Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 294|Trả lời: 0
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Những ngày sống trên hang đá !

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Mùa hè này ! mình dành dụm nó cho những ngày ở rừng kiếm phong lan và rễ ngnghiến để trồng lan ! cuộc sống không phải lo nghĩ gì có chút thỏa mái về tinh thần, xong cái thể xác thì chẳng dễ chịu chút nào khi phải sống trên hang đá ! không có điện không có nước ! may mà đợt nè mình ở cách thị xã bắc cạn có 10km lên vẫn có sóng điện thoại. Nhưng cũng chẳng để làm gì khi cái điện thoại của mình chỉ được một ngày là hết pin ! cuộc sống cô độc trên đỉnh núi với 10 lít nước một ngày sống thật buồn cười ! nấu cơm không vo gạo ! nấu rau không rửa. và điều đặc biệt hơn nữa là nếu muốn tắm thì phải đi 1km đường rừng dốc ngược nữa. lên tốt nhất là khôg tắm. Phong cảnh thì có vẻ hữu tình thật đấy nhưng thật sự chui sâu vào nó thì toàn là sâu bọ ngứa ngáy kinh khủng ! những con sâu dài chừng 7, 10 cm lông dài sặc sỡ đáng sợ! và đáng sợ hơn nữa là nó rất ngứa ! còn loài ong nữa chú ! may mắn là mình chưa có bị nó châm vì cái thói quen cứ hễ nghe thấy ong bay là mình ngồi xuống cho cái bao mang đựng lan che đầu lên thoát thân nhiều vụ ! đau đầu nhất ở núi rừng có lẽ phải kể đến loài ve, nó ồn ào kinh khủng! nó kêu cả đêm làm mình mất ngủ ! thậm trí là nhức óc vì tiếng ồn quá lớn ! một đêm sống ở rừng quả là trải nghiệm ! cái cảm giác nguyên thủy đó thật là tuyệt ! mình đã về nhà với mấy kg phong lan. do chưa lắm dõ địa bàn lên kết quả không được ưng ý cho lắm ! nhưng mình thích mấy cây lan đó ! bởi chúng đang có hoa ! cái mùi hoa của chúng dẫn mình tìm được chúng ! cái mùi phấn hóa làm mình tưởng kiếm được tổ ong mật ăn cơ ! hihi
có thể ngày kia mình lại đi một hành trình mới có thể sẽ là na rì bắc kạn, ở đó 3 ngày 2 đêm rồi về ! hy vọng sẽ gặp nhiều may mắn !!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách