Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: thuongxinhk
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Moon Chae Won - 문채원 | Chào mừng tới Chaewon's House

[Lấy địa chỉ]
15681#
Đăng lúc 21-1-2019 06:39:05 | Chỉ xem của tác giả
pati gửi lúc 18-1-2019 03:06 PM
@Ú: cái vụ này nghĩ có thiệt không Ú?

Em không nhớ chính xác ạ. Em nhớ rõ nhất chuyện Jung Joon Young gọi cho Won để tư vấn trong show nào đó nhưng Won bận không nghe điện thoại. Nói gì nói, em thì Won ngồi yên làm khán giả là lành nhất, xem chị trong show cứ đao tiêm sao á.

JTBC luôn theo sát mỗi trận đấu Việt Nam, rating trận Jordan - Việt Nam hôm qua là 7,1%. Không biết ngoài thầy Park, còn cầu thủ nào của Việt Nam trở thành idol của dân Hàn không nhờ.

Giả như ngày nào Việt Nam cũng thắng thì em sẽ bớt lên cơn nhớ chị
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15682#
Đăng lúc 21-1-2019 12:49:13 | Chỉ xem của tác giả
umeo2811 gửi lúc 21-1-2019 06:39 AM
Em không nhớ chính xác ạ. Em nhớ rõ nhất chuyện Jung Joon Young gọi cho Won để tư vấ ...

ss đã check thông tin này rồi, đợi iêm lâu quá Và thông tin này là đúng á.

Vụ gọi cho W cũng là trên show 2 Days 1 Night trước khi W nói W muốn tham gia nữa cơ. ss có coi ep này.

JJY là người siêng nhắc đến Won nhất trên tất cả các show mà bạn í tham gia. ss gần đây coi thử tập Happy Together mà bạn ấy tham gia, tập đặc biệt kỷ niệm ngày Thầy Cô gì đó bên Hàn, nên người ta mời những người thầy đến để nói về tình thầy trò. Những người thầy đó thi sẽ mời những học trò cưng của mình đến show. Có chú ca sĩ nào đó nghe nói rất nổi tiếng bên Hàn, thầy của JJY trong Super Star K hay sao đó, nói ekip mời JJY đến.

Lúc JJY đến thì nói là "em cứ tưởng mời Moon Chae Won - teacher của em nên em mới tới" Câu nói trời ơi đất hỡi làm thầy thì quê mà mọi người thì bất ngờ nên hỏi sao MCW là thầy của JJY, thì JJY nói "MCW là người thầy diễn xuất của e, MCW dạy em rất nhiều về kỹ năng diễn xuất. Và hôm nay e đã chuẩn bị rất nhiều thứ để nói về MCW nhưng lại không phải, thất vọng quá"

Thấy cách mà JJY nhắc đến Won cũng rất tình cảm và trân trọng, không phải cái kiểu 4D điên loạn như hay thể hiện trên mấy show bản tham gia.

Rồi phát hiện ra là W ko đến mức tự kỉ lắm đâu, vẫn đi chơi với bạn bè chỉ là ko chụp hình sống ảo thôi. Ví như có đi đến Bar của Chilbong cùngi với JJY và cái chú nghệ sĩ gì mà come out là gay bên Hàn ấy (quên xử tên). Có điều 1 người cá tính bất cần như JJY mà sao W lại thân được nhỉ? Chỉ ko biết sau vụ tai nạn của JJY thì 2 người còn thân không, chứ rõ ràng thấy JJY trân trọng W lắm đấy.

Bình luận

ss đã search cái tin đó sau khi e nói. Đúng là ko biết đường nào mà lần. Có thể đúng ng đúng thời điểm, đợt HB và KSR đẹp đôi nhưng sai thời điểm của SR  Đăng lúc 22-1-2019 10:34 PM
Tin mới lên mà sis, chụp đc ảnh đi siêu thị chung đó =))  Đăng lúc 22-1-2019 04:04 PM
Cái tin mấy tuần trước hay tin mới hôm nay D? Tin đợt trước 2 anh chệ phủ nhận roài mà, có tin mới à??? Bạn JJY này có up insta đi chơi vs W á?ss có thấy đâu :(   Đăng lúc 21-1-2019 03:29 PM
sis đọc tin nóng Son Je Yin hẹn hò với Huyn Bin chưa? =)))  Đăng lúc 21-1-2019 02:16 PM
thân với bạn này thật còn gì sis, trc bạn ý chả up insta cái ảnh đi chơi vs Won còn gì ;))  Đăng lúc 21-1-2019 02:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15683#
Đăng lúc 22-1-2019 08:34:22 | Chỉ xem của tác giả
pati gửi lúc 21-1-2019 12:49 PM
ss đã check thông tin này rồi, đợi iêm lâu quá  Và thông tin này là đúng á.

V ...

Cảm giác như Jung Joon Young có cơ hội là nói về Won ngay í, khá nhiều lần em GG trans thấy bản kể Won từng hướng dẫn bạn diễn xuất ra sao, điều này cho thấy sự thân thiết, quý mến thực sự. Trên Insta của bản có ảnh chụp chung với Won đó ss.

Won nhà mình lạnh thật nhưng không dễ phát hiện điểm này nếu chỉ hợp tác chung với những người quảng giao, vui vẻ. Chị từng nói dễ bị thu hút bởi những người có tính cách hài hước, xét theo đó thì Song Joong Ki, Lee Seung Gi, Jung Joon Young hay Yoo Yeon Seok đúng chuẩn luôn. Nhà mình dạo này hơi nhạy cảm, nên em phải chú thích là "thu hút" hiểu theo nghĩa rộng nhá . Còn chuyện tình duyên thì chị nhà thường xuyên thay đổi quan niệm nên chả đoán trước được. Trước nói sẽ lấy người yêu nhất, sau đổi ý sẽ cưới người đặt gia đình lên trên hết. Trước kêu lấy chồng trước 39 tuổi, hình như lần gần nhất bảo sẽ lấy chồng trước năm 34 tuổi. Có khi nhà mình chuẩn bị đón tin mừng cũng nên .

==

Có ai đã xem teaser drama của ss Han Ji Min và Nam Joo Hyuk chưa ạ? ss HJM trẻ quá, tạng người nhỏ nhắn, cảm giác không có chênh lệch so với NJH (đôi này chênh nhau 13 tuổi lận). Ngó lại cặp chị em của MFATC tự dưng có tí phân vân

Bình luận

Xem Jin Young xong,dù là movie đó, để rồi ss nhớ diễn xuất của SJH kinh khủng.JYoung diễn ko tệ,nhưng so nội tâm&cảm xúc thì làm ss phải về xem lại clip của SJH :(   Đăng lúc 23-1-2019 08:54 AM
Đang ở rạp đợi xem phim của Jin Young mà phải xem CF của SJH sập cả nguồn đt.Thật chứ cái CF nó dở,nói đúng ra là nó cheap bỏ xừ,ôi nhìn cái mặt SJH mà...ôi...   Đăng lúc 23-1-2019 08:51 AM
Hẳn còn nhiều cái hay ho về SJH chưa được phát hiện á ss =))))  Đăng lúc 23-1-2019 07:41 AM
đưa chân dù ko muốn, ko thế thì khó đc chú ý, ko có thu nhập ... (SJH nghèo mà =))) ). Thôi cũng phải thông cảm :)))  Đăng lúc 23-1-2019 07:37 AM
Kể cũng hơi bất ngờ :))). Em ko xem hết, chả biết CF gì nữa, dầu tắm ạ? Nhưng có fải hơi rườm rà, ko muốn nói cố tình câu view (???). DV mới có khi nhắm mắt   Đăng lúc 23-1-2019 07:35 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15684#
Đăng lúc 23-1-2019 13:04:17 | Chỉ xem của tác giả
umeo2811 gửi lúc 22-1-2019 08:34 AM
Cảm giác như Jung Joon Young có cơ hội là nói về Won ngay í, khá nhiều lần em GG tran ...

Dù không muốn tưởng tượng hay suy diễn gì nhưng sự thật là những tập 2 Days 1 Night gần đây nhất, những tập mà trùng với khoảng thời gian phim Mama Fairy & The Woodcutter đang phát sóng và đang quay những cảnh cuối cùng thì xảy ra chuyện như sau:

1. Quay hẳn trên núi Gyeryong, đi bộ từ cái đoạn mà Kim Kim tìm thấy con đường và xếp mấy hòn đá để kết nối với xứ xở thần tiên và kết ở ngay cái thác nơi Won tắm. Hời ơi, khổ lắm cơ. Khi mới coi đã thấy ngờ ngợ, đến cái thác thì không thể sai 1 li nào nữa.

2. Sau tập đó lại tới tập nói về cafe Barista, cũng pha cái kiểu như Won ấy. Dù cái tập này là hoàn thành ước mơ mở 1 quán cafe khi xưa của anh Jong Min, cơ mà tại sao lại phải chọn style cafe pha thủ công như thế. Dù trong đó có mentioned vụ phim Tiệm cafe hoàng tử, thế mà mình cứ thích cho nó có liên quan đến các vẫn đề khác là sao, là sao???

May mà mình thấy JJY và W là tình bạn bè trong xoáng và JJY hình như đã có người yêu - 1 người yêu rất xinh đẹp trỏe trung và nổi tiếng, chứ không thì ko biết mình còn nghĩ tới cái gì. Dù sao thấy chút liên quan cũng khá là thú vị vì hi vọng 2 người vẫn là thầy trò tốt của nhau. 1 người như JJY sẽ giúp cho cuộc sống tẻ nhạt của W bớt ảm đạm. Tiếc là sau này ko thấy JJY nhắc tới Won nữa mà hay nhắc tới Han Hye Joo hơn. Kể 2 người này cũng có duyên gớm.

Vẫn rất hận ai đưa đường chỉ lối cho Seo Ji Hoon đóng cái CF kia, mất hết cả hình tượng Nhưng mà biết đâu em ấy nhìn vậy mà không phải vậy Đúng như Ú nói là trên Insta toàn follow các em gái nóng bỏng sexy hết phần thiên hạ Thiệt bất ngờ với em nó mà

P/S
Coi 2 Days 1 Nght tập Moon Geun Young làm khách mời thì thấy hiểu lí do tại sao Won gia nhập Namoo Actors. Hâu như dàn diễn viên của Namoo Actor toàn kiểu người hiền và lành như cục đất. Toàn kiểu không thích làm gì đó gây scandal các kiểu. Anh Kim Joo Huyk đã mất, cũng là diễn viên của Namoo, ảnh nói là ảnh tham gia 2 Days 1 Night vì ảnh muốn có thêm bạn bè, chứ ảnh gần như suốt hơn 40 năm toàn sống cuộc đời trầm lắng, thậm chí nhút nhát và không giỏi giao tiếp, không giỏi nói chuyện với phụ nữ nên dù đẹp trai tử tế mà vẫn ế đến cùng.

Anh Joo Huyk tâm sự với mọi người là muốn kéo MGY đến 2 Days 1 Night vì MGY toàn ru rú ở nhà thôi, thậm chí đến việc đi đến quán cafe gần nhà cũng ngại và chưa 1 lần đặt chân đến. Ảnh nói chưa thấy ai hiền lành, tốt tính lại ngoan và biết cách cư xử như MGY. Mà thấy 2 người đó cứ hiền quá nên thấy tội tội, rồi lại nghĩ tới Won.

Thấy cuộc đời diễn viên của những người hiền lành có một góc nào đó vừa tối, vừa buồn lại còn trống hoác và lạnh lẽo nữa

Bình luận

Nổi 1 tí nữa thì tém lại là vừa, cảnh giác vs đứa hay soi mói như iem =))) tvN đang push bản cho fim 1 tập, hi vọng được chú ý, xong đóng fim mới thoát nghèo, hahaaa   Đăng lúc 24-1-2019 03:23 PM
Bợn ấy trẻ lại chưa có kinh nghiệm đau thương với Knet nên zị. Mà hi vọng bạn ấy sẽ mãi đc như thế cho thảnh thơi hạnh phúc,thoải mái thả thính các iêm=))   Đăng lúc 24-1-2019 09:35 AM
người nam mình theo dõi, moto, chó mèo... trong khi SJH lại khá thành thực với cảm xúc bản thân :))) Âu bản mới lớn, xế cũng bình thường :)))  Đăng lúc 23-1-2019 08:21 PM
Hihi, em ko chủ ý nhưng dần dần vô tình em thấy bản chỉ like ảnh chị em đẹp là em buồn cười rồi. Tại em cũng follow 1 số DV nam nữa, họ chủ yếu like ảnh  Đăng lúc 23-1-2019 08:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15685#
Đăng lúc 25-1-2019 06:52:30 | Chỉ xem của tác giả
pati gửi lúc 23-1-2019 01:04 PM
Dù không muốn tưởng tượng hay suy diễn gì nhưng sự thật là những tập 2 Days 1 Night ...

Nói tới Moon Geun Young là cảm thấy đau xót, tiếc cho 1 tài năng - nở sớm nhưng chịu nhiều khắc nghiệt, cay đắng của Kbiz. Chị ấy không đáng phải chịu đựng những chuyện kinh khủng như vừa qua. Huhu, rất rất mong Moon Geun Young tiếp tục đóng phim, mong chị ấy nhanh chóng vượt qua khó khăn hiện nay để quay lại đỉnh cao diễn xuất.

==

Wow, rating trận Việt Nam - Nhật Bản là 14,6% trên kênh JTBC @.@

Bình luận

Sau vụ hẹn hò thì danh tiếng xuống hẳn nhỉ, với vụ gần đây chỉ vì mập lên mà bị vùi dập vậy thì đúng là kinh khủng khiếp trong khi MGY rất lương thiện luôn   Đăng lúc 25-1-2019 03:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15686#
Đăng lúc 26-1-2019 10:13:46 | Chỉ xem của tác giả
Này thì gọi là có duyên và là định mệnh của nhau nhá

147K followers vs 14.7K followers.
Cách nhau có 100K thôi à, con số hiển thị giống nhau là được

Số người 2 bạn trỏe đang follow cũng phải trùng con số "6" mới chịu

Bình luận

OK done Kết luận: Ấn tượng với Ok Nam già nhiều hơn Ok Nam trẻ. Thân thiết với Mina hơn MCW =)) Nói về MCW lần nào cũng 1 kiểu,chán ghê =)))))))  Đăng lúc 30-1-2019 08:47 AM
à có, nhưng có như không =)))  Đăng lúc 30-1-2019 08:25 AM
cá nhân bản thì chắc có cái hay nhưng cái ss cần thì ko có, hihi: https://www.instagram.com/p/BtPL921BUfr/  Đăng lúc 30-1-2019 08:14 AM
ss chưa đọc nữa, thả nhẹ cho ss chiếc link xinh xinh nào =))))) Mà nếu có gì hay ho thì túm tắt cho ss cái luôn =)))))))))  Đăng lúc 30-1-2019 07:47 AM
ss đọc bài phỏng vấn của bản chưa?  Đăng lúc 30-1-2019 06:59 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15687#
Đăng lúc 1-2-2019 07:07:26 | Chỉ xem của tác giả
Ai đó cũng nhận thấy mà... Thặc ra, quan hệ của đôi bên tốt hơn so với cái mà người hay nghĩ nhèo tưởng tượng . Đọc các bài dịch không hiểu hết ý bản, song cảm nhận là bản rất biết tìm tòi cách thể hiện phù hợp với từng nhân vật, có sự biến hóa, có cái gì đó tựa như là bản năng diễn xuất trong bạn. Mong các BK giỏi hãy chú ý và cho bạn cơ hội chứng tỏ nhiều hơn nữa.

Cre: chôm từ Insta bạn hugs_hoon

Bình luận

Ờ, thiệt ra ví dụ như ss,những đứa bạn thân lại là những đứa chẳng bao giờ xuất hiện cùng ss trên mạng xã hội hay gì đó.Chỉ là lúc nào cũng nhớ tới thôi   Đăng lúc 1-2-2019 12:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15688#
Đăng lúc 5-2-2019 15:54:28 | Chỉ xem của tác giả

Nữ diễn viên Yang Mi Kyung trong 1 CF hồi trẻ được nhận xét là giống với Won. Mọi người có thấy thế không?

Ngoài chuyện MFATW đã bắt đầu chiếu ở Nhật thì chả có gì để update thêm. Nhiệm vụ PR bất đắc dĩ giao cho Seo Ji Hoon thì phải, 2 diễn viên chính chả thấy đả động gì...

Anw, chúc mừng 15k người theo dõi, chắc ss pati đang tiếp tục kiếm tìm định mệnh

==

Chúc mừng năm mới nhà Moon Chae Won!

Bình luận

Của Mama Fairy and the woodcutter,bản nói thực tế thì bản chọn hẹn hò với bạn nữ trong phòng Lab cơ. Ko chọn Won,ko chọn Mina :( Giọng bản b.thg trầm ấm quá thể  Đăng lúc 11-2-2019 10:19 PM
ss ko tìm đâu, là vô tình thấy thôi. Hint mới lắm, cách đây mấy tháng à. Có liên quan cả .vs. mới ghê =)) ss mới xrm sơ Eng sub của SJH,bản bảo trong các nhân vật nữ   Đăng lúc 11-2-2019 10:17 PM
Ơ, thế là ss đi tìm định mệnh khác à :)))). SJH bản bảo năm nay bạn muốn đóng 2 drama, 1 movie, biết đâu định mệnh xảy ra :)))  Đăng lúc 11-2-2019 08:11 PM
Chúc mừng năm mới Ú và cả nhà CW. Chúc nhà CW năm mới có tin vui =)) ss tìm được hint của JJY, ss có cả hình mà ứ post(dù rất bứt rứt) vì sợ nói ra mất hên =)))))))   Đăng lúc 11-2-2019 02:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15689#
Đăng lúc 11-2-2019 08:39:56 | Chỉ xem của tác giả
Chúc mừng năm mới cả nhà nha. Chúc cả nhà mạnh khỏe, hạnh phúc.
Chúc Won có nhiều dự án mới, có nhiều tin tức hơn để mọi người cùng chia sẻ.

Bình luận

18-20 OK nhé. Tầm đó chắc chỉ ở TP chứ ko có đi đâu cả. Vô thì hú ss đi loanh quanh đâu đó nhé ;)  Đăng lúc 12-2-2019 11:18 PM
tầm 18, 20 em vào sis ơi, ngắn ngày thôi, em xuống Vũng Tàu ăn cưới đó sis =))  Đăng lúc 12-2-2019 04:57 PM
Đừng vô tầm 28/4-2/5 nhé :( Dịp đó ss ko về quê thì cũng đi du lịch :( E vào được lâu ko? Sao lại bay xuống Vũng Tàu luôn vợi???  Đăng lúc 11-2-2019 10:15 PM
mong được như những gì sis chúc, chứ em thấy em còn thiếu nhiều thứ lắm đấy =))) à, cuối t4 em vào đó, sis có ở SGN hay Vũng Tàu ko hay vivu đâu rồi?  Đăng lúc 11-2-2019 03:58 PM
Ối dồi, duduyen nhà ta xuất hiện thật này =)))) Chúc iêm năm mới sẽ tìm được tất cả những gì còn thiếu,bất kể là tiền tài danh vọng hay người eo nhé =))))   Đăng lúc 11-2-2019 02:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15690#
Đăng lúc 19-2-2019 07:25:45 | Chỉ xem của tác giả
Edit luôn bài này.
Nếu ad thấy mà xoá luôn bài của iêm cũng đc nữa ạ hic...
Chắc Ú với mọi ng đang trách mình lắm

Bình luận

Còn vụ kia thì ss quyết tử cho ship của ss quyết sinh =))))))))) Ko tiết lộ gì luôn cho đến khi 1 trong 2 công bố có ng iu hoặc iu nhao =))))))))))))  Đăng lúc 23-2-2019 07:31 AM
@Ú:ss care SJH nhiều ấy chứ,đang bị hụt hẫng đây này:( ss ko follow nên biết CW set priavte đúng 12/02 đới,Bíp nhạy cảm là đúng roài,có gì lại dính đạn lạc  Đăng lúc 23-2-2019 07:30 AM
Hoy, Bíp lại nhạy cởm quá :)))  Đăng lúc 21-2-2019 06:53 PM
Ko biết giữa tâm bão của 2Song chị nhà có bị ảnh hưởng gì ko?  Đăng lúc 21-2-2019 06:09 PM
Ko biết giữa tâm bão của 2Song chị nhà có bị ảnh hưởng gì ko?  Đăng lúc 21-2-2019 06:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách