Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2354|Trả lời: 11
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Nhận bài dự thi - CUỘC THI "VIẾT LỜI YÊU THƯƠNG"

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
CUỘC THI "VIẾT LỜI YÊU THƯƠNG"

{:405:}HAPPY BITHDAY TO SHIN HYE'S HOUSE!{:405:}

Ngày hôm nay ta cùng hân hoan nơi đây,
Mọi người bên nhau ta hát mừng sinh nhật,
1,2,3 ta cùng thổi tắt nến,
Happy Birthday, Happy Birthday to SH's house.

Để tiếp nối chương trình hân hoan chúc mừng Sweet house của chúng ta tròn 2 tuổi; xin mời các thành viên gần xa, xa gần của SH's house trổ tài múa bút với đôi dòng cảm xúc về một trong các chủ đề dưới đây:

- Cảm nhận về bộ phim bạn yêu thích và tâm đắc nhất của Hye.
- Đôi dòng về vai diễn của Hye gây ấn tượng với bạn nhất.
- Bộ phim nào của Hye đã thu hút sự chú ý bạn và mang bạn đến ngôi nhà này?
- Hãy chia sẻ về tình cảm bí mật của bạn dành cho Hye.
- Với ngôi nhà hai tuổi ở nơi đây, cũng như ngôi nhà 4 năm từ khi ra đời này, bạn đã đang và sẽ dành những tình cảm đặc biệt như thế nào? Hoặc đơn giản là bày tỏ tình cảm của bạn với một thành viên trong ngôi nhà này.

THỂ LỆ THAM GIA:

- Đối tượng: không kể thành viên ở đâu (có thể là ở đây, có thể là ở facebook); không kể thành viên lâu năm hay không lâu năm, thành viên chính thức hay không chính thức. Chỉ cần các bạn chia sẻ thật lòng.

- Cách thức tham gia: Các bạn có thể chọn một hoặc nhiều chủ đề trong các chủ đề trên để viết (một bạn có thể viết nhiều bài). Không cần phải là một bài văn hoàn chỉnh, chỉ đơn giản là một bài chia sẻ cảm xúc. Không yêu cầu là dài hay ngắn, chỉ đề nghị "hãy để cảm xúc tuôn trào, đừng kìm nén dưới mọi hình thức".

- Thời gian viết bài: Từ ngày 19/09/2013 đến ngày 09/10/2013.

- Nơi để các bạn post bài: Bài dự thi các bạn post tại Theard này theo mẫu

Nick Kites:
Chủ đề:

<Bài dự thi>

- Nơi thắc mắc về cuộc thi TẠI ĐÂY

- Giải thưởng trao tay:
- Giải nhất (gồm 1 giải nhất): 300 Kite$ hoặc 1 phần quà nhỏ (Có thể là 1 em búp bê đất sét hình Shin Hye mặc hanbok)

- Giải nhì (gồm 1 giải nhì): 200 Kite$ hoặc 1 phần quà nhỏ (Có thể là 1 em búp bê đất sét hình Shin Hye mặc hanbok)

- Giải khán giả bình chọn (1 giải): 200Kite$

- Tất cả các thành viên tham gia, mỗi bài viết được tặng 30 Kite$.

{:444:}

Rất mong nhận được sự ủng hộ nhiệt tình của tất cả các bạn. Cảm ơn tất cả đã quan tâm.

HÃY ĐẾN NƠI ĐÂY CÙNG CHIA SẺ VỚI CHÚNG TÔI NHỮNG ĐIỀU GIẢN ĐƠN NHẤT.

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
ltngalinh + 5 Ủng hộ 1 cái!
JieRoe + 5 Ủng hộ 1 cái!
.Me. + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 21-9-2013 23:46:23 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: Glassowl
Chủ đề: "Hãy chia sẻ về tình cảm bí mật của bạn dành cho Hye"

Em của 4 năm trước ấy, nói tới Kbiz sẽ nhảy dựng lên, vì ngày đó em anti làn sóng Hàn. Không phải kiểu căm ghét hận thù gì đâu, chỉ không thích vì cảm thấy nó bị lạm dụng, nơi nào cũng sồn sồn cả lên, fan cuồng thì nhắng nhít làm quá... Nhưng em yêu nó rồi bị cuống vào khi nào không hay, từ đó phát hiện ra đó là cả một thế giới phong phú, mỗi ngày với em đẹp lên lạ thường
Em đi từ anti đến ngưỡng mộ, đều là có lý do hết đấy ạ ^^

Thị Múp nhà ta làm đấy

Em coi "Nấc thang lên thiên đường" từ lúc còn nhỏ. Ấn tượng với đội ngũ thiếu niên lắm, thắc mắc sao các bạn diễn hay thế, nhất là cô bé vai chính, khóc ngọt xớt, cười cũng ngọt lịm... Ghi hình con bé ấy vào đầu ^^
Mãi đến năm 2010, TV chiếu "You're beautiful". Nhỏ vai chính, sao mà quen quá thể. Lúc đó em cũng không xem phim đâu, tại ở nhà có người xem nên ngồi ngó ngó (còn anti mà {:144:} ), nhưng cái cảm giác tò mò đó khiến mình bực bội thật... Thế nên lần ĐẦU TIÊN trong đời, em lên mạng search về một người Hàn Quốc

"Park Shin Hye"?? OH! Ra cô bé ngày ấy tên là Park Shin Hye... Ra bây giờ lớn thế này rồi... Và ra, lớn tuổi hơn mình cơ à?? Sao mặt non choẹt thế...
Vốn thích từ trước nên từ hôm đấy, em xem luôn phim với mẹ. Và khỏi nói thì mọi người cũng biết em thích đến chết mệt thế nào rồi ý, YAB chứ đâu phải đùa Múp xinh xắn, diễn ngáo ngáo yêu không thể tả, hoàn toàn trái ngược với cái lúc trong NTLTĐ, lúc nào cũng buồn man mác... Em nể lắm, hoàn toàn bị chinh phục, Thị Múp ấy {:161:}

Đã thích YAB rồi thì dĩ nhiên thích luôn cả Geun Suk, Yong Hwa ( => CNBlue luôn), Hong Ki ( => FTIsland luôn)... Sau đó biết hơn rồi, thích nhiều hơn nữa... Thích BIGBANG, 2NE1, xem Running Man... Wow, đó chắc chắn là một thế giới mà nếu bảo em quên đi, em sẽ chết mất. Chính vì thế, Hye với em mà nói, là một thần tượng hoàn toàn chỉ mang lại niềm vui mà không có bất kì sự thất vọng hay nỗi buồn nào cả

Hye ngoài mang lại niềm vui còn mang lại sự mới lạ. Cái kiểu nhộn nhịp vui vẻ của Hye ấy, có sức lan truyền với ảnh hưởng kì lạ. Nhiều khi ngồi nhà cả ngày xem clip có Hye cũng đủ để vui cả ngày. Thật chứ tâm trạng đang không vui, xem vài cái clip đáng yêu của Hye, cười lại khi nào không hay. Chính bản thân cũng không ngờ được Hye là thiên thần của em đấy ạ

Mỗi ngày em vào Kites đọc news là mỗi ngày em càng yêu, càng.. nói thì nghe sến chứ càng biết ơn Hye hơn. Vì Hye mang em đến đây, nhờ cái sự ngưỡng mộ be bé cho Hye lúc còn nhỏ, nhờ cái thiện cảm mà Hye đã tạo ra cho người xem trong mỗi bộ phim mà người ta càng bị cuốn theo Hye, dù chỉ một ít mỗi ngày.
Em không phải cuồng, nhưng em bảo vệ người em thích, mặc kệ người ta nói em hâm. Có lần, có đứa bạn em nói nó ghét Hye nhà mình, máu em sôi ùng ục, giận rất giận (lúc này ngồi type nhớ lại lúc đó mà còn muốn phát điên lên), chưa bao giờ mấy vụ so đo thần tượng với nhau làm em mất bình tĩnh vậy. Nói qua nói lại mấy câu em cũng định bỏ qua, nhưng càng nghĩ càng tức bởi lý do của nó chả ra gì, lý do mà nó không thích Hye ấy, chẳng có điểm nào hợp lý. Em nói với nó: "Không có PSH thì giờ tao chả biết thế quái nào là Kpop đâu", xong chẳng muốn nhìn mặt nó nữa.

Uh, đã có lúc em thành đứa fan cuồng thế đấy Mấy chuyện này trước giờ em chẳng kể với ai, bởi toàn bị đánh đồng với những đứa thiếu suy nghĩ, hâm mộ một cách mù quáng. Xin lỗi chứ nói vậy tổn thương ghê sao giống nhau được?
Gặp thớt này mừng lắm vì có dịp để chia sẻ rồi, có dịp để kể lể rồi ^^

Hỏi em "Tình cảm bí mật dành cho Hye" là gì ư? Chẳng bí mật gì cả, vì em thích nó lộ ra mà Nhưng còn hơn thích, em xem là tấm gương ấy. Một người trở thành thần tượng thì không chỉ dừng lại ở việc làm người ta thích mình, mà còn phải khiến người ta noi theo mình mà sống nữa. Hye là điển hình. Như Hye, em xem mỗi ngày đều là vui, mỗi ngày đều cười, hòa đồng với mọi người và làm việc chăm chỉ

Thôi em dừng bút, bới nói về Hye thì tới mai em cũng nói được Cảm ơn mọi người lắm vì tạo cơ hội cho em ^^ Lần đầu tiên viết cái bài dài thế này ấy

Nhà Heo Fighting! Happy birthday to you! {:311:}

Bình luận

@minhphuong13: bắt lại!! *pặc pặc* ^^ @vitaminHye: hí hí.. e cảm ơn ạ ^^ mà đọc lại thấy mình sến quá cơ :)))  Đăng lúc 3-10-2013 12:29 AM
bài viết đáng yêu quá :x :x :x  Đăng lúc 2-10-2013 08:18 PM
mình giống bạn lun đó *bắt tay*  Đăng lúc 2-10-2013 08:07 PM
♥  Đăng lúc 30-9-2013 06:14 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
ltngalinh + 5 ^^.
Cún + 5 :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 22-9-2013 15:13:14 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: Vẹo
Chủ đề: Cảm nhận về bộ phim bạn yêu thích và tâm đắc nhất của Hye.

Có lẽ mình sẽ viết về bộ phim mà đưa mình đến với ngôi nhà này và gần như là mang Hye đến từng ngõ ngách tâm trí mình. Kể từ lần đó. :]]
"Cô nàng đẹp trai" - Mình thích cái tự đề tiếng Việt của nó hơn là tiếng Anh. Dù sao nghe cũng rất cá tính. :"> Đúng như cái tự phim. Đúng là cô ấy quá đẹp trai. Theo cảm nhận riêng của mình thích tóc đó hợp nhất vs Hye hâm. Tóc vừa cá tính, nhìn lại gọn gàng, mặt nhỏ hơn, xinh xắn hơn. Mặc dù bây h tóc dài thì lại theo kiểu dịu dàng, nữ tính và xinh kiểu khác. ^^
Trước khi đến vs phim này thì thực sự mình cũng chưa biết Hye nhà mình là ai. :P Sau khi biết mụ í rồi thì mới bắt đầu đi lục xem mụ í đã từng đóng gì rồi và bắt đầu xem.
Mới đầu thì cũng thích thú, mê bà đến nỗi đi cắt tóc ngắn theo bà í luôn. :]] Về ai cũng bảo giống Go Mi Nam quá. =) Mới đầu nghe sướng lắm. :P Vì được nói giống idol của mình ai mà ko sướng cho được.
Sau này xem fim, rồi vào nhà nói chuyện vs mọi người thấy mụ í cũng dễ thương ra trò nên cũng chết mê chết mệt cơ. ^^
Trong fim mình chẳng ship đôi Minam vs Tae Kyung hay MiNam vs Shinwoo đâu. Mình thích Minam vs Jeremy cơ. Chẳng biết có ai giống mình hông. Cơ mà mình thích hai đứa nó vì hai đứa nó tự nhiên, dễ thương + 1 chút trẻ con nữa. Hì hì.
Nchung sở thích của mình kì lạ lắm. :"> chẳng thích ship đôi chính bao h. ha ha. Chỉ thích ngoài dìa.
Cơ mà hết chữ rồi. Chỉ có đôi điều muốn nói vậy thôi.
Để chuyển sang chủ đề khác, phim khác nói tiếp. :)
Nchung lời cuối cùng muốn nói là á: Mong rằng dự án gần nhất là Heirs của nàng í thành công rực rỡ. Và sau này luôn luôn cute, xinh đẹp ^^.
Mong nhà mình càng ngày càng nhiều mems chất lượng, và vẫn luôn dành tình cảm lớn cho Hye.
Happy birthday to SH's House. Yêu Hye và mọi người cực nhiều. NHà mình đã đem lại cho tớ rất là nhiều người em, chị và bạn tốt. ^^
I love u! I love Shin Hye! I love Mi Nam!

Bình luận

♥  Đăng lúc 30-9-2013 06:17 PM

Rate

ltngalinh + 5 ^^.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 26-9-2013 21:35:16 | Chỉ xem của tác giả
Hnay rảnh rỗi + trời mưa nên mình mần 1 bài :)))

Làm kết hợp 3 chủ đề lun:

- Cảm nhận về bộ phim bạn yêu thích và tâm đắc nhất của Hye.
- Đôi dòng về vai diễn của Hye gây ấn tượng với bạn nhất.
- Bộ phim nào của Hye đã thu hút sự chú ý bạn và mang bạn đến ngôi nhà này?

Ba chủ đề này chỉ có 1 đáp án đó là "You're beautiful - Ko Mi Nam"

Nói về ấn tượng nhất trong YAH đó là Hye cắt tóc ngắn quá đẹp lun <3... Mình còn nhớ khi vô tình coi kênh Yeah1 và thấy phim đó, và cảnh Hye mặc áo vest trắng.. oy~~~~~ thic ngay và quyết định theo dõi lun (và đó là quyết định sáng suốt).. kaka. cộng thêm style của Mi Nam cực ổn lun, càng xem càng thíc mụ :))).. thic cảnh mụ ăn cay với Jeremy, thic cảnh Shin Woo bảo vệ Mi Nam (lúc kể chiện), thic cảnh trên sân khấu nữa. nhìu quá kể ko hết lun!

Ngoài ra, lời thoại của YAH rất hay, rất hạp với cái sự "sến lụa" của mình :).. Nhớ nhất cảnh Hwang đầu to nói chiện với Mi Nam trong tập gần cuối!!!!

Nhưng YAH chỉ là sự bắt đầu để mình thương mụ đến bjo (chắc 1 năm mấy), còn típ theo phải nói là hết sức may mắn khi mình gặp gỡ nhìu bạn nhà Hye, lớn hơn mình có, bằng mình có, nhỏ hơn mình có mà ai cũng dthg :x Thời đó nhớ like cực nhìu page về Hye, đến nỗi bạn bè lên án sao mày like nhìu quá hiện đầy trang chủ tao, nên quyết định tạo một fb khác, và bjo mới dc tung hoành bằng fb đó thế này này :)))

Bạn bè mình chả ai thic kpop cả, và mình cũng từng như thế. Nhưng bjo thì khác roy : nên nhìu khi "giải bày tâm sự" với m.n thui, vì nhìu khi nói với tụi bạn, thì tụi nó cũng ko bik gì :))). Đặc biệt bây giờ làm ass nữa, tự nhiên giống như phản ứng vô điêu kiện vại, cứ thầy chữ PSH là phản ứng cực nhanh!

Thoy, hết bik nói gì nữa roy, nói vik theo chủ đề chứ nãy giờ cứ nghĩ sao vik vậy chả bik có liên quan gì ko? Nhưng kệ :))) cứ tâm sự cho m.n thân mặc :)))

Bình luận

vậy :v  Đăng lúc 20-10-2013 10:22 AM
mà e cũng để ý thấy những người không biết thì toàn quy chung vào tất cả gì liên quan đến hàn quốc là K-pop -_- bọn bạn e cũng  Đăng lúc 20-10-2013 10:22 AM
c vẫn nợ cái hình để mọi người nhận diện đấy nhé ;)) Hye thuộc K-biz c ạ :))  Đăng lúc 20-10-2013 10:22 AM
♥  Đăng lúc 30-9-2013 06:19 PM

Rate

ltngalinh + 5 ^^.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 1-10-2013 22:53:46 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng đang rảnh rỗi, con Hye nhí nó ngủ, tranh thủ làm một bài
Nick kites: Lovehye2208
Chủ đề: Cảm nhận về bộ phim hay và tâm đắc nhất của Hye, vai diễn để lại ấn tượng nhất của Hye
YAB, YAH, YASH, tóm lại là vào cái đợt cuối tháng 11, đầu tháng 12 gì đó năm 2009, đi đâu trên krfilm.net cũng thấy nhắc bộ phim này.Mình hồi đấy còn mê và theo dõi Iris, thấy dân tình náo loạn cái phim kia cứ tự hỏi: chắc là một bộ nhí nhố thần tượng như BOf chứ gì.:)
Rùi một hôm đứa em ở cùng bảo chị xem đi, phim này hay lắm, và mình đến với YAB khi nó đã kết thúc, tuy muộn một chút nhưng lại không phải chờ đợi, rồi điên cuồng thức ngày thuéc đêm xem đi xem lại cả trăm lần không chán
Phim đúng là một bản tình ca của tuổi 20, ngọt ngào, tươi sáng, và đó là lần đầu mình gặp Hye. Park Shin Hye, tên gì nghe nặng nặng, mà sao gương mặt đáng yêu quá thể, Go Mi Nam dễ thương vừa đủ, mạnh mẽ vừa đủ, yếu đuối cũng vừa đủ, nhân vật nữ đáng yêu nhất, không bị quá lố kiểu giả nai nữa: )
Tình yêu của Tae Kyung - Mi Nam xuyên suốt bộ phim là một tình yêu định mệnh, tình yêu ấy dù không có nhiều lời hoa mỹ, những món quà đắt tiền, những màn pháo hoa hoành tráng nhưng vẫn khiến người xem ngất ngây. Tình yêu có sức mạnh làm thay đổi cả một con người, TK đã vì MN mà thay đổi, cô là vì sao sáng nhất rọi đường cho anh trong đêm tối, là ánh sáng mặt trời trong cuộc đời vốn ảm đạm , nhiều nỗi đau của anh.
YAB theo mình là bộ phim xuất sắc nhất của cả biên kịch Hong, Geun suk và cả Hye đến giờ, phim thần tượng nhưng vô cùng sâu sắc.
Hye đúng là đã diễn mà như không, có lẽ do được sự hỗ trợ của kịch bản, một cô gái đóng giả con trai mà lại như con gái, Hye không gồng mình thể hiện sự mạnh mẽ hùng hổ cho giống con trai, Go Mi Nam cứ tự nhiên như thế, thuần khiết như thế.
Một điều nữa mình yêu Hye từ phim này là dọng nói của em, dọng thanh thanh,trầm trầm, lúc nũng nịu, lúc dứt khoát, cả dọng hát trong veo nữa.
Mình chưa bao giờ nghĩ sẽ thành 1 crazy fan của sao nữ, trước giờ chỉ thấy thích nhưng tình yêu với Hye 4 năm qua không hề giảm, cũng như tình yêu dành cho couple Suk Hye, mình nghĩ dù em có đóng với hot boy nào đi nữa thì vẫn sẽ chem mạnh nhất với Suk thôi.
Bài chưa dài nhưng ý tưởng đã cạn. Cuối cùng mình tin Hye sau này nhất định sẽ trở thành sao lớn, vì em có tài thật sự và tính cách theo mình cảm nhận là rất nhân hậu, cũng tin một ngày dm và Suk sẽ làm đám cưới ( cái này thêm vào, hihi)
Chúc cuộc thi thành công rực rỡ nhé

Bình luận

hớ hớ, vụ đám cưới ;))  Đăng lúc 21-10-2013 09:29 AM

Rate

ltngalinh + 5 ^^.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 5-10-2013 09:21:11 | Chỉ xem của tác giả

Nick Kites: hmhhvtc
Chủ đề: Cảm nhận về bộ phim bạn yêu thích và tâm đắc nhất của Hye.

Mình không phải là một fan cuồng nhiệt của Hye, cũng như sự quan tâm của mình không thể bằng các bạn nhà Hye để có thể coi hết tất cả những bộ phim cô ấy đóng.
Nhưng với mình Hye vẫn là một diễn viên mà mình thích. Thích từ sau ấn tượng bởi bộ phim You are beautiful.

Một bộ phim là một trong ít các phim mình coi online, coi engsub, rồi lại cùng háo hức chờ vietsub. Một bộ phim để mình cắm máy cả đểm chỉ để sáng mai thức dậy có phim để coi

Xem Hye ở YAB, không còn nhận ra một Hye với mái tóc dài trước kia nữa. Mái tóc giờ đã cắt ngắn, tính cách của cô nàng thể hiện cũng phải thay đổi khi sống cùng 3 anh chàng trong nhóm. Nhưng nói như thế không phải là Hye không nữ tính, cô nàng với mái tóc ngắn manly vẫn có những hình ảnh đầy nữ tính. Thích sự tạo hình cũng như tính cách mà biên kịch đã xây dựng cho Mi Nam.

Hye ở YAB làm cho mình đắm chìm trong từng khoảnh khắc của bộ phim, Hye lột tả được nhân vật Go Mi Nam một cách hoàn hảo.
Khi ở cùng với Tae Kyung, Shinwoo hay Jeremy, Hye có những cách diễn xuất khác nhau, khi rụt rè, khi có phần sợ hãi, khi vô tư vui vẻ.
Hye cười nụ cười vui vẻ lan tỏa đến người xem, nhưng khi Hye thể hiện sự đau khổ, cũng khiến lòng mình chùng xuống.

YAB đã làm mình thích Hye từ đây. Sẽ luôn mong những thành công đến với Hye.

P/s: Trong lúc lang thang vô tình lạc vô nhà Hye. Mình cũng muốn viết đôi dòng cảm xúc dành tặng Hye nói riêng và nhà Hye nói chung như là món quà chúc mừng sinh nhật đến nhà sweet house.
Tự nhiên muốn coi lại YAB. Chúc cho bộ phim tới của Hye thành công rực rỡ, ở đó có 2 ng mình thích, là Hye và Ho béo. {:176:}

Bình luận

múp ơi qua nhà chị Cong tám đi  Đăng lúc 5-10-2013 09:27 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 5-10-2013 15:05:15 | Chỉ xem của tác giả
Nick kites : Tieuyeu_tk92
Chủ đề : k có chủ đề viết theo cãm xúc cũa mình thâu {:406:}
Đáng lẽ là hỗng viết đâu vì văn chương dỡ lắm :3.. Cơ mà có ngừi nói mình có yêu Hye nhiều đâu.nếu yêu nó nhìu là phãi bộc lộ cảm xúc ra {:402:} ... Tại tính tui nó thế...Yêu ai nhiều là cất trong lòng mình biết thâu .. khộ nhưng thôi vì tình yêu của mình dành cho idol nên viết vài dòng tâm sự {:429:}  
Hồi còn học cấp 2, cái thời đó tui chã mê phim ãnh Hàn Quốc đâu,chĩ thích kiếm hiệp Hồng Kông thôi, chã biết cơ duyên đưa đẩy thế nào tui di ngang qua nhà nhõ bạn hàng xóm thấy nó ngồi xem phim mà xướt mướt nắm nun, mới lớn xớn chạy zô hõi : " Làm chi khóc, xem phim không mà cũng khóc hã con , rãnh chi ác nhơn rứa, đúng là chưa thấy ai khùng như mi " . Nó mới quát tui : " Bày đặt xem đi rồi biết, k khóc ta con mi, cái con bé đóng quá hay, nhõ xí mà đóng rứa quá ngon rồi, không tin zề xem Nấc Thang lên Thiên Đường đi" ... Nói xong tui cũng đi về lo nấu cơm nước không mẹ đi làm về k thấy lại la... Mà hôi đó tui ghiền chơi AU lắm.. Bõ học, học ăn cũng vì Au, chiều đó ra net onl nhưng k chơi game tui vào xem phim thữ...xem đc tập 1 đúng là con nhõ Chơn Sơ đóng quá hay, khuôn mặt bầu bĩnh, 2 má phúng phính đáng yêu kinh khũng, diễn xuất quá nhập vai khiến ngừi xem cũng phãi rơi nước mắt, tim nhói nhói ... Xem được tập 2 rồi tập 3 bắt đầu cãm thấy ghiền, tui k xem onl nữa mà về nhà thuê đĩa về xem.. Tui yêu Hye từ đó, và cũng là bộ phim đầu tiên Hye đóng, từ cái nhìn đầu tiên nữa ... Bộ phim Hàn Quốc đầu tiên mà tui xem mang nhiều cảm xúc với tui, thế là bõ kiếm hiệp ngay, tui bắt đầu đam mê Hàn Quốc..Sau bộ phim đó tui lại đi hỏi con hàng xóm còn phim nào hay thì bảo để tui thuê đĩa về xem ( chết mê chết mệt lun rồi ).. Về sau, phim càng nhiều nhưng toàn là của diễn viên khác chứ k phãi là Hye nữa, sau 2 năm đúng là tui có quên bén Hye đi ... Năm tui thi ĐH rớt năm đầu tui ở nhà ôn thi, thật sự rất chán nản, không biết làm gì ở nhà 1 mình hết ăn rồi ngủ - ngủ rồi ăn ... ĐI học thêm môn Văn thì nghe mấy đứa dưới khóa ngồi bàn tán phim ãnh, tui mê phim mê nhạc nên chĩ cần nghe tới phim với nhạc là nhãy zô đơm ngay hõi ngay và tụi nó bảo phim đang Hot là CÔ NÀNG ĐẸP TRAI ... Tui về lên google seach diễn viên- vì tui xem phim lun để ý diễn viên trước, đẹp mới xem... {:313:} Xem thì thấy ai cũng đẹp hết thế là nhãy zô xem ( lên 12 nhà có Net ) ... Sáng 6h dậy đợi mẹ đi làm là nhay zô máy tính ngồi ngay, xem 1 mạch từ 6h sáng tới 11h trưa mẹ về là để máy chế độ sleep ( lÚc này là mê rồi, không cưỡng nỗi ) ... trưa 1h tới 5h chiều rồi tối 7h tới 12h - {:261:} cày phim mà nói mẹ là học Anh Văn nên lên mạng để dịch ( đứa con khốn nạn thiệt vì đam mê sẵn sàng nói dối ba mẹ  mà ba mẹ vẫn tin - hối hận )Xem thì tui cứ ngẫm khuôn mặt này rất quen, má phính, đôi môi, đôi mắt, mà lúc đó Hye giã trai mặc đồ cực style ... rồi nên mạng seach tên diễn viên mới biết là con bé hồi nhõ NTLTĐ .. mồm há hốc :" Sao lớn lên xinh đẹp vậy trời, nhận k ra lun {:419:} .. Xem xong phim đó tui đi seach mấy bộ phim Hye đóng thì nó ra hàng loạt, tui xem tất cã trừ 1 bộ phim kinh dị cũa Hye tui chưa xem vì tui nhác gan lắm ... bộ phim NGọn Thông Thiên ĐƯờng là bộ phim tui khóc nhìu nhất, bõ ăn bõ ún để xem, Hye đóng qá hay, cứ mỗi lần Hye khóc là tim tui cứ nhói nhói, tui yêu Hye nhìu, yêu tất cã con ngừi cũa Hye Có đứa bạn chê Hye này nọ tui chữi tuốt ... Có nhiều đứa bão Hye chân to, thế này thế nọ nhưng bõ ngoài tai hết.." Chân dài là của đại gia, đùi to chân ngắn mới là vợ anh" đúng không??? hizzzzzzzzz
Kể từ đó những thông tin về Hye và những bộ phim về sau tui lun hóng - cũng có ít thông tin k biết vì nhác tìm kiếm, chĩ lên coi hình và tãi về vè máy tính 1 rừng.. Tham Gia Face tui đi seach hội FC cũa Hye thì qa đó tui biết RYN, nhõ hơn tui 2 tuổi cùng đam mê Hye, Ryn giới thiệu tui thứ, hướng dẫn tui zô trong kites với hội nhà HYe...Nhờ Hye tui có thêm nhìu bạn từ Bắc tới Nam, những con ngừi thân thiệt, vui tính và cùng sỡ thích yêu Hye vô bờ bến...Tui yêu Hye..Hye đứng vị trí thứ 2 trong tim tui - vì ba mẹ tui đứng nhất   Tui yêu nhưng tui ích bộc lộ ra ngoài này nọ như mọi ngừi, ngày nào mọi ngừi úp hình nói nhìu về Hye nhưng tui tãi về hình về để máy để ngắm chứ tui k biết tham gia với mọi ngừi như thế nào ( tui ngại lắm ) :3 Thời gian sau tui đã quen dần với mọi ngừi rồi nên tui mới bộc lộ chút ít tình cãm...Nhìu lúc nhìn mấy hình điên điên của Hye tui cười tũm tỉm mặc kệ bạn tui nói là con điên..con khùng, rãnh rỗi sinh nông nỗi...  
  Hye đáng yêu, thân thiện, hát hay, nhãy sexy lại đẹp nữa làm sao mà k yêu cho đc...càng ngày tình yêu cứ càng lớn dần lên, đến nỗi ỡ nhà còn hát vu vơ :" 1 ngày k nhìn Hye k thể k thấy nhớ " . Đúng là điên vì ai, điên vì Hye ... mu haaaa. mà thế cũng đáng mà...Vì có Hye nên tui mới xem phim Hàn, mới có nhìu ngừi bạn bốn phương, ... Nói chung là tình yêu tui dành cho Hye rất nhiều, không thể thỗ lộ hết bằng lời nói đâu, tui còn thổ lộ bằng hành động nữa nhưng chĩ có những đứa bạn õ chung phòng nó mới thấy đc thôi  Cho nên đừng nói tui không yêu hye hay yêu ít...
  TUI YÊU HYE BẰNG CẢ TRÁI TIM MÌNH...CHỪNG NÀO CÓ ĐỨA NÀO ĐIÊN HƠN HYE THÌ TUI NGỪNG YÊU HYE
Văn chương đến đây thôi..nói nhìu nó lạt...

Bình luận

Kể nó mới thật ^^  Đăng lúc 21-10-2013 11:34 AM
cái này là phần càm nhận mà e lại viết văn kê,,,lạc đề :3  Đăng lúc 21-10-2013 10:59 AM
cmt như văn kể. Hay! :))  Đăng lúc 21-10-2013 09:36 AM
có thế mà cũng cmt nhầm...gét :3  Đăng lúc 20-10-2013 11:01 AM
thôi chết comt nhằm vô bài em trame cmnr :-< chị xún đọc cái comt dưới bài em trame kuỳa chụy :))  Đăng lúc 20-10-2013 08:51 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 5-10-2013 22:02:25 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites : Trame

Chủ đề : Không rõ tùm lum hết.. :x tổng hợp...

Chưa bao giờ viết ra như vầy...sến súa về Thi Hêu..
Shin Hye - không biết từ bao giờ mà cái tên đó nó quen thuộc với mình quá...như một phản xạ tự nhiên í...chỉ nghe loáng thoáng cái tên hay ai nhắc đến Park Shin Hye..eo thì thôi rồi...
Thiệt là mình thấy thực sự rất vui và cảm thấy may mắn...vui vì biết đến nhà heo, biết đến những fan cuồng, những người yêu Heo theo cách của họ, mà không ai giống ai, và may mắn vì đã cho mình biết đến người - Park Shin Hye...một trong những người làm thay đổi cuộc sống của mình...:x

NÓI làm sao mà cho đúng được cái cảm giác khi lần đầu gặp mặt mụ Heo, rồi lúc bị mụ hút hồn... :x
Mình biết đến Hye qua phim Cô nàng đẹp trai...mà phim chiếu năm 2009 nhưng đến khoảng tháng tám năm 2011 mình mới xem...T.T khi đó nhà không có máy mà cũng chả biết phim Hàn là như nào, không xem mà cũng chả nghe nhạc Hàn,tiếc vì đã xem quá muộn..tức điên là trước đó có gặp phim chiếu nhưng lại không xem rồi lâu sau đó phim chiếu kênh khác bị rủ rê và tèn ten..trúng chưởng..

Khi đó học lớp 8 ,học buổi chiều mà phim của Thị Hêu là chiếu lúc 9h tối kênh ATV..mẹt ơi nghiện thâu rầu.đi học là luôn nói với nhỏ bạn kế nhà :"đợi tới gặp mặt tui",không gì...tối nó qua nhà mềnh, 2 con nghiện cùng xem cùng cười, cùng bàn tán..rồi đi học zề ghé tiệm nét tìm hiểu về mụ này, khi đó down hình rồi nhạc toàn anjell...từ con Heo này mà mình biết đến kbiz, kpop... :x

Rồi tìm hiểu kĩ hơn mình biết đến nhà Heo, xem phim của Heo nhiều hơn.Có lẽ phim đặc biệt nhất đối với mình là Cô nàng đẹp trai vì nó là nơi bắt nguồn mọi thứ, nhưng phim mình ấn tượng nhất là Cây Thông Thiên đường...hay không tả nổi,Hà Ná của mềnh xinh lắm, diễn hay lắm , mà phim cũng buồn lắm...kết cuộc bi đát quá...Yoon Suh zs Hà Ná..họ rất đẹp đôi...nhưng biên kịch không cho họ bên nhau..nhưng cũng an ủi vì 2 tim hoà 1..:((

MÀ quay lại Thị Hêu..hiện giờ đang nghe lại Lovely day...cảm thấy cảm xúc nó dâng trào :x bài hát đặc biệt, bài hát đã có con si ngồi chép, ngồi hát, zô lớp ngồi ngân nga luôn mới gớm.. :(( nói chung iu ,quý thương nhiều...

Chuyện thần tượng một ai đó không thể biết được đến khi nào...cũng không biết liệu có một ngày sẽ hết iu con Heo này không, không chắc có thể iu mụ già này mãi mãi..nhưng hiện tại luôn thấy chả ai thay thế được Hye để mình nhớ nhung như này..và chắc là sau này cũng thế..con người này vẫn sẽ luôn chiếm một vị trí quan trọng trong mềnh...

Và hy vọng nhà Heo sẽ luôn iu quý nhau luôn ủng hộ Thị Heo..luôn đứng vững chống chọi lại mọi thứ dù có việc gì -.mong mụ già sẽ luôn thành công và cũng mong mụ có chồng - người chồng tốt ( có vẻ không ăn nhập :x )
Hết biết viết cái giề nữa...chào mỌI người... :x

Bình luận

Chào Đại ca.. :)) e là ma mới..mà lâu lâu mới lết xác zô nhà... :x  Đăng lúc 21-10-2013 08:37 PM
Hehe, chào e :x  Đăng lúc 21-10-2013 09:40 AM
vì thức khuya nên mệt á chị :))) ko sợ trời sáng ko đi ngủ dc là em còn vét nữa ;)))  Đăng lúc 20-10-2013 08:47 AM

Rate

Cún + 5 :xx

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 20-10-2013 02:59:12 | Chỉ xem của tác giả
Chào cả nhà ạ Lâu mới vào nhà comt 1 bài. Em xin dc phép comt 1 bài cảm nhựn và chia sẻ đôi điều về tềnh eo của nhà mình - Shin hyeo ạ

Tâm tình của em chắc là về 2 chủ đề này ạ "Bộ phim của Hye đã thu hút sự chú ý bạn và mang bạn đến ngôi nhà này? - chia sẻ về tình cảm bí mật của bạn dành cho Hye."

phim mang em đến chuồng hyeo nhà mềnh là Heartstrings - và phim làm em tìm đến HS là Nấc Thang LTĐ ạ ^^

Mãi đến tận Tết năm nay, em mới thực hiện mong muốn của mình bao năm wa đó là xem lại trọn vẹn bộ phim Nthang ạ. ) Lúc xem 2 tập đầu là e bấn loạn 2 bạn trẻ cute ghê lắm - kích động lắm lun ý vì đã xem và thic 2 bạn ý lâu r - giờ lại dc xem đàng hoàng lại cái phim và 2 bạn ấy trong phim nên là phấn khích lắm và tình cảm vẫn như ngày đầu luông xxx - vẫn cái máu con gái mơ mộng (du) của em mà làm em cuồng thôi chứ ko phải lí zo j cao sang =]]]

Em còn nhớ lúc nhỏ, em thich nhất là mái tóc dài và thẳng của hye ý ko bét tóc ẽm tự nhiên hay là dũi tóc ko bét - chắc là duỗi mới dc thẳng tắp như thế NÓi chung cách đây chục năm ở VN đã phổ biến chuyện duỗi diếc gì đâu. lúc ấy mình cũng chả biết là tóc bạn ý duỗi nữa, chỉ thấy sao chị ý xinh gái và mái tóc đẹp thế kia Mình thì đầu tóc như cái ổ . e thì bị thích những người có mấy cái mình ko có THích chơn xơ là 1 ví dụ này CHị ý có mái tóc đẹp này - mình ko có. chị ý xinh gái, nữ tánh, dịu dàng, rộng lượng này - mình ngược lại này ...
đấy là ấn tượng đầu tiên về chơnxơ mà em thích

NHà mình có nhớ đoạn chơnxơ bị em ghẻ nhốt trong căn gác ko cho đi tiễn anh chansu đi du học ko ạ - xong sau đó dc anh ghẻ mở cửa giải thoát cho em ý - lúc mà em ý chạy  từ trong nhà mở cửa phóng ra ngoài ý - lúc đó ẻm mặc cái áo khoác đen dàiiiii - đẹp ghê lun - em đỗ cái đoạn đó dữ lắm luôn - đoạn đó trong phim còn có đệm thêm cái bài nhạc ave maria nữa - nghe hồi hợp mà da diết dễ sợ lun - thic lắm lắm luôn {:402:}.
trong phim này nghĩ lại em toàn thích nhất mấy cảnh hye nó chạy ) cảnh nào nó chạy là cảnh đó e thấy nó đẹp nhất =)) trùng hợp ghê - luc2 chạy nhạc nền hay nữa - nên càng thích =))

Xem xong Nthang trên web phim, e mới biết tên chơnxơ là Shin HYe =)) nhớ lúc đó mình còn trầm trồ nghĩ bụng tên nó đẹp nữa =)) ko wá nữ tánh =)) nghe cutoe - iêu iêu . em click vào tag park shin hye thì web hiện ra mấy bộ phim của hye có HS & YAH này...LÚc đó e cũng hơi bất ngờ lại mừng mừng lại hồi hộp =)) ko bét bạn ấy lớn lên đóng phim gì đây - phim hya ko - có nổi tiếng koplahh plahhh... =))

trước đó em cũng có xem thử tập đầu tiên HS rồi - cơ mà xem đến đoạn mụ nữa chánh đang đứng ngắm trai áo xanh dương ngoài biển thì bị ông gọi điện réo về thì mình tắt phim ngay và lun =)) vì lí do ko thể chấp nhựn 1 diễn viền hàn xẻng mà ko có ngoại hình thon thả như kia =)) *ngàn lần xin lỗi hyeo *** =))*

cũng ko ngờ chơn xơ đóng vai bi lúc nhỏ mà lớn lên lại đóng phim thần tượng vui nhộn như thế =)) HS vừa là phim mình đã từng xem nhưg rồi chê =)) giờ lại phát hiện ra chơn xơ là bạn nữ chính mình chê xấu =)) thế là lao đi xem ngay =)) đâu thể bỏ wa dc @@ xem hết tập này wa tập kia thì càng thấy mụ ý cute :'( lại còn hài hước nữa :"( xem đến hết phim thì mình cuồng thật sự luôn {:404:} )

tình yêu bắt đầu từ đấy :"> =)) mún biết tất tần tật thông tin - báo ảnh về người mình yêu lên google sợt sợt sợt - xem xem xem - đọc đọc đọc...mấy bài về ẻm :'( và tất nhiên là ko thể nào ko tìm thấy cái link pshvnfc trên đó ) muahahah...em click vàoahhhhhh hoá ra ở VN cũng có fan lập fanpage trên fb cho chị ý ) mừng gần chết lun ý =)) cơ mà vì lúc đó e vẫn ko bét yah của hyeo nó nổi tiếng ntn =)) nên là chuyện thấy fanpage ở VN là chuyện lạ ý =)) e ngạc nhiên lớm =)) cũng tò mò ko bét nta có thic chơn xơ ko mà lập fanpage thế ) page đã lập bao nhiu năm r?? =))
lúc em like page hình như page dc 900mấy hay 1000mấy like j đấy ) lúc đó e còn nghĩ sao mà ít ỏi và hẩm hiu thế :v =)))

cơ mà từ lúc like page, mình lại thấy trang chủ của mình nó thường xuyên cập nhật ảnh và tin tức của hye - lúc đó nhờ có page mà mình biết dc nhìu thông tin về hye *cém ơn assmin =))* mà ấn tượng là sao ad page này cuồng hye dữ thế, thường xuyên post ảnh + stt yêu dean cuồng + có khi dìm hàng cười đau cả ruột này.. =))) xxx
thế là mình đã cuồng hye lại càng càng cuồng hơn vì có bạn cũng yêu hye nhìu đến thế - có người giống mình wá ý - thú vui ko chỉ mình mình thic =))...  
lúc đó cuồng hyeo - cuồng page - cuồng ass luông mờ {:418:}

*3 chấm*{:442:}  choẹn còn dài :'( - chủ đề nhà mình là phát bẻo cảm nghĩ - hơm phải kể choẹn - nên là e xin dừng cuộc chơi tại đây ạ :'(
EM *sức cùi - lực kiệt - văn lê thê - xin dc sì tóp tại đơi :'( {:442:} *

p/s: chúc cả nhà buổi sáng tốt lành {:156:}  

chúc chị em nhà hyeo 20/10 ngọt ngào và hạnh púc ạ {:155:}

chúc cho những ai nhìn thấy những lời chúc này sẽ hạnh phúc gắp đôi ợ ^^_^^ {:444:}

Bình luận

ối ời ơi iêu lắm cơ :-* :xxx  Đăng lúc 21-10-2013 09:15 PM
đc tưa :3  Đăng lúc 21-10-2013 12:43 PM
klq nhưng sao mụ mod lại phân biệt mình T.T rết lại cho cái khác đuy :'( mình cũng mún có :x =)) ;;)  Đăng lúc 20-10-2013 11:05 AM
làm ngay cho nó lóng chứ để nguội :v  Đăng lúc 20-10-2013 11:00 AM
văn chương cũa e nó rất kute nên c thích lứm..viết dài dài đê em :-*  Đăng lúc 20-10-2013 11:00 AM

Rate

Cún + 5 :xxxxxxxx

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 20-10-2013 13:06:43 | Chỉ xem của tác giả
Cơ bản là vì đã nói với Cún thi xong sẽ viết 1 bài nhưng quên mất và sáng nay thì mụ í nhắc lại mình mới nhớ thế nên là mới có cái cmt này. Thôi nói chung là hôm nay 20-10 viết bài này để tặng con Hyeo và chị em phụ nữ trong chuồng heo luôn :))

Về chủ đề thì chắc là không có :v vì e sẽ viết liên miên lan man :v nhớ đến đâu viết đến đấy và muốn viết gì thì viết nên BTC thông cảm :)))

Đầu tiên xin bắt đầu từ tuổi thơ của e cũng giống như đa phần bao đứa khác ngập chìm trong  phim kiếm hiệp của tung của :v nào là Thần điêu đại hiệp, Tiếu ngạo giang hồ, Thiên long bát bộ, Ỷ thiên đồ long kí,  :v với cả game gủng các thứ :3. Bộ phim đầu tiên của Hye mà em coi có lẽ là "Nấc thang lên thiên đường" cơ mà lúc ấy là không phải chủ động coi hay là gì đâu, e nhớ lúc coi phim đó là lúc cấp 1 nhưng không nhớ chính xác là lớp mấy đâu. Lúc đấy cơ bản cũng không muốn xem nhưng vì mẹ em hay xem mà cái giờ chiếu phim đấy lại là buổi tối rãnh rỗi, mà thời đấy thì chả có cái vẹo gì giải trí ngoài ngồi xem tivi :v thế nên là cũng theo dõi phim đó từ tập 1 đến tập cuối nhưng theo dõi chỉ vì xem cốt truyện chứ không có biết diễn viên nào ra diễn viên nào hay bình phẩm này nọ :v (vì còn con nít ngây thơ k biết giè), thế nên mãi sau này vào nhà khá lâu rồi Cún nói mới biết là Hye từng debut đóng vai trong phim đó lúc nhỏ =)) mà e cũng không nhớ nổi vì cơ bản đã quá lâu rồi :3. Bẵng đi 1 thời gian em lại chìm ngập trong những thứ trên, tới năm lớp 10 lúc mà e chơi thân với 1 con bạn trong lớp (đứa mà gián tiếp lẫn trực tiếp đưa mình vào con đường nghiện ngập với Hye :v) thì lúc đó nó cũng là 1 đứa cuồng xem phim hàn và nó hay mua đĩa về xem :v bộ phim đâu tiên nó đưa e xem là IRIS :v xem xong cái phim đó thì e cũng thấy hay hay vì cũng có bắn giết chém nhau i xèo :v thế nên là bảo nó có phim gì thì cho mượn đĩa xem với :3, thế là hôm sau nó đem ngay cho mình cái đĩa "Cô nàng đẹp trai" (mà tới bây vẫn giữ đĩa B của phim (sau khi xem xong em đã đánh dấu chủ quyền luôn cái đĩa đó để xem đi xem lại nhiều lần và nó cũng không đòi muahahahaha , đĩa A thì đã bị mất do quá trình dọn dẹp các kiểu :v ). Khi đem về và xem mấy tập đầu thì em cũng kiểu không có quá nhiều cảm xúc và hứng thú lắm :v chỉ thấy tò mò 1 cái không biết là rồi con bé giả trai này sẽ giấu được bao lâu nữa :v thế nên mới xem tiếp. Nhưng khi tới đoạn Go Mi Nam từ quê về và vào phòng thu hát bài Without saying trong nước mắt và giọng hát rất truyền cảm da diết, thì chính lúc đó đấy em đã đổ cái rầm :x lúc đó rất rất rất thích con bé đó, không biết con bé là ai mà hát hay đến vậy ? giọng hát lại rất truyền cảm và diễn đạt được cái hoàn cảnh lúc đó của nhân vật trong phim, vơ ngay cái bìa đĩa thì thấy tên là Park Shin Hye, cái tên đó liền khắc sâu trong đầu. Kể từ lúc đó đã xem phim 1 cách ngấu nghiến ==", và sau khi hết lại nghiền lại 2 lần nữa (đến nỗi sáng xem cả buổi sáng rồi tới trưa ăn cơm để chiều đi học cũng tranh thủ bê bát cơm lên phòng khách ngồi xem tiếp :v). Sau khi xem xong phim đã cố gắng lên mạng sớt xem có FC của Hye ở VN không nhưng kết quả là vô vọng ==. Đến tận một năm sau vào hè năm lớp 11 có thời gian rãnh rỗi ngồi xem lại YAB rồi cảm xúc ham muốn lại trỗi dậy :v lại lên mạng sợt tìm kiếm FC ở VN và trong web của PSHIFC em đã tìm được nhà mình ở kst :3 từ đó e gia nhập và trở thành 1 member của chuồng heo :3 . Vào chuồng heo thì luôn được update tin tức hình ảnh của em nó và biết thêm nhiều điều thú vị của em nó :3 tình cảm cứ thế ngày càng lớn dần đến mức không thể chối từ :3 + thêm việc được quen biết được nhiều chị, em, anh, ... trên khắp đất nước, dù chỉ quen nhau qua cái diễn đàn online nhưng mọi người lại coi nhau như người nhà và rất thân thiết với nhau, em rất trân trọng điều đó :3. Chính vì thế nên em đã tự bỏ qua một cái gọi là sĩ diện của một thằng con trai để theo nhà mình và con heo từ đó đến giờ :) nói thế không phải là để mọi người nghĩ nhà heo có gì xấu xa hay gì mà em phải bỏ sỉ diện gì mà vì mọi người cũng biết là đa phần 9x chúng nó đều coi mấy thằng con trai mà đi thần tượng dv nữ idol này nọ mà nhất là "Hàn Xẻng - K-pop" là kiểu như GAY hoặc yếu đuối các kiểu và chúng nó hay chọc ghẹo này nọ (điển hình là vụ thánh cuồng T-ara ==" ). Có 1 đứa con gái đã từng nói với em nửa đùa nửa thật "Thân là thằng đàn ông mà cứ xúm ở một chỗ toàn đàn bà con gái ...". Lúc đầu thì em cũng bị ức chế == nhưng cuối cùng thì vẫn quyết định bâu bám theo nhà mình :3 thế nên là bây h bọn bạn em nó cũng đỡ chọc ghẹo như hồi xưa rồi :3 vì cơ bản bây h cũng lớn rồi với cả có chọc e cũng không có quan tâm lắm :). Không biết còn bám trụ được ở cái nhà heo này được bao lâu nữa đây nhưng em sẽ cố gắng hết sức có thể :3.
Nói lảm nhảm thêm một tí nữa về con Hye :3 (cho phép e gọi là con Hye vì e thích gọi như thế nhất hoặc là con Heo nữa =)) ) Con Heo chính là người con gái cutoe nhất mà e đã từng gặp, không hiểu sao mà duyên thấy sợ luôn :( nó không đẹp lung linh sang chảnh hay quá sexy nổ mắt như những idol, diễn viên hờn quốc khác nhưng nó có một khuôn mặt dễ thương và một cái sự duyên dáng trời ban :( . Càng tìm hiểu về nó càng biết thêm nhiều điều về nó thì sẽ càng lún sâu vào cái cạm bẫy của nó mà thôi :( không thể dứt ra được :v.
Thôi em viết tới đây cũng nhiều rồi xin dừng Bàn phím vậy :v Nhân ngày 20-10 chúc Hyeo của lòng em và toàn thể các chị em phụ nữ già trẻ lớn bé trong nhà heo có một ngày lễ thật vui vẻ và hạnh phúc :3

Trên đây là nhật kí lảm nhảm của em về heo và nhà heo :3 mới đó mà đã gần 3 năm bám trụ ở đây rồi :3 có những người cũ đi, những người ở lại và những người mới tới, nhưng dù sao thì tất cả cũng từng là người một nhà :3 hi vọng là vậy và mãi là như vậy :)

P/S: Hình như em viết khá dài  mà lại toàn chữ không là chữ nên ai đã đọc thì cố gắng đọc hết mấy dòng tâm sự lảm nhảm của em và để lại ý kiến cho em đỡ tủi nhé =)) Mắc công viết và không thấy hồi đáp cũng buồn lắm =))

Bình luận

Good! Dẹp được cái sĩ diện đi là k tồi chút nào. Thế mới đáng mặt men ;))  Đăng lúc 21-10-2013 09:55 AM
k dám đâu...e con trai nhưng thần tượng cũa e là gái nên càng nhìu cãm xúc hơn ý :v  Đăng lúc 20-10-2013 10:00 PM
k dám đâu...e con trai nhưng thần tượng cũa e là gái nên càng nhìu cãm xúc hơn ý :v  Đăng lúc 20-10-2013 09:59 PM
vì e ctrai làm sao nhiều cảm xúc = cgai đc :3  Đăng lúc 20-10-2013 05:13 PM
đã đọc :x ... nhìn chú thế mà sao chú viết ít cảm xúc ế  Đăng lúc 20-10-2013 03:28 PM

Rate

Cún + 5 đã đọc :))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách