Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 11955|Trả lời: 100
Thu gọn cột thông tin

Moon Geun Young, Suzy, Kim Yuna, IU và vị thế quốc dân; Kim Yoo Jung được đưa và

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 3-12-2013 19:34:52 | Xem tất |Chế độ đọc
Moon Geun Young, Suzy, Kim Yuna, IU, Park Bo Young khẳng định vị thế quốc dân; Kim Yoo Jung được đưa vào danh sách “Chị em gái quốc dân” tiếp theo

Hàn Quốc hiện chính thức có bao nhiêu “chị em gái quốc dân”? Câu trả lời là “7 +1”

Ngày 28/11/2013, với sự hỗ trợ về mặt dữ liệu của chuyên viên Microsoft tại Hàn, talk show cuối năm “Ssulzun” của đài JTBC đã có buổi phân tích, bình luận và nhận định toàn diện về đề tài “Chị em gái quốc dân”.

Khác với những chương trình khác thường dựa trên nhận định của khách mời, talk show này chỉ lấy nhận định của khách mời làm tham khảo và căn cứ chủ yếu vào hệ thống dữ liệu thống kê từ các trang mạng xã hội ở Hàn, số liệu tìm kiếm, blog, số liệu truyền thông, thu nhập thực, profile nghề nghiệp, quy mô các dự án tham gia, các khảo sát, tài năng, bản lĩnh, tiềm năng khai thác của ngôi sao đó để đưa ra kết luận.

Theo đó, trong danh sách những người được công nhận là “những chị em gái quốc dân”, thì Moon Geun Young, IU, Suzy, Kim Yuna, Park Bo Young chiếm 5 vị trí dẫn đầu và khẳng định sức hút khủng của mình. Kế tiếp là So HeeSon Yeon Jae.

Moon Geun Young là người được đề cao nhất vì là người mở đầu cho danh hiệu “Em gái Quốc dân”, là ngôi sao có phẩm chất đạo đức và nhân cách tốt. Không những vậy, chuyện tình yêu công khai gần đây của cô và tài tử Kim Bum cũng mở ra một cái nhìn mới tích cực về tình yêu giữa những ngôi sao giải trí trong mắt khán giả. IU và Suzy là những quý cô ngọt ngào trong làng ca nhạc và là hình mẫu lý tưởng của cánh mày râu. Còn Kim YunaSon Yeon Jae xứng danh là “bảo vật” và “bông hoa” của làng thể thao xứ Hàn. Ngoài ra, talkshow cũng phân tích cả những lúc thăng hoa và thời gian im ắng của họ, cũng như những khó khăn mà họ phải đương đầu và cho thấy bản lĩnh ứng phó vượt qua khó khăn và áp lực của họ là rất đáng nể.

Chuyên gia cũng chỉ ra người kế tiếp đang hội đủ các chỉ số và yếu tố để có tên trong danh sách “những chị em quốc dân”, đó là ngôi sao tuổi teen Kim Yoo Jung. Các khách mời nói diễn xuất của Kim Yoo Jung được xếp vào hàng diễn viên thực lực, cô bé là một trong những bảo chứng cho rating và doanh thu của các bộ phim, có khả năng tạo hiệu ứng rất mạnh với các bạn diễn, có uy tín đối với những người làm nghệ thuật, có sự yêu mến từ đồng nghiệp và khán giả nhiều độ tuổi, cả người trung niên và cao niên. Họ cũng chỉ ra tính cách khá lạ của Yoo Jung là một thỏi nam châm với mọi người: giản dị, vui vẻ như trẻ con nhưng nội tâm thì giàu tình cảm, sâu sắc và khá chín chắn, không còn dùng Twitter hay Facebook cá nhân, ít nói về bản thân và thường chỉ lặng lẽ làm việc.

Trong khi danh hiệu này là khao khát của nhiều người, thì người quen của những ngôi sao trong danh sách này cho biết: các ngôi sao này đều “hững hờ” với nó!

Video clip chương trình talk show uy tín này:

Nguồn: Naver, http://news.nate.com/view/20131129n00527; http://www.tvreport.co.kr/?c=news&m=newsview&idx=429426
Dịch: [email protected]

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
eunjo112 + 5 Cảm ơn bạn
ruangolani + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-12-2013 19:42:09 | Xem tất
ôi tình yêu của mình được bầu cao nhứt kìa dù nàng ý là hoa đã có chậu {:438:}
mình thích và yêu quý Mun cũng vì tính cách của ss ý
các em gái khác ai cũng tốt cũng xứng đáng hết
có thêm "em gái hờ" của Thộn đại ca nữa kìa
cám ơn bạn đưa tin nhé ^_^

p/s: cám ơn Rùa iu cho ss rết nhé ôm ôm, nàng Ếch kia muốn rết à lấy nick kia tự rết mình đi : )

Bình luận

Ngựa đc rết kìa, sướng nhóe, ta cũng muốn đc rết :(((((((  Đăng lúc 3-12-2013 08:21 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
ruangolani + 5 sofa cho ngựa =)))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-12-2013 19:48:02 | Xem tất
Toàn người tài năng nhỉ! Thích nhất là Moon Geun Young, Kim Yuna và em Kim Yoo Jung!

Vậy là Yoo Jung chính thức vào danh sách Chị em gái quốc dân rồi, chúc mừng em! Nhưng mà nhớ là anh TOP hỏi thì em nói em thích làm diễn viên giỏi như diễn viên quốc dân hơn!

Dù sao cũng rất khâm phục những người này!

Rate

ruangolani + 5 ghế gỗ =)))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-12-2013 19:49:41 | Xem tất
nhìn biểu đồ có thể thấy bạn Mun nổi tiếng ở những giai đoạn nào

thành công nhất có lẽ là 2 phim Họa Sỹ Gió và Cinderella's sister

các em gái quốc dân khác cũng có thành tích đáng nể

thanks bạn thớt trans news

Bình luận

Ếch này là Ếch ộp, còn kia là Ếch quan đấy =))  Đăng lúc 4-12-2013 03:03 PM
hê hê em đoán á mà *chỉ chỉ phía trên*; với cả Bo Gà và ss Chuột từng nói mod nhà Moon tên là Ếch =))))  Đăng lúc 3-12-2013 11:01 PM
thông tin đó ở đâu ra ế ;))  Đăng lúc 3-12-2013 10:54 PM
hình như ss là mod nhà Moon? =)))  Đăng lúc 3-12-2013 10:39 PM

Rate

ruangolani + 5 ôi Su ú =))))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-12-2013 19:52:05 | Xem tất
hêhê nàng đứng đầu bảng xếp hạng *tung bông*
dù công khai hẹn hò mờ vẫn đứng vững ~~
quả phục khả năng giữ hình tượng của nàng nha :)))
mong cuối năm thấy 2 bạn tay trong tay đi đến lễ trao giải
comeback sớm thôiiiiii
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-12-2013 19:53:15 | Xem tất
ss Moon là em gái quốc dân đời đầu. Thích ss Moon
khi xem bộ phim trái tim mùa thu đã ấn tượng lắm rồi
cái list em gái quốc dân này đúng là toàn những sao tên tuổi
bae Jung cũng được xếp vào thế hệ em gái quốc dân mới <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-12-2013 19:55:29 | Xem tất
những cái tên phía trên thì khỏi nói
dù nổi chìm từng thời kì n nói chung dàn mỹ nữ trên đều thánh công trên nọi mặt
với yoo Jung thì còn có chút khâm phục nữa =))
tuổi trẻ , tài cao, giản dị, hòa đồng, dễ mến
cái danh hiệu em gái quốc dân ko sớm thì muộn cũng thuộc về em nhỏ thôi
cơ mà em nó muốn là diễn viên quóc dân cơ =)

Bình luận

chuẩn rồi =)  Đăng lúc 4-12-2013 01:53 PM
nhìn cùn là biết ship Na rác nè ^^  Đăng lúc 4-12-2013 10:18 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-12-2013 19:57:23 | Xem tất
Ai mình cũng yêu hết

nhưng kết nhất là nàng Moon với em Yoo Jung

thích Moon sau nhiều fin nhưng gần đây càng bấn hơn sau khi công khai chuyện tình cảm

không được thấy Moon xuất hiện trên tạp chí hay event nhưng mỗi khi nhìn thấy dù chỉ là ngăn ngủi thôi

cũng làm cho mình càng thêm yêu ,càng thêm mến

em Jung dễ thương và chín chắn hơn nhiều so với tuổi của em , thích em nhất trong lứa của em

thích lối diên xuất chân thật và tự nhiên của em ,mừng xứ hàn lại có thêm một em gái quốc dân ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-12-2013 19:59:34 | Xem tất
Tài năng trẻ cơ mà
ở tuổi này mà e nó đóng bao phim như vậy thì xếp vào chị em gái quốc dân là phải r
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-12-2013 20:00:12 | Xem tất
toàn những chị gái quốc dân tiêu biểu không à

thích nguyên dàn luôn ấy bé Yoo Jung vào bảng xếp hạng cũng phải

ss Moon các bảng xếp hạng em gái toàn đứng đầu thui =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách