Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Chich_bong
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Mùa hạ cuối cùng (The Last Summer) - Ngọc Linh

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 22-5-2013 22:25:02 | Chỉ xem của tác giả
Bài này chị Linh hát hay kinh khủng ý, nghe da diết và nhiều cảm xúc thật.

Nhớ những ngày xưa, tuy chẳng hiện đại như bây giờ nhưng sao các bài hát hay thế.

Tình thơ, những ngày xưa yêu dấu, khúc hạ, tạm biệt, Graduation Friend Forever, tháng Sáu mùa thi...

Có lẽ giờ ít người nghe những bài này, nhưng đối với một thế hệ, đây là những kỉ niệm không thể quên được :)

Thank ss Linh nhiều lắm và yêu giọng ca của ss cũng nhìu nhìu lắm :)

Bình luận

ôi toàn bài tủ của mình :D  Đăng lúc 22-5-2013 10:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 3-7-2013 13:00:23 | Chỉ xem của tác giả
Lâu lắm rồi mới nghe lại bài hát này

Cảm ơn ss Chích chòe, í lộn, chích bông nhiều

Cũng vào khoảng thời gian này 10 năm về trước, khi tôi rời khỏi mái trường cấp 3, xách vali vào Sài Gòn cùng gia đình. Buổi chiều trên sân ga năm ấy bạn bè vẫn đến để chào tạm biệt dù Hà Nội mưa tầm tã (thời đấy tôi vẫn còn lãng mạn củ chuối lắm, lại cứ ảo tưởng là mình đi đến đất trời cũng phải buồn)

Rồi những năm tháng sau này, cái khiến tôi lưu luyến nhất, nhớ nhất, thèm quay trở về Hà nội nhất không chỉ là ở đó có nhà, có những con đường, góc phố thân quen...mà bởi vì, hơn tất cả, ở nơi ấy có ký ức ngọt ngào nhất trong đời mình...đó là bạn bè, là thầy cô, là mái trường...mọi thứ đều đã trở thành hoài niệm.

Cảm ơn Kadio, cảm ơn ss Chích bông đã thêm một lần cho em được trở về với hồi ức xa xưa, được một lần trẻ lại, một lần thấy mình vẫn còn...nhớ lắm...

Bình luận

hí hí, e lội ngược lội xuôi mà thấy tên Ngọc Linh nên nhảy vô ngay đấy ạ, hồi xưa e thích chị ý lắm, giọng hát như trẻ con  Đăng lúc 3-7-2013 01:05 PM
^^ cảm ơn em, eu ơi đi lội đới à ^^  Đăng lúc 3-7-2013 01:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách