Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: thuongxinhk
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Moon Chae Won - 문채원 | Chào mừng tới Chaewon's House

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 15-1-2019 12:08:39 | Xem tất
"Định mệnh" cũng khéo chiêu trò với những troái tiêm íu đúi như mình
Không biết các bác đạo diễn, biên kịch có xem show này không mà đúng 5 năm sau lại chọn cho con dân 1 bạn nam tên gọi Seo Ji Hoon có cách biệt tuổi tác y hệt.

Đã vậy nữ chính của chúng ta còn hùng hồn tuyên bố ủng hộ. Trời hỡi, bảo chúng toai sống sao

Vào thời điểm bạn nam áo đỏ dũng cảm trong này tuyên bố em yêu chị và rắng tuổi tác không quan trọng thì bạn ấy cũng trả lời luôn "em đang học lớp 10." Không biết thời điểm này Seo Ji Hoon-lớp 10 của các noona đang làm gì ở Daegu, liệu có xem Won xinh đệp trên TV và liệu có nghĩ rằng khi em 21 tuổi, em sẽ kết đôi với chị gái này rồi làm cho dân tình quắn quéo trong khổ sở    

Bình luận

Vì họ có duyên, hạp nhau. Đây còn chẳng phải ideal type nữa là :))))  Đăng lúc 16-1-2019 02:24 PM
@Ú: nói gì nói chứ cái vụ "chuyện tình 71-17" của Ú nói là ss ko tin rồi. Ở đâu có chuyện vô lí vậy đc. Mới 11 tuổi thôi ở đây mà mình còn thấy khó nữa là =))   Đăng lúc 16-1-2019 02:03 PM
ngô sao á, để bản được sống đúng tủi thôi, tội bản quá hà =))))  Đăng lúc 16-1-2019 10:29 AM
Đọc điểm tin trên Beatvn "Chuyện tình thần tốc của cụ bà 71 tuổi yêu chàng trai 17 tuổi" bật cười lúc nhớ tới ai đó :))). Xế xôi, nhưng nhìn lại SJH còn ngây   Đăng lúc 16-1-2019 10:28 AM
@Ú:bữa có coi mấy pics hồi bé của SJH,thật tiếc là cái mặt y chang bi giờ huhu...@Bíp: cười khoái trá quá luôn =)))))))))))))  Đăng lúc 16-1-2019 07:25 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-1-2019 14:01:42 | Xem tất
Hôm nay là ngày mình nhận ra tất cả các thuyền mình ship dù dưới vai trò thuyền viên hay thuyền trưởng hoặc thậm chí kẻ qua đường... đều có nguy cơ chìm nghím.

1. Thuyền số 1 ".vs.": Sau những ngày hạnh phúc soi hint từ movie mà chúng ta biết là movie gì đấy, mình thảng thốt nhận ra là anh ấy luôn trung thành và chân thật với Ideal Type là các bạn Idol nữ xinh đẹp trẻ trung. Cũng phải thôi, mình nghĩ đờn ông thường là vậy. Gần đây anh í nhắc lại Ideal Type này, thêm vào nữa mình nghe 1 vài bài hát và xem MV của anh í thì mẫu nữ lúc nào cũng hao hao một ai đó không phải Won Thế là mình đành thôi cũng đành thôi. Cơ mà mình vẫn iu quí anh í, vẫn dõi theo các hoạt động và cũng đang đợi xem sẽ đu film mới của anh í được tới đâu. Dù sao anh í cũng là người duy nhất mà sau khi ship với Won, mình vẫn có kiên nhẫn và cả dũng cảm để xem ảnh đóng cảnh iu thương với người khác đấy.

2. Ji Chang Wook: mình ship JCW chỉ sau ".vs." thôi đó, vì mình thích thôi. Mới phát hiện ra là tên viết tắt cuả Won và của anh í giống nhau y chang, đều là "CW" nhé, hay chưa Nhưng, lại nhưng rồi, anh í nói Ideal Type của anh í là "người vui vẻ, tươi sáng, là người anh í thoải mái khi trò truyện cùng." OK, fine. Won ko nằm trong danh mục này. Thêm nữa là mẫu hình JCW nói thì y chang Nam Ji Huyn, bạn diễn của anh ấy trong Đối tác đáng ngờ. Sợ chưa đủ sức thuyết phục mình bỏ thuyền, JCW còn nhắn tới Ji Huyn đang muốn đến doanh trại thăm anh ấy là: "Ji Huyn à, đừng lo, oppa ổn mà." Rồi xong, em xuống thuyền ko băn khoăn, chẳng ai lại dùng oppa khi nhắn qua truyền hình theo kiểu này cả. Chắc đây là thói quen của ng đang có tình ý với nhao rồi. Khóc 1 ngàn dòng sông  

3. Jin Young B1A4: Chỉ vì 1 bàn tay và trái cà chua mà mình trở thành shipper độc nhất của cái thuyền này, đảm bảo trên đời không có người thứ 2 Con người của Jin Young hay ho lắm, nhưng mẫu hình của bạn ấy là "1 cô gái tóc ngắn đang dẫn bà cụ qua đường" nên mình đoán có thể bạn ấy đã tìm thấy đúng mẫu người như vậy và đã fall in love mất rồi, vì chả ai lại có thể tả 1 hình tượng cụ thể đến thế nếu chưa từng trải qua.

4. Seo Ji Hoon - người mà dù muốn nhưng lí trí không cho ship: vẫn là cái Ideal Type của bạn trỏe, bạn trỏe cũng thích người lạc quan tươi sáng và đem lại năng lượng tích cực. Nhìn đi nhìn lại thì Won chắc chắn không phải. Thêm nữa là khoảng cách quá xa, nếu 8 năm sau mà có thành sự thật như Ú nói thì Won cũng bị ném đá bể đầu. Nên là mình chia tay sớm bớt đau khổ. Nhưng mà tiếc lắm huhu...

Túm lại:
Dù không thể ship thành 1 couple ngoài đời, nhưng vẫn mong hợp tác trong công việc hoặc bạn bè thân thiết trong đời sống. Đó, chỉ ship đơn giản trong sáng như vậy mà còn không xong. Nói như @akim là sinh nhật có thể âm thầm chúc mừng và đi chơi riêng với nhau là được.

Mục đích của bài này:
Đi "ăn mày" tí hints từ bất kì nguồn nào của bất kì ai để xốc lại tinh thần trong những ngày cuối năm đầy cảm xúc này

Bình luận

Ơ, ko, ý em là có bạn idol nam hình như chưa đóng fim lần nào mới nhận vai chính. Nại thương bạn SJH nghèo còn mắc eo, haaaa  Đăng lúc 17-1-2019 06:31 PM
Chae Won nhận film á Ú. Trời sắp sập hử =))))) Cơ mà cũng mong zị =))) Đừng nói hợp tác với đạo diễn Park thiệt nha ;) Quá đỉnh....  Đăng lúc 17-1-2019 04:55 PM
Mới nói chiện thì có tin idol nhận vai chính, SJH đã nghèo còn thất nghiệp ss ôi =)))  Đăng lúc 17-1-2019 04:10 PM
ss pati: up thuyền này ta lại chèo thuyền khac ss, trên đời đâu chỉ có dăm ba chiếc thuyền =))  Đăng lúc 16-1-2019 10:33 PM
@duduyen: ợ gì cô kia,bữa giờ chuyện tình với anh trái cà chua JY tiến triển tốt chứ =)) @Ú: ss nghĩ ko thể down thêm nữa vì trong 1 ngày đã lật tất cả thuyền bè =))   Đăng lúc 16-1-2019 09:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-1-2019 00:37:38 | Xem tất
(CF 2019) MG Saemaul Bank (30s).

Cre on clip

Bình luận

mg새마을금고  Đăng lúc 17-1-2019 03:14 PM
cho e cái link face của MG đi ss, tối e down e up lun thể :D  Đăng lúc 17-1-2019 01:01 PM
CF cho ngân hàng mà tưởng mỹ phẩm hay thời trang gì chớ =)))  Đăng lúc 17-1-2019 11:54 AM
Cái CF này cũng đẹp ấy nhỉ. Đơn giản nhưng mà đẹp. Nhìn W mặc đồ công sở thấy tướng đẹp bất ngờ ;)  Đăng lúc 17-1-2019 11:13 AM
Còn 1 vid nữa Bíp ơi, trên FB của MG ấy  Đăng lúc 17-1-2019 07:15 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-1-2019 08:28:14 | Xem tất
Namooactors Blog vừa cập nhật Diary cho Won, ảnh ọt nhiều mà chưa úp được. @Bíp ời

Từ mùa hè nóng bức đến mùa đông lạnh lẽo, thật ý nghĩa khi được là Sun Ok Nam đáng yêu và dịu dàng. Tôi cũng muốn trở thành một con người ấm áp như cô ấy... (Vẽ và viết ngày 29/12/2018)

Engtrans: moonkadz

Cre: Naver

Hu hu, cái dòng trên lịch mới là điều khiến trái tiêm em thổn thức. Cứ như bị ám ảnh, không thể nào quên dáng vẻ dịu dàng, ngọt ngào của Sun Ok Nam

Namoo cũng nói Won đang bận rộn với lịch trình cá nhân. Hi vọng chị ấy luôn mạnh khỏe.

Bình luận

Lần đầu tiên biết về anh KCJ gì đó sau khi hỏi bác Gúc, và phát hiện ra là chưa bao giờ biết đến anh í cả =)) Thôi giờ anh nào cũng đc haha...  Đăng lúc 18-1-2019 07:46 AM
Nói vẽ tranh thì ship với anh Kim Chung Jae ấy, vừa họa sĩ, vừa model, bằng tủi Won, trông rất giống Kang Dong Won. Phong thái điềm đạm, lại dễ mến như SJH, he he  Đăng lúc 17-1-2019 06:33 PM
Cũng có những bức tả thực dễ hiểu mà.Như mấy bức posy trên Insta ấy ;) Nói vẽ tranh lại quay về thuyền JYoung.Đoạn đầu MV A lie làm ss hết hồn tưởng W =))   Đăng lúc 17-1-2019 04:59 PM
Tranh của chị ấy có hiểu gì đâu, ss luận đc nó là chim cánh cụt thì chắc ko phải rồi :)))  Đăng lúc 17-1-2019 12:58 PM
để tối làm về e up vô nhà cho, giờ hơi bận r ss ^^  Đăng lúc 17-1-2019 12:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-1-2019 23:28:37 | Xem tất
(CF 2019) MG Saemaul Bank.

Cre: FB/MG새마을금고
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-1-2019 23:33:19 | Xem tất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-1-2019 23:42:24 | Xem tất

Cre: Namooactors blog
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-1-2019 23:49:53 | Xem tất

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-1-2019 02:32:42 | Xem tất

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-1-2019 15:06:02 | Xem tất
@Ú: cái vụ này nghĩ có thiệt không Ú?

Tập đặc biệt với các bạn nữ’ đã trở thành chủ đề hot. Các anh sẽ mời ai nếu lại ghi hình tập đặc biệt này lần nữa?

KJH: Tôi sẽ chọn Park Han Byul bằng mọi giá vì tụi tôi từng thỏa thuận trước đó rồi. Vì vậy, tất nhiên là lần tới tôi sẽ gọi cho cô ấy.

Jung Joon Young: Moon Chae Won noona. Chị ấy thậm chí còn hỏi tại sao lần trước tôi không gọi đến. Chị ấy thật lòng rất muốn ghé qua thăm 2 Days 1 Night.

Nếu như những gì JJY nói thì có vẻ W cũng ko ngại tham gia reality show mà hả? Nhưng vì lí do nào không ai mời nàng ấy tới nhỉ? Có mỗi lần tham gia với Lee Seung Gi ở Running Man.

Bình luận

Vậy hoá ra Today’s Love đã => rất nhìu tình bợn thân với W,thân với cả đạo diễn Park lun,1 trong số 6 mạng hiếm hoi W follow.2D1N là 1 show hành xác mà W đòi đi,nể...   Đăng lúc 19-1-2019 06:11 PM
chỉ ko ngại đi show mà có bạn bè thân thiết đi cùng đó sis. Thân kiểu với anh .vs. và bạn JJY này đó  Đăng lúc 19-1-2019 02:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách