Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Chich_bong
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Mùa hạ cuối cùng (The Last Summer) - Ngọc Linh

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 15-5-2013 23:51:59 | Chỉ xem của tác giả
Mời ta chỉ có 5p mà zô đây chật chỗ hết rồi ah, kinh quá đi nhen
Công nhận cái radio của nàng nó hấp dẫn thiệt, hút được nhiều người
Ta mới xem cái trailer giới thiệu j mà kinh dị, gay cấn hồi hộp ko mà cũng ghiền
đang chờ cái đó xuất hiện thì lại đến cài này trở tay k kịp luôn quá
đừng nói cái này là cái coming soon đã xuất hiện rồi đó chứ???

Bình luận

cái còm minh sun đó vữn chưa xuất hiện đâu ruồi... hờ hờ hờ... mà nó sẽ là tác phẩm khá bất ngờ vs mn đấy ....  Đăng lúc 16-5-2013 07:57 AM
oh máy ta chưa cài j mà k nghe đc mai ta nghe thui, thank nàng nhen ^^  Đăng lúc 16-5-2013 12:02 AM
no chưa đâu, mà cái này ko phải kadio =))) bài hát á  Đăng lúc 15-5-2013 11:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 15-5-2013 23:52:15 | Chỉ xem của tác giả
Em nó down về nghe ngay đây
tối nay em kéo 1 đống torrent
máy em chắc down mệt nghĩ
tội nó ghê =_______________="
Cám ơn ss nhiều nhiều nhiều nha.
Hôm chụt choẹt đóng dấu kí tên

Bình luận

Her her her, giờ mới biết à :">  Đăng lúc 16-5-2013 12:33 AM
Khoai bá đạo :X  Đăng lúc 15-5-2013 11:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 15-5-2013 23:53:09 | Chỉ xem của tác giả
bông ơi, dạo này thời tiết nóng quá,
nhìn cái màu đỏ mà kem đây muốn .....
cơ mà nghe cái xưa xưa cũ cũ này lại nhớ cái hồi cấp 3 quá
mùa chia tay là mùa mà nắng vàng càng thêm rực rỡ với sắc hoa đỏ
....zzz, cơ mà hình như bông k có bài nào về bằng lăng hết thì phải, kem kết màu tím lắm, hiahia

Bình luận

chả nhẽ mi k thấy nóng, có biết ta sắp thành than, than, than >''<........cả than đen lẫn than hồng, ==''  Đăng lúc 16-5-2013 01:06 PM
trời thì nóng mà cứ đỏ chóe, ta sắp chết thui rồi ý bông ợ, chuyển qua tím cho mát, :v  Đăng lúc 16-5-2013 01:03 PM
vậy bạn nghe thử Bằng lăng tím do Phú Cường hát đi :)  Đăng lúc 16-5-2013 11:15 AM
hứ, quê ta toàn màu đỏ =))  Đăng lúc 15-5-2013 11:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 16-5-2013 00:57:52 | Chỉ xem của tác giả
Viết cho mùa hạ cuối

Mùa hạ ơi sao cứ mãi ngẩn ngơ
Gom hạt nắng để dệt thành nỗi nhớ
Tiếng trống trường gọi mùa thi trăn trở
Chợt thấy lòng mình gợi những băn khoăn

Lưu bút trao tay sao bạn cứ ngập ngừng
Ta cũng muốn níu những điều không thể
mắt bạn bè sao rưng rưng đến thế
Ta nhìn vào chẳng nói nổi một câu

Khép lại rồi trang cổ tích nhiệm màu
Nét mực cũ vẫn vẹn nguyên nỗi nhớ
Chợt ngoái lại bỗng thấy mình vẫn bé
Giữa bạn bè, giữa lớp học, thầy cô.

Hạ lại về trong nỗi nhớ chưa khô
Phượng đỏ mắt tiếc những gì bỏ lỡ
Bài học hôm nao.ta biết mình mắc nợ
Trả lại cho hạ.những giọt nắng chia phôi.

(~Gửi mùa đã xa~)

Tháng năm - một tháng năm nữa lại về cùng với cái nắng đầu hạ. Phượng vĩ, bằng lăng.đua nhau khoe sắc, mà sao tôi thấy lòng nao naoGió tháng năm đong đầy cảm xúc, màu của nắng như nhuốm bụi thời gianTâm trí tôi như đang trở về với khoảng không gian xưa cũ ấy - nơi đó có những tiếng cười trong vắt, tiếng bạn bè ý ới gọi nhau, tiếng cô thầy trấm ấm hòa cùng tiếng ve râm ran vang vọng những trưa hè. Ngày đó, bạn cùng tôi, chúng ta đều chưa biết đến hai tiếng "chia ly", chúng ta đều đang sống những ngày vô tư lự của tuổi học trò mà không biết rằng thời gian mãi vô tình, cuốn trôi gần tất cả, phủ bụi lên năm tháng hoa nắng ấy.Để rồi giờ đây mỗi người mỗi ngả vẫn còn hoài niệm, nuối tiếc tiếng chia tay

Sáng nay, một sáng sớm đầu hạ, gió mơn man bên khung cửa sổ mang theo hương điệp dịu mát, ánh nắng ban mai như nhảy múa qua những đốm lửa đỏ trên tán cây phượng vĩ xa xa.Đã 5 năm trôi qua từ cái mùa hạ cuối cấp ấy, và giờ đây, tôi lại phải trải qua tâm trạng đó một lần nữa. Ngồi bên ô cửa, phóng tầm mắt ra khoảng sân trường thân quen trong 4 năm qua, sắc đỏ phượng vĩ, màu tím bằng lăng, ánh vàng hoa điệp.xen với sắc xanh của lá và tiếng gió xào xạc, tâm hồn tôi thấy bình yên lạ. 4 năm, không ngắn không dài, không nhanh không chậm. Vậy là tôi sắp phải tạm biệt thời khắc sinh viên tươi đẹp ấy, tạm biệt khoảng trời của một thời tuổi trẻ đầy nhiệt huyết. Giờ đây, dù đã biết đến hai tiếng chia ly, đã trải qua cảm xúc đong đầy, nhưng sao tôi vẫn bồi hồi đến vậy. Nhớ ngày nào khóc đỏ mắt chia tay lũ bạn: "ừ, có phải là xa mãi đâu.ra Hà Nội học cũng đừng quên nhau nghen.nhớ phải liên lạc với tao đấy, rồi chúng mình lại cùng đi ăn kem, tán chuyện như xưa.". Nhớ ngày nào bước từng bước đầu tiên qua cánh cửa đại học, còn thốt lên rằng: "tụi mày ơi, tao đã đến được đây rồi.còn nhớ lời hứa của chúng mình không?.nhớ nhé, đừng quên.". Nhớ khoảng thời gian sống nơi đây - xa bạn bè cũ, quen thêm bạn mới - vậy mà giờ đã lại sắp xa nhau. Vẳng đâu đây tiếng nói, nụ cười, tiếng trò chuyện, thảo luận sôi nổi, tiếng cãi nhau, giận hờn rồi lại cười xòa "ừ, thôi bỏ qua nghen.".
Rồi ngày mai đây, tôi sẽ lại bước tiếp trên đường đời - con đường có hai tiếng chia ly

Nếu mai đây trên vạn nẻo đường đời
Ai hỏi tôi khung trời nào đẹp nhất
Tôi bảo rằng khung trời đã mất
Tuổi học trò đẹp nhất - tôi yêu.

Bình luận

rất chất  Đăng lúc 16-5-2013 02:15 PM
hí hí, cây phượng già ở khuôn viên Học Viện Ngân Hàng đó :X:X:X  Đăng lúc 16-5-2013 10:44 AM
hí hí còm chất quá cơ :->  Đăng lúc 16-5-2013 07:53 AM
eo ôi... cái bách rau đẹp thía........... :v  Đăng lúc 16-5-2013 07:27 AM
Cái ảnh bị chụp trộm của mềnh :X  Đăng lúc 16-5-2013 12:59 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Joongie_girl + 5 Bài viết hữu ích
Chich_bong + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 16-5-2013 07:55:29 | Chỉ xem của tác giả
Củm ơn cô Chích chòe hôm nay nhớ tới chệ. ) hnay cô còn gọi chệ là nàng nữa hơm???

Tình hình là mỗi lần nghe bài h át này chệ lại nhớ đến năm cuối cấp của chệ. vì là lớp đắc biệt nên chỉ có gần 20bạn và duy nhất 1bạn nữ thôi. năm đó phải công nhận là 1năm đoàn kết vĩ đại. học cũng zữ mà chơi thì chả ai bằng và hang ổ ăn chơi có trụ sở chính là nhà của chệ cùng với chuyên gia ẩm thực là mẹ chệ. rồi tháng năm đến, mỗi đứa 1ước mơ, chia ra mỗi người 1ngã.

Giờ đây, đường đời xuôi ngược chỉ có thể tình cờ gặp nhau, cùng nhau uống ly nước, vội vàng hỏi dăm ba câu về đời sống, tâm lý, tình cảm vu vơ của nhau chứ không còn như ngày xưa. cùng nhau đi hái trộm mía  này, cùng bò xuống mé sông mò hến, cùng tranh nhau miếng cùi dừa béo ngậy, cùng chơi rượt đuổi trên cánh đồng vừa thu hoạch lúa trơ gốc ra. những kỷ niệm ấy giờ thành hồi ức đẹp lung linh.

Có thằng hỏi, sao ngày xưa bọn  mình chả đứa nào yêu con nhók này nhỉ? Bọn kia lại nhao lên. nó đanh đá như gì thế thì cha thằng nào dám yêu. Ơ. mình hiền thế cơ mà, bọn này láo *vác ghế phang vào bọn nó* Đấy, chị có đanh đá đâu>""<

Mãi đến tận bây giờ. 15năm qua, ông giáo trẻ mới ra trường ngày xưa vẫn nhớ đến bọn mình, giờ Thầy đã là trưởng khoa 1trường ĐH, thỉnh thoảng Thầy vẫn gọi hỏi thăm từng đứa. Thầy bảo. Thầy sợ bọn mày lắm, sợ nhất lần bọn mày cho Thầy ngồi với đống chuột sống giữa đồng.

Quá khứ là thứ không thể tìm lại và tuổi hồn nhiên chẳng thể quay về. Nhưng kỷ niệm thời bướm phượng thì luôn được lưu giữ 1cách trang trọng ở giữa con tym mỗi người. Chích nhỉ??

Cho hun chủ thớt miếng koj{:444:}{:444:}{:444:}{:444:}{:444:}{:444:}

Bình luận

đọc bắt lòi con ngưi, rã man  Đăng lúc 16-5-2013 02:16 PM
Khiếp hồn =))) oanh đá quá  Đăng lúc 16-5-2013 08:27 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Pasta + 5 Sao em &quot;hiền&quot; thế =))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 16-5-2013 08:22:08 | Chỉ xem của tác giả
Khiếp cô Chích làm nhiều thế
Mà cũng hay, có bao nhiêu bài hát được dịch ra tiếng Việt ở Kites nhưng bài hát VN dịch ra tiếng Anh thì ít nhỉ, không biết Chích có duy trì việc này được lâu ko?
Bài hát này hơi buồn, đúng là kỷ niệm từ thời học trò bao giờ cũng đẹp nhưng buồn, vì đó là thời đã xa của chúng ta mà

Bình luận

tuần sau lên thì đi off với mọi người em nhé ;))  Đăng lúc 16-5-2013 09:35 AM
tuần sau em lên ạ, lên giờ em thành bánh rán mất =.=  Đăng lúc 16-5-2013 09:24 AM
Bao giờ em lên HN hả Chích, giờ em đang nghỉ hè rồi à?  Đăng lúc 16-5-2013 08:32 AM
em ko duy trì được đâu ạ :"< cái này là tức cảnh sinh nông nổi ss ơi ^^  Đăng lúc 16-5-2013 08:28 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 16-5-2013 08:36:03 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là mùa hè cuối cùng của mình roài.....Buồn quá . Từ mùa hè này sẽ ko còn cái khái niệm nghỉ hè nữa mà bây giờ sẽ bắt đầu những chuỗi ngày bươn trải với cuộc đời với mối lo cơm, áo, gạo, tiền còn đâu nữa một thời vô ưu vô lo.....Haizzz....Đành chấp nhận lớn rồi nó phải thế
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 16-5-2013 09:05:35 | Chỉ xem của tác giả
khụ

sếp lại tung hàng lúc đêm khuya

khi đó em đang ngẩu biết rì mà lần chớ

sếp chơi ác TT^TT

bài hay, nhạc hay, lời hay, thơ hay

thanks subteam

lượn ~~
Trả lời