Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: thuongxinhk
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Moon Chae Won - 문채원 | Chào mừng tới Chaewon's House

[Lấy địa chỉ]
15601#
Đăng lúc 14-12-2018 23:32:49 | Chỉ xem của tác giả
Ảnh tĩnh "Tale Of Gyeryong Fairy".

Cre: tvN
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15602#
Đăng lúc 16-12-2018 15:54:17 | Chỉ xem của tác giả

Seo Ji Hoon up ảnh này trên tài khoản Insta cá nhân. Theo si diễn:

- Đây là cảnh trong MFATW (Kim Geum);
- Cà vạt mà Geum đeo là của Ok Nam tặng;
- Ngồi trước mặt Geum là 1 cô gái.

=> Kết luận: Đang diễn cảnh Geum đưa Ok Nam đi chơi và sau đó cầu hôn.

Bình luận

Em thix cái kết luận ahihi :))))))  Đăng lúc 16-12-2018 05:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15603#
Đăng lúc 17-12-2018 06:29:38 | Chỉ xem của tác giả
Mẹ con Ok Nam tạm biệt Babeans Coffee để trở về với Fairy Coffee. Suy cho cùng, dù là tri kỉ (cứ cho là thế) của GS hay rung động với Geum, với Ok Nam, cũng không lớn bằng tình yêu với người chồng.

Mọi thứ, lại trở về như ban đầu rồi

Cre: Hankyung

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15604#
Đăng lúc 17-12-2018 08:07:36 | Chỉ xem của tác giả

Seo Ji Hoon cũng đã xác nhận sẽ đóng vai chính trong drama "Banya" của tvN, 1 bộ phim về tuổi ... trẻ trâu dữ dội . Kim Geum, theo mình là 1 vai khá lạ so với những vai trước đó của Seo Ji Hoon, và tất nhiên diễn hay như mong đợi ^^. Nhưng nhận thấy bạn í còn có thể phát huy khả năng trong các vai lớn so với tuổi & ngoại hình. Mình thích sự đa dạng diễn xuất như  của bạn í. Tuổi còn rất trẻ, chắn chắn còn tiến xa hơn nữa.

Sẽ vô cùng xa xỉ & gần như không thể mong Won & Seo Ji Hoon tái hợp ở 1 tác phẩm khác. Fan NamGeum couple chỉ còn biết xem đây là 1 trải nghiệm đẹp trong cuộc đời shipper, có nhớ thì ôm phim mà hoài cổ thôi  .

*Hết mục diễn sâu*

2 nam chính của MFATW đã có phim mới, khi nào tới chị mình nhỉ???

Bình luận

Hnay còn bị phàn nàn ko có nổi ảnh tĩnh rõ nét nữa. 1 phân tích có nói MFATW xuất hiện ko đúng thời điểm, tvN có quá nhiều fim hot cùng lúc. Này y hệt movie vừa rồi   Đăng lúc 17-12-2018 08:39 PM
Chứ như hồi Cr.Mind đó, vẫn có BTS vui vẻ mà. Có thể phim ko hot nên ko ai buồn ngồi dựng BTS cho mình coi =)))) Chứ tính anh YHM cũng hài lắm,ko thể ko tg tác tốt đc   Đăng lúc 17-12-2018 08:01 PM
ss có cảm giác cố tình ko công bố mấy đoạn NG ấy,nên lấy đâu ra hài hước.BTS gì toàn thấy “cut-ok-good” lẽ nào các bạn đóng siêu zị,1 shoot ăn luôn =)))))   Đăng lúc 17-12-2018 07:59 PM
Mọi người thặc nhẹ nhàng...:( Em tưởng mình trong 1s bốc đồng thôi, vào Insta của SJH cỡ gần 20 bạn cũng mong SJH real với Won. Đúng là tuyết giữa mùa hè, hahaaaa   Đăng lúc 17-12-2018 03:32 PM
hưởng gì tới mạch cảm xúc =))  Đăng lúc 17-12-2018 03:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15605#
Đăng lúc 17-12-2018 20:12:24 | Chỉ xem của tác giả
Ha ha, Kim Geum khôi phục lại hồi ức cảm giác bùng nổ như Việt Nam vô địch AFF Cup vậy

Mong cái đoạn ở suối tiên nhưng sao nó lẹ làng quá vậy??? Có thể là cảnh cuối cắt bớt để dàn qua tập 14. Phim chi nhây gớm, muốn ông Geum nhanh tìm Ok Nam mà toàn bóng đèn xuất hiện.

Bình luận

Xem raw tập 13 xong nhịn ko nổi phá cười mấy lần, may chỉ có mình mình  Đăng lúc 18-12-2018 07:56 AM
Em coi khúc bả ôm Geum mà thấy mắc cười qá =)))))))  Đăng lúc 17-12-2018 11:07 PM
Của đáng tội, 97 nhưng SJH hơn cả học sinh trung học. Làm khó chị mình quá mà  Đăng lúc 17-12-2018 09:49 PM
Thích người thật, việc thật đành chịu thôi. Mà ko rõ do staff hay chỉ nữa. Đúng là tập này tạo hình ko đc trẻ và xinh.  Đăng lúc 17-12-2018 09:47 PM
Chứ bả thả tóc bao đẹp bao trẻ bao tiên, sẽ ko làm Ú lo già hơn Grum nhiều =))) Mà tội cả 2, cách nhau 11 tuổi kể cũng khó. Nhưng L.B.Young và L.J.S vẫn hôn OK mà =)))   Đăng lúc 17-12-2018 09:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15606#
Đăng lúc 18-12-2018 07:21:23 | Chỉ xem của tác giả
Rating Eps.13: 3,7%

1. Đã ai kịp ngó qua phim như em chưa nhỉ? Cha mạ ôi, cứ coi đến những đoạn hồi ức của Geum về con, về người vợ yêu, về cái chết của mình ... mũi lại cay quá chừng. Chỉ cần nhìn vào đôi mắt rưng rưng của Seo Ji Hoon là thấy đau lòng, bất nhẫn, tức giận. Thực sự, cảm xúc không kìm nén được.

Không ngờ vẫn còn bộ phim khiến cái thứ não trơ như em rối loạn cảm xúc. Kiểu lậm này lâu lắm mới qua được .  Ai giúp em với .

2. Thương Ok Nam, bạn nói bạn ảo tưởng, "mù và điếc" đã gây rắc rối, nhưng ai có thể trách bạn khi bạn tha thiết mong được gặp lại chồng dường ấy... Won cũng làm em đau lòng quá đi

3. Cảnh cuối tập 13 (bàn chuyện nghiêm túc thôi nhá ) cmt của K-net "xem 55' chỉ để hóng 5' cuối" thực ra còn là may mắn, còn ít. Với người như em là bằng cộng cả thời gian quay + thời gian chiếu + thời gian hối thúc + thời gian hi vọng ect... nói chung là vô hạn . Cảm giác đằng đẵng tựa cả nước 10 năm chờ Việt Nam tái vô địch AFF Cup và chắc chỉ sau Ok Nam chờ chồng 699 năm thôi .

4. Bộ phim này có thực sự làm nhiều người bị shock vì GS không phải là chồng?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15607#
Đăng lúc 18-12-2018 10:14:38 | Chỉ xem của tác giả
umeo2811 gửi lúc 18-12-2018 07:21 AM
Rating Eps.13: 3,7%

1. Đã ai kịp ngó qua phim như em chưa nhỉ? Cha mạ ôi, cứ coi đến n ...

ss đã đu xong ep13
Cái phim này, nếu nó đừng có mấy đoạn thừa thãi của các tiên, đẩy tuyến bé Hổ và thằng nhóc kia lên theo kiểu tình yêu gà bông thuần túy và cho Geum ngang ngửa đất diễn với giáo sư thì ss đảm bảo phim nó sẽ ko thể ko hot. Diễn viên đóng quá tốt mà cái kịch bản cho 3 tiên kia quá nhiều - phải ngang thời lượng với tuyến chính chứ chẳng chơi, trong khi 3 Tiên ấy chẳng liên quan gì mấy đến câu chuyện, nên làm phim nó rề rà. Chứ tính ra tuyến chính diễn biến cũng được, đẩy thêm sức nặng cho Geum nữa thì người ta sẽ cân bằng và hay hơn. Thật đáng tiếc

Một trong những lí do khiến ss tiếp tục theo phim này ngoài Won ra thì còn vì bạn Geum đấy chứ đâu. Lâu lắm rồi mới có 1 diễn viên mà lối diễn cảm xúc của họ làm ss thấy xúc động như vậy. Tất cả những cảnh bản bị ngược, những cảnh nội tâm, đau lòng... bản chưa kịp khóc thì ss đã khóc xừ nó trước rồi. Dù vẫn đoán 90% bản sẽ về đích, nhưng kiểu nhìn cứ thấy thương sao đó. Bản hoàn toàn không làm ss thất vọng.

Thường thì ss không thích kiểu nhân vật như này đâu, nhân vật phải lạ kì hoặc ngộ nghĩnh ss mới thích, kiểu như Rác trong 1994 hay nhiều bí ẩn như Batman thì mới ấn tượng được. Nhưng cũng chả hiểu sao lại thích Kim Kim luôn. Bất kể ban đầu ss hi vọng vào phim vì Won và vì anh Y.H.M ấy, nhưng vào phim thì xin lỗi giáo sư, em đành bỏ anh mà theo Geum thôi

Cái cảnh cuối tập 13, đúng ra phải làm cho Won xinh đẹp như tập 1 với Giáo Sư chứ, đằng này mặc cái bộ đồ phát chán, trang điểm phát chán. Và lần đầu tiên ss thấy hoang mang tự hỏi, ko biết trên trường quay Hoon gọi Won là gì, là noona hay Ajuma. Thiệt sự...từ đầu phim đến giờ ko thấy khoảng cách tuổi tác, tự nhiên đến cái cảnh quan trọng nhất...Ôi, muốn chửi thật luôn.

ss thì ko vội thoát khỏi cái cảm xúc với Geum làm gì, lâu lắm mới có 1 phim làm ss thích bình loạn đến thế thì sao phải thoát haha... Sẽ làm 1 MV fanmade cho 2 bạn nữa vì biết ko thể mong chờ vào 1 sự tái hợp của cặp đôi này. Bíp có link raw để down film thì cho ss nhé. Buồn t2 là có 1 vài bạn fan Hoon - ít thôi nói là hi vọng phim mau hết để Geum đóng phim mới, đóng phim này bết bát quá. Nhưng phần lớn fans Geum vẫn ủng hộ cặp đôi Chị - Em lệch 11 tuổi này.

Cá nhân ss thấy Hoon đóng phim này được nhiều hơn mất đó chứ. Danh tiếng của bản, khả năng của bản cũng nhờ đó mà được tăng lên. Phim ko rết cao chót vót như kì vọng, nhưng với con số này của 1 đài cáp thì cũng ko thể gọi là flop sấp mặt được nhỉ. ss thì thấy tiếc cho Won và tiếc cho anh YHM ở phim này hơn, rõ ràng cả 2 đều xứng đáng để được nhiều hơn thế. S.J.Hoon còn rất trẻ, được cast vô vai này đúng là nhờ tài năng của bạn ấy, nhưng cơ hội đc đóng với 1 tiền bối uy tín và thử sức với vai diễn vượt quá tuổi của bản như này không dễ để có được đâu.

5 năm rồi mình mới đu được 1 film tình cảm kiểu này đến gần tập cuối đó. Còn lại thì chỉ coi được phim hình sự các kiểu thôi. Kể ra phim cũng thành công mà haha...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15608#
Đăng lúc 18-12-2018 18:32:46 | Chỉ xem của tác giả
Tiệc mừng công "Mama Fairy and The Woodcutter" tối 18/12/2018. Sao cái mặt ú vậy trời??? Seo Ji Hoon gọi Won là Ajuma @sspati ạ

Cre: onpic

Bình luận

kêu chỉ béo mà ko nhịn đc. Sao cứ đi sự kiện là mặt lại to thế ko biết =))  Đăng lúc 18-12-2018 08:45 PM
Phim nó gói gần 1/3 truyện vào mấy tập cuối nên phải chấp nhận thôi ss =)). Em cứ hi vọng đoạn đầu nó khác, dè đâu nó y chang, ha ha. @Bíp: Cứ nhớ fan thủy thần   Đăng lúc 18-12-2018 08:44 PM
Cái mặt đã ú rồi mà đụng cái màu ảnh nó ko đc tươi sáng nữa, thiệt ngàn.............  Đăng lúc 18-12-2018 08:35 PM
Coi raw xong hụt hẫng đến mức muốn ném luôn cái đt. Tập 14 rồi còn lê lết. Ok Nam và Kim Geum đã xuất xắc hoàn thành vai cameo cho tập này.Chúc mừng và cay đắng =))))   Đăng lúc 18-12-2018 08:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15609#
Đăng lúc 18-12-2018 18:52:55 | Chỉ xem của tác giả
Trông vid đỡ hơn . Để ý 1 tí thì cả Won & Seo Ji Hoon đều mập thì phải

Bình luận

Hình như make up bị đậm quá. Chế Won nhà mình cần giảm béo mặt ko dừ lắm. Tương lai tiếp tục phải hợp tác vs DV nam ít tuổi hơn rồi.  Đăng lúc 18-12-2018 10:29 PM
May có cái clip này vớt vát cái tập 3 Tiên và những ng bạn vừa rồi =))))) Anh YHM ở ngoài đáng eo quá. SJH ở ngoài nhìn còn trưởng thành hơn trên film nhỉ  Đăng lúc 18-12-2018 10:21 PM
Seo Ji Hoon chững chạc, đẹp trai như thường. Nếu 9 năm nữa cả 2 còn FA, mình sẽ ship Won vs SJH, còn giờ thì chờ bản trưởng thành & thành công đã =))))))  Đăng lúc 18-12-2018 10:14 PM
Anh Yoon Hyun Min tươi rói, hi vọng fim tiếp theo của ảnh sẽ tiếp tục thành công.  Đăng lúc 18-12-2018 10:12 PM
Xem clip đẹp biết bao nhiu này :D  Đăng lúc 18-12-2018 10:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15610#
Đăng lúc 19-12-2018 06:29:26 | Chỉ xem của tác giả
@ss pati:

Em mượn nhận định của Kênh thay lời:

Bên cạnh những tác phẩm đình đám có độ phổ biến rộng rãi, mùa phim cuối năm của tvN không thiếu các tựa phim dù rating không quá cao nhưng được đông đảo khán giả thừa nhận là sở hữu chiều sâu nội dung và diễn xuất ấn tượng, có thể kể đến chuyện nàng tiên nữ Moon Chae Won trăm năm chờ chồng trong Mama Fairy and the Woodcutter (Kê Long Tiên Nữ Truyện) hay câu chuyện đẫm hận thù và nước mắt của Seo In Guk và Jung So Min trong The Smile Has Left Your Eyes (Ánh Cười Chẳng Còn Vương Mắt Em) hay tác phẩm đề tài nặng đô Room No.9 của "chị đại" Kim Hee Sun tuy kén khán giả nhưng ai đã xem đều không tiếc lời khen ngợi.

Kênh có vẻ khá bias Won, gần như mỗi lần nhắc đến không quên kèm theo danh xưng "Ngọc nữ" cho chị.

Phim của Won em không cho là flop vì lượng người xem ổn định từ tập 3 trở đi và đang có chiều tăng lên ở các tập cuối. Nếu push cặp GeumNam, giảm thời lượng của GS xuống thì có thể rết đã tốt hơn. Thực ko biết giải thích sao với "phản biện" của nhiều người rằng bộ phim nên đổi tên từ "Chuyện nàng tiên núi Gyeryong" sang "Chuyện giáo sư Jung Đại học Yewon" . Trong này có chút tế nhị, có thể nhiều người đã biết.

Em cũng đã đọc cmt đó. Thật ngạc nhiên, bạn í không hiểu nội dung vai diễn của Hoon đã đành, bạn í còn không hiểu vai diễn này có ý nghĩa như thế nào đối với Seo Ji Hoon thì thực sự là bất bình nếu đánh giá dưới tư cách của 1 fan. Nó mở ra bước ngoặt trong sự nghiệp của Hoon hẳn hoi đấy. Thử đọc cmt của Knet, thử lên Insta xem, SJH đã được đánh giá tốt & nhận được nhiều tình yêu của người xem phim như thế nào. Việc cast SJH cho MFATW, theo thiển ý của em là 1 thành công của bộ phim. Em biết, hẳn fan của SJH còn rất trẻ và ý kiến này không đại diện cho tất cả các fan, vì vậy, em muốn xin lỗi nếu em có sử dụng ngôn từ nặng nề, nhưng em cảm thấy không thoải mái khi đọc cmt đó.

Nói đi, nói lại, Won 24 tuổi mới có vai chính đầu tiên, phim bị chê & rết thấp; 25 tuổi mới biết mùi vị thành công thực sự. Đa phần là vậy, chuyện 1 bước thành sao là hàng hiếm.

Em cũng rất cảm ơn vì Won đã nhận vai diễn này. Trừ movie ra, thường là em xem - Won - đóng - drama chứ không phải xem phim, nhưng với MFATW thì nay khác rồi .

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách