Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: ramia080792
Thu gọn cột thông tin

Nhật ký và tâm sự của member Thi gia

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 27-2-2012 23:46:44 | Xem tất
Sao ghét cái thời tiết hôm nay thế này.
Vừa nắng to, vừa gió, vừa se se lạnh chớ.
2 thời tiết này xung đột thì rõ là đau đầu ra.
Ngồi trong lớp thì buồn ngủ
nhưng vẫn phải cố mở mắt ra để nghe giảng, vì sẽ chết nếu không làm bài được
Giờ ra chơi nằm ra bàn một lát mà cũng bị bọn bạn làm cho mất cả ngủ.
Grrrrrrrrr.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-2-2012 02:53:58 | Xem tất
Gần kết thúc mọi thứ, cũng đang gần chạy tới điểm cuối cùng. Mong rằng bản thân sẽ nhận được tí gì đó may mắn. Đến lúc "thoát khỏi" bản thân mình sẽ thở phào nhẹ nhõm một cái. Rồi lại tiếp tục cố gắng hoàn thành từng cái từng cái một.
Câu hỏi chưa có sao mà làm bài ... ui cái ông thầy của mình, yên ổn được vài ngày lại "trở chứng" ~.~ Đã vậy trúng ngay cái bài khó nữa biết làm sao, tối về lại nghe rồi khỏi ngủ tiếp cho mà xem ...
Thật ra khi biết, khi nói, liệu bản thân mình hiểu được đến đâu ? Dường như không thể hì ... Đúng là đôi khi phải bỏ lại mọi thứ bằng một cách "nhẫn tâm" nào đó !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-2-2012 22:32:55 Từ di động | Xem tất
Chú ý: bài này đã bị đặt ẩn bởi Admin hoặc Mod
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-2-2012 22:50:57 | Xem tất
Có một cảm giác rất kì lạ
Hình như mình đang bị ai đó bỏ

Muốn cho nó bay ra khỏi đầu cái ý nghĩ vớ vẩn này
nhưng không sao bỏ được
Tại sao nhỉ
Có thật họ ghét mình không
Hay mình chỉ đang nghĩ lung tung, vì mất chuyện nhỏ vặt vẽo.
Đã bao nhiêu lần gặp trường hợp này nhưng chỉ là hiểu lầm
Lần này có thật không
nếu có thì lí do là sao?
Khó nghĩ quá

Bình luận

mụi vẫn còn các tỷ mụi nhà mình yêu thương mà ^^  Đăng lúc 11-3-2012 05:41 PM
cảm ơn tỷ nhiều ạ :x  Đăng lúc 11-3-2012 03:47 PM
dù ai đó ghét bỏ,thì Thi Gia vẩn luôn yêu thương muội  Đăng lúc 11-3-2012 08:54 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-3-2012 23:55:17 | Xem tất
Hết event rồi. Cả nhà chui vào động nhóm 8 rồi.
Lượn đi lượn lại, hok biết nói j cả, lại dật dờ ra đây.
Hnay hok đc khỏe. Với mình, tâm trạng đi liền với sức khỏe. Thế nên hnay cũng bị tâm trạng 1 tí.
Thực ra có người đã nhận xét mình là loại "tự kỷ là bình thường, hok tự kỷ mới là hok bình thường". Nghe hơi bị bôi bác nhưng mình đã đồng ý.
Hôm nay lại bị bình thường. ^^ Tự nhiên nhớ ra nhà mình có cái chốn này. Thế là ra đây. ^^

Đúng ra mình cũng hok phải là người dễ chia sẻ. Nhg mà sẽ thử viết. Xem viết được bao nhiêu. :) Một chút thôi cũng được...
Đêm nay hok có ai để nói chuyện. Thằng bạn thân nói là có việc, mình cũng hok muốn hỏi là có việc gì. Mình và nó hok bao giờ đi sâu vào chuyện riêng của nhau. (Dù thực ra nhiều lúc tại mình hok hỏi, nó hok nói mà mọi ng biết hết mình mới biết. => Cái cảm giác bị tổn thương lúc đấy thật khó miêu tả)

Thực ra mình biết là ai cũng nghĩ mình là người trầm tính hay sống nội tâm...
Mình hok phủ định đâu. Vì chắc là thế thật.
Nhưng mà thực ra mình cũng hơi buồn. Mình hok phải từ bé đã thế đâu.
Hồi bé mình cũng vô tư, vô tâm lắm. Mình cũng là một đứa trẻ mà. Hok nhg thế còn là con một, được chiều từ bé, vô ưu vô lo.

Nhg mà...

Mình vô tư không để ý làm tổn thương lòng tự trọng một người mình yêu quý. Mình và người đó từ rất lâu rồi cắt đứt liên lạc.

Mình vô tâm không biết một người bạn bị thương, nghịch ngợm đập vào tay người đó. Người đó sau đấy máu chảy đầy bài thi. Lần thi đấy đáng lẽ người đó được giải nhất đổi thành mình... Ánh mắt ng đó nhìn mình trước bảng dán kết quả thi, lúc người đó chúc mừng mình, cả đời mình cũng sẽ hok quên. Mình đối với người đó là khâm phục thật tình, quý mến thật tình. Nhg mà... chẳng còn j để nói nữa. Nhiều lúc mình nghĩ, 1 trong những lý do cho đến tận bây giờ mình vẫn học ngành này là vì lần đấy. Mình đã thay đổi hướng đi cuộc đời của người ấy, mình sẽ thay người đấy đi nốt con đường này. Mình và ngành này kể như cũng là có duyên phận...

Mình cũng đã vì vô ý vô tứ mà tạo cho một người mình coi là bạn thân cảm giác bị bỏ rơi (dù thật sự là hok phải thế). Để rồi khi biết người đó chính xác là đứa trẻ bị bỏ rơi đích thực cũng là khi người đấy, trước mặt mình, gần như gục xuống, cổ tay vẫn còn vết cắt... miệng vẫn cười...

Có người bạn đã nói đời mình kể ra rất giống phim truyền hình, rất kịch tính, rất éo le. Trong đấy mình là đứa vì ngu dốt mà đóng vai phản diện. Lúc đấy chỉ muốn tát vào mặt nó một cái. Nhưng mà cũng đúng... Mình nhìn thấy máu của bạn bè nhiều quá. Mình thành ra sợ máu, hồi bé thik làm bác sỹ lắm, nhg sau khi sợ máu thì ước mơ cũng vì thế mà đóng lại.

Và cũng từ đấy, cảm thấy mình hok thể vô tư nữa... Cũng từ đấy bỏ đi trong ngôn ngữ hằng ngày của mình từ "bạn thân", hok muốn cho ai hy vọng để rồi làm cho ng đấy thất vọng nữa.

Nhg mà bh lại có bạn thân rồi. Thật ra mình hok biết làm thế là đúng hay sai. Mình cảm giác thứ tình cảm này là hok đúng... Mình đang trở nên mềm yếu, dựa dẫm vào nó... giống như thứ dây leo bám vào cây chủ. Nếu một ngày nào đó, cây chủ hok còn ở đó nữa, dây leo cũng sẽ hok sống tiếp đc. Mình đã từng hỏi cái thằng điên mặc kệ cho mình áp bức mỗi khi mình vui, đem làm đồ trút giận khi mình buồn, rồi lại là người nâng mình lên mỗi khi mình không đứng nổi, thậm chí là đối tượng, mà theo 1 thằng bạn đã chơi vs mình 8 năm trời là "tao chưa từng thấy mày chửi ai độc mồm như chửi nó" ấy: "Cuối cùng ấy nghĩ tớ là cái thể loại j?". Nó chỉ bảo: "Ấy là bạn tớ". Thế là đủ rồi nhỉ? Dù là đôi lúc nó có vô tâm làm tổn thương mình hay bỏ rơi mình đi theo người yêu nó cũng hok làm sao. Vì... "Ấy là bạn tớ". Thế là được rồi, nhỉ?

Bình luận

:x  Đăng lúc 11-3-2012 05:24 PM
:xxxx  Đăng lúc 11-3-2012 08:54 AM
tâm trạng quá tỷ iu ơi,ôm ôm  Đăng lúc 11-3-2012 12:53 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-3-2012 00:49:37 | Xem tất
Hôm nay! 11/03/2012!
Hôm qua! 10/03/2012 là một ngày bận rộn không tưởng! Nhiều thứ quá gấp khiến khó trở tay kịp!
SN Thi gia,ta chờ đợi bao lâu,kìm nén bản chất ham hố trong cái bao "thục nữ".

Thế mà lịch thực tập rút ngắn 5 ngày, ta phải vào phòng thí nghiệm làm tới 9h rưỡi tối! Nóng ruột lén chạy ra ngoài 5' lấy điện thoại nt cho Hùng tỷ.
10h ra lại vác lap tranh thủ ol trả lời gấp mấy câu hỏi cuối cùng rồi lại thoát!

Anh họ chở ta về quê,tới nơi đã đêm.
Nhảy lên phòng tiệc, trống hoắc!
Nhìn bánh kem,trà nước,hoa quả ,...còn lại
Nhìn xác pháo,bong bóng, thiệp mừng,.. mà ngồi trấm nước (mắt + miếng) {:402:}

Quét quét rác,chùi chùi bàn!
Xem lại đoạn băng ghi hình buổi tiệc!

Vui vui với cái không khí khẩn trương câu hỏi của Đại nhân!
Cười một mình với mấy tỷ "không chạy theo kịp" với lý do "già rồi" {:438:}

Nhộn nhịp lây với mấy mem nhiệt tình nhà khác!

Hết trả lời câu hỏi,ta lại một lần nữa tốn cả bịch khăn giấy với nàng Thanh Xà {:402:} {:402:} {:402:}
Cảm động và khâm phục quá đã lội mấy ngàn page để tìm "tung tích " đầu tiên của các mem nhà mình!

Chỉ tiếc không tham dự trọn vẹn!
Nhưng tiếc hơn không nhắn nhủ được với mỗi mem trong nhà một câu :

"Nhà mình ơi! Muội yêu Thi gia,muội yêu từng người trong ngôi nhà này lắm!"

Không chịu được nữa lên đây bộc bạch. May mà nhà mình có thớt này! ^^

Bình luận

:D  Đăng lúc 11-3-2012 07:43 PM
iu iu ^^  Đăng lúc 11-3-2012 05:40 PM
muội iu. *ôm ôm*  Đăng lúc 11-3-2012 05:23 PM
wo ai ni :X  Đăng lúc 11-3-2012 08:53 AM
m cũng iu tỷ  Đăng lúc 11-3-2012 12:53 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-3-2012 15:21:34 | Xem tất
tối qua đệ đã chắc chắn sẽ lên tám cùng cả nhà rồi
nhưng sáng đệ đi thi,chiều đi làm thêm,tối về ngủ quên mất
thực sự xin lỗi mn đặc biệt là các tỉ mà sau 1 time đệ bặt vô âm tín vẫn nhắn tin mời đệ tham gia,cả con heo vô duyên và ng mà đã trót tỏ tình vs đệ nữa =)))
thành thật vừa cám ơn vừa xin lỗi mn

Bình luận

biết thế thì chăm chỉ lên đi  Đăng lúc 19-3-2012 06:30 PM
đây hơm có rảnh mà đoán nhá ,hơm nói thì thôi chớ:PPPPPPPPPPP  Đăng lúc 12-3-2012 12:52 PM
con heo,ngươi thử đoán xem  Đăng lúc 11-3-2012 11:19 PM
đệ biết rồi,hứa là sẽ tạ tội ^^ nhưng đừng để bà chằn đấy phạt đệ,ko thì đời đệ xong luôn :)))  Đăng lúc 11-3-2012 11:18 PM
kiểu này phải phạt mới đc =)) đệ mún ai phạt đệ đây. để con heo vô duyên phạt đệ nhá =))  Đăng lúc 11-3-2012 07:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-3-2012 22:10:25 | Xem tất
Từ ngày vào Thi gia,muội cảm thấy được giải tỏa rất nhiều...
Bình thường ở ngoài,muội chỉ làm 1 việc đó là lắng nghe.Nhất là đối với ng mình chưa thể thực sự quen thân.Muội thích tách biệt mình với thế giới bên ngoài..
Muội có thể ngồi hàng giờ đồng hồ,uống nước và nhìn ra ngoài đường
Cũng có thể ngồi hàng giờ đồng hồ nghe 1 đứa bạn kể về bức xúc của nó,niềm vui của nó..Sau đó là cho nó lời khuyên và đưa nó về
Muội có thể đi dươi trời mưa.1 mình bằng xe đạp giữa mùa đông(và đi cũng k ít :)))lúc 9h tốI.Muội thích cảm giác để nc mưa chảy vào mặt.Đơn giản vì thích :))
Bạn muội nói rằng nhìn muội giống như sống vs cái thế giới của riêng mình,và luôn làm mọi thứ 1 mình.Muội k bộc lộ bản thân,k bộc lộ tính cách.Cũng k muốn nói gì cả.
Muội đang ngồi ở lan can tầng 10 khu chung cư nhà bà muội.Nó cao.Mát.Và muội thích được nhìn ra Hồ Tây như thế...cho đến khi trời sáng.Muội có thể thức cả đêm,chỉ để ước nguyện vs 1 ngôi sao băng,cũng có thể thức 1 đêm để chờ mặt trời mọc,màn đêm tan...
Hôm nay là 1 ngày muội k muốn đối mặt.Muội đã lâu rồi k thế này.Nếu như muội của vài tuần trc đây,khi muội nói ra câu ấy,muội đã suy nghĩ khác..Nhưng giờ,tự nhiên muội cảm thấy mình hơi tàn nhẫn,khi khiến ng khác tổn thương.Muội có thể k nói ra,có thể ôm theo cái bí mật này.Nhưng muội vẫn vạch trần nó,dù đã lường trước 90% hậu quả.Muội làm thế có phải sai k?
Lần đầu tiên muội cảm thấy bất an,trước sự lạnh lùng của người khác.Trc giờ muội thực sự k như thế.Bây h chỉ có 1 mong ước.Là muội muốn thời gian trôi thật lâu...
Muội sẽ chờ,chờ đến trời sáng:))
Muội cảm ơn mọi người nhé.Muội yêu THI Gia :)Dù gắn bó chưa lâu,nhưng ở đây,muội cảm thấy rất an tâm và ấm áp :))
Xong,giờ thì muội đã trút được bao nhiêu bực dọc trong lòng rồi :))Lấy lại tt đi spam :))

Bình luận

sự thật cần được phơi bày,muội làm ko sai ,mà mấy câu đầu muội nói ,rất giống tính tỷ =)) nếu gặp chuyện gì ko vui thì cứ vào tút ra nhé,Thi Gia luôn ở đây:))   Đăng lúc 13-3-2012 06:59 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-5-2012 21:28:05 | Xem tất
Tâm trạng mới vừa thấy khá khẩm hơn được chút
Giờ lại thấy buồn nữa rồi.
Thấy bản thân mình quá kém cỏi.

Bình luận

sao vợi tỷ yêu???  Đăng lúc 12-5-2012 10:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-5-2012 21:20:26 | Xem tất
Chẹp!
Lâu lâu không có để ý thớt này nhá!
Nghe chừng nhà dạo này lắm người có tâm trạng ghê á!
Hey! Tình hình thế này hem có được roài!
Nên cá hm nay quyết định vì mọi người! Vì cả nhà!
Sẽ phá lệ làm chuyên viên tư vấn công khai cho mọi người trong nhà!
Nói là "công khai" không có nghĩa là có gì nói đấy! Chưng hết lên đây nhá!
Ý là trước im lìm âm thầm tư vấn thoai!
Nay mới  "công khai"!
Mọi chuyện ưu tư,lo lắng từ thi cử,học hành cho đến đời tư tình cảm tình yêu đều sẽ được lắng nghe và chia sẻ!
Mọi người ai có tâm trạng khi cần có thể liên lạc theo số "01268280377".
Nhận mọi cuộc gọi cũng như tin nhắn bất kể giờ giấc ngày và đêm! Khuyên khích mọi người nhắn tin,gọi được thì tốt! Hem thì thôi,đỡ tốn tiền!
Ưu tiên cho những ai có sim beline! Nháy máy cá sẽ gọi lại free hem mất xiền!

P/S:Tùy vào tính chất nghiêm trọng của sự việc cũng như người cần tư vấn mà cá có thể ưu tiên gọi điện trực tiếp để chia sẻ cho tiện! (Cũng còn tùy hm đó sim khuyến mại cá còn xiền hem!) ^^

Vậy hm nay cá làm thông báo này đến tất cả mọi người! Hi vọng mọi người sẽ tin tưởng cá để giúp đỡ mọi người những vấn đề khó nói!

Chú ý:Mọi vấn đề được nói đến trong các buổi tư vấn sẽ được giữ kín với tất cả những người khác kể cả anh chị em pama trong gia đình cũng như bạn bè thân thiết! Cái này là lời "Hứa" của cá đó nhá! Mọi người yên tâm!

Bình luận

vậy à,thế củng còn may rồi,của đi thay người,chúc huynh sau này ko gặp phải chuyện vậy nửa ha :))  Đăng lúc 31-8-2012 11:55 AM
huynh xui chuyện gì? có sao không ?  Đăng lúc 30-8-2012 01:14 PM
rã man! dịch vụ nài ế là cái chắc, há há=))))))))))))))  Đăng lúc 1-6-2012 12:31 AM
chúc cá nhà ta đắt show tư vấn. =))  Đăng lúc 18-5-2012 10:56 PM
hở?=))))  Đăng lúc 16-5-2012 11:09 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách