Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: froidgarcon
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Nơi chia sẻ kinh nghiệm học tập

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 3-3-2014 00:18:16 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là mỗi người có 1 cách học riệng và đây là phương pháp học rất hay.
Nếu bạn nào áp dụng phương pháp này thêm với việc chịu khó nói chuyện tiếng anh hằng ngày thì sẽ giỏi thôi.
Thanks bạn nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 8-3-2014 20:08:10 | Chỉ xem của tác giả

Cách học tiếng anh hiệu quả

Mình muốn tìm cách trau dồi phần giới từ và cụm động từ ( phrasal verbs) và cả cụm từ (collocations nữa). Bạn nào có cách học hiệu quả tư vấn giúp mình.
Mình sắp thi cấp 3, trường chuyên môn anh mà mình kém 3 phần nói trên lắm.
Giúp mình nhé.
Thân.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 8-3-2014 23:07:23 | Chỉ xem của tác giả
Những dạng bài này thì chỉ có cách duy nhất là học thôi em ạ. Em nên viết nó vào 1 quyển sổ cùng với nghĩa và giới từ đi kèm, học rồi gấp phần nghĩa vào, cùng với việc làm các bài tập (có thể lấy trên mạng) là có thể nhớ rất nhiều mà không sợ quên nữa. Em nên đọc hàng ngày thì 3 phần này của em sẽ tốt lên thôi ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 9-3-2014 11:16:31 | Chỉ xem của tác giả
Em cảm ơn nhiều. Em sẽ thử xem, nhưng em nhớ rồi lại hay nhầm giữa cái này với cái kia. Hì hì, dù sao cũng thử xem đã.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 11-3-2014 14:31:28 | Chỉ xem của tác giả

Suy nghĩ về tình cảm gia đình trong chiến tranh qua đoạn trích truyện ngắn " Chiếc lược ngà" ( Ngữ văn 9)

Mọi người giúp em đề này với ạ. Em đang bí, tìm trên mạng tì ít bài tham khảo vừa ý vì họ không viết sai đề thì cũng làm nguyên cả tác phẩm. Mai em phải nộp rồi mà chưa làm. Mọi người giúp em nhé (sớm sớm chút chút nha). Xin lỗi vì em hỏi hơi gấp. Mong mọi người giúp em, bài này lấy điểm hệ số 2. Em không giám chép trên mạng vì sợ trùng với bọn bạn, cô trừ điểm mất. Chân thành cảm ơn ạ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 17-3-2014 07:54:18 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
ấy ơi có biết ai gia sư tiếng hàn ở nhà ko
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 18-3-2014 21:21:25 | Chỉ xem của tác giả
chiaki35 gửi lúc 17-3-2014 07:54 AM
ấy ơi có biết ai gia sư tiếng hàn ở nhà ko

Bạn quen ai ở đại học hà nội hỏi xem. Mình thấy các bạn bên trg ý hay dạy gia sư
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 27-3-2014 13:39:24 | Chỉ xem của tác giả
Mình thấy trang này có nhiều giáo trình + audio + tài liệu tham khảo từ cơ bản đến nâng cao. Hồi xưa học mình cũng hay vào đây lục lọi lắm. http://tuantdtcn.blogspot.com/

Chúc bạn nhanh chóng tiến bộ ^^

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 9-4-2014 09:06:31 | Chỉ xem của tác giả
Mình đang muốn tìm chỗ học TOEFL, bạn có biết chỗ nào dạy ok ko chỉ mình với !!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 13-4-2014 09:36:49 | Chỉ xem của tác giả
có bạn nào trao đổi cách học tiếng anh cho mình với, mình học tiếng anh không được tốt lắm, đặc biệt là 2 khả năng nghe và nói. có phần mềm học tiếng anh thì càng tốt nha. mình cảm ơn trước
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách