nhiều lúc cũng muốn nói các bạn này một câu như sau: bị như thế này là "tự làm tự chịu"  "được vui vẻ thì cũng có lúc phải bị đau khổ chứ, vậy mới công bằng" tuy nhiên, nếu nói ra thì chắc sẽ gây đau lòng và khó chịu cho nhiều người lắm đây (chính là bài gốc trước khi được edit của comt này nè). Nhưng mình cũng muốn nói thêm về vấn đề dùng tiền một tí...việc dùng tiền vào một việc gì đó nó đều có nguy cơ làm mình thất vọng, hoặc vui sướng....chẳng hạn, khi mua một món hàng rẻ mà chất lượng tốt thì vui vẻ hạnh phúc vô cùng, còn nếu mua một vật gì đó mà lỡ là hàng giả thì thôi rồi luôn...về nhà tức chịu không được, còn tức hơn nếu biết không thể trả hàng...trùi ui.....huống chi lại còn liên quan đến "thần tượng" mà lúc là thần tượng thì uy tín, niềm tin thậm chí có khi nó lên đến cả 1000% í chứ, chứ không phải vừa....nên việc shock, đau lòng, thất vọng...thì không thể tránh khỏi. Mà khi con người bị đau khổ thì tất nhiên phải tìm cái gì đó để trút, để vơi đi, và hiển nhiên kẻ chịu trận lúc này chính là người đã làm cho họ thất vọng....thế là "ném đá", ném cho đến ngốc đầu lên không được mới hả dạ....(ai biểu làm tui bị tổn thương làm chi, đồ xấu xa...hứ)

Nên bản thân mình luôn ủng hộ việc tiền mình làm ra mình sử dụng cho mình, cho người thân, nếu dư chút chút thì góp ít phần tài chính của mình vào xã hội để bớt đi người bất hạnh, đáng thương.

Nhưng nhiều lúc lý trí nó không thắng được con tim, cứ phải đi thần tượng ai đó, muốn cản lại cũng cản không được...lúc trước mình cũng thần tưởng dữ lắm....nhưng có thể do trái tim nó càng già càng khô hay sao ta??? Mà cũng ít thần tượng hơn, lâu lâu cũng thích 1 , 2 diễn viên, nhưng bẵng thời gian thì lại thôi...

Một điều cuối mình muốn nhắn tới mọi người là sẽ còn nhiều tin giật gân hơn nữa đang chờ đợi mọi người đấy, thật lòng thì mọi người nên chuẩn bị thuốc trợ tim.....
Bản thân mình thì không phán xét ai đúng ai sai trong vụ scandal này đâu, mình chỉ đợi kết quả từ tòa thôi. Nên từ đây về sau mình cũng sẽ im lặng, mà đợi chờ kết quả....
Vì hễ comt mà có một chút từ ngữ hơi hơi hiểu lầm một ít là gây war ngay....
Với lại mình thấy mình hơi bị tốn nhiều time cho cái scandal này rồi...một lẽ vì tò mò muốn biết kết quả...một lẽ vì nó hơi gây cấn (đây là do mọi người cứ hay tranh cãi => tính tò mò thì cứ bị kích thích như bị kích điện vậy....)

Chúc mọi người vui vẻ...

Bình luận

chúc bạn dzui dzẻ luôn! ^^  Đăng lúc 28-2-2013 11:18 AM
Bài đã được edit lại, không muốn gây war, và thật sự thì mình cũng không quá khích đến thế....comment cuối cùng đây.....  Đăng lúc 27-2-2013 11:18 PM
uhm, hổm rày đọc nhiều comt quá khích quá rồi, nhiều lúc cũng muốn reply nhưng nghĩ kỹ lại thôi, chỉ tổ mệt người. Làm người ngoài cuộc im lặng chờ thôi.  Đăng lúc 27-2-2013 10:15 PM
tốt nhất là chờ đợi rồi phán xét sau!chỉ có ng trong cuộc mới biết rõ sự thật ?ai đúng ai sai? ai mới là ng bị hai?kẻ nào đứng sau scandal động trời này:((   Đăng lúc 27-2-2013 09:06 PM
Cứ thấy có tin thì mọi người lại căng thẳng....sao thế nhỉ? Người ngoài cuộc chẳng phải chỉ nên đứng nhìn thôi sao ta???  Đăng lúc 27-2-2013 08:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 27-2-2013 20:29:57 | Chỉ xem của tác giả
dù không muốn tin
nhưng sao càng ngày càng lộ nhiều chân tướng quá khứ vậy ????????
mong sao chỉ là tin đồn thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 27-2-2013 20:30:35 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
allison gửi lúc 27-2-2013 19:37
ha..ha Cuối cùng kẻ đê tiện cũng " lộ mặt thật"
Ko còn gì để nói, bằng chứng rõ r ...

Bạn có từng nghĩ nếu PSH đúng thì sao chưa?:))
Nhúng chân xuống nước thì cũng nên dành một cái cái bờ bé bè để rút chân lên nha bạn.
Nếu PSH sai thì anh ta sẽ chịu pháp luật trừng trị thích đáng còn bạn ở đây nói gì thì Park cũng không nghe, chì có bạn chuốc bực vào người thôi.

Bình luận

Ban ay von nghi la du PSH co dc toa xu vo toi cung do tien bac va the luc mang lai ma thoi :))) hoi lam j cho met  Đăng lúc 28-2-2013 12:12 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 27-2-2013 21:16:01 | Chỉ xem của tác giả
Mình comment rất nhiều trong những topic của anh này nhưng mình thật sự ko phải là fan của anh này.... Có lẽ các bạn nói tôi mù quáng khi đến h vẫn tin anh này và tui ko hiểu sao tui tin anh này vì tui cũng chỉ biết anh này qua có mỗi 1 phim....thậm chí còn ko thích anh ta là đằng khác....
Các bạn nói chính fan cuồng xúc phạm cô A đã khiến cho các bạn đồng cảm và bênh vực cô A thì chính cái lối suy diễn manh động và quy chụp của các bạn làm cho người có phâǹ trung lập như mình đứng về phía anh này.
Công tâm mà nói fan cuồng và các bạn "ném đá thái quá" anh này thực sự chả có gì khác nhau,có khác là họ bảo vệ cho 2 người khác nhau thôi,cùng toàn dùng từ ngữ độc ác để miệt thị đối phương cả thôi.....Có lẽ anh này sẽ còn bị ném đá dài dài đây......Báo chí đúng là đục nước béo cò.....
P/s: đợi đến phán xét cuối lúc đó có thất vọng hay ném đá gì vẫn chưa muộn.....

Bình luận

nhưng cách phản ứng của netizen châu Á có lẽ cường điệu hóa, trong khi ở USUK họ giữ thái độ trung lập, dù là tò mò họ vẫn tôn trọng tự do cá nhân các idol   Đăng lúc 28-2-2013 10:15 AM
ặc, máy mình lỗi, ra lắm comment quá :-SS ! mình thấy kiểu dạng kiện cưỡng hiếp thế này cũng tương tự mấy vụ scandal của ca sĩ USUK khác  Đăng lúc 28-2-2013 10:12 AM
mình cùng quan điểm với bạn, mình cũng chỉ xem có Cheangdamdong Alice và cũng ko hoàn toàn thích anh này nhưng mình cũng thấy bảo anh ý dính vào vụ này nó ko được logic   Đăng lúc 28-2-2013 10:11 AM
mình cùng quan điểm với bạn, mình cũng chỉ xem có Cheangdamdong Alice và cũng ko hoàn toàn thích anh này nhưng mình cũng thấy bảo anh ý dính vào vụ này nó ko được logic   Đăng lúc 28-2-2013 10:11 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 27-2-2013 21:37:14 | Chỉ xem của tác giả
Mình chỉ đang nghĩ..................
Có khi nào PSH đang đụng phải 1 ông lớn nào đó.......
làm mất lòng 1 cách trầm trọng...
nên ông lớn ấy phán 1 câu thôi
"cho cậu biến mất khỏi ngành diễn viên luôn"
làm mọi cách, khui mọi thứ hạ bệ
có khi nào vậy k..............
dồn dập nhiều scandal k liên quan quá làm mình nghĩ vậy

Bình luận

Mình cũng giống bạn... vẫn nghĩ anh này bị gài ...hay tại coi phim nhiều quá ta ...^^  Đăng lúc 27-2-2013 09:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 27-2-2013 21:42:43 | Chỉ xem của tác giả
Những hành động này đúng là thừa nước đục thả câu. Việc gì phải làm thế nhỉ? Nếu đã yêu đã quý ngay từ đầu thì cũng phải có sự tin tưởng vững vàng chứ không thể mà quay lưng lại một cách phũ phàng thế được.
Giờ mới thấy câu nói "Kẻ thù chưa chắc đã nguy hiểm bằng thằng luôn đứng cạnh mình như hình với bóng " quá ư là đúng, tâm trạng cũng ngàn chấm luôn......{:276:}

Bình luận

cũng có ý đúng mà bạn, thần tượng vs fan thì khác nào người cùng chiến tuyến đâu :)  Đăng lúc 27-2-2013 10:20 PM
bạn nói làm mình nhớ câu " không sợ kẻ thù mạnh như thần, chỉ sợ đồng đội ngu như heo" .Sr, spam ko liên quan :))  Đăng lúc 27-2-2013 10:17 PM
cũng có thể coi là người từng trải nên mình hiểu được cái cảm giác bị phản bội ấy là như nào, nó khó diễn tả thành lời lắm  Đăng lúc 27-2-2013 09:49 PM
Sông sâu khó lội, lòng người khó đo  Đăng lúc 27-2-2013 09:47 PM
cái câu gần cuối chuẩn quá, thân nhau lắm, cắn nhau đau, sợ nhất là như thế  Đăng lúc 27-2-2013 09:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 27-2-2013 21:56:24 | Chỉ xem của tác giả
K biết thật k hay mấy ạn anti lại dựng chuyện để bôi nhọ a đây
Mà nếu là thật thì mấy ng này k nên tự nhận m là fan
Xấu mặt fan a lắm
Ai mà cũng có fan thế này chắc idol chết hết rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 27-2-2013 22:09:04 | Chỉ xem của tác giả
sao mình đọc đi đọc lại cái bài này cứ thấy nó làm sao, hay là do trình độ đọc hiểu của mình, có phải là PSH lợi dụng hay giả danh làm người đứng tên chủ tài khoản trong ngân hàng để quản lý số tiền fan góp lại làm quỹ dành cho anh, và PSH đã sử dụng hết toàn bộ số tiền ấy làm 1 lần và nói đó là giá của chiếc giây chuyền đó, đúng không, đau đầu thế, nếu thế sao diễn đạt cứ thấy khó hiểu, trắc trở thế nhỉ.
nghệ sĩ Hàn thường được xây dựng theo kiểu mẫu hình ảnh trong sáng, nên con người thật thực sự thì làm sao mà biết được, chỉ có điều có bị lộ ra không thôi, nếu PSH mà làm điều này thì mình chắc chắn còn rất nhiều điều xấu khác còn có thể khui ra, nhưng cũng chẳng thể khẳng định đây là đúng hay sai được, bây giờ mắt thấy tai nghe cũng đã là khó tin nữa là thông tin báo chí, từ người hâm mộ

Bình luận

Cả vấn đề fan club nữa , mấy cái đó là do công ty cũ quản lý , nay phơi bày ra như vậy thì không phải do công ty thì là do ai nữa.  Đăng lúc 28-2-2013 01:32 AM
Tui thì nghi sự việc này do công ty quản lý cũ đứng sau, vì PSH không ký hợp đồng mới với công ty đó. Nguên cáo hình như cũng là diễn viên của công ty đó mà.   Đăng lúc 28-2-2013 01:29 AM
sr bạn, mình dịch còn chưa đc xuôi lắm, trình độ mình chưa cao :(  Đăng lúc 27-2-2013 10:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 27-2-2013 22:12:46 | Chỉ xem của tác giả
danh tiếng kiểu này là bị hủy hoại 1 cách nặng nề, dù có dù không
nếu chuyện là có thật thì thật xấu hổ cho 1 quý ông
nếu chuyện không có thật thì đúng là báo chí hàn rảnh rỗi
cám ơn bạn đã dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao