Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: thuongxinhk
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Moon Chae Won - 문채원 | Chào mừng tới Chaewon's House

[Lấy địa chỉ]
15661#
Đăng lúc 8-1-2019 14:00:08 | Chỉ xem của tác giả
Tối 10/1 Namooactors sẽ tổ chức kỷ niệm 15 năm thành lập vs sự tham dự của các diễn viên trực thuộc công ty, hy vọng hôm đó chị nhà cũng sẽ có mặt
https://www.instagram.com/namooactors/

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15662#
Đăng lúc 9-1-2019 09:58:29 | Chỉ xem của tác giả
Đi kiếm rết trận bóng tối qua của đài Hàn Quốc thôi: 5,3%

Cái CF của MG ra mắt rồi, ngại down, ngại up. @Bíp ơiiiii

Nhớ OK Nam quá quá

Bình luận

ss thì ko xem lại đc, xem được đúng cảnh cầu hôn tập cuối =))))))))))  Đăng lúc 9-1-2019 03:32 PM
@sspati: Em giờ ko có thời gian đâu ss, xong LV em sẽ coi lại, he he  Đăng lúc 9-1-2019 02:12 PM
Dưng mất cái link down đâu rồi ấy :((  Đăng lúc 9-1-2019 02:12 PM
Cho e cái link, e down e up cho :) e kiếm mà sao ko thấy vid đẹp, toàn bản mờ căm :(  Đăng lúc 9-1-2019 01:29 PM
Vậy thì coi lại phim đê =)) Có đủ sức coi lại ko Ú =))))))))))))  Đăng lúc 9-1-2019 11:50 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15663#
Đăng lúc 9-1-2019 11:44:09 | Chỉ xem của tác giả
Eh, mọi người nhìn xem hai người này có "gian tình" gì với nhao không vợi?

Thiệt chứ mình thấy mình quởn quá luôn rồi. Mình không follow bất kì người nổi tiếng nào trên facebook HAY Instagram kể cả Won. Chỉ là mình thấy hứng lên mình tự search rồi xem tình hình.

Thế rồi ma xui quỷ khiến thế nào lại thấy 1 chiếc hình xinh xinh của bạn Jin Young của B1A4 ở trên (mình biết bạn này nhờ kinh nghiệm xem 8 tập Mây họa ánh trăng và cũng khá thích bạn ấy).

Ban đầu còn tưởng là hình Won post nữa cơ, xong cái click vô mới biết là bạn Jin Young. Mình mới "wow, sao 2 người này lại có thể có cùng style thế này được?" Rồi mình nổi máu thám tử lên như sau:

1. Tên Instagram của Won là Myu_bless mình lúc nào cũng thắc mắc là gì, thế là hôm nay mình tự cho đó là Young Mình hay quá cơ

2. Mình soi độ lớn của Cục Kẹo và Quả Cà Chua thì mình thấy ôi, nó bằng nhau thế  

3. Hai người cùng sinh tháng 11, Won 13/11 bạn ấy 18/11

4. Mình cố xem ngày post có trùng nhau không thì thấy Won post ngày 1/2/2018, Jin Young post ngày 27/3/2018.

5. Kết luận: Trớt quớt. Thế mà mình cứ tưởng đâu mình khui được 1 couple thay cho Dispatch cơ Túm lại: Won chắc sớm phải có người yêu, ko có dân tình lại toàn ship loạn xạ hoặc tưởng tượng lung tung mắc mợt

P/S:
Search thông tin thì thấy em ấy sinh năm 1991, ôi thôi, lại ko được rồi.
E ấy mới đóng 1 movies mà làm couple với cô Ra Mi Ran của Reply 1988 ấy. Có 1 cảnh hôn ngoạn mục. Em í nói rất là hồi hộp hay lo lắng gì đấy khi đóng cảnh này. Không biết ảnh kiss của GeumNam thì SJH có hồi hộp hay "đóng trong sợ hãi" ko

Bình luận

Nó trớt quớt từ đầu rồi, tại ss cố chấp thôi =))))))))))  Đăng lúc 9-1-2019 03:33 PM
Em lạy ss lun, soi cho cố, cuối cùng trớt quớt =)))))))))  Đăng lúc 9-1-2019 01:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15664#
Đăng lúc 9-1-2019 14:27:50 | Chỉ xem của tác giả
pati gửi lúc 9-1-2019 11:44 AM

Không liên quan nhưng ý tưởng ngộ nghĩnh như nhau. Em có xem "Mây họa ánh trăng" mấy tập, cũng hay nhưng bởi lười không xem hết.

Seo Ji Hoon ko lạ lẫm mấy cảnh kiss vì 1, 2 phim trước đó đã từng rồi (thậm chí có bồ ngoài đời cũng nên , hoặc chưa thì cũng đang crush ai đó, em thấy bản follow rất nhiều em gái, chị gái xinh trên Insta mà, haha), em nghĩ cũng coi là có nghề rồi. Mí lị, kiss trong MFATC nhẹ như gió thoảng, 3/5 kiss là Won phải cầm trịch rồi, người còn lại chỉ việc chịu đựng thôi .

Nhân tiện, ganh tị với anh Yoon Hyun Min quá, bạn Baek Jin Hee hôm nhận giải thưởng cuối năm còn cảm ơn sự ủng hộ của ảnh, giờ này chắc 2 người dắt tay hẹn hò ở đâu rồi cũng nên. Idol mình chưa có bồ, cảm giác như thể mình cũng đang thất tình ế

Bình luận

À,nói mới nhớ ss mới đi coi film của anh Lee Seo Jin,a LSJ cũng khó tính mà đợt 3Meals nhắc về Won với các cô tiền bối đầy trìu mớn nhở =))))))))))  Đăng lúc 10-1-2019 09:03 AM
Cái vai của JY film mới này đâu phải bản yêu cô Ra Mi Ran,là ajusi kia với bản bị hoán đổi hồn cho nhau và nó là movie nên ss thấy thú vị á.Chiếu ở VN ss sẽ đi coi ;)   Đăng lúc 10-1-2019 09:02 AM
cho nhiều bên: DV nam, nữ; khán giả, fan và shipper, haaa. Mừng nhất là bằng vai, phải lứa nhưng tình trạng của drama hiện giờ cứ thấy khó sao đó. Movie lành hơn.   Đăng lúc 10-1-2019 09:00 AM
Hôm qua ss nhắc JY, hôm nay thấy bạn xuất hiện ào ào :))). Đóng vs DV nam nhỏ hơn nhiều tuổi quá, ngoại hình trẻ quá chắc sẽ rất áp lực vs DV nữ. Nói chung ko vui   Đăng lúc 10-1-2019 08:58 AM
Với SJH là biết chắc chắn ko có khả năng rồi nên sẽ ko có ngang trái =))) ss cũng công nhận,nếu tự nhiên tuyên bố với 1 anh lạ hoắc chắc cũng hốt cả hền =))   Đăng lúc 10-1-2019 07:13 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15665#
Đăng lúc 9-1-2019 22:48:56 | Chỉ xem của tác giả
(CF 2019) MG Saemaul Bank.

Cre on clip
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15666#
Đăng lúc 10-1-2019 11:06:10 | Chỉ xem của tác giả
pati gửi lúc 9-1-2019 11:44 AM

hahahahaha

Em cười chết mất, đang ốm mà cũng cười chết mất ) đâu ra thứ fangirl trầm kha như này.
Ế quá cũng là cái tội. Ngoài đời ế thì nhìn đâu thấy giai cũng thấy có ý đồ với mình, thần tượng ế thì fan thấy ai cũng ship đc. May mà sis ko phải blogger này nọ rồi ko có ý xấu, ko thì các idol cứ gọi là...đau thương ))
Insta em giữa tháng 3 cũng có ảnh y chang đó, mà là chụp với quả dâu tây, so với kẹo thì dâu tây còn giống cà chua hơn đó, sis ship em với ảnh đi )
Mà đùa chứ tay bạn nam kia còn đẹp hơn tay Won nhà mình ))

Bình luận

ss mới thử check Urban Dictionary thì cái từ candy và hand mà nó đứng chung với nhau là nó mang nghĩa đen tối lắm luôn.Ko biết W có dụng ý gì ko nữa haizz...  Đăng lúc 10-1-2019 02:16 PM
Ko phải học đàn thôi à?Sao thức khuya ghê vại? Mà nói thiệt để trái cây lên tay chụp thì đẹp,chứ mà để kẹo lên tay chụp thì nó hơi bị khó hiểu.  Đăng lúc 10-1-2019 02:14 PM
dâu tây với cà chua đều là hoa quả, rau củ, cùng có màu đỏ nè =))  Đăng lúc 10-1-2019 01:35 PM
nào đc yêu đương gì sis =))) thức khuya học bài thành ra ốm =)))  Đăng lúc 10-1-2019 01:34 PM
Giữa tháng 3 hả? Vậy ship em với bạn Jin Young hợp hơn đó,tại bản cũng up khoảng giữa tháng 3 này=))Cà chua hình dáng giống cục kẹo hơn chứ.E yêu nhìu nên ốm à ;)   Đăng lúc 10-1-2019 12:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15667#
Đăng lúc 10-1-2019 15:52:27 | Chỉ xem của tác giả
Có ai đã thấy tin này trước đây không ạ? Em nhớ @sspati có tổng hợp một lần...

Trong số danh sách những bạn trẻ cảm nắng Won có 1 golfer là Kim Si Woo, sinh ngày 28/6/1995 . Thấy bảo, bản vô địch The Players Championship năm 2017, trẻ nhất trong lịch sử giải đấu. Một điểm đáng chú ý nữa là bản bảo dù vô địch nhưng nhất định sẽ gác lại sự nghiệp để thực hiện nghĩa vụ quân sự. Bài viết thời điểm đó nói bản chưa xác định chính thức thời gian gia nhập quân đội, mới tra GG thời điểm này chưa thấy có thông tin nhập ngũ của Kim Si Woo. Tuy nhiên, thông tin này vẫn buộc phải liên tưởng đến đoạn trả lời phỏng vấn của ai đó hồi tuyên truyền MFATC .

Giờ mới biết, Won cũng chơi golf và nghe bảo chơi khá cừ đấy. Tháng 11 vừa rồi cả nhà đi chơi golf với nhau. Liệu có cơ duyên gì giữa 2 người này không nhỉ? "Cơ duyên" hiểu theo nghĩa rộng nhé

Bản Won í, ngoài môn thể thao con nhà giàu trên thì bản đích thị con nhà giàu đấy . Mẹ bản bảo hồi nhỏ bản rất thích tất, hễ mà tất dơ là khóc đòi mua đôi khác nên dù tất hồi đó tất rất mắc nhưng bản sở hữu cả lố luôn á .

Cái từ tiếng Anh ss pati nói ghép với nhau em nghĩ có thể Won biết, hên xui ^^. Won từng nói nếu không đóng phim nữa sẽ nghiên cứu chuyên ngành tiếng Anh hoặc đạo diễn ^^...

Bạn Kim Si Woo nói bản không thích idol lắm, Won gần với hình mẫu của bạn hơn. À, hồi trả lời phỏng vấn là năm 2017, giờ không dám chắc dư lào

http://jtbcgolf.joins.com/news/n ... t_search=&a12=5

Bình luận

@Ú+Rain: chính xác là đang tìm trò giải trí với nhau trong lúc hụt hẫng bâng khuâng =))  Đăng lúc 13-1-2019 06:39 PM
Phần nữa là tìm cách giải trí trong thời gian chờ chị trở lại :))) Cái này đoạn trường ko kém đâu :))))  Đăng lúc 12-1-2019 08:41 PM
Thương cho fan Won wo... vì sự kín kẽ của nàng mà mai mối muôn nơi   Đăng lúc 12-1-2019 03:35 PM
Nghĩ đến Lisa của BP mà muốn khùng vs bọn Knet bẩn tính. ĐNA tẩy chay Kpop vs fim thì vỡ mặt.  Đăng lúc 12-1-2019 07:24 AM
@duduyen:còn vụ phản ứng của fans nếu W hẹn hò thì ss nghĩ phần lớn sẽ ko chê bai gì,có chăng kêu sao Ú thế và có thể kêu là công chúa thế, yếu đuối mỏng manh thế   Đăng lúc 11-1-2019 03:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15668#
Đăng lúc 11-1-2019 15:33:13 | Chỉ xem của tác giả
Vietsub: Someone to love
Fanmade video Kim Geum Ok Nam - Flower Couple - Daegu Face
Do all: By me

Mình thích bài này thì mình làm thôi.
Chắc đây là video cuối cho couple này thiệt vì ko còn cái source nào mà mình chưa khai thác cả
Mình rất thích bạn Kim Geum, mình mà còn trẻ, mà còn gọi bạn ấy là Oppa được thì chắc mình thành fan của bạn ấy thật đấy. Có điều bản nhỏ quá nên mình tha cho bản
Mình còn thích Kim Geum hơn Kang Maru đó.
Mối tình Maru - Eun Gi thì nó ám ảnh hơn, nhưng mình thích cái kiểu hiền lành, chân thành và ấm áp của Kim Kim. Phim sau này của bản mình sẽ coi còn coi được tới đâu thì mình ứ biết

Lâu lâu quay lại nghề shipper thấy vui ghê.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15669#
Đăng lúc 11-1-2019 15:57:36 | Chỉ xem của tác giả
pati gửi lúc 11-1-2019 03:33 PM
Vietsub: Someone to love
Fanmade video Kim Geum Ok Nam - Flower Couple - Daegu Face
Do all: By me

La lên kiểu thế này phải không ss

Bình luận

ss thì ko care Kpop luôn,có nghe vài bài của Bigbang à.JY thì coi film nên biết rồi vì ship nên tìm hiểu thử,ai dè đoản thọ =)) Mà ss vẫn ship film chung nhé ;)  Đăng lúc 13-1-2019 06:37 PM
Quả ship đoản thọ :)))) Kpop em care BP thôi, nhóm nam thì lâu nghe là chính. Idol nam họ đôi khi màu mè quá (make up), em ko thích  Đăng lúc 12-1-2019 08:48 PM
Xung quanh bạn này toàn Idol đẹp gái trẻ trung tươi mới thía kia,ko chơi. Ngưng ship =)) Nhưng sau vụ này thấy khai quật thêm 1ng thú vị,thấy Kpop toàn tài năng nhỉ  Đăng lúc 12-1-2019 08:56 AM
sáng tác các kiểu là ss cộng thêm điểm hay rồi.Bản còn làm hết các khâu luôn thì giỏi.G.Dragon còn tự làm vậy đc có 2 bài.So sánh hơi khập khiễng nhưng ss thấy giỏi;)   Đăng lúc 12-1-2019 08:55 AM
Chắc ss thích mấy kiểu nhạc vậy vậy.Nhưng mấy bài JY sáng tác cho I.O.I mới thực sự nổi cơ,ss có nghe bài When the Cherry Blossom Fade thấy khá bất ngờ. Kiểu idol mà   Đăng lúc 12-1-2019 08:54 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15670#
Đăng lúc 14-1-2019 06:56:29 | Chỉ xem của tác giả
Hôm rồi là sinh nhật anh ., thấy rôm rả quá. Nhà mình có ai nhắn nhủ với ảnh hôm đó không ạ ? Ảnh ra trại là hoạt động không ngưng nghỉ thì phải, sức làm việc đáng nể. Chúc anh tiếp tục đạt được nhiều thành công mới trong năm 2019 .

=

Vừa đọc xong bài này, cảm thông hơn với nỗi lòng của các nghệ sĩ, nhất là nhóm nghệ sĩ nữ "trẻ chưa qua, già chưa tới".

Link: https://saostar.vn/dien-anh/fan- ... ng-cap-4417963.html

Bình luận

@sspati: vâng! kinh nghiệm qá đau thương lun ss, tới giờ e còn hận nè :(( @ss Ú: e nói ngoài đời kia ss, chứ ko phải trong pim :O  Đăng lúc 16-1-2019 10:27 PM
@Bíp: Đang nói thuyền nào đó? Thuyền NamGeum cập rồi mà :)))  Đăng lúc 16-1-2019 02:15 PM
Bíp: mình đang cần hints, có đứa lại dìm mình xuống nước huhu... Chắc kinh nghiệm đau thương từ đợt Chaeki đến giờ à Bíp =))))))  Đăng lúc 16-1-2019 02:14 PM
so vs thuyền a .vs. và thuyền NamGeum thì e lại trông chờ vào con thuyền chưa hình thành, con thuyền ở tương lai hơn :D  Đăng lúc 16-1-2019 01:52 PM
sspati: e nói rồi, anh .vs. của ss chỉ mê các e idol tươi trỏe thôi, ko mê các thím hàng băm đâu =)) dù đau lòng nhưng cũng dẹp mộng đi ss ơi! =))  Đăng lúc 16-1-2019 01:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách