Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: froidgarcon
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Nơi chia sẻ kinh nghiệm học tập

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 17-2-2014 09:14:16 | Chỉ xem của tác giả

[Tiếng Trung] Tìm tài liệu tự học tiếng Trung Quốc

Chào các bạn, hiện mình muốn học tiếng Trung Quốc, nhưng không ở Việt Nam nên không thể tìm mua các tài liệu cũng như đến các trung tâm để học được. Các tài liệu tiếng Trung mình có thể mua được ở đây hầu như là học tiếng Trung qua tiếng Anh (theo mình là không hiệu quả bằng học tiếng Trung qua tiếng Việt vì sự tương đồng ngôn ngữ Việt - Trung lớn hơn).

Vì tất cả các lý do trên mình hiện đang tìm tài liệu, sách Trung - Việt (pdf) hoặc các trang online để tự học tiếng Trung. Mình đã tự học được một số kiến thức cơ bản và chăm chỉ cày phim C-Zone có sub Trung để nhớ mặt chữ và luyện nghe nhưng mình cảm thấy không tiến bộ nhiều (có thể do phương pháp học và tài liệu học không phù hợp và không hiệu quả). Mong các bạn có kinh nghiệm học tiếng Trung có thể chỉ giáo, mình cảm ơn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 17-2-2014 10:14:08 | Chỉ xem của tác giả
mới lang thang trên mạng, thấy bộ tài liệu này, cũng không biết có hiệu quả như người ta nói không???
lò mò vô đây thấy bạn đăng bài này, bạn nói bạn học hiệu quả nữa, nên mình cũng thử xem sao
cảm ơn bạn nhiều nha, cảm ơn vì đã chia sẻ ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 17-2-2014 10:31:00 | Chỉ xem của tác giả
hi bạn, mình cũng mới học tiếng trung đc vài buổi cụ tỷ là hết quyển 1 giáo trình hán ngữ.
học theo hình thức chính quy hẳn hoi mà vẫn kiểu "mù chữ" đọc bài khóa cứ phải gọi là cực lực vất vả.
mình thấy có kênh này học tiếng trung online này http://hoctiengtrung.kenh7.vn/tag/tiengtrung-kenh7-vn/
bạn có thể download bộ giáo trình Hán ngữ của dịch giả Trần Thị Thanh Liêm về học, cả file audio dạy đọc bài khóa và từ mới nữa. trong trang kia hình như cũng có link down đó, bạn chịu khó tìm :3
anyway, chúc bạn học tốt.

Bình luận

Thank bạn, mình sẽ tìm hiểu trang này :)  Đăng lúc 17-2-2014 07:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 19-2-2014 20:17:49 | Chỉ xem của tác giả

Cùng học Tiếng Đức

Mình đang học Tiếng Đức, muốn cùng các bạn trao đổi kinh nghiệm học tập :3
Các bạn đồng môn cũng như các bạn đồng chí có thể đu vào đây để mình cùng nhau đàm đạo

Nếu m.n có thắc mắc mà t biết rất vui lòng đc giải đáp, và m.n có tài liệu/phim/nhạc/truyện tiếng đức hay thì hi vọng có thể share cho t.
Danke im Voraus <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 20-2-2014 10:17:35 | Chỉ xem của tác giả
Minh cũng đã,đang và vẫn tiếp tục học tiếng đức.Rất vui được làm "đồng môn".Trước đây mình học ở viện Goeth,ở đây có rất nhiều tài liệu đủ loại.Còn bây giờ mình đang trau dồi bằng cách xem phim với thuyết minh hay phụ đề bằng tiếng đức.
Ich freue mich schon darauf,mit dir und die anderen kennenzulernen.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 20-2-2014 21:08:20 | Chỉ xem của tác giả
hungmvt gửi lúc 20-2-2014 10:17 AM
Minh cũng đã,đang và vẫn tiếp tục học tiếng đức.Rất vui được làm "đồng môn".Trư ...

Chào bạn học, bạn xem phim Đức có phụ đề tiếng đức ở đâu vậy?có thể ném cho tớ mấy cái link xem đc hơm? link u2b là tốt nhất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 21-2-2014 08:13:32 | Chỉ xem của tác giả
JuliaKoch gửi lúc 20-2-2014 09:08 PM
Chào bạn học, bạn xem phim Đức có phụ đề tiếng đức ở đâu vậy?có thể ném cho t ...

đây là địa chỉ trang web mà mình hay vào để xem phim với phụ đề tiếng đức: http://kinox.to/
Mong rằng nó sẽ có ích cho bạn.

Bình luận

haha, t tìm đc r, danke b lần nữa nha. Nếu b có tài liệu gì hay nữa thì share cho t vs nha :))  Đăng lúc 21-2-2014 09:22 AM
toàn là Werbung thôi ý :3 Y.Y  Đăng lúc 21-2-2014 09:15 AM
danke schön, t cứ tưởng chả ma nào thèm quan tâm cái thớt này của t *tự kỷ-ing* cơ mà bạn hiền ơi, tại sao t k tìm thâý chỗ click vào để xem phim vậy?  Đăng lúc 21-2-2014 09:15 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 21-2-2014 09:48:46 | Chỉ xem của tác giả
JuliaKoch gửi lúc 20-2-2014 09:08 PM
Chào bạn học, bạn xem phim Đức có phụ đề tiếng đức ở đâu vậy?có thể ném cho t ...

sau khi bạn chon được phim cần xem thì click vào host ví dụ như streamcloud.eu hay là Flashx.tv.Tiếp đó click vào cứa sổ đen vừa hiện ra là sẽ đến server chứa phim để xem online hay download.Nếu server nào bị lỗi thì chỉ cần quay lại chọn host khác là xong.Chúc thành công.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 28-2-2014 21:45:35 | Chỉ xem của tác giả
lâu rồi không lượn vào box let's study, muốn down bộ Effortles này lâu rồi mà chưa có cơ hội
cảm ơn bạn đã share nha ^^
Chúc bạn học tốt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 2-3-2014 06:28:39 | Chỉ xem của tác giả
Ich freue mich schon darauf,mit dir und die anderen kennenzulernen.

die sang Dativ thành den nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách