Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 298|Trả lời: 0
Thu gọn cột thông tin

Nỗi nhớ ...

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 13-7-2012 20:41:04 | Xem tất |Chế độ đọc
Đôi lúc em đã hỏi lòng mình: vì cô đơn rồi em mới yêu anh hay vì yêu anh rồi em mới cảm thấy cô đơn? Em biết cả anh và em không ai trả lời được câu hỏi này, vậy thì chi bằng mình cứ đổ lỗi cho một tiếng “yêu” anh nhé!

Trước khi đồng ý yêu anh, em cứ nghĩ chỉ cần mình cố gắng, mọi thứ sẽ trở nên đơn giản nên " Yêu xa ”- hai từ thật đơn giản nhưng mọi thứ chưa bao giờ giản đơn trong em .Yêu xa , là em phải cố gắng thật nhiều, nỗ lực thật nhiều vì em biết ở một nơi xa ấy, chàng trai em yêu cũng đang cố gắng từng ngày. Yêu anh, là những ngày mưa em lẻ loi đi về, giữa dòng người tấp nập trên phố, em thèm được anh cùng em đi dưới mưa, em thèm cái ôm thật chặt qua eo anh, em nhớ hơi ấm bàn tay anh… và em nhớ anh đến lạ. Là mỗi buổi chiều đi làm về em lủi thủi một mình , ngày lễ, ngày đặc biệt em chả có anh ở bên , trên tay cầm hoa và quà như mấy đứa bạn. Là mỗi tối cuối tuần, em ngồi làm bạn với cái máy tính, thấp thỏm chờ anh online hay 1 tin nhắn trên đt từ anh, mặc mọi người hào hứng đi chơi, rồi em chợt nhận ra em đã quen dần với cuộc sống không có anh luôn kề bên, quen với hai từ mà người ta gọi là “cô đơn”. Yêu anh - yêu một người ở xa là em phải vật lộn với nỗi nhớ anh cứ dài từng ngày, có lúc em chỉ ước cho em gặp anh dù chỉ là vài giây, để em biết được ôm anh một cái thật chặt.

Không ở bên nhau những lúc khó khăn, không thể chia sẻ cùng nhau những niềm vui nỗi buồn, không có một bát cháo hành những ngày cảm lạnh… Yêu xa: em yếu đuối bé nhỏ phải mạnh mẽ rất nhiều, sống thật tốt để anh yên tâm. Yêu xa: Em gạt những giọt nước mắt nhớ anh, mỉm cười và nói: Cố lên nhé anh, rồi sẽ có ngày mình bên nhau hạnh phúc! Yêu xa: Em hì hục luyện tài văn chương của mình , viết những bài thật hay để làm anh bất ngờ .Và yêu xa: em nhận ra rằng, tình yêu độc lập với thời gian và khoảng cách, tình yêu em dành cho anh vẫn luôn đong đầy và tràn ngập trái tim em.

Đôi khi em cảm thấy thật chông chênh và không tin tưởng vào tình cảm của mình, em biết cảm nhận của một đứa con gái nhạy cảm và nội tâm như em thường đúng. Em đặt trọn niềm tin nơi anh, em không bao giờ nghĩ đến một ngày nào đó niềm tin đó sẽ vơi dần chứ đừng nói đến từ sụp đổ. Người ta bảo, gần còn chả biết có kết quả gì không nữa là xa, mọi suy nghĩ, hành động, cuộc sống của người yêu mình có chắc là luôn theo sát được? Em cười, em im lặng, vì em biết dù thế nào đi nữa, trong lòng anh cũng sẽ nghĩ đến em, và vì tình cảm anh dành cho em rất lớn, nên sẽ chẳng bao giờ anh làm tổn thương em.

Anh là người duy nhất lạnh lùng ........... Anh là thế đó, vô tâm lắm nhưng chỉ là do tính em con nít, nông nổi. Anh im lặng bởi anh muốn em tự suy ngẫm và sửa chữa. Cứ làm thế anh nhé để em biết rằng bên em luôn có một người muốn em suy ngẫm, trải nghiệm để chín chắn hơn. Mỗi lần giận nhau anh luôn im lặng em như điên lên vì cảm giác anh đang cố chọc giận em, nhưng em luôn tha thứ và mỉm cười với anh bởi vì em biết rằng hạnh phúc đơn giản là khi em đặt niềm tin vào anh. Vòng tay anh thật ấm mỗi khi anh nói anh ôm em nhé ,Bé ngoan của anh , đừng giận anh nữa em nhé ,em dựa vào vai anh, cảm giác bình yên trở về cho dù em vừa phải trải qua những chuyện tồi tệ nhất, tất cả như tan biến vì em đang nằm trong vòng tay anh. Cứ mãi thế anh nhé vì vòng tay ấy, bờ vai ấy chỉ dành cho riêng em mà thôi. Nhớ anh nhé, đừng bao giờ để em phải suy nghĩ hay đau khổ khi nghĩ đến vòng tay anh sẽ thuộc về người khác!

Bởi vì em yêu anh, nên em sẽ cố gắng. Anh có biết đôi khi tĩnh lặng một mình nhìn lại chặng đường chúng ta đã đi qua, em cảm thấy hạnh phúc. Hạnh phúc vì không phải ai cũng có thể bước cùng nhau trên một quãng đường dài như anh với em. Hạnh Phúc vì khi nghĩ về, em có những kỉ niệm đẹp. Hạnh phúc vì khi nhìn lại, sau bao tổn thương mất mát, anh luôn cố gắng chuộc lỗi để về bên em và em vẫn còn có anh... nên người yêu à, em sẽ chờ anh, chờ ngày hai đứa “yêu gần”, em sẽ chờ ngày anh ôm em trong vòng tay sau khi trải qua bao nhiêu cát bụi của cuộc sống này. Và mình hãy hứa với nhau, đừng bao giờ để những chuyện không đáng có làm tổn thương nhau dù chỉ một giây anh nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách