Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Cún
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Nhận bài dự thi - CUỘC THI "VIẾT LỜI YÊU THƯƠNG"

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 20-10-2013 13:16:54 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: Vẹo
Chủ đề: Chung
Bài dự thi:

Sài Gòn, 20.10.2013.

Lời đầu tiên trong ngày hôm nay em muốn gửi đến người đã truyền cảm hứng cho em - cảm hứng phim ảnh - cảm hứng văng chương - cảm hứng vẻ đẹp tự nhiên - cảm hứng khoảnh khắc so cute! ^^ Hôm nay là ngày phụ nữ Việt Nam đấy chị biết không? Tuy ngày hôm nay không có ý nghĩa lắm gì đối với chị nhưng em vẫn muốn chúc chị ngày nào cũng là một ngày hạnh phúc và cảm giác tuyệt vời khi được làm công việc yêu thích. Hi vọng một ngày nào đó - em sẽ được nhìn thấy chị - chỉ cần nhìn thôi - nhìn bằng xương bằng thịt  chứ không phải như trên ảnh - đấy chỉ là mong ước của một fan girl bé nhỏ. {:440:}

Cứ nghĩ đến cái ngày đầu tiên em biết đến chị - ngày đầu tiên mọi người chào đón em đến với nhà mình - em có lẽ chắc không quên. Khgông quên vì mình đã có một thần tượng đã đưa mình đến với những người bạn nhiệt tình - đáng yêu đến vậy. Dù thế nào - ngày hôm nay cũng rất cảm ơn chị!

Có lẽ bài cảm nhận này sẽ không nói nhiều đến những bộ phim trước kia, em sẽ tập trung vào hiện tại, tập trung vào những điều đang có. Em nghĩ mình nên trân trọng đầu tiên là hiện tại. Quá khứ dù vui dù buồn thì nó cũng đã qua. Tương lai thì chúng ta lại chẳng đoán trước được. Em biết đến chị qua bộ phim "You're beautiful" - đấy không phải bộ phim đầu tiên của thiên thần vẻ đẹp tự nhiên nhưng nó đã đưa chị đến với rất nhiều người. Nhưng em xin viết từ những bộ phim đầu tiền của chị trước - theo thứ tự để thấy Park Shin Hye của chúng ta đã thay đổi qua từng ngày như nào. Mọi người tất nhiên sẽ có người khen, người chê về diễn xuất của chị - nhưng em nghĩ chúng ta không nên bảo vệ thần tượng một cách mù quáng - chỉ cần tiếp thu - và chị sẽ là người chứng minh cho họ thấy - họ đã lầm. :">

Đầu tiên, có lẽ phải kể đến vai diễn nhí để đời trong bộ phim "Nấc thang lên thiên đường" - bản thân bộ phim đã là một tác phẩm kinh điển của truyền hình Hàn. Nhưng để tạo nên thành công đó - chắc không thể không kể đến sự góp mặt của dàn diễn viên nhí. Chị góp mặt đóng vai nhỏ của nữ chính Choi Ji Woo - không những hoàn thành tốt nhiệm vụ mà chị còn thể hiện xuất sắc một cô bé có nỗi buồn chất chứa nhưng vẫn thể hiện sự mạnh mẽ qua ánh mắt. Xem từng cảnh khóc - mà rung động - mà lòng thấy quặn theo. Có lẽ ít người dám phủ nhận điều này - nhưng chị khóc mà vẫn thấy đẹp.

Bộ phim sau đó là "Tree of Heaven" - bộ phim nữ chính đầu tiên mà chị đóng. Một cô gái phải sống trong một gia đình - phải nói là nghiệt ngã nhất từ trước tới giờ. Bộ phim mà làm người ta có thể khóc từ tập đầu tiên đến cuối cùng. Người ta phải suy nghĩ lại rằng: Liệu trên đời còn có những câu chuyện đến như thế. Thực lòng mà nói, em ko dám xem lại phim đến lần thứ 3 vì mỗi lần xem phim lại phải suy nghĩ mà mất rất nhiều nước mắt. Nhờ diễn xuất của chị mà thấy thương cảm với người con gái trong phim - không một niềm hạnh phúc trọn vẹn - ngay cả với người mình yêu thương nhất.

Ngược lại, quay trở lại với hình ảnh trưởng thành hơn trong phim "Youre beautiful" - đóng cùng với 3 mĩ nam đẹp như hoa. Hai người trong nhóm nhạc thần tượng - và 1 người cũng là diễn viên từ thời còn nhí nhảnh trẻ con như chị - Jang Geun Suk. Có lẽ đây là bộ phim đem lại thành công cho sự nghiệp diễn xuất của chị. Em nghĩ rằng - nhân vật Go Mi Nam không quá phức tạp để thể hiện - nhưng cái chính chị đã đem lại sự mới mẻ và đáng yêu cho nhân vật giả trai mà trước đó có khá nhiều trong phim Hàn. Chị để tóc ngắn hợp và đẹp đến nỗi em muốn cắt phăng mái tóc dài của em theo chị. ^^. Đây cũng là bộ phim có lẽ em không bao giờ quên được.

Tiếp tục, chị đóng vai cô nàng sinh viên trong trường đại học âm nhạc cùng với Shin của "You're beautiful". Vâng hai người đã lỡ duyên từ phim trước - phim này đã chính thức tái hợp cùng nhau. Chính thức trở thành một đôi. Cũng từ phim này có rất nhiều tin đồn xảy ra giữa hai người. Nhưng hai người vẫn im lặng và không giải thích gì cả. . Em nghĩ đây không phải là một tác phẩm thành công của chị. Nếu phải nói thì đây là tác phẩm chán nhất của chị - rating cũng không được tốt - diễn xuất của hai người cũng không nổi bật gì cho cam. Có lẽ "Heartstring" là tác phẩm em không muốn  nhắc đến nhất.

Còn bây giờ là về Eun Sang - có cảm giác, rất có cảm giác. Trước khi nhận "Heirs", em và rất nhiều bạn trong FC mong rằng chị sẽ nhận một phim nào đó không phải thể loại thần tượng - một phim buồn - hành động - hoặc lãng mạn hài. Như vậy có thể thể hiện được khả năng diễn xuất theo chiều hướng khác. Nhưng bọn em luôn luôn theo dõi chị và tôn trọng quyết định của chị. Và bọn em vẫn luôn tin tưởng rằng - chị sẽ thành công trong tác phẩm mới này. Đúng, cho đến thời điểm này thì đúng là Sang đã  thành công. Không hiểu sao Sang có cảm giác là Sang thật sự ngay từ những tập đầu tiên. Chỉ trong một tập thôi - khóc có, cười có, hạnh phúc có và buồn mang mác cũng có. Chị đã thể hiện tất cả những cảm xúc ấy một cách hoàn hảo nhất. Vẻ đẹp trong sáng của Sang - vẻ đẹp cả về tâm hồn của cô gái có người mẹ khuyết tật - cảm giác xót xa khi có người chị lừa dối mình. Ngay từ những tập đầu tiên, chị nhận được phản hồi tích cực của cư dân Hàn - em thật sự mừng muốn khóc vì sung sướng. Khi đọc những dòng comment khen diễn xuất và vẻ đẹp của chị - em thật sự không biết nói lời nào để diễn tả. Hi vọng rằng, phong độ này sẽ giữ vững cho đến khi kết thúc phim. Hi vọng diễn xuất từ nay về sau của chị phim nào cũng có cảm giác như nhân vật Sang mà chị đã nhận. Em - thời điểm này rất yêu Sang - yêu cô gái trong sáng ấy.

Lời cuối, em chỉ mong rằng bộ phim chị đang đóng - "Heirs" sẽ thành công rực rỡ. Rating cứ tăng từ từ như tuần vừa rồi. Diễn biến ngày càng hợp lý để phù hợp với người xem. Hi vọng sau khi phim đóng máy, chị sẽ có thời gian nghỉ ngơi để đảm bảo sức khỏe cho những kế hoặc tiếp theo. Em yêu chị! Em yêu Park Shin Hye

P/s: Hôm nay cũng xin chúc tất cả chị em phụ nữ trong nhà mình 20.10 thật ý nghĩa và hạnh phúc. Yêu mọi người nhiều.

Bình luận

Yêu :X:X:X:X:X:X:X  Đăng lúc 21-10-2013 10:02 AM
dài thế mới bộc lộ hêt cãm xúc chứ....tui thích nắm :D  Đăng lúc 20-10-2013 03:29 PM
vãi c còn dài hơn cả em =))  Đăng lúc 20-10-2013 02:33 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Cún + 5 :---****

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 20-10-2013 15:13:20 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Vẹo gửi lúc 20-10-2013 13:16
Nick Kites: Vẹo
Chủ đề: Chung
Bài dự thi:

Hay quá đê cô vẹo ơi :-* ... bài này đúng là cô đưa hết cảm xúc và tình yêu của cô dành cho Hye....

Bình luận

^^  Đăng lúc 20-10-2013 04:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách