Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: thuongxinhk
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Moon Chae Won - 문채원 | Chào mừng tới Chaewon's House

[Lấy địa chỉ]
15581#
Đăng lúc 5-12-2018 06:26:12 | Chỉ xem của tác giả
pati gửi lúc 4-12-2018 11:02 PM
Thôi, ss coi xong raw rồi.
Đến là thất vọng. Seon Ok Nam hãy về với Giáo Sư Jung đê ...

Em cũng thấy biên kịch làm quá. Trong truyện cũng có kiss nhưng đâu nhất thiết phải để Geum chứng kiến cảnh đó. Một bộ phim như này ko nên khắc nghiệt tuyến tình cảm nam - nữ bằng những tình tiết drama quá phổ biến nhưng lại ít hiệu quả, có phần ngược lại. Nói chung, đoạn kết tập 10 tụt mood .

ss đừng dỗi Ok Nam, kiểu gì bản cũng bù đắp cho Geum thôi . Nhưng Ok Nam sắp bánh bèo hóa rồi, những tính cách hay ho của nhân vật bắt đầu bị câu chuyện tìm chồng rối ren (ở mức ko cần thiết), khá lan man làm lu mờ, rối trí. Bản hành động có chút thiếu lí trí, tỉnh táo; không thấy Sun Ok Nam tinh quái, hóm hỉnh đâu cả. BK tiết chế bớt để ko "hãm hại" nhân vật, biến họ thành đối tượng chê trách của khán giả. Dù gì Ok Nam cũng là tiên, tiên theo cảm nhận chủ quan là phải hoàn hảo . Mí lị, cá nhân em thấy đến giờ này Ok Nam/Moon Chae Won gần như chưa bị chê điểm gì. À, nhưng sẽ có người lập luận, tiên xuống phàm trần thì cũng giống người trần mắt thịt, có nhầm lẫn, có thiếu sót. Ok Nam cũng chả tránh được

Thêm anh Jung GS nữa thặc khó để nhận xét bằng lời về sự phát triển tính cách nhân vật này theo tình cảm cá nhân. Vẫn là nét quái quái, dị dị đó nhưng cũng bắt đầu nhíu mày khó hiểu ...! Câu nói rất đáng chú ý của GS chính là "How can you stay with me?"

Mặc dù có chỗ chưa hài lòng nhưng phim vẫn còn 1/3 quãng đường, chắc em nên nhẫn nại chờ đợi BK thêm chút nữa

Ơ nhưng mà gu dân Hàn thế hay sao ấy, rating Ep 10 là 3,9% á ss

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15582#
Đăng lúc 5-12-2018 08:59:29 | Chỉ xem của tác giả
umeo2811 gửi lúc 5-12-2018 06:26 AM
Em cũng thấy biên kịch làm quá. Trong truyện cũng có kiss nhưng đâu nhất thiết phải ...

Nói về Ok Nam thì từ đầu đến giờ vẫn không bị chê trách gì nhiều. Kể cả tuyến tình cảm thì vẫn xác định Giáo Sư là chồng nên bả thiên về hướng đó cũng không có gì sai. ss không đọc truyện nên không biết trong đó nó như thế nào, có điều nếu theo diễn biến của phim đến lúc này, ss mong Ok Nam về bên Giáo Sư cho rồi.

Bản thân ss thích Geum, thích tính cách và kiểu thể hiện tình cảm của Geum nên ss thấy hoàn toàn không công bằng cho bạn ấy dù sau này có bù đắp như thế nào. Ví dụ kiểu cuối cùng vỡ lẽ ra Geum là chồng khi Quả Trứng nở ra. Rồi sau đó Ok Nam bô lô ba la kiểu ngày trước vẫn có tình cảm với Geum nhưng bị sự lầm lẫn làm cho mờ mắt nên đã không để ý này nọ... công nhận có tí hợp lí nhưng chuối cả rừng. Bớt ngược Kim Kim lại, bạn ấy chả có tội tình gì để phải chịu như thế. Mà cũng không cần như thế người ta cũng đã thương bạn ấy ngút ngàn rồi, làm quá sẽ có cả 1 bộ phận bỏ phim vì ức chế

Nếu phim đi như thế này mà cuối cùng lại phũ với Giáo Sư thì càng không công bằng với anh ấy gấp bội. Kiểu Kim Kim yêu đơn phương thì không nói. Chứ còn Giáo Sư thì là Ok Nam chủ động "tán và theo"  người ta cho bằng được. Kiss thì cũng kiss rồi. Thế mà đùng 1 phát "iêm xin lỗi, iêm lầm, xin cho iêm về với chồng iêm." Ôi không, nhân vật Ok Nam sẽ bị cả thiên hạ táng cho sấp mặt.

Bất kể quá khứ giữa Lửa-Gió-Hoa đã xảy ra chuyện gì, bất kể đã lỗi lầm như thế nào thì sự trừng phạt này cũng không chấp nhận được.

Dù không muốn so sánh nhưng biên kịch ko làm tốt bằng kiểu tìm chồng của Reply. Kiểu tìm chồng của Reply ss không thấy bị ức chế và dù có người hài lòng hay không hài lòng thì 2 chàng trai chính đó vẫn nhận được tình yêu thương vô vàn. Nhưng kiểu như phim này thì có vẻ chia chiến tuyến rõ ràng hơn. Tính cách các nhân vật đang hay tự nhiên đâm ra ngàn chấm... Làm ss giờ có chút ác cảm với cả anh Giáo Sư nhá. Không cần để ảnh ích kỉ trẻ con và vô tích sự như thế chứ. Cứ để ảnh vớ vẩn như khoảng đầu đầu thấy ảnh còn đáng yêu.
Hời ơi, 1 tập quá nhiều bức xúc luôn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15583#
Đăng lúc 5-12-2018 16:14:12 | Chỉ xem của tác giả
pati gửi lúc 5-12-2018 08:59 AM
Nói về Ok Nam thì từ đầu đến giờ vẫn không bị chê trách gì nhiều. Kể cả tuyến t ...

Nói chứ cũng thấy tội Ok Nam. Bản bắt đầu có cảm giác mơ hồ về tiền kiếp với Geum, lại có rung động tình cảm thực sự nhưng vì ko gọi được tên cảm xúc đó, không có cái gọi là "căn cứ xác nhận chồng" như GS nên bạn rối loạn, loay hoay giữa 2 thầy - trò. Khéo rồi ko lại mang tiếng thả thính tùm lum *chẹp*.

Dù truyện có kiss giữa Ok & GS, nhưng sau đó vẫn ai về nhà nấy nên em nghĩ chắc ko có chiện rũ bên nào, bỏ bên nào. Các nhân vật tự phản tỉnh để biết mình nên làm gì: GS tự động rút lui; Ok Nam trách bản thân đã làm rối loạn mọi thứ bỏ về núi, Geum vẫn quyết tâm tìm Ok Nam nên hai bên đoàn tụ. Phim đến đây là hết, hihi.

Bình luận

chịu, ta nghĩ tập 11 sẽ có chuyển biến. Chúng ta đứng ở vị trí Geum, cảm thấy bất công cho Geum, nhưng để cho ON bị ghét chính là lỗi của BK =)))))  Đăng lúc 7-12-2018 06:52 AM
Ngay từ đầu đã nói ON ko biết ai là chồng nên có đắn đo, có ngập ngừng, có nghiêng ngả là đúng rồi. Cái là BK chỉ nên khai thác đúng mức, đừng kéo dài gây khó   Đăng lúc 7-12-2018 06:47 AM
loay hoay phân vân như vậy thì thật là người xem dễ bị bực nhân vật Ok Nam.  Đăng lúc 6-12-2018 04:18 PM
Em nghĩ sẽ là hợp lý nếu như tình tiết là khi đang kiss với GS thì bỗng Ok Nam xuất hiện ký ức về Geum trong bộ dạng chồng của mình và đẩy GS ra, chứ mà cứ   Đăng lúc 6-12-2018 04:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15584#
Đăng lúc 6-12-2018 14:55:00 | Chỉ xem của tác giả
Xem đầy đủ sub tập 10 thì cái kiss kia xuất hiện trong trạng thái khá gượng ép, nội tình của nó khả năng sẽ được làm rõ trong các tập sau; Ok Nam rất lo lắng cho Geum (kiểu như lo lắng cho chồng mình trước đây), nói chung đã vơi đi rất nhiều băn khoăn. Tuy nhiên, nếu đúng theo truyện thì còn 1 kiss nữa giữa OK Nam & GS, lần này do Ok Nam chủ động, cái ở tập 10 là "phát sinh" . Tưởng 1 cái đã quá đủ nhưng shipper NamGeum có lẽ nên chuẩn bị nhận phát suy tim nữa .

Cre: tvN

So sánh với truyện thì việc làm rõ ai là chồng trong phim có vẻ chậm hơn(trong truyện, OK Nam biết Geum là chồng ở quá nửa truyện 1 chút); sau khi nhận chồng, truyện còn một số vấn đề khác. Với thời lượng 6 tập còn lại, trong khi chồng hay không chồng còn đang hỗn hoạn thì không biết còn chỗ để giải quyết vấn đề khác? Eo, năm nay chị nhà vất vả, quay miết chưa xong phim. Không biết có đổi kịch bản không mà quay lâu thế

Bình luận

Em còn biết làm ngoài cười ss, hiiiii  Đăng lúc 7-12-2018 03:24 PM
Ơ, tại sao người ta kiss em lại cười vào mặt ngta như thế???  Đăng lúc 7-12-2018 01:06 PM
Dù em đau nhòng cho Geum lắm nhưng cứ có thêm kiss nữa là ko nhịn đc cười ss ạ :))))  Đăng lúc 7-12-2018 11:20 AM
Nếu để Ok Nam chủ động kiss thêm 1 cái nữa là hết sức ngán ngẩm. Kiss này anh Yung ảnh chủ động còn đỡ, Ok Nam mà thích quá thêm phát nữa là cạn lời luôn :(   Đăng lúc 7-12-2018 07:45 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15585#
Đăng lúc 7-12-2018 15:28:21 | Chỉ xem của tác giả
Lâu lắm mới có cảm giác nhớ phim, nhớ nhân vật trong phim

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15586#
Đăng lúc 8-12-2018 00:39:24 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15587#
Đăng lúc 10-12-2018 06:50:43 | Chỉ xem của tác giả
Kim Geum (Seo Ji Hoon), tình yêu thuần khiết

Sedaily

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15588#
Đăng lúc 10-12-2018 13:20:26 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích Kim Geum đến mức làm cả video và vietsub để an ủi bạn ấy haha...

Nói chứ thấy cái bài hát này hợp với tình cảm của Kim Kim với Ok Nam quá nên không thể không mần cho bạn ấy được. Ai ủng hộ Kim Kim thì xem chung với mình để tự an ủi trước khi đau tim tiếp vì những Eps sắp tới đây

Bình luận

Thanks Bíp. ss thấy bài nó giống tâm trạng của Kim Kim ghê luôn. Coi mấy tập gần đây buồn muốn chết haizz :(  Đăng lúc 11-12-2018 08:32 AM
Ui hay qá ss :D  Đăng lúc 10-12-2018 11:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15589#
Đăng lúc 10-12-2018 13:45:56 | Chỉ xem của tác giả
pati gửi lúc 10-12-2018 01:20 PM
Mình thích Kim Geum đến mức làm cả video và vietsub để an ủi bạn ấy haha...

Nói chứ  ...

Cho nỗi đau thêm dài

Đùa, nhìn mặt bản tội quá đi. Có 2 thứ em dị trong bộ phim này là (1) Cho Yoon Hyun Min xuất hiện quá nhiều trong vai người tiều phu mà đến giờ hầu như mọi thứ đã chứng minh là không phải, dù vì lý do gì thì vẫn khiên cưỡng; (2) cho Geum chứng kiến kiss giữa GS & Ok Nam, 1 điều không có trong truyện & ko nên có trong 1 kịch bản như MFATWC.

Lần đầu tiên thấy ss ái mộ nhân vật nam trong phim của Won đến vậy @.@, thiếu mỗi điều ship Seo Ji Hoon với Moon Chae Won thôi

Bình luận

Vầng, bạn í xinh nhưng dạo này bạn í gầy quá. Mâp lên xíu nữa là đẹp nữa ^^  Đăng lúc 10-12-2018 03:46 PM
Ng eo là bạn đóng Thực Thần 3 đúng ko? Trẻ hơn thì đúng chứ độ xinh và độ nổi tiếng thì ss hem biết =)))))))))) ss thích kiểu của Won hơn ;)  Đăng lúc 10-12-2018 02:24 PM
Ơ đâu có ss, em ko ship vs YHM vì anh ấy ngoài đời có bồ rồi, bồ xinh & trẻ hơn Won, ha ha.  Đăng lúc 10-12-2018 02:17 PM
Em ship anh Giáo Sư mờ. Anh GS ngoài đời hình như có người êu rồi hả? Bởi, bà Won bả chọn đóng với người dân tình ko thể ship đc. Quá giận =))))  Đăng lúc 10-12-2018 02:11 PM
Thặc đáng sợ mỗi khi nhớ đến tủi của bạn í :(( nghĩa là em mất cơ hội làm shipper, ha ha. Khổ, BTS rất dè xẻn  Đăng lúc 10-12-2018 02:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15590#
Đăng lúc 10-12-2018 20:35:06 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim tiến triển vô cùng chậm chạp. Có vẻ như tập 12 Ok Nam trở về Fairy Cafe, mà cũng có thể là tập 13. Ôi, phim gì mà loanh quanh mãi chuyện chồng hay không chồng, đến lúc để các nhân vật tự định đoạt theo tình cảm thực của mình rồi BK ạ.

Bình luận

Chán chả buồn nói luôn. Thương Kim Kim còn tội Giáo Sư. Biên kịch làm làn sóng ghét GS tăng cao và làn sóng chửi phim bắt đầu manh động :(((((  Đăng lúc 11-12-2018 08:54 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách