Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: thuongxinhk
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Moon Chae Won - 문채원 | Chào mừng tới Chaewon's House

[Lấy địa chỉ]
15631#
Đăng lúc 26-12-2018 09:55:32 | Chỉ xem của tác giả
1. Rating tập cuối: 3,8%

2. Chae Won gửi lời cảm ơn vì bộ phim đã nhận được nhiều yêu mến của khán giả. Chúc mọi người mạnh khỏe và hạnh phúc <3

3. Xem xong phim vẫn phải thắc mắc bố con nhà Kim Geum gọi nhau loạn thế, Geum vs Jeom Soon: Chú - cháu; Geum vs Jeom Dol: bố - con

Bình luận

Hai bạn mình muốn có nhiều cảnh chung thì lướt qua nhau vô hình như 1 cơn gió hic... Lúc quay xong thì ôm phớt nhau 1 cái nhẹ tựa lông hồng huhu...  Đăng lúc 26-12-2018 08:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15632#
Đăng lúc 26-12-2018 10:00:52 | Chỉ xem của tác giả
Vietsub: The story of the tears
Fanmade video Kim Geum Ok Nam - Flower Couple
Do all: By me

Muốn làm cái này lâu lắm rồi, nhưng giờ mới đủ nguồn và đủ sức làm. Vẫn là 2 bạn khóc quá đẹp. Dù đã coi Ep cuối tươi cười tưng bừng, nhưng vẫn thấy xúc động khi xem lại những cảnh 2 bạn nước mắt, tâm trạng tè le. Dù rằng thấy cũng đau lòng, nhưng vẫn cứ thích coi mới khổ hihi...

Coi xong ep cuối quá hận PD lẫn Biên Kịch. Có cần tiết kiệm kiss đến thế không. Rõ ràng lúc gặp lại nhau nên kiss 1 phát. Đoạn Geum "vật" Ok Nam xuống cỏ đó, trời ơi ta hụt hẫng. Phải kiss mãnh liệt vô chứ trời ơi. Lẽ nào phim này Won không dám làm tới vì ngại bạn Hoon mới 21 sao? Diễn viên chuyên nghiệp ai lại thế Mà cho mình hỏi thêm là mấy phim khác Hoon đã kiss chưa? Nếu không thì Won cướp nụ hôn đầu trên màn ảnh của con nhà người ta à

Chốt lại, tập cuối cảnh Won mặc bộ đồ đi hẹn hò trong nhà hàng, trời ơi nó đẹp. Đẹp thật luôn. Đẹp nhất từ đầu phim đến giờ. Duyệt style này nhé.

Bình luận

Chắc tại em thấy outfit trong cảnh cầu hôn lạ quá, lộng lẫy quá ko quen mắt, ko giống Ok Nam giản dị vẫn thấy  Đăng lúc 26-12-2018 03:26 PM
Kì vại? ss thấy đẹp mà. Đẹp ơi là đẹp và còn trỏe xinh nữa. Búi tóc cài bông ss thấy hơi già =)))))))))  Đăng lúc 26-12-2018 10:42 AM
À, trong phim My First Love cũng có cảnh hôn rồi ss ^^  Đăng lúc 26-12-2018 10:38 AM
Sao em lại ko thấy đẹp mấy nhỉ. Chắc cứ búi tóc, cài hoa, mặc hanbok là đẹp nhất, ha haaa  Đăng lúc 26-12-2018 10:33 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15633#
Đăng lúc 26-12-2018 10:33:37 | Chỉ xem của tác giả
Vietsub OST Part 2 - Peach Paradise
Kim Geum Ok Nam - Flower Couple
Do all: By me

Gom nốt luôn các cảnh tươi vui dễ xương của 2 bạn.
Hết phim rồi, không biết có đủ hứng để làm clip nữa không. Vẫn muốn làm 1 cái cho riêng Ep 16 nhưng chưa có idea nào cả. Nhá mà có cảnh cưới thì mình làm Beautiful in white được rồi haha...

À, mình đu raw thì phát hiện ra thứ tự các quảng cáo ko biết cố tính hay vô ý, mà CF của Cha Eun Woo luôn là cái cuối cùng trước khi phim chiếu haha... Bạn Cha Eun Woo ko biết còn "tình ý" với chị nhà sau khi bạn thành hiện tượng như này không, nhưng nếu có 1 couple chị em nữa ra đời thì Cha Eun Woo cũng thú vị đó. Không biết bản được đóng với hình mẫu lí tưởng thì chúng ta có nhiều BTS hơn để coi không

Bình luận

CEW ngày xưa có bạn gái, bây giờ thì ko biết haha... Nhưng mà bạn ấy đẹp vậy thật hả? ss thấy cũng đẹp nhưng ss nghĩ ss thích Geum hơn,hoặc ko thì là Won Bin  Đăng lúc 27-12-2018 08:16 AM
CEW em nghe nói có bồ rồi. Bạn í đẹp quá tiêu chuẩn thông thường, dìm chết Won mất :))). Thôi để người khác đi, hiiii  Đăng lúc 26-12-2018 03:26 PM
haha... lâu lắm rồi mới có cảm giác buồn cười như này mà iêm =))))))))) Iêm đu film chưa? Hay vẫn miệt mài đi học đi làm thôi?  Đăng lúc 26-12-2018 10:43 AM
ôi giời ơi, sis Pati với ss Ú đúng là number one =)))  Đăng lúc 26-12-2018 10:42 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15634#
Đăng lúc 26-12-2018 13:42:49 | Chỉ xem của tác giả
Không có ảnh chính thức nào của đoàn phim, dùng cái này thay thế . Khổ, giờ mới để ý cap trúng đoạn mất mặt thầy Gu

Bình luận

Cứ như nhà thiếu hơi giai vậy, haaaa  Đăng lúc 28-12-2018 04:05 PM
Ss Ú: Đúng á! hiếm khi chị nhà mới túm đc thèng nhỏ ẹp trai, vậy mà pim nỡ lòng ko có kiss nào cho ra hồn để shipper ngắm làm kỷ niệm :((  Đăng lúc 27-12-2018 09:38 PM
ss nghĩ nhều quá rồi đấy :)))). NamGeum có thêm vài kiss nữa thì vs shipper cũng chưa đủ =))))  Đăng lúc 26-12-2018 03:12 PM
Lẽ nào ko hòa hợp nhỉ, lẽ nào hichic...Như ý ss thì là đến cuối mọi ng đều trọn vẹn,nhưng câu chuyện SunGeum nó cứ bị thiếu,ko đã với chờ đợi&hi vọng   Đăng lúc 26-12-2018 02:00 PM
Còn có bình luận "Ai cũng hạnh phúc, mỗi khán giả là không", ko hiểu nói ý gì =)))))  Đăng lúc 26-12-2018 01:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15635#
Đăng lúc 26-12-2018 14:53:32 | Chỉ xem của tác giả
umeo2811 gửi lúc 26-12-2018 01:42 PM
Không có ảnh chính thức nào của đoàn phim, dùng cái này thay thế . Khổ, giờ mới đ ...

Thực ra có 1 cảnh của NamGeum em thấy tiếc vì PD không chịu tái hiện lại. Đó là cảnh vào mùa Đông tuyết rơi dày, người tiều phu trước khi đi rừng xoa 2 tay vào nhau cho ấm rồi áp lên 2 má người vợ. Cảnh này rất cảm động, thế mà lại "dành" cho GS

Ù uôi, ai có con dâu như Ok Nam là phúc phận nhiều đời quá. Bản có quá nhiều ưu điểm. Nhân vật Ok Nam trong phim được khai thác khá tỉ mỉ nên cảm thấy tròn trịa hơn, sống động (dĩ nhiên ^^) hơn truyện. Thêm chi tiết bà mẹ Geum "nhường" hết quyền chăm sóc Geum lại cho Ok Nam, Ok Nam cũng học đủ ngón nghề bà truyền để bà yên tâm vẹn toàn với hạnh phúc riêng, điều này càng khiến người như em đây mê OK Nam nhiều hơn   

=

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15636#
Đăng lúc 27-12-2018 08:15:02 | Chỉ xem của tác giả
umeo2811 gửi lúc 26-12-2018 02:53 PM
Thực ra có 1 cảnh của NamGeum em thấy tiếc vì PD không chịu tái hiện lại. Đó là cả ...

ss thì ss thích mấy cảnh bạn Geum nhớ lại 2 đứa con, rất ngắn mà lúc nào cũng xúc động cả.

Nói cái này lại nhớ đoạn con cá dương vật đang khóc tu tu cùng ông bố nó, thì sao đạo diễn lại cắt 1 cách thô bạo bằng cảnh giáo sư xuất hiện vợi trời. Vì vậy nên anh Yung bị dân tình ném đá là tập cuối toàn xuất hiện vô duyên hichic...

Cái tay của bạn Geum trong ảnh này của Ú, và cái tay bản khi ôm Won lúc rớt từ trời xuống có cần lịch sự thế không, mình không cần nhóe Đang đóng phim mà cũng biết làm nhụt lòng fans SunGeum ghê gớm

Phim này ss có cảm giác giống phim hoạt hình Tất cả các cảnh đều làm rất chi là thiếu nhi. Lúc coi cái đoạn đoàn tụ đang thấy xúc động bao nhiêu, nhìn cái giãy giãy chân của bà Won là ko thể ko cười được. Ông Geum thì cảnh đó còn cứng đơ cả người, con cá dương vật bé nhỏ còn tội nghiệp hơn

À, phim này có cảnh Geum tắm suối, vì cớ gì mà có cái khăn tắm mới tinh rơi xuống vại, chờ giải thích ở cuối phim mà chẳng có. Y như phim hoạt hình thần tiên, có những cái phải mặc nhiên thấy nó đúng, vì không có gì không thể xảy ra ở xứ xở thần tiên cả haha...

Cảnh Mẹ Chồng - Nàng Dâu cũng xúc động phết. Nói chung là dù tập 16 nó vẫn dài dòng nhưng cũng đầy cảm xúc. Won phim này thấy BTS hơi giữ kẽ nhỉ, có cảm giác như bị ốm hay bị mệt à. Cái BTS sau khi Geum cõng lúc bị đau bụng đó, và cái BTS khi gặp lại anh Yung ở buổi Tết Trung Thu, nhìn bả èo oặt thấy sợ, cứ như sắp hết hơi, sắp xỉu đến nơi. Nhớ mấy cái BTS của những film trước bả đóng, xong mấy cảnh đó và tất cả những cảnh khác bả đều cười quá trời. Phim này hậu trường bả bị sao vậy nhỉ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15637#
Đăng lúc 27-12-2018 21:14:06 | Chỉ xem của tác giả
pati gửi lúc 27-12-2018 08:15 AM
ss thì ss thích mấy cảnh bạn Geum nhớ lại 2 đứa con, rất ngắn mà lúc nào cũng xúc  ...

Em biết là hơi tụt mood nhưng em cũng không muốn Won rước thị phi vào mình, nhất là khi Seo Ji Hoon còn trẻ quá, bạn ý không nên trở thành "nạn nhân" trong cuộc chiến giữa các shipper quá sớm ^^, còn anh Yoon Hyun Min đã có người yêu. Kbiz quá nguy hiểm, né được cái gì hay cái đó. Em bảo rồi, 9 năm nữa 2 người còn FA em sẽ ship nhiệt tình .

Ông chồng em, phim thì ko xem nhưng biết vợ mê phim này. Em ko nói gì chuyện ship cả, nhưng nguyên văn của ổng: "Cô này đóng phim này xong sẽ cưới 1 anh trong phim đó, giống như phim gì có anh lính với cô y tá" (ý chỉ anh chị SongSong). Em nghe xong, nghĩ mãi ko biết sẽ cưới anh nào .

Xem phim này cứ tội cho anh Yoon Hyun Min bị Knet chửi quài, trong khi Seo Ji Hoon thì lại rất được lòng. Theo em thì anh ấy diễn tốt, nhân vật của anh ấy yêu cầu thế mà, còn chuyện công ty góp vốn làm phim là vấn đề khác chứ. Sẽ rất buồn lòng nếu đọc được những bình luận đó.

Em nhớ không nhầm trước khi nhận phim này một thời gian Won có bị bệnh. Thời gian quay phim này rất lâu, ai cũng thấy các tập cuối trông Won rất mệt mỏi, mắt sưng, quầng rõ rệt, sự chênh lệch về ngoại hình với Seo Ji Hoon càng rõ hơn . Sau phim này phải refesh cật lực cho tươi tắn. Ồ, nhắc tới mỏi mệt vs stress lại thương Moon Geun Young, không biết chừng nào mới trở lại đóng phim

À, dầu sao em cũng thấy vui khi một số người khen Won và Seo Ji Hoon cười giống nhau, dù nói thật là em không biết giống nhau chỗ nào

Bình luận

MGY là nạn nhân của tin đồn thất thiệt + bệnh tật nữa khiến ss ấy khủng hoảng trầm trọng. ss ấy tạm ngưng hoạt động để điều trị.  Đăng lúc 28-12-2018 04:08 PM
hic, em đang học hành rất vui vẻ chăm chỉ nên chưa có mood cày phim nào hết =)) cơ mà htrc em thấy có tin MGY trở lại với show gì đó về chim cánh cụt thì phải :)   Đăng lúc 28-12-2018 08:48 AM
Sao lại nam ạ? nữ mà :)))  Đăng lúc 28-12-2018 08:12 AM
Em chỉ giơ cái ảnh trên cho ổng xem, ổng biết gì về khái niệm ship hay shipper đâu. Cũng chả kiểu cười, đùa gì buông câu dễ dàng thế.  Đăng lúc 28-12-2018 08:09 AM
a.YHM cũng có 1 đội ngũ ủng hộ nhiệt tình lắm,đội ngũ đó lại chửi cả Won lẫn SJH =))) Nhưng rõ ràng là tội cho ảnh,mà NSX cũng puff vai GS hơi quá thiệt mà  Đăng lúc 28-12-2018 07:55 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15638#
Đăng lúc 27-12-2018 22:17:33 | Chỉ xem của tác giả
Hậu trường ep 16 "Tale Of Gyeryong Fairy".

Link: https://tv.naver.com/v/4871123

Cre: tvN

Bình luận

@Duduyen: kì này học hành chăm chỉ quá vợi?  Đăng lúc 28-12-2018 08:17 PM
Ai biết, có vừa đi nc nào đó về ko? Ta mở cả di động, cả desk top đều đc mà  Đăng lúc 28-12-2018 09:45 AM
nó bảo due to request of clip holder this clip is not avail in your country. lẽ nào em với sis ko cùng country? =)))  Đăng lúc 28-12-2018 09:02 AM
Ta vưỡn xem đc mà  Đăng lúc 28-12-2018 08:59 AM
trên naver cũng ko xem đc nữa  Đăng lúc 28-12-2018 08:48 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15639#
Đăng lúc 28-12-2018 09:40:46 | Chỉ xem của tác giả
pati gửi lúc 25-12-2018 05:02 PM
Nghe Ú nói tự nhiên có chút bồi hồi và buồn buồn. Hôm nay là tập cuối rồi, dù bi ...

1. Càng về cuối chem giữa Won & Seo Ji Hoon càng thật, tình vỡ bình luôn ở tập 16 ấy. Những cảnh đầu mày cuối mắt của NamGeum bạn Seo Ji Hoon bản diễn như thể những cảnh đó quen quá rồi . Biết là diễn viên thì sự chuyên nghiệp là yêu cầu hàng đầu, nhưng đôi khi xem phim em tự hỏi có lúc nào diễn viên bị cảm xúc của nhân vật chi phối mà nảy sinh tình cảm với bạn diễn không nhỉ? Tất nhiên cũng có thể chốc lát thôi, như cảnh này chẳng hạn ^^

2. Vụ Best couple không biết có cạnh tranh nổi với các cặp Song Hye Kyo - Park Bo Geum; Hyun Bin - Park Shin Hye; D.O. - Nam Ji Hyun; Park Seo Joon - Park Min Young không? tvN năm nay được mùa sao hội tụ. NamGeum chắc đứng chót bảng quá ss

3. Cái vụ anh chấm ngày càng thấy không khả thi, em ngày càng ít niềm tin trở thành sự thật.

4. Em thì thấy Lee Min Ho quen mặt quá, có thể đổi người khác được không ^^

Bình luận

muốn chị ấy lấy chồng quách đi để em đỡ phải nghĩ hay ship tùm lum nữa, ha ha ha  Đăng lúc 29-12-2018 02:34 PM
năm với em đi =)) Chị ấy kêu 39 tuổi mới lấy chồng mà, còn nhiều thời gian mà, trong thời gian đó ai biết chiện gì xảy đến nhỉ??? Em ko hình dung đc. Em cũng  Đăng lúc 29-12-2018 02:34 PM
Khả năng là vậy ạ. ss ấy có nhiều điểm lạ so vs mọi khi, chỉ cảm nhận là thế. Nhưng có thể đúng thời điểm nhưng chưa đúng người. ss thử chờ 9  Đăng lúc 29-12-2018 02:32 PM
Vậy nên ss càng nghi Won có ng iu rồi, hoặc lấy chồng rồi cũng nên =))) Mấy film trước kể cả CM còn nhiều cảnh BTS mà... Đúng couple mình thích thì ko có gì :((((   Đăng lúc 29-12-2018 01:48 PM
À, ôm xã giao thôi. Em phải nói rõ ko thì mang tiếng bạn SJH chết. hihi  Đăng lúc 29-12-2018 01:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15640#
Đăng lúc 29-12-2018 15:12:06 | Chỉ xem của tác giả
umeo2811 gửi lúc 28-12-2018 09:40 AM
1. Càng về cuối chem giữa Won & Seo Ji Hoon càng thật, tình vỡ bình luôn ở tập 16 ấy. ...

1. Vụ chờ 9 năm với Ú: ss thì bình thường, chứ đợt nghe Ú nói hết film này là Ú mất tích ở ẩn lo chồng con thôi hả Rồi ko biết cái nhà này nó đi về đâu. ss thì kiểu thích film hơn thích diễn viên, nhà Won có nhiều fans NG ngày xưa mà nói chiện cũng hợp nên hay lết vô xem tình hình. Đợt này thích couple SunGeum nên hơi bị manh động Nhà Won trên Kite giờ ko biết còn mấy mống nhie? Nếu Ú mà ở ẩn, rồi Bíp cũng ở ẩn thì cái nhà này nó tan hoang luôn, và ss muốn coi tin tức cũng chẳng biết coi ở đâu, trên báo thì nó ko sâu về 1 cá nhân nào... nghĩ thôi cũng đã thấy buồn rồi đó Kì này mình nhạy cảm quá cơ

2. ss cũng thấy Won phim này quá lạ luôn, kiểu như có luật ngầm ko đc post ảnh có W hay sao đó. Mà những người như SJH, YHM bình thường vẫn post ảnh chung (hậu trường và cả ảnh film) có mặt nữ chính, nhưng đợt này ko thấy ai post gì luôn. Mà ss cứ nghi nghi mấy tập cuối nhìn W rất lạ, kiểu như đang ốm... nghén haha... mặc đồ hôm cầu hôn còn mặc áo khoác, mà rõ ràng nhìn mập lên. Có khi nào lấy chồng thật rồi ko, mình là chúa đa nghi haha... Mà nếu W nói mọi ng ko đc post ảnh W thì cũng kì, ko biết dàn cát có thấy  W chảnh này nọ và ko thích W ko nhỉ? Tôn trọng thì vẫn có nhưng thích thì lại khác nha

3. ss thì thích cái cảnh Geum cầm tay W và đưa hộp nhẫn ấy, nó nhẹ nhàng, tình cảm ko tả. Lúc đó thấy đúng kiểu couple mong manh dễ vỡ, sợ ai đó thở mạnh thôi cũng bay mất ấy haha...

4. Vụ chọn partner mới cho W thì chọn cho vui thôi, chứ thừa biết cong lâu lắc nả mới comeback. Còn bạn SJH thì đang tung tăng vui vẻ đóng phim mới rồi. Vẫn phải cảm thán, sao mà bản thoát vai nhanh thế làm khán giả như mình vẫn bị hụt hẫng

5. Anh Joem Dol ngoài đời chơi thân với anh YHM nhỉ? Hèn gì ảnh chịu lồng tiếng cho con trai của Ok Nam - Kim Kim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách