Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: thuongxinhk
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Moon Chae Won - 문채원 | Chào mừng tới Chaewon's House

[Lấy địa chỉ]
15611#
Đăng lúc 19-12-2018 07:15:16 | Chỉ xem của tác giả
[Rating] Eps.14: 3,9%

Vậy chỉ còn 1 tuần cuối cùng để đi hết nửa năm chờ đợi và sau đó lại chờ đợi ...

Lâu lắm rồi Won không trả lời phỏng vấn sau khi kết thúc phim. Biết năm nay có khác?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15612#
Đăng lúc 19-12-2018 07:48:01 | Chỉ xem của tác giả
Vẫn thấy rất tiếc cho couple gà bông giữa Bé Hổ và Thằng Nhóc Vớ Vẩn này Sau phim này thì Bé Hổ cũng nhận được thêm nhiều sự yêu mến lắm lắm. Một bộ phim mà các diễn viên phụ cũng giành được rất nhiều sự yêu thương thì phim đó đã làm khá tốt nhỉ.

Ban đầu định giành bài hát Peach Paradise này để làm Vid Fanmade cho WonGeum, cơ mà cái nguồn phim chưa đủ nên thôi để qua cho bé Hổ. Bài này lúc đầu tưởng nói về bé Hổ, cơ mà lúc dịch ra thì lại là về Ok Nam nhỉ. Có nhiều đoạn mình không thể nào dịch cho nó hay được, tại chỉ dịch qua nguồn tiếng Anh mà không so sánh được bản gốc tiếng Hàn, nên mọi người nghe và ngắm cảnh cho vui vậy thôi nhé. Mình biết chả ai nỡ ném đá mình đâu hihi...

Tình cảm mẹ con trong phim này dễ thương nhỉ? Nếu làm riêng 1 phim về tình mẹ Tiên - con Hổ - con Rồng chắc cũng thú vị lắm. Cách làm mẹ của Won trong phim này phải nói là hay. Tình cảm, hiền lành, quan tâm nhưng vẫn để cho con có không gian, vẫn tin tưởng hoặc nghiêm khắc khi cần. Geum thì đúng kiểu ông bố chiều con rồi, anh chị mình hay nói trong gia đình thì cứ có mẹ hoặc bố phải đóng vai ác. Nên nếu làm về gia đình này thì Won đóng vai Mẹ Hổ đúng nghĩa luôn

Một vai diễn cũng rất được yêu thích là chị giáo sư Lee, chị đó chắc sau phim này sẽ còn bật lên nữa. Chị đó vừa đẹp lại diễn hài duyên dáng phết, không bị trùng lặp với những vai kiểu này trước đó. Mình có ấn tượng tốt về chị nha.

Còn nói về việc Won được bias bên kênh thì ss đoán có lẽ bên đó mới đổi biên tập mảng Điện Ảnh

Rating gần cuối mà còn chưa bằng rating tập đầu. Đáng thương thay

P/S
À, nói về việc fans của SJH hoặc fans Thủy Thần lại làm ss nhớ về nhà mình vụ Joo Won của Good Doctor ngày xưa và thấy thật có lỗi với fans nhà bạn ấy. Hồi đó sao mình có thể trẻ trâu và ngớ ngẩn như thế trong khi Joo Won và fans của bạn ấy rõ tốt rõ thích Moon Chae Won nhà mình. Hic, mình tội lỗi.

Bình luận

Bài nài dành cho OK Nam, ss làm cái khác đeee :)))  Đăng lúc 21-12-2018 06:41 AM
@akim:chắc đến lượt e vô thì nhà mình ngưng qua thread film rồi.War là ưar trực tiếp bên nhà Won mình và Won trai ấy. Dễ sợ ko :( Mà cũng thật đáng tiếc :(  Đăng lúc 19-12-2018 07:34 PM
@ss pati: hồi GD e cũng có vào nhà GD thường mà ta, sao ko hay biết gì vụ này hết trơn =]]].  Đăng lúc 19-12-2018 05:36 PM
Chắc ko khó bằng ship Won vs SJH đâu ạ. Em rất hi vọng á. Ảnh sắp về mà chưa nghe tin gì nhỉ? Trc khi nhập ngũ mừng ảnh vs ss BoA, vậy mà giờ tan đàn xẻ nghé :(   Đăng lúc 19-12-2018 11:04 AM
Ờ, nếu gặp lại sẽ ủng hộ hết mình. Nhưng cơ hội vô cùng hiếm hihi...Ko hiểu sao hồi đó mình lại làm cái việc dở hơi như vậy,giờ sẽ coi GD chuộc lỗi ;)   Đăng lúc 19-12-2018 10:51 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15613#
Đăng lúc 19-12-2018 10:18:08 | Chỉ xem của tác giả
5 nhân vật chính của "Mama Fairy and the Woodcutter" tại tiệc mừng công tối 18/12/2018. Mấy lần xuất hiện chung outfit của anh YHM & Won hay chỏi nhau, nhưng tổng thể lại khá hài hòa với SJH. Tiệc mừng công vẫn còn sao tác à ^^

Cre: on pic

Bình luận

Em từ hồi cast đã mê troai đẹp r, ko ngờ vô pim tính cách ổng thể hiện càng thix hơn :D  Đăng lúc 19-12-2018 10:16 PM
Ơ kìa, em team chồng Ok Nam từ truyện đến phim mà, chứ ko em chả vật vạ như giờ đâu :((((((  Đăng lúc 19-12-2018 04:39 PM
Ơ, ko phải Ú thuộc team Giáo Sư à? Trước giờ cứ tưởng Ú và Jol cùng team Giáo Sư cơ kìa =)))))))  Đăng lúc 19-12-2018 03:26 PM
Huhuhu, em biết rồi, em ko nên nhầm lẫn giữa fim & đời như thế. Cho em vài bữa nữa sẽ hết, huuuu  Đăng lúc 19-12-2018 01:05 PM
Ko thể ship couple WonHoon, nên dù thấy hợp cũng coi như ko thấy =))))))))) Trưởng thành là vậy đấy =))))))))))))))  Đăng lúc 19-12-2018 11:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15614#
Đăng lúc 19-12-2018 20:24:10 | Chỉ xem của tác giả
Chôm được mấy hình ở tiệc mừng công. Kiếm hình 3 nam nữ chính chụp chung khó quá hàaaaa. Chữ V 1 kiểu

Huhu, kiếm ko được hình Won chụp với "các con" nữa cơ

Cre: On pic, DC

Ù uôi, giờ nhớ ra ss Han Ji Min vs Nam Joo Hyuk cũng kém nhau 12, 13 tuổi gì đó sắp đóng chung phim. Cứ đang lo sau phim này Won phải đóng cặp với nhiều bạn trẻ nữa, nhưng kiểu này thành trend cả rồi. Yên tâm mà thưởng thức .

Nhà làm ơn cho em hỏi, làm sao down load OST của MFATW ở trang này ạ? http://program.tving.com/tvn/taleoffairy/18/Board/View. Nghe hồi nghiện luôn bài số 16.

Bình luận

Mina chắc bận vs nhóm. 2 người đó mà chụp chung chắc em vỡ tim =))))). Em dạo này nhạy cởm quá =)))))  Đăng lúc 20-12-2018 01:01 PM
Sao chồng Ok Nam lại đặt tay lên vai tiên nữ áo xanh tình cảm thế kia mà ko chụp chung với vợ 1 tấm =))) Hình như Mina ko đi tiệc mừng công nhỉ,buồn quá :(  Đăng lúc 20-12-2018 10:56 AM
Ôi nhạc hay quá, mà nó chả cho nghe hết mới tức :)))). Đành nằm im chờ cao thủ vậy  Đăng lúc 19-12-2018 10:22 PM
Em bó tay r :)  Đăng lúc 19-12-2018 10:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15615#
Đăng lúc 20-12-2018 06:57:59 | Chỉ xem của tác giả
Won đúng kiểu phá game em mà. Đầu phim đứng cạnh Seo Ji Hoon được báo ca ngợi là "Wonderful visual couple", cuối phim chỉ làm 2 trái đào 2 má... Shipper nửa mùa chỉ biết khóc hận

1. Tạm bỏ qua vụ này. Mới có quả spoil quá đã nhưng chủ tài khoản yêu cầu ko repost.

Cái spoil kia cũng biết là gì rồi, mình giờ chờ kiss thôi, hihi. Truyện có 2 cái nhưng phim khả năng tròm trèm cái thôi . Nhân tiện, cái kiss đầu tiên với anh YHM là hôn xạo quá, gần như chả nhìn thấy gì ngoài cái đầu của ảnh. Cái thứ 2 thì nhẹ như gió, chắc khỏi tính . Không biết kiss với Seo Ji Hoon như nào, yêu nhau thì hôn phải khác chứ nhờ .

2. Lại nhân tiện, Knet Hàn tiếp tục phàn nàn về kĩ xảo của phim. Sự non nớt của bộ phận kĩ thuật đã khiến 1 số chi tiết trở nên trẻ con, hài hước. Tiêu biểu là con rồng xanh trong tập 14, không khác gì đồ chơi con nít bán đầy ngoài tiệm, xem mà xấu hổ thay . Thật ngạc nhiên khi ngành công nghiệp giải trí ở Hàn đã phát triển top đầu thế giới mà không xử lý nổi kĩ thuật đồ họa chưa quá cao siêu gì. Cái này Hàn nên cắp sách sang Trung Quốc học. Nói chung, CG chính là 1 thất bại của MFATW và điều này đã ảnh hưởng đến việc thu hút người xem của bộ phim.

Knet cũng nhận thấy sự thiếu logic, hợp lý so với truyện ở chi tiết như OK Nam & GS Yung có đến 2 kiss. Nếu nụ hôn là phép thử "nhận chồng" của OK Nam thì lẽ ra nàng phải nhận ra từ cái đầu tiên chứ?

3. Từ đầu phim mình team chồng Ok Nam rõ ràng, sao @ss pati nhận định mình team anh GS nhỉ . GS mình cũng thích, nhất là tập vừa rồi nhưng lỡ xem truyện trước + flower couple vào phim cute nên thương nhiều hơn ^^.

Bình luận

Banya là phim ngắn tập. Em nghĩ năm nay bạn ấy còn xuất hiện nhiều.  Đăng lúc 21-12-2018 04:13 PM
@Ú: đã xong clip mới nhá Ú. Nhà này còn có e, Bíp với ss đu cùng nhau thì phải =)))))))))) Hình như Banya cũng quay luôn rồi,SJH thoát vai nhanh ghê, còn mình thì chưa =))))   Đăng lúc 21-12-2018 09:36 AM
"Banya" ss ạ, pim dành cho những diễn viên mới. Em chỉ nghe mô tả đó là đội bóng gồm những thanh niên sôi nổi, xốc nổi rồi trưởng thành. Ko nghe tới nữ chính :))   Đăng lúc 20-12-2018 06:41 PM
Phim mới của SJH là phim gì Ú? Nữ chính là si vậy huhu...  Đăng lúc 20-12-2018 05:43 PM
fim, quả này em khó sống qua nổi Tết :))))).  Đăng lúc 20-12-2018 04:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15616#
Đăng lúc 20-12-2018 13:47:11 | Chỉ xem của tác giả
Chỉ còn được gặp chị 2 tối nữa thôi, sẽ rất nhớ giọng nói của chị

Cre: tvN
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15617#
Đăng lúc 20-12-2018 23:32:41 | Chỉ xem của tác giả
Phim 16 tập mà xem em chỉ hóng 2 tập cuối là sao vậy nè

Cre: twitter

Bình luận

Nhanh thôi mờ ss, ON & con trai đi; KG & con gái đợi quay về đoàn tụ. Ko đầu thai thì nay mai ON đợi thêm 699 năm nữa =))))  Đăng lúc 21-12-2018 09:28 AM
Sao có cảm giác lại 1 kiếp nữa vậy??? Chắc kiếp Geum đợi Ok Nam đầu thai à? Nhưng mà mình ko thích vậy, mình thích 2 bạn ấy thôi khóc nữa,đau tim bỏ xừ :((((   Đăng lúc 21-12-2018 08:38 AM
^^. Chơi trội quá, outfit như celeb mới ghê :)))  Đăng lúc 21-12-2018 06:41 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15618#
Đăng lúc 21-12-2018 09:21:35 | Chỉ xem của tác giả
Vietsub OST Tears of a deer
Kim Geum - Ok Nam couple
Do all: by me

Bữa hình như có ai nhà mình yêu cầu Vietsub bài này thì phải
Gần như không thể không tiếp tục làm vid cho 2 bạn ấy. Mình biết chắc chắn 2 bạn ấy sẽ chẳng còn cơ hội cùng nhau xuất hiện trong 1 drama hay movie nào khác, nên mình sẽ gom tất cả những gì có thể để làm vid như 1 kỷ niệm đẹp cho mình và cho cái couple không ngờ lại đáng yêu không tưởng này

1. Làm cái clip, cắt phim thì phát hiện ra mình cực kì thích coi cái đoạn cả nhà Ok Nam ăn cơm với nhau, trời ơi nó ấm áp và trọn vẹn mà ngọt như đường. Mình coi đi coi lại đoạn đó bao nhiêu là lần luôn.

2. Coi các đoạn mà 2 bạn khóc, trời ơi nó đỉnh của đỉnh. 2 người khóc mà nó đẹp đến nao lòng. Đau lòng lắm mà ko thể không thích được, quá nghịch lí luôn. Xong phát hiện cũng có những người nói nhìn Geum khóc vô buồn nhưng lại vô cùng thích haha... Won nhà mình khóc cũng thiệt đỉnh, mình thấy phim này bả khóc đẹp nhất trong bằng đó phim trước giờ, mỗi cảnh khóc 1 kiểu và rất đúng cảm xúc nhân vật khi ấy. Mình lại tham lam nghĩ, nếu mà Seo Ji Hoon - Moon Chae Won cùng nắm tay nhau trong 1 Melo Drama thì ta nói nó Debaek luôn á.

3. Đang nghĩ có nên tổng hợp 1 cái vid toàn cảnh đau thương hay không mà vẫn chưa đủ can đảm

4. Còn 1 tuần nữa là hết phim, chao ôi là sầu. Phim thì mình không thật sự thích, cơ mà cái couple này thì mình đang bị lậm hơi hơi nặng

Bình luận

@ss pati: Dạ kiểu e bị ấn tượng tính cách nhân vật á ss, hi. Mà càng coi càng bị yêu Geum, giống như Taek của Reply. Đợt coi Replay mà quắn quéo với Taek.  Đăng lúc 22-12-2018 08:06 PM
@akim: lúc đầu e thích GS hử? ss thì thích anh YHM.nhưng trong phim thì ko thích GS ngay từ đầu hihi...Chắc để hôm nào tổng hợp các cảnh khóc lại vô 1 MV nữa quá.  Đăng lúc 22-12-2018 09:02 AM
khóc như ss nói quá đẹp và chạm đến cảm xúc ngươì xem. Phim này giống như CM, diễn xuất của dàn cast quá ok chỉ tiếc phần kịch bản.  Đăng lúc 21-12-2018 11:11 PM
tượng với GS nhiều hơn, nhưng càng xem càng thương Geum. Nói thật là e thấy diễn xuất của Won lần này so với các phim cũ hơn hẳn vài bậc, mấy đoạn Ok Nam.  Đăng lúc 21-12-2018 11:08 PM
Giơ tay, giơ tay, em em ss ơi, em thích bài này vô cùng. Tặng nghìn nụ hôn đến ss <3 <3 <3 <3 <3 ^^. Em cũng không ngờ vô phim e thích cp này nhiều vậy đâu, ban đầu ấn...   Đăng lúc 21-12-2018 11:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15619#
Đăng lúc 21-12-2018 15:17:14 | Chỉ xem của tác giả
Em chả có tài gì ngoài tài chôm ảnh. Đang mê quắn qoéo "Dusk till Dawn", trùng hợp lại thấy Seo Ji Hoon up mấy hình này. Ngỡ ngàng ...

Cre: insta jihux

@ss pati: Em ko biết diễn tả thế nào cho đúng cảm nhận. NamGeum mỗi khi ở bên nhau, mọi thứ dịu dàng, êm nhẹ đến mức (em) không dám thở mạnh .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15620#
Đăng lúc 21-12-2018 23:28:16 | Chỉ xem của tác giả
Tiệc mừng công "Tale Of Gyeryong Fairy" tối 18/12/2018.

Cre: Naver
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách